Mtanzania mwenzetu yupo Dubai anahitaji msaada

Mtanzania mwenzetu yupo Dubai anahitaji msaada

Wakuu naomba msaada kwa yeyote ambae anaishi Dubai, nina Rafiki yangu huko ana mwezi wa pili Sasa tangu ameenda ila Bado hajapata Kazi

Jamaa ni kama alijitoa muhanga sababu hakuwa na connection yeyote, alijiandalia kuanzia Passport, Visa hadi Ticket ya ndege mwenyewe, Sasa kafika huko anadai mambo magumu.

Kakutana na baadhi ya wabongo wenzake anadai kwamba ni Binafsi sana, wanamchora tu mshkaji, ni kama vile wanaotaka jamaa arudi Bongo. jamaa nimempa moyo aendelee kupambana huenda atatusua

Mimi imeniuma sana kusikia wabongo tunakunjiana hivyo, hivi kweli unamuangalia Mbongo mwenzako anavyotaabika kwenye ma nchi ya watu Wakati chance ya kumsaidia unayo

Wakuu nawaomba msaada kama Kuna yeyote humu yupo Dubai amshike mkono jamaa, at least hata kimiongozo afanyaje ili aingie katika system angalau apate ahueni ya maisha

Haitapendeza kabisa kama jamaa atarudi Bongo, atakuwa ame waste time na fare, ukizingatia nauli yenyewe jamaa kafanya kuchangiwa na Bi mkubwa. Bi mkubwa kajitoa mwanae akapambane halafu ndio arudi bila bila.....Tusaidiane Wakuu

Natanguliza Shukrani[emoji1545]


View attachment 2275923View attachment 2275925View attachment 2275926


Kwa uzoefu wangu mdogo wa kuishi Dubai kwa miaka michache kuna mambo naweza kukushauri umshauri huyu rafiki yako:

Kwanza kwa mtu mweusi kazi ambayo uhakika wa kupata kwa mda mfupi sana ni SECURITY NA CLEANING. Kuna kampuni nyingi sana ambazo zinatafuta watu kila siku mwambie atafute kampuni ndogo ndogo asitafute kampuni kubwa kama Transguard.

Mshahara huwa si chini ya 1M ya Kitanzania. Unapewa chumba cha kulala, usafiri kila unapoenda kazini, bima ya afya, na ticket kila baada ya miaka 2/3.

Akifanya kazi miaka 2au 3 atakuwa ameshazoea mji anaweza kuamua kuchua “bed space” kisha akafanya mishe yake mwenyewe ili atoboe haraka.

NB. -Akitegemea msaada wa wabongo kazi anayo.
- Kama inawezekana nicheki PM ili tuone namna ya kumsaidia japo wabongo ukiwasaidia mara nyingi wanaharibu na kukubaribia jina
 
Kwa uzoefu wangu mdogo wa kuishi Dubai kwa miaka michache kuna mambo naweza kukushauri umshauri huyu rafiki yako:

Kwanza kwa mtu mweusi kazi ambayo uhakika wa kupata kwa mda mfupi sana ni SECURITY NA CLEANING. Kuna kampuni nyingi sana ambazo zinatafuta watu kila siku mwambie atafute kampuni ndogo ndogo asitafute kampuni kubwa kama Transguard.

Mshahara huwa si chini ya 1M ya Kitanzania. Unapewa chumba cha kulala, usafiri kila unapoenda kazini, bima ya afya, na ticket kila baada ya miaka 2/3.

Akifanya kazi miaka 2au 3 atakuwa ameshazoea mji anaweza kuamua kuchua “bed space” kisha akafanya mishe yake mwenyewe ili atoboe haraka.

NB. -Akitegemea msaada wa wabongo kazi anayo.
- Kama inawezekana nicheki PM ili tuone namna ya kumsaidia japo wabongo ukiwasaidia mara nyingi wanaharibu na kukubaribia jina
Mkuu Jebel kama una mpango wa kumsaidia we msaidie tu


Huwez jua kesho na keshokutwa yako
Maybe jamaa ni mtu mwema akakumbuka fadhila zako
 
Sawa nitamwambia maana jamaa amedai yuko sehemu inaitwa Deira
Deira azame kwenye maduka ya wachina,walebanon,wairan... atapata kazi yeyote hapo,Deira ni mjini hapo kuna heka heka nyingi sana,awasaidie hata wanigeria kubeba mizigo yao apate chochote huku akiuzowea mji,

Unatakaje mtu asaidiwe na hujaweka hata jina lake au jinsi ya kumpata? Watu watampataje?

Deira kuna Mahoteli kibao azame ndani akafanye hata usafi ili kusukuma siku,mwambie jamaa yako asirudi kindezi akomae,mwanzo hua ni mgumu,asisikilize kelele za waliozowea kushinda vijiwe vya kahawa na kulaumu Serikali tu,

Akiona Dubai mambo magumu apande basi Mpaka Abudhabi kule kuna kazi za siku hatokosa,ni 1hour kwa basi Dubai mpaka Abudhabi,

Msisitize jamaa akomae hata kama atakua analala nje siku za mwanzoni.
 
Usiongee kitu usichokijua,kwanza Dubai wamejaa watu wa nje kuliko wenyeji,wenyeji unaweza hata usiwaone,nyie ndio hua mnakaririshwa vitu na kumeza tu,acha kupotosha kwa chuki za kipumbavu.
Sheria za nchi na tamaduni ni za nje nazo
 
Nisaidie kushangaa mkuu
Inasikitisha sana hii Tanzania diaspora yetu ni majitu yenye roho mbaya ,roho za kishetani, uongo na chuki zenye jeoulsy ndani yake,huwezi kulinganisha na wapopo, wasomali,wakenya, even warundi sasa wanatupita katika kusaidiana, ikienda nje na ukasikia watu wanaongea kiswahili cha kitanzania, kimbia mbali na waogope kama ukimwi!,ukijichanganya tu wanakugeuza dili
 
Tatizo ni kuwa wabongo ukimpa connection lazima alete tabia za ajabu/u-snitch.

Kuna dogo mmoja tulimsaidia ila alichokuja kufanya... Sasa hivi Hata kuchangamana na wabongo wenzio unaona nuksi tu.

Bado ana nafasi apambane
Hivi ukimsaidia mtu akaleta usi nitch huo unaousema unapungukiwa, sisi watanzania ni watu wenye roho mbaya kuliko mtu yeyote dunia hii.
 
Nimekumbuka wimbo wa bongo.

Dar e salaam wake prof jay Kuna mstari anasema "safari bado ngumu jamani tusiende kwa nguvu za ndumu, Jonas kiwira wasalamie Washington"

MY TAKE
Jamaa akaze unapofika mjini kama huna connection au hata kama unayo mji unatabia yakukupokea yani Kuna time utapitia magumu hayo mpqka unawaza dah! nirudi home au nimelogwa ila ukikomaa badae mambo yanatulia na unakuwa na uelewa so akaze mwambie sisi tunasubilia mwili wake pale kwa JK akomae

Mungu ajawahi mtupa mja wake anayekaza na kiza kikizidi basi mwanga unakaribia.
Kweli Mkuu
 
Wachangiaji wengi hii hoja ni wanafiki na waongo wakubwa, hapa nchini fursa ni za connections tupu,kuna wengi humu wanalalama kuhusu ajira uchwara za afya na ualimu, welldone mkuu iliyetake risks na kwenda Dubai, maisha bila ya kutake risks, will die trying...asikate tamaa huko Dubai abakie huko huko apambane kiume na mwambie asahau kabisa msaada wa watanzania, akae nao mbali kabisa maana wengi ni washenzi tu.
Watanzania sio watu trust me.
 
fumba macho alaf ufikirie na utoe jibu,fikiria ni jumapili tulivu umekaa home unacheza na watoto,mara anakufuata H.GIRL na kukwambia"baba kuna mgeni" unamwambia "mwambie aingie ndani"ile anaingia ana mizigo kama yote,sio ndugu yako,ila ni mwanakijiji mwezako huko bush kaja kutafuta kazi na ameona aje kuishi kwako tena bila taarifa.ukishapata jibu ndo unaweza kuwalaumu hao wa tanzania wa dubai,.......kumbuka huyo jamaa hana udugu wa damu na hao watanzania na alivoenda hakuwasiliana nao kabla,,,,tuache uswahili ndo una2ponza bhana...samahani kama nimekukwaza


,
Huu ni upumbavu mwingine wa Tanzania diaspora, wapopo hawajuani ila wakishajua ni mpopo mwenzao they always help ndio maana remittance ya wapopo ni mara 100 ya kwetu,Kenya au Zimbabwe ni almost 1%ya GDP ya nchi nzima, unaongea upumbavu huu na ukifa unataka uzikwe na watanzania wote waliopo hapo wakati unaishi selfish life.
 
Deira azame kwenye maduka ya wachina,walebanon,wairan... atapata kazi yeyote hapo,Deira ni mjini hapo kuna heka heka nyingi sana,awasaidie hata wanigeria kubeba mizigo yao apate chochote huku akiuzowea mji,

Unatakaje mtu asaidiwe na hujaweka hata jina lake au jinsi ya kumpata? Watu watampataje?

Deira kuna Mahoteli kibao azame ndani akafanye hata usafi ili kusukuma siku,mwambie jamaa yako asirudi kindezi akomae,mwanzo hua ni mgumu,asisikilize kelele za waliozowea kushinda vijiwe vya kahawa na kulaumu Serikali tu,

Akiona Dubai mambo magumu apande basi Mpaka Abudhabi kule kuna kazi za siku hatokosa,ni 1hour kwa basi Dubai mpaka Abudhabi,

Msisitize jamaa akomae hata kama atakua analala nje siku za mwanzoni.
lugha vipi kimombo kinatosha?
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom