Mswaki: Ni baada ya muda gani niutupe?


Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,510
Likes
196
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,510 196 160
Linaeza kuwa swali la kijinga, lakini kiukweli linanitatiza. na ni muhimu kwangu na watoto wangu, na huenda hata baadhi yenu.

Naomba majibu mujarabu ya kitaalamu,

Je ni muda gani optimum wa kutumia mswaki?

Madhara ya kuzidisha huo muda ni yepi (kaa yapo)?

Mswaki unaotumika currently kiafya unatakiwa utunzwe wapi na kivipi?
Kimshazari, wima, au chali, kichwa chini?

NB: Tafwadhaal nipo chini ya miguu yako, kaa huna input ione sred hii kaa kituo cha polisi.
 
JS

JS

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2009
Messages
2,067
Likes
19
Points
135
JS

JS

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2009
2,067 19 135
Mweee umekuwa mkali kweli leo.
anyway back to the topic: unashauriwa mswaki utumie ndani ya miezi 3 tuu ikishapita tupa nunua mwingine. Kuhusu madhara ya kuzidisha ni wamba unavyoupigia zaidi ya muda huo wa miezi mitatu nguvu yake inakuwa imekwisha ya kusugua meno na kutakatisha. inakuwa overused na matokeo inakuwa kama unajipakaza uchafu tena.

Kiafya mswaki should be kept in an open space where kuna hewa nyingi inapita na i suppose unapaswa usimamishwe kichwa juu hata ukiangalia vyombo vya kuekea mswaki kwa kidhungu Toothbrush Holder vina design ya kueka hivo.

Punguza ukali basi kidogo kaka au vipi..........
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,510
Likes
196
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,510 196 160
Mweee umekuwa mkali kweli leo.
anyway back to the topic: unashauriwa mswaki utumie ndani ya miezi 3 tuu ikishapita tupa nunua mwingine. Kuhusu madhara ya kuzidisha ni wamba unavyoupigia zaidi ya muda huo wa miezi mitatu nguvu yake inakuwa imekwisha ya kusugua meno na kutakatisha. inakuwa overused na matokeo inakuwa kama unajipakaza uchafu tena.

Kiafya mswaki should be kept in an open space where kuna hewa nyingi inapita na i suppose unapaswa usimamishwe kichwa juu hata ukiangalia vyombo vya kuekea mswaki kwa kidhungu Toothbrush Holder vina design ya kueka hivo.

Punguza ukali basi kidogo kaka au vipi..........
Shukran kwa maelezo yako. Siko mkali ni kawaida yangu tu ktk kujaribu kutumia muda vizuri, usinielewe vibaya. Sikujua mambo ya miezi 3, itabidi kesho nikanunue mswaki mpya..ishakuwa soo tena. Mi nilikua nachukulia miezi 6. Mambo ya toothbrush holder bado kidogo ..
 
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2010
Messages
1,504
Likes
35
Points
145
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2010
1,504 35 145
ingawa hujasema unazungumzia mswaki gani, lakini hakuna muda specific unaopendekezwa kitaalam kuwa unafaa kutumia mswaki kabla hujautupa, muda wa matumizi unategemea aina na uimara wa mswaki. kumbuka kuna miswaki ya vidole, mpira, uzi (au nyuzi), miti, na plastiki (brashi za plastiki) ambayo ni ya kisasa zaidi.

kwa miswaki ya brashi za plastiki, unashauriwa kutumia mswaki hadi utakapoona nyuzi zake (zile za plastiki) zinachomoka au kupinda. ikifikia hapo unashauriwa kununua mwingine bila kujali muda gani umetumia hata kama ni siku moja kwani ikiwa imepinda haiwezi kupenya hadi kwenye mbavu za meno yako (sehemu za kati ya jino na jino) na fizi (gums) kwa ajili ya usafi muafaka wa meno na kinywa chako.

kwaa miswaki ya miti unatakiwa kuutafuna mara kwa mara (angalau kila baada ya siku tatu) ili kwezesha kusafisha hadi ehemu za katikati ya meno ako na usiutafune sana hadi ukarainika kupita kiasi.

miswaki ya nyuzi ni maalum kwa kusafishia kati ya jino na jino na kuondoa mabaki ya chakila na uchafu wa muda mrefu usiofikiwa kirahisi na miswaki mingine. huu unatakiwa kutumika hadi utakapodhoofika n akukatika.

miswaki mingine haishauriwi kutumika kitaalamu kutokana na uduni wake

utunzaji wake pia utehemea aina ya mswaki, lakini unashauriwa kuutunza kwa namna mabayo utabaki msafi na mkavu kwa ajili ya matumizi yanayofuata
 
babukijana

babukijana

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2009
Messages
5,405
Likes
1,880
Points
280
babukijana

babukijana

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2009
5,405 1,880 280
Linaeza kuwa swali la kijinga, lakini kiukweli linanitatiza. na ni muhimu kwangu na watoto wangu, na huenda hata baadhi yenu.

Naomba majibu mujarabu ya kitaalamu,

Je ni muda gani optimum wa kutumia mswaki?

Madhara ya kuzidisha huo muda ni yepi (kaa yapo)?

Mswaki unaotumika currently kiafya unatakiwa utunzwe wapi na kivipi?
Kimshazari, wima, au chali, kichwa chini?

NB: Tafwadhaal nipo chini ya miguu yako, kaa huna input ione sred hii kaa kituo cha polisi.
kwa ujumla wangu pia umepotea leo na ndio nikapata wazo ninunue mwingine,kuhusu muda nilioutumia mmh hata sikumbuki,anyway sasa nimeelewa ni ndani ya miezi mitatu tu,thanx JS
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,510
Likes
196
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,510 196 160
ingawa hujasema unazungumzia mswaki gani, lakini hakuna muda specific unaopendekezwa kitaalam kuwa unafaa kutumia mswaki kabla hujautupa, muda wa matumizi unategemea aina na uimara wa mswaki. kumbuka kuna miswaki ya vidole, mpira, uzi (au nyuzi), miti, na plastiki (brashi za plastiki) ambayo ni ya kisasa zaidi.

kwa miswaki ya brashi za plastiki, unashauriwa kutumia mswaki hadi utakapoona nyuzi zake (zile za plastiki) zinachomoka au kupinda. ikifikia hapo unashauriwa kununua mwingine bila kujali muda gani umetumia hata kama ni siku moja kwani ikiwa imepinda haiwezi kupenya hadi kwenye mbavu za meno yako (sehemu za kati ya jino na jino) na fizi (gums) kwa ajili ya usafi muafaka wa meno na kinywa chako.

kwaa miswaki ya miti unatakiwa kuutafuna mara kwa mara (angalau kila baada ya siku tatu) ili kwezesha kusafisha hadi ehemu za katikati ya meno ako na usiutafune sana hadi ukarainika kupita kiasi.

miswaki ya nyuzi ni maalum kwa kusafishia kati ya jino na jino na kuondoa mabaki ya chakila na uchafu wa muda mrefu usiofikiwa kirahisi na miswaki mingine. huu unatakiwa kutumika hadi utakapodhoofika n akukatika.

miswaki mingine haishauriwi kutumika kitaalamu kutokana na uduni wake

utunzaji wake pia utehemea aina ya mswaki, lakini unashauriwa kuutunza kwa namna mabayo utabaki msafi na mkavu kwa ajili ya matumizi yanayofuata
Nway, haya bana nimekuelewa.
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,510
Likes
196
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,510 196 160
kwa ujumla wangu pia umepotea leo na ndio nikapata wazo ninunue mwingine,kuhusu muda nilioutumia mmh hata sikumbuki,anyway sasa nimeelewa ni ndani ya miezi mitatu tu,thanx JS
Ehh ?ati? Umepotea? Sasa ulikua unafanyajefanyaje?

Duh, kaaz kwelikweli, naona somo linasaidia..
 
Mama Mdogo

Mama Mdogo

JF-Expert Member
Joined
Nov 21, 2007
Messages
2,889
Likes
492
Points
180
Mama Mdogo

Mama Mdogo

JF-Expert Member
Joined Nov 21, 2007
2,889 492 180
K

Kekuye

Senior Member
Joined
Jun 28, 2009
Messages
116
Likes
0
Points
0
K

Kekuye

Senior Member
Joined Jun 28, 2009
116 0 0
Nyongeza: Pia ukiugua magonjwa ambayo yanasababisha bakteria kunywani mfono vidonda kweye koo/sore throat au influenza wataalamu wanashauri ubadilishe mswaki mara baada ya kupona.
 
Theodora

Theodora

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2009
Messages
524
Likes
27
Points
45
Theodora

Theodora

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2009
524 27 45
Linaeza kuwa swali la kijinga, lakini kiukweli linanitatiza. na ni muhimu kwangu na watoto wangu, na huenda hata baadhi yenu.

Naomba majibu mujarabu ya kitaalamu,

Je ni muda gani optimum wa kutumia mswaki?

Madhara ya kuzidisha huo muda ni yepi (kaa yapo)?

Mswaki unaotumika currently kiafya unatakiwa utunzwe wapi na kivipi?
Kimshazari, wima, au chali, kichwa chini?

NB: Tafwadhaal nipo chini ya miguu yako, kaa huna input ione sred hii kaa kituo cha polisi.
Huwa baada ya miezi sita. Choose flexi tooth brush na tunza kwenye toothbrush holder. Inabidi uwe makini ambapo mnakaa watu wengi kwa sababu kuna tendency ya kutumia mswaki ambao sio wa kwako. Kwa hiyo ni vizuri chioce za mswaki ziwe rangi tofauti .

Pia muhimu kumwona dentist mara mbili kwa mwaka.
 
T

Tall

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2010
Messages
1,429
Likes
17
Points
0
T

Tall

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2010
1,429 17 0
Kila uamkapo asubuhi, na wakati mwingine ukigundua meno yako ni machafo
 
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2007
Messages
22,301
Likes
227
Points
160
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2007
22,301 227 160
Usitunze mswaki ambao ni disposable!
 
Balantanda

Balantanda

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2008
Messages
12,389
Likes
1,170
Points
280
Balantanda

Balantanda

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2008
12,389 1,170 280
mi sred mingine inaudhi sana! kwani we huoni kama jimswaki lako limeisha ukachonge jingine porini au ukanunue dukani?
Mbona Abdulhalim katoa angalizo zuri sana kama inavyoonekana hapa chini


"NB: Tafwadhaal nipo chini ya miguu yako, kaa huna input ione sred hii kaa kituo cha polisi.
"
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,510
Likes
196
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,510 196 160
Mbona Abdulhalim katoa angalizo zuri sana kama inavyoonekana hapa chini


"NB: Tafwadhaal nipo chini ya miguu yako, kaa huna input ione sred hii kaa kituo cha polisi.
"
Ahh..sikuiona hii post ya Pepe..Oh nimekumbuka, kumbe yumo kwenye ignore list ..he he he he..
 
K

kany

Member
Joined
Feb 20, 2010
Messages
53
Likes
0
Points
0
K

kany

Member
Joined Feb 20, 2010
53 0 0
M'ngu unatakiwa kila jioni baada ya chakula na kabla ya kulala upige mswaki. Hii ni kwa sababu ya kuondoa mabaki ya chakula na hivyo kuondoa uwezekano wa bacteria kufanya kazi yao pale na kuharibu meno yako!!!! Nadhani umenipata mdau
 

Forum statistics

Threads 1,236,045
Members 474,965
Posts 29,244,794