Mti mrefu Afrika wagunduliwa katika mlima Kilimanjaro nchini Tanzania

P

Princesscharming

Member
Mar 20, 2019
60
125
Hii tafiti kumbe ya muda clauds wametangaza jana kama vile mpya
 
Extrovert

Extrovert

JF-Expert Member
Feb 29, 2016
22,342
2,000
Kwa tathmini tu hata tukibadilishana nchi na marekani sie tupewe nchi yao wao waje bongo kujipanga after 10-20 years tutaanza tena kutegemea misaada kutoka Tanzania.

Shithole country as charged!
 
Arien

Arien

JF-Expert Member
Aug 29, 2017
10,036
2,000
huu mti bado upo kwani??
wadau hawajapita nao tu??
 
P

peedee dise

JF-Expert Member
Aug 11, 2019
203
250
Habari wakuu,
Watafiti kutoka chuo kikuu cha Bayreuth wamegundua kuwa mti uliopo kwenye mlima Kilimanjaro ni mrefu zaidi barani Afrika ukiwa na urefu wa mita 81.5. Miti 10 mirefu zaidi barani iliyopimwa tangu mwaka 2012 ina urefu kati ya mita 59.2 na 81.5 na upana wa mita 0.98 mpaka 2.55.

Kwa kawaida miti mirefu zaidi duniani huwa haipatikani barani Afrika.



=======
Wanasayansi wanasema kuwa wamegundua kile wanaamini kuwa ni mti mrefu zaidi barani Afrika. Mti huo uko bonde moja lililo Kaskazini Mashariki mwa Tanzania.

Wanasayansi kutoka chuo cha Bayreuth nchini Ujerumani, wanasema wanaamini kuwa mti huo unaopatiknan karibu na mlima Kilimanjaro ndio mrefu zaidi barani.

Mmoja wa wanasayansi hao alisema kuwa aliona mtu huo miaka 20 iliyopita, lakini ni hadi hivi majuzi wakitumia vifaa maalum walifaulu kupima urefu wake.

Mti huo kutoka familia ya Entandrophragma excelsum una urefu wa mita 81.

Wanasayansi nchini Tanzania bado hawajatoa taarifa yoyote kuhusu ugunduzi huo.

Wanasayansi waliogundua mti huo sasa wanataka ujumuishwe kwenye kumbukumbu ya miti isiyo ya kawaida duniani.

Chanzo: BBC
Kilimanjaro kwa vitu virefu hamjambo
 
Waziri wa Kaskazini

Waziri wa Kaskazini

JF-Expert Member
Dec 12, 2015
5,938
2,000
Uhamishiwe chato....
 
  • Thanks
Reactions: y-n
Military Genius

Military Genius

JF-Expert Member
Mar 3, 2019
391
1,000
wataongea nn akat mpk walipofka waliunga unga tu
Wanasanyansi wa Tanzania hamna kitu kwanza hawajui English ya kuongea! na hawajawahi Gundua chochote kile. haswa hawa wa Awamu hii wanapewa vyeo alafu wanaboronga ''kweli kweli'' karibu wote hawajui hata nzi ana miguu mingapi! ukiachia Jongoo...
@military_Genius
 
B

bush striker

Member
Feb 16, 2019
11
45
Nafikiri siyo kweli. Nahisi Miti mirefu zaidi iko Ngara katika vijiji vya Mwivuza na Chivu.

Kuna miti flani inaitwa MIGURUKA(SKY IS THE LIMIT), ambayo unaweza kuuona huo mti ukiwa umbali wa km hata 10.
Usemalo ni kweli miguruka ni mirefu sana sana nafikiri ni kutokuwa na watafiti tu ndio maana haijulikani

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Top Bottom