Mti mrefu Afrika wagunduliwa katika mlima Kilimanjaro nchini Tanzania


C

Casuist

JF-Expert Member
Joined
Jul 23, 2014
Messages
1,128
Likes
1,628
Points
280
C

Casuist

JF-Expert Member
Joined Jul 23, 2014
1,128 1,628 280
Habari wakuu,
Watafiti kutoka chuo kikuu cha Bayreuth wamegundua kuwa mti uliopo kwenye mlima Kilimanjaro ni mrefu zaidi barani Afrika ukiwa na urefu wa mita 81.5. Miti 10 mirefu zaidi barani iliyopimwa tangu mwaka 2012 ina urefu kati ya mita 59.2 na 81.5 na upana wa mita 0.98 mpaka 2.55.

Kwa kawaida miti mirefu zaidi duniani huwa haipatikani barani Afrika.



=======
Wanasayansi wanasema kuwa wamegundua kile wanaamini kuwa ni mti mrefu zaidi barani Afrika. Mti huo uko bonde moja lililo Kaskazini Mashariki mwa Tanzania.

Wanasayansi kutoka chuo cha Bayreuth nchini Ujerumani, wanasema wanaamini kuwa mti huo unaopatiknan karibu na mlima Kilimanjaro ndio mrefu zaidi barani.

Mmoja wa wanasayansi hao alisema kuwa aliona mtu huo miaka 20 iliyopita, lakini ni hadi hivi majuzi wakitumia vifaa maalum walifaulu kupima urefu wake.

Mti huo kutoka familia ya Entandrophragma excelsum una urefu wa mita 81.

Wanasayansi nchini Tanzania bado hawajatoa taarifa yoyote kuhusu ugunduzi huo.

Wanasayansi waliogundua mti huo sasa wanataka ujumuishwe kwenye kumbukumbu ya miti isiyo ya kawaida duniani.

Chanzo: BBC
 
MOTOCHINI

MOTOCHINI

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2014
Messages
24,740
Likes
13,670
Points
280
MOTOCHINI

MOTOCHINI

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2014
24,740 13,670 280
Tunge uona ingelipendeza
 
Gide MK

Gide MK

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2013
Messages
6,081
Likes
5,472
Points
280
Age
40
Gide MK

Gide MK

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2013
6,081 5,472 280
Hebu u twange photo
 
hmarskov

hmarskov

Member
Joined
Jun 2, 2015
Messages
59
Likes
7
Points
15
hmarskov

hmarskov

Member
Joined Jun 2, 2015
59 7 15
Mleta mada kwanini unadhani miti mirefu inapatikana zaidi Africa?
 
babumapunda

babumapunda

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2012
Messages
4,104
Likes
2,114
Points
280
babumapunda

babumapunda

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2012
4,104 2,114 280
Weka kapicha mkuu
 
relis

relis

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2015
Messages
2,024
Likes
1,722
Points
280
relis

relis

JF-Expert Member
Joined May 24, 2015
2,024 1,722 280
Habari nyingine bila picha inakosa mashiko kabisa aaaaah!
 
Kim Il Kwon

Kim Il Kwon

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2015
Messages
1,224
Likes
996
Points
280
Kim Il Kwon

Kim Il Kwon

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2015
1,224 996 280
Wapendwa wadau..tungependa kuweka picha lakini mti hauenei kwenye camera..una MB nyingi!

Asanteni.
hata kama ni mrefu kiasi gani unaezapiga picha tu. utaalam tu unahitajika. simama chini ya mti then piga kutokea chini.
 
N

Ntandaba

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2015
Messages
923
Likes
1,442
Points
180
N

Ntandaba

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2015
923 1,442 180
Wapendwa wadau..tungependa kuweka picha lakini mti hauenei kwenye camera..una MB nyingi!

Asanteni.
Mbona mlima kilimanjaro na mlima everest unaenea?ule mnara uliopo paris
 
lwiva

lwiva

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2015
Messages
2,207
Likes
1,414
Points
280
lwiva

lwiva

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2015
2,207 1,414 280
a country with millions of blessings but citizens are living like hell
Do not mention blessing only!! Remember and millions of loss eg JPM & CCM that way we are poor
 
The Monk

The Monk

Platinum Member
Joined
Oct 12, 2012
Messages
12,369
Likes
18,168
Points
280
The Monk

The Monk

Platinum Member
Joined Oct 12, 2012
12,369 18,168 280
Wapendwa wadau..tungependa kuweka picha lakini mti hauenei kwenye camera..una MB nyingi!

Asanteni.
Ukizingatia kila ununuapo muda wa maongezi au kifushi unapigwa VAT .
Kila wakipiga picha, inaandika to be continued....camera za smartphone zinaonyesha wait for part 2
 
C

chige

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2016
Messages
8,331
Likes
15,886
Points
280
C

chige

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2016
8,331 15,886 280
Ndo sifa pekee nchi hii tunazoweza kuwa nazo... ni God Made na ukikuta sifa ambayo ni MAN MADE basi ni sifa mbaya! Afadhali, hata ukiwa US, huwezi kutaja giant players kwa kizazi hiki bila kumtaja Hasheem Thabeet! Hii nayo, ni kwa fadhila za Jalal!
 
L

likikima

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2016
Messages
872
Likes
402
Points
80
Age
29
L

likikima

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2016
872 402 80
Mkuu hata ungekuwa nadhahabu kama Kilimanjaro tutaendelea kuwa matonya milele!sion jipya
 

Forum statistics

Threads 1,251,866
Members 481,917
Posts 29,788,467