Mtikila atupwa rumande! Demokrasia itapatikana?

MrFroasty

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2009
Messages
732
Likes
32
Points
45

MrFroasty

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2009
732 32 45
Ikiwa magazeti yanafungiwa, na wapinzani wanarushwa jela.

Demokrasia itapatikana?


MAHAKAMA ya Hakimu Mkazi Kisutu, Dar es Salaam leo imemfutia dhamana Mwenyekiti wa Chama cha Democratic (DP), Mchungaji Christopher Mtikila.

Mtikila anakabiliwa na tuhuma za kumwita Rais Jakaya Kikwete gaidi.

Mwanasiasa huyo amekiuka masharti ya dhamana yake hivyo amerudishwa rumande.

Hakimu Mkazi Waliarwande Lema alisema amechukua uamuzi huo baada ya mtuhumiwa kushindwa kufika mahakamani hapo kwa muda muafaka.

Kwa mujibu wa hakimu huyo,ni mara ya pili sasa Mtikila amekuwa akichelewa mahakamani hapo bila kutoa taarifa zozote kwa wadhamini wake kama masharti ya dhamana yanavyoelekeza.

Mtikila amedai mahakamani kuwa alikuwa anaumwa na kuongeza kuwa taarifa za kuumwa kwake alimpatia Wakili wake ambaye naye alidai mwanawe anaumwa na hivyo mahakama kushindwa kupata taarifa zake.

“Ni mara ya pili sasa umekuwa ukirudia kosa hili bila kutoa taarifa zozote kwa wadhamini wako hivyo ninakufutia dhamana utarudi rumande hadi Januari 25, mwaka huu kesi yako itakapoletwa kwa ajili ya kusikiliza maelezo ya awali,” alihitimisha Hakimu Lema.

Januari 4, mwaka jana, mtuhumiwa hakufika mahakamani hapo ambapo upande wa mashitaka uliiomba mahakama hiyo kutoa kibali cha kukamatwa kwa mtuhumiwa huyo kutokana na kutofika kusikiliza kesi inayomkabili bila kutoa taarifa yoyote wala maombi ya kumfanya ashindwe kufika mahakamani.

Hakimu aliyekuwa akisikiliza kesi hiyo, Victoria Nongwa hakutoa kibali cha kukamatwa kwa mtuhumiwa huyo licha ya kuombwa na upande wa mashitaka.

Januari 6, mwaka jana, Mtikila aliwasilisha barua ya kuiomba msamaha mahakama hiyo, akieleza kuwa alikuwa akimhangaikia ndugu yake ambaye amepooza na kudai kuwa aliwatuma wadhamini wake kutoa taarifa hiyo lakini hawakufanya hivyo.

Inadaiwa kuwa,Oktoba 21, 2007, maeneo ya Ilala katika Shirika la Nyumba (NHC) la Taifa, Mtikila alitoa maneno ya dharau na kujenga chuki dhidi ya Serikali ya Rais.

Katika shitaka la pili, Mtikila anadaiwa kutoa lugha ya uchochezi akidai: “Ahadi zote za Rais Jakaya Kikwete siku zote zinaongozwa na imani yake ya dini tena kutekeleza malengo yake ya kusilimisha nchi”

Mtikila alikana mashitaka hayo na alikuwa nje kwa dhamana.

Chanzo: HabariLeo
 

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,831
Likes
137
Points
160

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,831 137 160
wacha atupwe... demokrasia isivunje sheria za nchi... kutukana wewe, kukaidi mahakama wewe, bado uachwe kisa domokrasia... hell no!!
 

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
39,643
Likes
11,968
Points
280

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
39,643 11,968 280
Anatolewa sasa hivi huyo, mimi nilifikiri kuna kesi kubwa, kumbe kuchelewa mahakamani?

I bet muungwana mwenyewe atawapigia simu wamuachie ili asiwe martyred.

Did I hear separation of the executive from the judiciary? Separation my foot, how do you think JF got back online after the dreadful events of the Gestapo?
 

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Likes
86
Points
0

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 86 0
Ikiwa magazeti yanafungiwa, na wapinzani wanarushwa jela. Demokrasia itapatikana?
- Ahsante mkuu, sasa ngoja tuichambue habari tuone kama inafanana na kichwa cha habari!

MAHAKAMA ya Hakimu Mkazi Kisutu, Dar es Salaam leo imemfutia dhamana Mwenyekiti wa Chama cha Democratic (DP), Mchungaji Christopher Mtikila.

Mtikila anakabiliwa na tuhuma za kumwita Rais Jakaya Kikwete gaidi.


Mwanasiasa huyo amekiuka masharti ya dhamana yake hivyo amerudishwa rumande.


- Unaona Mtikila mtuhumiwa amevunja masharti ya dhamana, eti mkuu uliyeleta habari ulitaka sheria imfanye nini? Au kwa sababu yeye ni mwanasiasa sheria iwajibike tofauti na wengine?

- Ndio maana ninasema tunalishana sana sumu humu!

es!



 

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Likes
86
Points
0

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 86 0
Bernard Kerik became the first NYPD commissioner to land in jail Tuesday after a judge revoked his bail for trying to taint the jury pool in his upcoming corruption trial.


Late last night Kerik was taken from White Plains Federal Court to the Westchester County Jail in Valhalla. His lawyers vowed a prompt appeal to try and get him out.A furious Judge Stephen Robinson threw Kerik in the clink after prosecutors said the former top cop and the head of his legal defense fund engaged in a subversive campaign to sway potential jurors.


The judge blasted Kerik for ignoring his prior warnings to bar Anthony Modafferi, the head of the fund, from posting anti-prosecution rants on on the Internet. "Mr. Kerik has a toxic combination of self-minded focus and arrogance that leads him to believe that the ends justify the means, that rules that apply to all don't apply to him in the same way, that rulings of the court are an inconvenience," Robinson said.


The one-time "hero" of 9/11 was led away by U.S. marshals after handing his red tie, religious medals and a ring to his lawyers, standard procedure for all prisoners. Kerik had been out on a $500,000 bond and set to go on trial next week on charges of accepting apartment renovations from a mob-linked contractor seeking a city license.


In Tuesday's unusual and hastily arranged hearing, Assistant U.S. Attorney Perry Carbone revealed that Kerik's supporters were posting on the Web distorted information designed to "try to taint the jury pool."
In June, the judge learned that a nonpracticing lawyer affiliated with Kerik was speaking with witnesses.


- Mkuu mleta habari, tizama hata huko majuu, ukiharibu masharti ya dhamana unaswekwa rumande, hawajali wewe ni nani na rafiki yako ni nani unaswekwa lupango tu kwa hiyo alichofanyiwa Mtikila sio ajabu mkuu!

es!
 

Wacha1

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2009
Messages
12,765
Likes
1,028
Points
280

Wacha1

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2009
12,765 1,028 280
Wanatafuta njia ya kutokea tu hao, kesi yenyewe ya kijinga tu kwani maneno aliyosema yana ubaya gani? Marais wanatukanwa kila siku tena kama huyu mbembeaji anayetafuna pesa ya walipa kodi bila kunawa mikono ni halali yake.

Pesa ngapi za walipa kodi zinapotea kwa kesi ya kijinga kama hii? Kesi ngapi muhimu zinacheleweshwa kwa swala la kutusi. Are we that low? Hii ni sawa na on spot fine ya drink driving.
 

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Likes
86
Points
0

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 86 0
- Mtikila amewekwa Rumande kwa kuvunja masharti ya sheria ya dhamana yake na nothing else, nothing to do na kesi ambayo hajahukumiwa, angekua amehukumiwa then kweli tungeelewa kesi ni ya kijinga jinga, na hasa baada ya kuangaalia sheria inasema nini na kumuita Rais wa jamhuri gaidi.

Es!
 

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
7,687
Likes
174
Points
160

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
7,687 174 160
Wacha akapumzike huko maana wanasiasa wa tanzania walishazoe kumpeleka huko naye utoka. Vitisho havitakuvunja moyo maana si mara ya kwanza, ya pili au tatu kwenda huko.
Hakuna ambaye sheria mfu hizi zikitaka kumpeleka huko hawezi kwenda.
BTW hata nyie wana jf wengi mbona mnatakiwa kuwa mahakani na jela kwa kumsema jmk kila siku?
Yanayofanywa kwa mtikila kwa namna yoyote ni uonevu ule ule ambao hata sisi twaupata tz yote.
Pole mtikila. Nina hakika utatoka tu.
 

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
39,643
Likes
11,968
Points
280

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
39,643 11,968 280
Mkuu, umeniacha... hebu toa mwanga zaidi mazee
Rais / Ikulu wanapiga simu mahakamani / polisi kuingilia issues.

Kama hapa watu wa usalama walitaka kuifunga JF kumbe hawakujua hata JK mwenyewe alikuwa anapima joto issues hapahapa, walivyomshika Invisible akawaambia wamwachie.

Sasa na hii issue atawapigia simu wamwachie Mtikila, maana wakimuweka ndani ndio watakuwa wanamfanya kama Ken Saro-Wiwa fulani hivi.

We angalia issue itakavyoenda, atapewa jambajamba ndogondogo ataita mi lawyer yake watamtoa vizuri tu, hawezi kuozea ndani kwa kuchelewa kufika mahakamani, mwenyewe anajua ndiyo maana ana kibri.
 

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Likes
86
Points
0

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 86 0
Wacha akapumzike huko maana wanasiasa wa tanzania walishazoe kumpeleka huko naye utoka. Vitisho havitakuvunja moyo maana si mara ya kwanza, ya pili au tatu kwenda huko.
Hakuna ambaye sheria mfu hizi zikitaka kumpeleka huko hawezi kwenda.
BTW hata nyie wana jf wengi mbona mnatakiwa kuwa mahakani na jela kwa kumsema jmk kila siku?
Yanayofanywa kwa mtikila kwa namna yoyote ni uonevu ule ule ambao hata sisi twaupata tz yote.
Pole mtikila. Nina hakika utatoka tu.
- Hatujamuita Gaidi, believe me siku tukimuita watashuka hata hapa, ndio sheria zetu mfu hizi hizi ambazo kuna wakati Mtikila ameshazitumia kuishinda serikali, na wala sio mara moja!

Respect.


FMEs!
 

MrFroasty

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2009
Messages
732
Likes
32
Points
45

MrFroasty

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2009
732 32 45
Utawala wowote wa kidikteta ndio hutumia njia hizi za kusumbua sumbua wapinzani.Sasa alifika mahakamani kwa kuwa amesema kitu kisichompendeza JK.

Ndio maana nikasema kwa namna hii tutafika?Mpinzani na wananchi waachiwe waseme wanavyotaka, serekali isipoteze nguvu za walipa kodi kwa kunufaisha CCM.

Majuzi gazeti limefungiwa kisa limesema mambo yasiopendezesha JWTZ.Sasa kama serekali haina kazi ya kufanya ni bora hao viongozi wajiuzulu tuu...maana hapa nasikia hadi JF ilitaka kufungiwa.Sasa kama utaanza kudili na website ngapi zipo kwenye Internet, mafisadi wasiweze kuitafuna hii nchi wafanye nini?
 

Luteni

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
2,274
Likes
10
Points
0

Luteni

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
2,274 10 0
Kuna mambo mengine ni ya kujitakia tu ni mara ngapi amekuwa akichelewa kwa hii kesi nakuonywa, alijua kabisa akichelewa ataadhibiwa angalia na sababu zake yeye na za wakili wake. Kwa hili sim-support Mtikila wala Mahakama kukaa na ka kesi kasiko na maana muda wote huo sijui toka 2006, hapa sitetei crime ndio maana kuna wakati kezi za kijinga zinatupiliwa mbali kupunguza gharama. Badala ya ku deal na kesi kubwa kubwa walizonazo wanakazania kukimbizana na wanasiasa ambao wengine wanafanya hiyo kwa interest zao.
 

Ogah

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
6,233
Likes
82
Points
145

Ogah

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2006
6,233 82 145
inaudhi sana mijitu inayojiita mipigania haki............halafu inavunja sheria namna hii............

Ikipewa madaraka itakuwaje........si ndio itawaachia mindugu/mirafiki yao kwa kuvunja sheria....damn!
 

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2009
Messages
16,657
Likes
638
Points
280

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2009
16,657 638 280
wacha akapumzike huko maana wanasiasa wa tanzania walishazoe kumpeleka huko naye utoka. Vitisho havitakuvunja moyo maana si mara ya kwanza, ya pili au tatu kwenda huko.
hakuna ambaye sheria mfu hizi zikitaka kumpeleka huko hawezi kwenda.
btw hata nyie wana jf wengi mbona mnatakiwa kuwa mahakani na jela kwa kumsema jmk kila siku?
yanayofanywa kwa mtikila kwa namna yoyote ni uonevu ule ule ambao hata sisi twaupata tz yote.
pole mtikila. Nina hakika utatoka tu.
update news ?
 

Injinia

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
850
Likes
4
Points
0

Injinia

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
850 4 0
Ukisoma gazeti la Mwananchi la leo 12.01.2010, utaona kuwa sababu aliyotoa Mtikila ya kutotokea mahakamani kwa wakati huu ni kuwa "alikuwa anamfuatilia daktari aliyemfanyia upasuaji baada ya kung'atwa na nyoka aina ya cobra"

Mashaka yangu ni
1. Kwa nini kila mara sababu zake ni za misingi ya afya? Mwaka jana alidai kuwa anafuatilia tiba ya nduguye aliekuwa amepooza
2. Toka lini mtu aking'atwa na nyoka anafanyiwa upasuaji?
3. Nyoka aina ya cobra wapo katika maeneo ya Dar-es-Salaam?
4. Je ameshapewa nafasi na yeye "apimwe akili"?
 

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,831
Likes
137
Points
160

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,831 137 160
inaudhi sana mijitu inayojiita mipigania haki............halafu inavunja sheria namna hii............

Ikipewa madaraka itakuwaje........si ndio itawaachia mindugu/mirafiki yao kwa kuvunja sheria....damn!
Ogah,

Huyu alishamaliza kupigania haki pale njaa ilipomzidi!! sasa hivi he is just a radicalised dude!!
 

Forum statistics

Threads 1,189,736
Members 450,798
Posts 27,645,707