Mtoto wa Lowassa mbaroni kwa kumgonga trafiki

Mtoto wa Lowassa mbaroni kwa kumgonga trafiki

Kwanini unasema makusudi sasa?
Amesema makusudi kwa kuwa sio bahati mbaya.... Nyie kwa vile ishu ni ya Baba yenu Lowasa mng'aka utafikiri mijusi kafiri. Makusudi ni perception ya mtu, kama kwa utashi wake hiyo ni makusudi inaweza kuwa sio makusudi kwa utashi wako. Acheni watu watoe mawazo kwa uhuru. Trafiki anavaa manguo meupeee, utashindwaje kumuona hadi unamgonga??? Trafik wangapi wanagongwa kwa mwaka though wako barabarani kila siku???
 
alimgonga wapi? na huyo trafik yuko katika hali gani? au yuko hospitali gani? ushahidi pliz
 
avatar10614_9.gif

Makusudi makubwa na dharau ya mtoto wa Rais mtarajiwa ya kumgonga trafiki aliyekuwa anaongoza magari katika makutano ya barabara ya Namanga na Alihassan Mwinyi.Kijana huyo Bernard alimgonga, trafiki huyo aliyekimbizwa hospital ya mwananyamala kwa matibabu.Cha ajabu alikamatwa na kuachiwa katika kituo cha polisi Oysterbay.
Tukio hili limetokea Jnne jioni
 






MTOTO wa aliyekuwa Waziri Mkuu, Edward Lowassa, Bw. Bernard Lowassa (30), anashikiliwa na Jeshi la Polisi Kituo cha Oysterbay, Kinondoni, Dar es Salaam kwa tuhuma za
kumgonga kwa makusudi askari wa Kikosi cha Usalama barabarani E 9320 Koplo Cyprian akiwa katika kutekeleza majukumu ya kazi.

Watu walioshuhudua tukio hilo waliaalaani na kuhoji sababu za mtoto huyo kufanya hivyo, wengine wakienda mbali zaidi wakidai pengine alifanya hivyo kwa kujiona hawezi kubanwa na sheria kwa kuwa ni mtoto
wa kigogo.

Tuko hilo lilitokea juzi saa 1 jioni eneo la Namanga, Oysterbay katika eneo la taa za kuongoza magari.

Akiendesha gari lenye namba za usajili T 573 BQV, Corona Primio, kutoka Msasani kwenda Morocco, alikaidi utaratibu wa trafiki huyo wa kuruhusu magari kupita kwa awamu kwa kulazimisha kupita kabla hajaruhusiwa.

Koplo Cyprian pengine kwa lengo la kuepusha magari kugongana na kutaka kuchukua hatua ukaidi wa Bernard, alilazimika kumzuia asipite lakini, bila kujali wala woga, aliendesha gari lake na kumgonga katika mguu na kumsukuma.

Mshuhuda walioshuhudia tukio hilo walisema askari huyo aling'ang'ania gari hilo hadi madereva wengine walipomuokoa kwa kulizuia gari la kijana huyo baada ya kusimama mbele ya gari lake.

Baada ya madereva wengine ambao nao walikuwa wakisubiri kuruhusiwa kupita katika taa hizo kukerwa na kitendo alichokifanya Bernard kumugonga kwa makusudi.

Watu wakiwa na hasira nusura wamshushie kipigo mtoto huyo lakini, askari huyo liwasihi wasifanye hivyo bali waiache sheria ichukue mkondo wake.

Madereva hao walitii kauli ya askari huyo aliyekuwa akichechemea na kulia kwa uchungu kutokana na maumivu makali kutoka katika mguu

Polisi wa kituo hicho walifika katika eneo hilo na kumchukua mzobemzobe mtoto huyo hadi Kituo cha Polisi Oysterbay, na habari zaidi zinasema baadaye aliachiwa kwa dhamana kwa sharti la kutakiwa kuripoti kituoni leo.

Kamanda wa Jeshi la polisi, Mkoa wa Kipolisi Kinondoni Bw. Charles Kenyela alithibitisha kutokea kwa tukio hilo na kwamba koplo Cyprian alipelekwa Hospitali ya Mwananyamala kwa matibabu.

Kamanda Kenyela alionesha kusikitishwa na kitendo hicho cha mtu kudhani kuwa yuko juu ya sheria.

"Nimesikitishwa na kitendo hicho, mtu anaamua kutokufuata sheria za
barabarani na kudharau kazi ya askari wakati wa kutekeleza majukumu yao.

"Kijana huyo amekamatwa na anahojiwa na polisi, tuiachie sheria ichukue mkondo wake na kuamua cha kufanya kuhusu kitendo hicho cha uvunjifu wa sheria kilichofanywa na kijana huyo wa Lowassa," alisema Kamanda Kenyela.

Askari wa vyeo vya chini wameonesha wasiwasi kuhusu hatua za kisheria zitakazochukuliwa dhidi ya mtoto huyo wa kigogo wakidai, kumekuwa na kawaida ya vigogo kulindana na kupoteza haki ya mtu
wa hali ya chini.

Mmoja ya askari ambaye hakutaka jina lake kutajwa gazetini alisema kwamba ana uhakika kuwa mtoto huyo atalindwa, hatafanywa chochote, zaidi kulazimishwa askari huyo kumsamehe.
 
Mmoja ya askari ambaye hakutaka jina lake kutajwa gazetini alisema kwamba ana uhakika kuwa mtoto huyo atalindwa, hatafanywa chochote, zaidi kulazimishwa askari huyo kumsamehe.

Hiyo imekula kwenu mapolisi mna kiherehere mno! Angekuwa raia wa kawaida sasa hivi angekuwa anasota ndani. Ndo mkome!!
 
Pole sana coplo cyprian. Askari wengi wao wana maudhi ingawa si wote. Kijana wa Richmond hakufanya sawa hapa yaani Baba mwizi wa mali ya umma na mtoto mbabe kwa askari. Mungu saidia Tanzania
 
Afande atapozwa kwa kiasi kidogo cha richmond then achane na skendo hiyo.
 
I will be very much impressed if the police officer will be able to sue Lowassa's kid insuarance company for hitting him and make some $$$
 
Kuna makosa ambayo mtuhumiwa hana sababu ya kwenda polisi!!! sheria inaweza kutekelezwa hapo hapo maana anakuwa kama mnyama aliyevamia jamii ya kibinadamu! kwa mfano

1. Kama umemkuta jamaa ana mnajisi mtoto mdogo
2. Umemwona kabisa jamaa anachukua kisu kufanya mauaji ana anayatekeleza
3. Umefumania live kitandani mtu yuko na mkeo

Hili la mtoto wa Lowassa nalo lina wezwa kuwekwa la nne

Hata hao waliotaka kumpiga walimuogopa aidha kwa kujulishwa ni mtoto wa Lowassa lakini wangempiga hakuna polisi au hatua yeyote ingechukuliwa na pengine asingehitajika kwenda polisi wala kutolewa dhamana

Angepigwa na gari lake kuchomwa moto!!! these chances never come twice!
 
Hii ndiyo nguvu ya ufisadi, kijana alifanya hivyo akijua hatafanywa lolote!!
 
Inasikitisha sana namna tunavyoendesha mambo.ingekuwa raia wa kawaida angesota ndani haswa,kipindi cha uchaguzi mkuu wa kituo alipigwa gwara na mgombea ubunge wa ccm lakini yamepita kirahisi mno,pamoja na madhaifu ya majeshi yetu hasa kukibeba chama tawala lakini askari wengi wanatii amri za kijeshi tu na kutetea ugali wao na kwa hali hii inazidi kuwafanya wanyonge sana,hapo zitapigwa simu Mwema na Lowassa then wengine watapewa maagizo tu na si sheria.
 
Hiyo ni habari mbaya sana!, ila kumbuka kule mkoa wa shinyanga jimboni kwa mh shibuda, askari alipigwa na mgombea wa ubunge ccm tena akiwa ofisini bosi wake akasema ni mambo binafsi na yakaisha kimya kimya! Pole sana askari wetu japo na nyie pia ni vinara wa kufukia haki za wanyonge mbele ya wenye pesa!!!, kwa upande mmoja nawahurumia na upande mwingine nafurahia nanyi yakiwatokea kama yale myatendayo! (kumbuka mamia ya watu wasio na hatia mnaowapiga risasi na kuwasingizia ujambazi)
 
hajawekwa hata nrumande na wala hata kwenye OB hayumo...makelele tu haya
 
Hili sio jambo la ajabu kwa sisi tunao endesha magari na kupita hapo Namanga tunajua kabisa kuna trafbbbbfic police mmoja nadhani ndio huyo huwa ana kaa hapo kuangalia makosa ili akukamate na ummpe rushwa, hilo halina ubishi, .Huyu Asakari alikua hapo akaona dili linakuja na kuamua kulivalia njuga akijua atajazwa mapensa.
Safi sana Bernard , hongera kwa kumkomoa huyu Mlarushwa , hawa police mara nyingi hupenda kukomoa kwa kukutoa pesa nyingi, Hii ni mara ya piili ,wa Kwnza alikua June Warioba, yeye ali endesha gari kwa speed huku traffic ka nga'ng'ania kwnye bonet la mbele ya gari kisa akijua atajazwa mapesa.
 
Katika hali ya kuonyesha sisi ndio wenye nchi hii na ulevi wa madaraka kama mtoto wa gadafi mtoto wa lowasa ameripotiwa kushikiliwa katika kituo cha polisi oysterbay baada ya kumgonga kwa maksudi trafic.

Jamani muwe na uhakika na habari mnazo zitoa humu!

1. Aliyehusika na tukio hilo sio Mtoto wa Lowasa ni ndugu yake

2. Siku ya tukio kulikuwa na ajali mbili ambapo gari moja lililokuwa linatanua
pembeni baada ya kutaka kukamatwa na askari dereva aliliondoa kwa nguvu kitu
kilichomsababishia maumivu askari huyo (watu wengi walijichanganya na tukio
la pili ambalo askari Polisi inadaiwa alisukumwa na gari la mtu anayehusishwa
na undugu wa Lowasa.

3. Askari huyu hakugongwa bali gari lilimkaribia karibu kabisa ndiyo maana
aliendelea na kazi yake (haya ni maelezo ambayo kamanda huyo aliyasema
jana na kuwataka watu kutozusha habari ambazo hawana uhakika nazo.)

4. Kwamba kosa lililofanyika lilikuwa la kawaida ambalo lingefanywa na mtu
yeyote. Haya ndiyo niliyosikia kutoka kwa kamanda huyu na kukiri wazi kuwa
dereva huyo mwenye undugu na Lowasa aliachiwa muda mfupi baada ya
kufikishwa kituoni. sasa hizi habari za kushikiliwa mpaka sasa mmezipata wapi?
hebu tujuzeni kama kuna mwenye maelezo tofauti na haya niliyosikia kutoka
kwa kamanda wa Polisi kupitia kituo kimoja cha radio.
 
Na Masau Bwire,jijini

MTOTO wa Waziri Mkuu Mstaafu Edward Lowasa, Bernald Lowasa (30), anashikiliwa na Jeshi la Polisi kituo cha Oysterbay, Kinondoni jijini Dar es Salaam kwa tuhuma za kumgonga kwa makusudi askari wa kikosi cha usalama barabarani E 9320 Koplo Cyprian akiwa katika kutekeleza majukumu ya kazi yake.
Source: Dar Leo

My take: Sasa huyu mtoto baba yake ni Waziri Mkuu aliyeachia ngazi (sio mstaafu) kwa tuhuma za richmond sasa akipata huo urais anaoutaka si wataleta mambo ya Ditopile.
..Lowasa sio waziri mkuu mstaafu jamani. Mbona watu mnajichanganya kila siku hamuelewi??? Lowasa alijiuzuru sio kustaafu....
 
Sasa huyo trafic aling'ang'ania gari akitarajia nini? Sawa sawa kumburuza huyo jamaa! Wanakula rushwa za bure, lazima walipe kama hivyo!
 
Ben sio mtoto wa lowasa ni mdogo wake lowasa. Yuko bandari anakula rushwa kama kawaida yake hapa naandika hii msg niko nae ananiandalia refund cheque yangu
 
Msipige debe sana hiyo ni traffic case kutokana na sheria zetu fain ni shilling elfu 10,000/=,msichukulie kua ni mtaji.Hiyo kugonga kwa makusudi ni lazima muweze kuProof beyond A Reasonable Doubt ambayo ni ngumu.
 
Back
Top Bottom