Muda wa kuamka ni sasa

Muda wa kuamka ni sasa

Buhaya na Buganda kama ulivyosema ni kingdom yaani tawala sii asili ya watu hao, isitoshe Buhaya Kingdom haikuwa utawala kwa Wahaya wote!
Kaka kuweka mambo sawa kabila ni sehemu ya utambulisho wa mtu anapokuwa nje ya watu ambao sio wa ukoo wake.

Mtu kama ni msukuma aseme tu na hakuna shida,mzaramo sijui mchaga aseme.Mambo ya kusema sijui unaleta ukabila ni hoja isiyo na maana.Unataka atambulike vipi wakati taifa lenyewe Tanganyika baada ya uhuru wa bendera na kutupwa baharini halijawahi kuonekana mpaka leo ilitoka tu Zanzibar.

Nabaki kutambulika kama Mhaya otherwise byona nabyanga
 
Mhaya ambaye hayuko ndani ya Buhaya huyo sio mhaya.Ukianza kutafuta chimbuko la kila mtu utarudi either kwenye jamii za nyani au kwa Adam(mada itakuwa ndefu hii)
Mkuu Usidhani miye nazungmza tu bila.kuelewa tofauti za hizo Kingdoms kati ya Waziba, Wakyamutwara na WaIhangiro, sawa kama ilivyo kwa Wasukuma au Wachagga. Huo nduo Ukabila tulopigana kuuondoa nchini, pongezi kwa Mwalimu Nyerere na sera zake za Ujamaa.
 
Mkuu Usidhani miye nazunfumza tu bila.juelewa tofauti za hizo Kingdoms kati ya Waziba, Wakyamuteata na WaIhangiro, sawa na Wasukuma au Wachagga..
Buhaya kingdom ilikuwa na states kadhaa ambazo tusema kama ingekuwa leo hii tungesema mikoa.

Natokea Kihanja,Kahigi alikuwa mtemi wetu,watu wa Itawa na kwingine walikuwa na watemi pia lakini picha kubwa inabaki kwamba buhaya kingdom ilikuwa moja(ni utamaduni wetu ndio ulikuwa unatuleta pamoja)
 
Buhaya kingdom ilikuwa na states kadhaa ambazo tusema kama ingekuwa leo hii tungesema mikoa.

Natokea Kihanja,Kahigi alikuwa mtemi wetu,watu wa Itawa na kwingine walikuwa na watemi pia lakini picha kubwa inabaki kwamba buhaya kingdom ilikuwa moja(ni utamaduni wetu ndio ulikuwa unatuleta pamoja)
Histoeia hiyo umesimuliwa au ulikuwepo? Unavijua vita vilivyotokea baina ya watawala wa hizo states unazodai?
 
Mkuu Usidhani miye nazungmza tu bila.kuelewa tofauti za hizo Kingdoms kati ya Waziba, Wakyamutwara na WaIhangiro, sawa kama ilivyo kwa Wasukuma au Wachagga. Huo nduo Ukabila tulopigana kuuondoa nchini, pongezi kwa Mwalimu Nyerere na sera zake za Ujamaa.
Nyerere alikuwa mshenzi na kama kuna siku ntaingia kufanya siasa na nikapata kushika nafasi za juu nafuta ile siku ya kumbukizi yake.Hakuna cha maana alichofanya.Miscalculations zake kwenye sera za uchumi wa kiulimwengu ndio zilileta hizo ideologies zake za ujamaa ambazo alianguka nazo.

Uhuru wenyewe ni wa kupewa sijui kwanini huwa anaimbwa.Mind you African nationalism huwa ni mawazo mfu ya mtu mweusi(Yani ulikuwa na uwezo wa kupambana na Waingreza,wabeligiji,wafaransa.Then,leo hii gap kati ya Africa na hayo mataifa ni mbingu na ardhi.Hii gap imetoka wapi?)

Nyerere alikuwa wa hovyo ni basi tu watu wameamua kuwa wakimya
 
Histoeia hiyo umesimuliwa au ulikuwepo? Unavijua vita vilivyotokea baina ya watawala wa hizo states unazodai?
Nyumbani kwetu kuna msonge hizi kumbukumbu bado zipo na babu alikuwa mtawala hivyo najua nachosema.

Hakuna vita yoyote ilipiganwa ndani ya Buhaya kingdom labda kama unaongelea Buhaya nyingine ambayo umeanzisha wewe
 
Usiangalie tulipo anguka. Jiulize tumejikwaa wapi kama Taifa.

Unakiri mwalimu Nyerere alisimama kidete kutetea misingi ya utaifa. Yuko wapi anayesimama kutetea misingi hiyo sasa?
Mwenye dhamana hiyo kwa sasa [Rais wa 98%] wala hajitambui kazi kuteua na kutumbua na ufisadi wa kutisha kwa watu wake wa karibu.

Wewe hata ukipata sauti kiasi gani huna jukwaa la kusikilizwa maana hauna nafasi

Waliopo kwenye nafasi kwa wizi wanaweza namna ya kulinda na kutetea maslahi yao
 
Nyumbani kwetu kuna msonge hizi kumbukumbu bado zipo na babu alikuwa mtawala hivyo najua nachosema.

Hakuna vita yoyote ilipiganwa ndani ya Buhaya kingdom labda kama unaongelea Buhaya nyingine ambayo umeanzisha wewe
Mkuu unajua Historia ya Wakerewe? Msonge hata Wakerewe na Wajita wana Msonge, asili ya watu wote sisi zinafanana. Neno Wabantu linatokana na NTU ambayo maana yake ni Wanadamu.
 
Usiangalie tulipo anguka. Jiulize tumejikwaa wapi kama Taifa.

Unakiri mwalimu Nyerere alisimama kidete kutetea misingi ya utaifa. Yuko wapi anayesimama kutetea misingi hiyo sasa?
Mwenye dhamana hiyo kwa sasa [Rais wa 98%] wala hajitambui kazi kuteua na kutumbua na ufisadi wa kutisha kwa watu wake wa karibu.

Wewe hata ukipata sauti kiasi gani huna jukwaa la kusikilizwa maana hauna nafasi

Waliopo kwenye nafasi kwa wizi wanaweza namna ya kulinda na kutetea maslahi yao
Misingi ya UTU wetu walotuachia waasisi wetu ni yetu sote sio ya rais wa asilimia 98 wala Tundu Lissu! Ni dhamana yetu sote katika Uhafidhina wa Taifa hili.

Hizi habari za Liberali dhidi ya misingi hii kurudosha Udini na Ukanda ni Upumbavu ambao mwendawazimu pekee ndio anaweza kuujadili ama kuutukuza.

Kibaya zaidi tunashinikizwa na mataifa ya nje ambayo kwa dhamira zao mbaya ni kuhakikisha sisi tunagombana wakati wao wanachukua rasilimali zetu. Kutwa ni Masheikh na Maaskofu wanazungumzia Siasa za nchi hii hali Ushoga unatamalaki,

Naiona Vita ya Uislaam na Ukristu utadhani tunaombea yatokee ya Rwanda na Burundi miaka ile! Itazame DRC leo wanapigana sababu gani? Watutsi warudi kwao Rwanda hata kama ni wazawa wa DRC! Haikupi picha bado?

Kule Zanzibar Imefikia mpaka Hizbu wameibuka upya kudai Zanzibar ya Sultan na kibaya zaidi bara nao wadqi Tanganyika kwa upuuzi tu wa maneno ya Kibaguzi tunasahau juzi juzi tu tuliwatenga Wasukuma na kuwaita "Sukuma gang".

Haya kuna jamaa hapa anadai Bahaya Kingdom yake! hii mentality ya Kibaguzi imeanza kama uyoga lakini mwisho wake utakuwa Mbuyu usiong'oka
- Halahala tusije fika huko.
 
(Emancipate from mental Slavery)

Watanzania kwa ujumla wetu bado tumelala usingizi mzito tukiota ndoto za jinamizi kuhusu mustakabali wa Taifa letu.

Mambo nayoyasoma na kuyasikia yakitoka vinywani na maandishi kusema kweli ni aibu kwa taifa ambalo waasisi wetu walitujengea misingi bora ya Taifa letu. Leo hii tumezama katika ombwe la Ubaguzi ambao tunaivunja misingi hiyo makusudi kama kwamba tumechoka, liwalo na liwe.

Kuna haya mambo mawili nayasoma na kuyasikia sana yakinadiwa bila hekima chini ya mwanvuli wa UDINI na UKANDA katika majukwaa ya mihadhara mbali mbali ya Kijamii tena wazi kabisa huhitaji elimu ya saikologia.

Leo hii kuna watu hawaoni aibu kabisa kuzungumzia Uzanzibari na Utanganyika, wala hawana uso wa soni kutuonyesha wazi chuki zao kwa Waislaam ama Wakristu kama kwamba ni jambo la kheri kabisa kwa ulinzi wa jamii zao ama Taifa hili.

Binafsi kuna wakati hudhani pengine mimi ndiye naota ndoto hizi kwa sababu misingi tuloachiwa na Waasisi wetu ilikuwa thabiti haiwezekani kabisa ikavunjwa kupitia Ubaguzi wa aina yeyote.

Niseme hivi, kama kweli sababu ya migongano yote hii ni rais Samia Suluhu Hassan ambaye ni Mwanamke, Mzanzibar na Muislaam basi yawapasa Wanawake, Wazanzibar na Waislaam wote wasimame naye kwa sababu ni mwenzao, ama iwe Wanaume, Watanganyika na Wakristu wasimkubali rais huyu kwa sababu sii mwenzao!

Basi huu utakuwa ni Upumbavu mkubwa ulopita vipimo vyote vya mapana na marefu. Ni Upumbavu uso kifani ambao mwalimu Nyerere alituasa mapema kabisa katika moja ya hutuba zake. Tunachotakiwa ni kumlaani shetani alochukua nafsi zetu kwa ahadi hizi za kutupeleka Jahanam hapa hapa duniani tukiwa hai ndotoni kabla hata ya Kiyama!

Kibaya zaidi, leo tunashuhudia baadhi Viongozi ama Wanasiasa wakizungumzia Uzanzibar wakidai nchi yao sii kwa sababu nyingine ya maana isipokuwa kuwakana Watanganyika na Wakristu! Vile vile Upande wa Bara pia kuwakana ndugu zao kwa sababu ni Wazanzibar na Waislaam - Heeee!

Mimi nitoe rai yangu kwa watu wote wanaotumia Dini na Ukanda kutaka kutugawa Watanzania kwa sababu ya nia na dhamira zao chafu ambazo aidha wanadhani hili ndio koti lilowabana, nawashauri wajipime wenyewe upya isije kuwa wao ndio wamenenepa sana ama wamekondeana kiasi cha kuhatarisha afya zao.

Yawezekana kabisa rais Samia ana mapungufu mengi kama kiongozi wa nchi, lakini inapotumiwa sababu za Udini na Ukanda kuashiria ndio sababu za mapungufu yake, basi haya mapungufu sii yake yeye bali ya wale wanao mshutumu. Vile vile kwa wale wanaomsifia Samia wasiyaone mapungufu yake kwa sababu hizo hizo nao pia wamepikwa chungu kimoja.

Amkeni, amkeni Watanzania toka usingizi wa pono unatesa ndoto zetu tukifukuzwa na jinamizi baya lilojaa hasada mpaka tunapaa hewani na ufagio bado likiwa nyuma yetu.

Maasalaam
Tatizo ni CCM na katiba yao
 
(Emancipate from mental Slavery)

Watanzania kwa ujumla wetu bado tumelala usingizi mzito tukiota ndoto za jinamizi kuhusu mustakabali wa Taifa letu.

Mambo nayoyasoma na kuyasikia yakitoka vinywani na maandishi kusema kweli ni aibu kwa taifa ambalo waasisi wetu walitujengea misingi bora ya Taifa letu. Leo hii tumezama katika ombwe la Ubaguzi ambao tunaivunja misingi hiyo makusudi kama kwamba tumechoka, liwalo na liwe.

Kuna haya mambo mawili nayasoma na kuyasikia sana yakinadiwa bila hekima chini ya mwanvuli wa UDINI na UKANDA katika majukwaa ya mihadhara mbali mbali ya Kijamii tena wazi kabisa huhitaji elimu ya saikologia.

Leo hii kuna watu hawaoni aibu kabisa kuzungumzia Uzanzibari na Utanganyika, wala hawana uso wa soni kutuonyesha wazi chuki zao kwa Waislaam ama Wakristu kama kwamba ni jambo la kheri kabisa kwa ulinzi wa jamii zao ama Taifa hili.

Binafsi kuna wakati hudhani pengine mimi ndiye naota ndoto hizi kwa sababu misingi tuloachiwa na Waasisi wetu ilikuwa thabiti haiwezekani kabisa ikavunjwa kupitia Ubaguzi wa aina yeyote.

Niseme hivi, kama kweli sababu ya migongano yote hii ni rais Samia Suluhu Hassan ambaye ni Mwanamke, Mzanzibar na Muislaam basi yawapasa Wanawake, Wazanzibar na Waislaam wote wasimame naye kwa sababu ni mwenzao, ama iwe Wanaume, Watanganyika na Wakristu wasimkubali rais huyu kwa sababu sii mwenzao!

Basi huu utakuwa ni Upumbavu mkubwa ulopita vipimo vyote vya mapana na marefu. Ni Upumbavu uso kifani ambao mwalimu Nyerere alituasa mapema kabisa katika moja ya hutuba zake. Tunachotakiwa ni kumlaani shetani alochukua nafsi zetu kwa ahadi hizi za kutupeleka Jahanam hapa hapa duniani tukiwa hai ndotoni kabla hata ya Kiyama!

Kibaya zaidi, leo tunashuhudia baadhi Viongozi ama Wanasiasa wakizungumzia Uzanzibar wakidai nchi yao sii kwa sababu nyingine ya maana isipokuwa kuwakana Watanganyika na Wakristu! Vile vile Upande wa Bara pia kuwakana ndugu zao kwa sababu ni Wazanzibar na Waislaam - Heeee!

Mimi nitoe rai yangu kwa watu wote wanaotumia Dini na Ukanda kutaka kutugawa Watanzania kwa sababu ya nia na dhamira zao chafu ambazo aidha wanadhani hili ndio koti lilowabana, nawashauri wajipime wenyewe upya isije kuwa wao ndio wamenenepa sana ama wamekondeana kiasi cha kuhatarisha afya zao.

Yawezekana kabisa rais Samia ana mapungufu mengi kama kiongozi wa nchi, lakini inapotumiwa sababu za Udini na Ukanda kuashiria ndio sababu za mapungufu yake, basi haya mapungufu sii yake yeye bali ya wale wanao mshutumu. Vile vile kwa wale wanaomsifia Samia wasiyaone mapungufu yake kwa sababu hizo hizo nao pia wamepikwa chungu kimoja.

Amkeni, amkeni Watanzania toka usingizi wa pono unatesa ndoto zetu tukifukuzwa na jinamizi baya lilojaa hasada mpaka tunapaa hewani na ufagio bado likiwa nyuma yetu.

Maasalaam
I will be back.
 
Kaka kuweka mambo sawa kabila ni sehemu ya utambulisho wa mtu anapokuwa nje ya watu ambao sio wa ukoo wake.

Mtu kama ni msukuma aseme tu na hakuna shida,mzaramo sijui mchaga aseme.Mambo ya kusema sijui unaleta ukabila ni hoja isiyo na maana.Unataka atambulike vipi wakati taifa lenyewe Tanganyika baada ya uhuru wa bendera na kutupwa baharini halijawahi kuonekana mpaka leo ilitoka tu Zanzibar.

Nabaki kutambulika kama Mhaya otherwise byona nabyanga
Ukichukua ya Kabila kama ni Utambulisho wako, sasa Utaifa utakuwa nini? Mbona unanirudisha medieval era!

Ukisema hivyo basi itakuwa hata dini yako ni Utambulisho, dhehebu lako ni utambulisho, Uhaya wako na ukoo ni utambulisho, Uuume wako ni utambulisho, ndio hayo tuloletewa mpaka tumefika kwenye LGBTQ ni Utambulisho.

Achana na yote hayo hayakupi tofauti baina yako wewe na mimi katika UTU wako isipokuwa hulka na maumbile yako! Huhitaji Utambulisho zaidi ya kadi ya Nida.
 
Huongelei wizi wa uchaguzi, mauaji ya waandamanaji October 2025,utekaji na mauaji yanayoendelea kila siku,kesi za kusingiziwa etc na yote unajua wanaofanya ni Samuya na CCM, sasa mnataka kusingizia udini na ukanda, jiheshimu
 
Mkuu Mkandara
Nyerere hakujenga misingi na kuwaachia Wananchi, alijenga misingi na kuhakikisha viongozi wanaishi na kuihubiri. Tatizo la sasa si Wananchi, ni viongozi wasiojali masilahi ya Nchi

Yote yajadiliwe iwe udini au ukanda, lakini la Zanzibar hapana! hili tuliache tu, kama sivyo tuanze na wewe
1. Hivi ni nani kati ya Tanganyika na Zanzibar aliyeanzisha ubaguzi! Mkandara ulibaini chanzo lini!
2. Hivi ni lini Mkandara uliwahi kuuliza ikiwa KERO za Muungano zililenga kujenga Class na kuibagua Tanganyika
3. Wakati Zanzibar wanasema ni Koloni la Tanganyika na wanataka waachwe! mkandara uliandika wapi
4. Katiba ya JMT 1977 ilipovunjwa wazi wazi na Wazanzibar 2010 Mkandara ulikuwa wapi na ulishauri nini!
5. Wakati Zanzibar inapewa nafasi maalumu za Ajira, Masomo n.k. kwanini hukuona huo kama ubaguzi
6. Zanzibar n ilipoanzisha madai ya Tanganyika, kwanini Mkandara alisimama kuatetea bila kujali ubaguzi
7. Juzi, Zanzibar wametanganza kuanzisha shirika lao la ndege! juzi kushinda jana. Hivi huko si kujitenga!

Kuwalaumu Watanganyika kwa kudai kuchoshwa na ubaguzi si kuwatendea haki. Mwiba hutoka ulipoingilia

Kuhusu udini, nikukumbushe kidogo. Nyerere akitajwa Zanzibar wote wanaitikia Laanatullah kwa maana laana ya Mwenyezi mungu iwe juu ya Nyerere. Hayo hukuyoana wakati huo, leo unayaona kwa SSH!
Haya unayoyazungumzia hayakumea kama uyoga, yameanza taratibu na kupaliliwa na viongozi! na miongoni mwao ni wale waliotaka umaarufu bila kujua wanapanda mbegu mbaya
 
Misingi ya UTU wetu walotuachia waasisi wetu ni yetu sote sio ya rais wa asilimia 98 wala Tundu Lissu! Ni dhamana yetu sote katika Uhafidhina wa Taifa hili.

Hizi habari za Liberali dhidi ya misingi hii kurudosha Udini na Ukanda ni Upumbavu ambao mwendawazimu pekee ndio anaweza kuujadili ama kuutukuza.

Kibaya zaidi tunashinikizwa na mataifa ya nje ambayo kwa dhamira zao mbaya ni kuhakikisha sisi tunagombana wakati wao wanachukua rasilimali zetu. Kutwa ni Masheikh na Maaskofu wanazungumzia Siasa za nchi hii hali Ushoga unatamalaki,

Naiona Vita ya Uislaam na Ukristu utadhani tunaombea yatokee ya Rwanda na Burundi miaka ile! Itazame DRC leo wanapigana sababu gani? Watutsi warudi kwao Rwanda hata kama ni wazawa wa DRC! Haikupi picha bado?

Kule Zanzibar Imefikia mpaka Hizbu wameibuka upya kudai Zanzibar ya Sultan na kibaya zaidi bara nao wadqi Tanganyika kwa upuuzi tu wa maneno ya Kibaguzi tunasahau juzi juzi tu tuliwatenga Wasukuma na kuwaita "Sukuma gang".

Haya kuna jamaa hapa anadai Bahaya Kingdom yake! hii mentality ya Kibaguzi imeanza kama uyoga lakini mwisho wake utakuwa Mbuyu usiong'oka
- Halahala tusije fika huko.
Mkuu unaeleza story nyingi sana lakini unazunguka mbuyu tu. Umemsifia Nyerere kwa kuondoa ukabila kwa sera zake za ujamaa. Kama kiongozi ilikuwa na sera hizo watu wote wakazifuta na kuziishi. Sasa kama matatizo yetu ya sasa unatoa lawama kwa watu wote na unawaona viongozi kuanzia mwinyi, mkapa, kikwete, magufuli na samia kuwa hawastahili lawana ya kinachoendelea basi huna haja ya kumsifia nyerere pia.
 
Ukichukua ya Kabila kama ni Utambulisho wako, sasa Utaifa utakuwa nini? Mbona unanirudisha medieval era!

Ukisema hivyo basi itakuwa hata dini yako ni Utambulisho, dhehebu lako ni utambulisho, Uhaya wako na ukoo ni utambulisho, Uuume wako ni utambulisho, ndio hayo tuloletewa mpaka tumefika kwenye LGBTQ ni Utambulisho.

Achana na yote hayo hayakupi tofauti baina yako wewe na mimi katika UTU wako isipokuwa hulka na maumbile yako! Huhitaji Utambulisho zaidi ya kadi ya Nida.
Mbona unakua mgumu kubaki kwenye mada moja unaibua mada kibao zisizo husika?

Utu umetokea wapi hapa?usilete mambo ya kuoneana huruma hapa.Katika historia kuna kitu tunaita survival of the fittest na hii ndio mode ya maisha hiko activated hapa kwetu.Kwahiyo tembea na mdundo.

Kama kabila la mtu sio utambulisho wake sasa taifa linamtambulisha vipi mtu?Katika historia utambulisho wa mtu ni kuanzia family level,inafuata clan,and community should be the last one(hapa unapata kabila na utaifa kama upo).

Wewe mwenyewe nilivyo ongelea mambo ya Tanganyika ukasema niachane nayo ni mambo ya mzungu alileta ukasema nijue historia yangu.Nikasema fine,kabla ya Tanganyika sisi tulikuwa na utawala wetu kama wahaya.Sasa mbona sahivi unaruka tena?mbona hauna consistency kwenye hoja zako wewe?

Sasa sikia mimi ni mhaya na sio mtanzania(Tanzania ni ubatili mtupu,maana kama ni muungano nchi moja ndio inaonekana tu ambayo ni zanzibar) pia sio mtanganyika maana hilo taifa baada ya uhuru lilipotea.Nitapigania sasa kurejesha buhaya kama ilivyokuwa mwanzo.
 
(Emancipate from mental Slavery)

Basi huu utakuwa ni Upumbavu mkubwa ulopita vipimo vyote vya mapana na marefu. Ni Upumbavu uso kifani ambao mwalimu Nyerere alituasa mapema kabisa katika moja ya hutuba zake. Tunachotakiwa ni kumlaani shetani alochukua nafsi zetu kwa ahadi hizi za kutupeleka Jahanam hapa hapa duniani tukiwa hai ndotoni kabla hata ya Kiyama!

Kibaya zaidi, leo tunashuhudia baadhi Viongozi ama Wanasiasa wakizungumzia Uzanzibar wakidai nchi yao sii kwa sababu nyingine ya maana isipokuwa kuwakana Watanganyika na Wakristu! Vile vile Upande wa Bara pia kuwakana ndugu zao kwa sababu ni Wazanzibar na Waislaam - Heeee!

Mimi nitoe rai yangu kwa watu wote wanaotumia Dini na Ukanda kutaka kutugawa Watanzania kwa sababu ya nia na dhamira zao chafu ambazo aidha wanadhani hili ndio koti lilowabana, nawashauri wajipime wenyewe upya isije kuwa wao ndio wamenenepa sana ama wamekondeana kiasi cha kuhatarisha afya zao.

Maasalaam
Thanks for this https://www.jamiiforums.com/threads...cha-uwezo-wa-mwanamke-katika-uongozi.2317563/
P
 
Mkuu Mkandara
Nyerere hakujenga misingi na kuwaachia Wananchi, alijenga misingi na kuhakikisha viongozi wanaishi na kuihubiri. Tatizo la sasa si Wananchi, ni viongozi wasiojali masilahi ya Nchi

Yote yajadiliwe iwe udini au ukanda, lakini la Zanzibar hapana! hili tuliache tu, kama sivyo tuanze na wewe
1. Hivi ni nani kati ya Tanganyika na Zanzibar aliyeanzisha ubaguzi! Mkandara ulibaini chanzo lini!
2. Hivi ni lini Mkandara uliwahi kuuliza ikiwa KERO za Muungano zililenga kujenga Class na kuibagua Tanganyika
3. Wakati Zanzibar wanasema ni Koloni la Tanganyika na wanataka waachwe! mkandara uliandika wapi
4. Katiba ya JMT 1977 ilipovunjwa wazi wazi na Wazanzibar 2010 Mkandara ulikuwa wapi na ulishauri nini!
5. Wakati Zanzibar inapewa nafasi maalumu za Ajira, Masomo n.k. kwanini hukuona huo kama ubaguzi
6. Zanzibar n ilipoanzisha madai ya Tanganyika, kwanini Mkandara alisimama kuatetea bila kujali ubaguzi
7. Juzi, Zanzibar wametanganza kuanzisha shirika lao la ndege! juzi kushinda jana. Hivi huko si kujitenga!

Kuwalaumu Watanganyika kwa kudai kuchoshwa na ubaguzi si kuwatendea haki. Mwiba hutoka ulipoingilia

Kuhusu udini, nikukumbushe kidogo. Nyerere akitajwa Zanzibar wote wanaitikia Laanatullah kwa maana laana ya Mwenyezi mungu iwe juu ya Nyerere. Hayo hukuyoana wakati huo, leo unayaona kwa SSH!
Haya unayoyazungumzia hayakumea kama uyoga, yameanza taratibu na kupaliliwa na viongozi! na miongoni mwao ni wale waliotaka umaarufu bila kujua wanapanda mbegu mbaya
Shukran kwa mchango wako na nadhani wengine pia wameniuliza maswala yao hivuo nianze na wewe maana kwanza umeniuliza mimi personal maswali kibao ambayo pengine wewe umesahau ama unenisahau.

Kifupi sintojibu moja baada ya jingine lakini nikujulishe tu kwamba nimekuwa mchangiaji mkubwa sana wa mada hizi toka wakati ule wa #Jambofurums - Jamiiforums, Maxence shahidi na labda ili ujiridhishe, tafiti ni thread ngapi nimeshandika hapa JF na zinahusu nini zaidi!

Jingine, baada ya Uchaguzi wa 2015, nilihama kijiwe hiki nikahamia Facebook ambako nimeandika pia mada nyingi, nakuomba nenda kule unisome natumia jina langu. Huwa sijifichi nyuma ya jina bandia. Katika swala la Uzanzibar kule tafuta Mada inayosema "Mzanzibar ni nani"

Haya maswala ya Wazanzibar kumtukana Mwalimu ni utovu tu adabu tu ambao kama umegundua Sisi tuna hulka ya kuwasema watu vibaya wakisha fariki tena kwa habari za kusimuliwa.

Na katika Uislaaam, ni kosa kubwa (Dhambi) kumsema vibaya marehemu ambae weee binaadam sii hakimunwala huijua hatmanyako siku ya Kiyam Kwa hiyo hayo matusi ya Wazanzibar najua yametokana na Siasa za Upotoshaji ambazo zimekuja toka tuanzishe mfumo wa vyama vingi.

In fact Wananchi walikataa vyama vingi kwa asilimia 80 lakini ni mwl. Alolazimsha tuanzishe Mfumo wa Vyama vingi kinyume kabisa cha matakwa ya Wananchi wengi. So was he wrong? Nambieni nyie mlotokana na asilimia 80!

Pili, Hao Wazanzibar walomtukana mwalimu wanakujua kama Kiongozi wao Maalim Seif alimfuata mwl. Butiama na kuomba ridhaa yake alipotaka kujiunga na chama cha Upinzani? Am sure, Hutawasikia Wazanzibar wakiyasema haya! Hivyo hizo Laanatullah za kinafiki Mwenyezi Mungu kazirudisha kwao wenyewe - CUF imesambaratika!

Mwisho niseme hivi, nionavyo mimi katika UTU wetu. Wewe nitukane unavyotaka, mimi sitorudisha matusi kwa sababu ni sawa na kumfukuza Kichaa au mgonjwa wa akili. Wazungu walitubagua kwa miaka 500, haina maana nasi tulipize kisasi tuwabague, isipokuwa tutawaambia Ukweli ambao wao wenyewe wataamua kubaki nasi ama.warudi makwao!

Ubaguzi wowote wa Dini na Ukanda sii jambo la kheri hata kidogo ni Laana! Ndivyo ninavyoamini mimi na mifano mingi tumeiona na tunazidi kuishuhudia ukisambaratisha Mataifa!

Binafsi, simkubali rais Samia kama.Kiongozi, hili naliweka wazi kabisa ila sii kwa sababu yeye ni Mzanzibar au Muislaam bali sioni kama anazo Sifa na Uwezo wa Kuongoza Taifa.
 
Mbona unakua mgumu kubaki kwenye mada moja unaibua mada kibao zisizo husika?

Utu umetokea wapi hapa?usilete mambo ya kuoneana huruma hapa.Katika historia kuna kitu tunaita survival of the fittest na hii ndio mode ya maisha hiko activated hapa kwetu.Kwahiyo tembea na mdundo.

Kama kabila la mtu sio utambulisho wake sasa taifa linamtambulisha vipi mtu?Katika historia utambulisho wa mtu ni kuanzia family level,inafuata clan,and community should be the last one(hapa unapata kabila na utaifa kama upo).

Wewe mwenyewe nilivyo ongelea mambo ya Tanganyika ukasema niachane nayo ni mambo ya mzungu alileta ukasema nijue historia yangu.Nikasema fine,kabla ya Tanganyika sisi tulikuwa na utawala wetu kama wahaya.Sasa mbona sahivi unaruka tena?mbona hauna consistency kwenye hoja zako wewe?

Sasa sikia mimi ni mhaya na sio mtanzania(Tanzania ni ubatili mtupu,maana kama ni muungano nchi moja ndio inaonekana tu ambayo ni zanzibar) pia sio mtanganyika maana hilo taifa baada ya uhuru lilipotea.Nitapigania sasa kurejesha buhaya kama ilivyokuwa mwanzo.
Sasa kama wewe ni Mhaya sijui kwenu kuna Msonge, umefuata nini Dar es Salaam?😂😂😂
 
Back
Top Bottom