Msigwa nae kaja na kijembe cha mwaka

Msigwa nae kaja na kijembe cha mwaka

:

Traffic on roads consists of road users including pedestrians, ridden or herded animals, vehicles, streetcars, buses and other conveyances, either singly or together, while using the public way for purposes of travel

Don't cherry pick bro! Nimekuuliza kwamba does it make any sense (economically and even rationally) to put a traffic light control system for pedestrians and cyclists? Does Chato have hundreds of pedestrians and cyclists who commute daily to and from their residences to a point of installing such a traffic system?

Sidhani hata kama hapo Chato kuna rush hours kwenye traffic! Labda rush hours za punda na ng'ombe. Je, kuna justification gani ya kuweka traffic light control system sehemu ambayo hakuna kipindi ambacho watumiaji wa barabara watakuwa wengi kwa wakati mmoja kiasi cha kuhitaji movements zao kuwa controlled?

Maana hata hiyo picha hapo juu inanyesha kwamba hizo traffic lights ni redundant, kwa sababu hao punda wanapita wakati taa haziwaruhusu (it even sounds stupid)!
 
Don't cherry pick bro! Nimekuuliza kwamba does it make any sense (economically and even rationally) to put a traffic light control system for pedestrians and cyclists? Does Chato have hundreds of pedestrians and cyclists who commute daily to and from their residences to a point of installing such a traffic system?

Sidhani hata kama hapo Chato kuna rush hours kwenye traffic! Labda rush hours za punda na ng'ombe. Je, kuna justification gani ya kuweka traffic light control system sehemu ambayo hakuna kipindi ambacho watumiaji wa barabara watakuwa wengi kwa wakati mmoja kiasi cha kuhitaji movements zao kuwa controlled?

Maana hata hiyo picha hapo juu inanyesha kwamba hizo traffic lights ni redundant, kwa sababu hao punda wanapita wakati taa haziwaruhusu (it even sounds stupid)!

Hey Buddy
Control systems ziko hua zinawekwa not always to control vehicles but rather sometimes for safe pass. Usiangalie kila kitu kwa eti economical. It could be that, that junction is so dangerous na pia hakuna matuta, thus therefore in order to minimize the risks, the halmashauri ya Chato decided to get the controller in place. However, if other areas across the country get away with such risks, it's fine though. Lakini halmashauri ya Chato came up with that sure solution, the solution which mimic the possible scenarios around the junction. And I think the solution has minimized the risks that could have put up citizens life on the line.

Usiamini picha vingine ni fotoshop, never make comments based on hearsay
 
Ukweli kuhusu Kiongozi huyu Wa wanyonge TARATIBU unaanza kudhihirika , Chato hapa,Punda wakipata Huduma ya traffic lights
View attachment 531203
[emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] kwamba na punda nae anahitaji Huduma ya Traffic lights hahahahha
 
Hey Buddy
Control systems ziko hua zinawekwa not always to control vehicles but rather sometimes for safe pass. Usiangalie kila kitu kwa eti economical. It could be that, that junction is so dangerous na pia hakuna matuta, thus therefore, in order to minimize the risks the halmashauri ya Chato decided to have the controller in place. However, if other areas across the country get away with such risks, it's fine though. Lakini halmashauri ya Chato came up with that sure solution, the solution which mimic the possible scenarios around the junction. And I think the solution has minimized the risks that could have put up citizens life on the line.

Una evidence kwamba kulikuwa na safety concerns kwenye eneo hilo? Mji ambao una dispersed population pattern, unawezaje kuwa na hiyo unayosema hatari? Kuna risk gani hapo? Punda na ng'ombe kugongana? Ama walevi wa mataputapu kugongana? Nimekwambia hiyo picha tu inadhiirisha kwamba hizo traffic lights ni redundant. Ati citizen life on the line!! Dar es Salaam tu kuna mahala ambapo citizens lives (pedestrians, cyclists na motorists) are on the line everyday, lakini hakuna traffic lights wala traffic policemen. Fikiria junction kama ya Sinza Kijiweni pale! Junction kama ya UCLAS kuelekea Makongo Juu! Junction ya pale kuelekea Diamond Jubilee na Muhimbili, pembeni mwa Muhimbili Prinary School! Na kadhalika! Halafu nyiye wapuuzi mnatetea uwekaji wa traffic lights kwenye eneo ambao gari upita baada ya masaa kadhaa!!

Yes, tunapoongelea public funds lazima economic rationality itumike! Hizo siyo fedha za Magufuli wala Halmashauri ya Chato. Ni fedha zetu walipa kodi! Lazima tuulize justifications za uwekaji wa traffic lights kwenye eneo ambalo halizihitaji!

The only justification ambayo ina make sense (though pretty stupid one) ni matumizi mabaya ya madaraka na fedha za umma chini ya Magufuli. Pia unaweza kuongeza na mzigo wa ushamba wa bwana huyo! Akaona kwa kuwa ameshika madaraka basi awawekee punda na ng'ombe traffic lights! Halafu wajinga (wafuasi wa CCM) wanashangilia! Ha! Ni wajinga, hivyo sipaswi kushangaa.
 
Una evidence kwamba kulikuwa na safety concerns kwenye eneo hilo? Mji ambao una dispersed population pattern, unawezaje kuwa na hiyo unayosema hatari? Kuna risk gani hapo? Punda na ng'ombe kugongana? Ama walevi wa mataputapu kugongana? Nimekwambia hiyo picha tu inadhiirisha kwamba hizo traffic lights ni redundant. Ati citizen life on the line!! Dar es Salaam tu kuna mahala ambapo citizens lives (pedestrians, cyclists na motorists) are on the line everyday, lakini hakuna traffic lights wala traffic policemen. Fikiria junction kama ya Sinza Kijiweni pale! Junction kama ya UCLAS kuelekea Makongo Juu! Junction ya pale kuelekea Diamond Jubilee na Muhimbili, pembeni mwa Muhimbili Prinary School! Na kadhalika! Halafu nyiye wapuuzi mnatetea uwekaji wa traffic lights kwenye eneo ambao gari upita baada ya masaa kadhaa!!

Yes, tunapoongelea public funds lazima economic rationality itumike! Hizo siyo fedha za Magufuli wala Halmashauri ya Chato. Ni fedha zetu walipa kodi! Lazima tuulize justifications za uwekaji wa traffic lights kwenye eneo ambalo halizihitaji!

The only justification ambayo ina make sense (though pretty stupid one) ni matumizi mabaya ya madaraka na fedha za umma chini ya Magufuli. Pia unaweza kuongeza na mzigo wa ushamba wa bwana huyo! Akaona kwa kuwa ameshika madaraka basi awawekee punda na ng'ombe traffic lights! Halafu wajinga (wafuasi wa CCM) wanashangilia! Ha! Ni wajinga, hivyo sipaswi kushangaa.

Kwanza una jaji based on hearsay.
Pili kila halmashauri ina regime ya mapato na matumizi yake , fahamu hilo. Matumizi ya halmashauri na mapato yanatokana na halmashauri yenyewe na wapangaji ni madiwani na wadau wengine wa halmashauri. Pia hizo taa zipo karibu miaka 10 sasa.
Pia tambua hiyo barabarani ina service magari mwanza bukoba, dsm bukoba ambayo yanaenda kwa high speed. Don't be bogged down with the photoshop depicted above. Last but not the least, you have to have de facto facts before you lament your per see.
 
Wapinzani wa awamu ya Rais Magufuli kwa sasa wamebaki ku-recyle hoja zile zile kutokea wakati wa kampeni za Uchaguzi Mkuu.

Mbaya zaidi hata hoja hawana na walichobaki nacho ni vijembe vya kupitishia siku kwa wafuasi wao wenye akili za kudeki barabara.

Hii hoja ya Traffic light imekuwepo tokea kipindi cha kampeni za Uchaguzi Mkuu 2015.

Hizi ni hoja za kupitishia siku ambazo ukiamka kesho unakuwa umesahau jana alisema/aliandika nini?

Upinzani wa awamu ya Rais Magufuli unasikitisha sana!

Kwa sasa neno ufisadi katika midomo yao ni kama Paka na panya.
....Mbona wewe pia una recycle hoja zako hapa jukwaani mkuu?
 
Msigwa=Ni mtu anaye sengenywa kwa kisukuma, maana yake wakati anazaliwa walimpatia jina la kisengenyaji na ndiyo maana usengenyaji na unafiki na uongo ni jadi yake, na diyo maana alikimbia hata kuhubiri kwa sababu alikosa waumini kwa sababu ya kusengenya kwa sababu yeye ni msengenyaji.
Ni tafsiri ya kisukuma lakini!
 
Mkuu hua nakuona kama mtu anaejua kujenga hoja kumbe hamna kitu kabisa. Unasema hoja ya trafic light ni hoja ambayo imekuwepo toka uchaguzi na watu wamekua waki-recycle hoja lakini wewe humu kila siku unazungumzia ufisadi wa richmond na Lowassa, je hizo ni tuhuma za jana?

Mkuu nimekutoa akili kabisa. Sitaki kuamini kua uwezo wako wa kufikiri unashuka kwa kiwango hicho.
Bahati mbaya inapigwa like moja hapa vinginevyo ningekutwanga likes Mia mkuu!
 
Kwanza una jaji based on hearsay.
Funny! Nimekuomba evidence juu ya safety risks za hiyo junction, kimya!

Pili kila halmashauri ina regime ya mapato na matumizi yake , fahamu hilo. Matumizi ya halmashauri na mapato yanatokana na halmashauri yenyewe na wapangaji ni madiwani na wadau wengine wa halmashauri.

Rhetorically, yes. But, in reality mkono kutoka central government bado unaendesha mambo mengi ya halmashauri! Mfano halisi wa sasa ni RC kuagiza ung'oaji wa kibao cha jina la mtaa, kilichowekwa kihalali na serikali ya mtaa.

Pia hizo taa zipo karibu miaka 10 sasa.
Pia tambua hiyo barabarani ina service magari mwanza bukoba, dsm bukoba ambayo yanaenda kwa high speed.

Contradicting yourself! Kama hiyo ni highway, then halmashauri haina chake. Hiyo barabara ipo chini ya TANROADS! Na Magufuli aliwahi kuwa bosi wa TANROADS! Ouuch!

Don't be bogged down with the photoshop depicted above.

Ebu angalau leta picha yenye kuonyesha hata traffic ya pedestrians ama cyclists hapo.
 
Una evidence kwamba kulikuwa na safety concerns kwenye eneo hilo? Mji ambao una dispersed population pattern, unawezaje kuwa na hiyo unayosema hatari? Kuna risk gani hapo? Punda na ng'ombe kugongana? Ama walevi wa mataputapu kugongana? Nimekwambia hiyo picha tu inadhiirisha kwamba hizo traffic lights ni redundant. Ati citizen life on the line!! Dar es Salaam tu kuna mahala ambapo citizens lives (pedestrians, cyclists na motorists) are on the line everyday, lakini hakuna traffic lights wala traffic policemen. Fikiria junction kama ya Sinza Kijiweni pale! Junction kama ya UCLAS kuelekea Makongo Juu! Junction ya pale kuelekea Diamond Jubilee na Muhimbili, pembeni mwa Muhimbili Prinary School! Na kadhalika! Halafu nyiye wapuuzi mnatetea uwekaji wa traffic lights kwenye eneo ambao gari upita baada ya masaa kadhaa!!

Yes, tunapoongelea public funds lazima economic rationality itumike! Hizo siyo fedha za Magufuli wala Halmashauri ya Chato. Ni fedha zetu walipa kodi! Lazima tuulize justifications za uwekaji wa traffic lights kwenye eneo ambalo halizihitaji!

The only justification ambayo ina make sense (though pretty stupid one) ni matumizi mabaya ya madaraka na fedha za umma chini ya Magufuli. Pia unaweza kuongeza na mzigo wa ushamba wa bwana huyo! Akaona kwa kuwa ameshika madaraka basi awawekee punda na ng'ombe traffic lights! Halafu wajinga (wafuasi wa CCM) wanashangilia! Ha! Ni wajinga, hivyo sipaswi kushangaa.
I wish I could be mkamaP ninyamaze nisikujibu maana wewe sio level yangu umenipita maakili kwa mbali mno!!
 
Tumia reasoning yenye kueleweka, mosi yakwamba tambua taa siyo zakuongozea magari tu pekee bali nawatu pia hasa sehemu wanayokatiza barabara watu wengi wakiwemo wanafunzi wadogo.

Pili fuatilia ujue hizo taa ziliwekwa lini na nani.

Tatu airport sio lazima ikae kwenye majijiji, kwa akili yako hiyo ndo maana Dar ni mji uliorundikana mvua kidogo mafuriko. Airport siyo lazima iwe na ndege za abiria tu kuna strategic cargo airport zinajengwa hata porini
hongera sn lumumba kwa akili yako ya makengeza...........ndio maana role model wako ni bashite
 
hakuna nchi rais anaingia madarakani kwa kura za raia
Haya ni maneno ya kuhamasisha UJINGA tuu . . , elimu ni bure . . , tafuta elimu na maarifa kwa nguvu zako zote . . Ukishajua, hutakaa uongelee jambo kama hujui ukweli wake . . !

Nchi za watu wenye akili zinapiga kura kwa haki . . !
 
Kuwepo kwa usafiri wa punda chato mjini Karne hii ni ushahidi tosha Tanzania bado sana. CCM oyee. Industrial revolution oyee.
 
Back
Top Bottom