Msaada wa haraka......mwongozo wenu wakuu,


NGOSWE.120

NGOSWE.120

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2011
Messages
221
Likes
167
Points
60
NGOSWE.120

NGOSWE.120

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2011
221 167 60
Wakuu wana JF, heshima kwenu woteeee!

Naomba mwongozo wenu juu ya tatizo langu.

Mimi ni mfanyakazi serikalini (mwalimu wa shule ya msingi - TGTS E, cheo changu ni Afisa Elimu daraja la kwanza, ninataka kuagiza gari kutoka japani lenye cost ya US.Dollar 8460 hapo linakuwa limefika DSM,kabla ya kulitoa bandarini/ushuru wa forodha!

Tatizo langu ni kuwa nataka kutumia kigezo cha utumishi serikalini ili nipate exemption ya ushuru wa forodha, sasa ikiwa mimi cheo changu ndio hicho hapo juu, na mwajiri wangu ni mkurugenzi wa halmashauri ya wilaya, kama mjuavyo sisi walimu wa kada ya chini:-

1. Nina-qualify kupata exemption ya ushuru wa forodha kwa ajili ya kuingiza gari nchini?
2.Kama na-qualify je hizo process nianzie wapi wakuu wangu, maana nina hamu na hiyo kitu/gari!
3. Mkurugenzi /mwajiri wangu hawezi niletea longo longo? na je mwongozo unasemaje juu ya hili tatizo langu?

NB:Wakuu wote wana Jf, natanguliza shukrani zangu za dhati kwa nyote mtakao nisaidia ili kufanikisha hii azma yangu ya kumiliki hii gari amabayo kiu-ukweli nimeipenda sana!


ASANTENI SANA - NA KAZI NJEMA!

Wenu mpendwa,

Ngoswe.120
 
M

Maega

Senior Member
Joined
Jul 10, 2010
Messages
152
Likes
5
Points
35
M

Maega

Senior Member
Joined Jul 10, 2010
152 5 35
Kwa mujibu wa TRA ili upate exemption inabidi mshahara wako uwe at least TGS D au equivalent yake na zaidi. Sijui hiyo scale yako kama ni equivalent na TGS Dau zaidi kama ungesema ni sh ngp ningekwambia kama unapata exemption au la. Hata hvyo ukienda TRA watakujibu on the spot
 
SAWEBOY

SAWEBOY

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2011
Messages
227
Likes
77
Points
45
SAWEBOY

SAWEBOY

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2011
227 77 45
Kwa mujibu wa TRA ili upate exemption inabidi mshahara wako uwe at least TGS D au equivalent yake na zaidi. Sijui hiyo scale yako kama ni equivalent na TGS Dau zaidi kama ungesema ni sh ngp ningekwambia kama unapata exemption au la. Hata hvyo ukienda TRA watakujibu on the spot
asante mkuu kwa maelezo yako mkuu
 
M

Madcheda

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2009
Messages
422
Likes
18
Points
35
M

Madcheda

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2009
422 18 35
Khaaaa we ni fisadi dagaa hakiamungu,me mwenyewe tgs e ila sina gari la $8500,mana hii ni mikato ya prado na nn,kazi kweli kweli
 
O

O Rei

New Member
Joined
Aug 29, 2011
Messages
3
Likes
0
Points
3
O

O Rei

New Member
Joined Aug 29, 2011
3 0 3
Khaaaa we ni fisadi dagaa hakiamungu,me mwenyewe tgs e ila sina gari la $8500,mana hii ni mikato ya prado na nn,kazi kweli kweli
Mhhh,kwakweli no hard feelings,lkn jamaa anatisha,mwalimu ana afford gari with an FOB cost of $8,500!!!!....kwanza utalimudu vip?
Nways,majibu ya swali lako sina,ila i felt compelled to expresss my atonishment!
 
Wi-Fi

Wi-Fi

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2011
Messages
2,090
Likes
780
Points
280
Wi-Fi

Wi-Fi

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2011
2,090 780 280
Khaaaa we ni fisadi dagaa hakiamungu,me mwenyewe tgs e ila sina gari la $8500,mana hii ni mikato ya prado na nn,kazi kweli kweli
sasa kama anafanya biashara zingine awezi kumudu kupata izo pesa?? wewe endelea kusubiri mwisho wa mwezi ufike!
 
Wi-Fi

Wi-Fi

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2011
Messages
2,090
Likes
780
Points
280
Wi-Fi

Wi-Fi

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2011
2,090 780 280
Mhhh,kwakweli no hard feelings,lkn jamaa anatisha,mwalimu ana afford gari with an FOB cost of $8,500!!!!....kwanza utalimudu vip?
Nways,majibu ya swali lako sina,ila i felt compelled to expresss my atonishment!
kama hukuwa na jibu kwa ombi lake ni kwamba hukuwa na msaada anao hitaji.. sio sawa kuhoji atalimudu vp..
 
Ellie

Ellie

Senior Member
Joined
Sep 2, 2011
Messages
123
Likes
0
Points
0
Ellie

Ellie

Senior Member
Joined Sep 2, 2011
123 0 0
Acheni hizo, kama ana biashara zake ??wewe jibu swali na kama huwezi tulia,...!
 
M

Madcheda

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2009
Messages
422
Likes
18
Points
35
M

Madcheda

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2009
422 18 35
sasa kama anafanya biashara zingine awezi kumudu kupata izo pesa?? wewe endelea kusubiri mwisho wa mwezi ufike!
<br />
<br />

Kma ndo hivyo basi tusiwaite wakina lowassa na mkapa mafisadi sbb nao wanabiashara zako pia!
 
OTIS

OTIS

JF-Expert Member
Joined
Sep 7, 2011
Messages
2,142
Likes
12
Points
135
OTIS

OTIS

JF-Expert Member
Joined Sep 7, 2011
2,142 12 135
Mhhh,kwakweli no hard feelings,lkn jamaa anatisha,mwalimu ana afford gari with an FOB cost of $8,500!!!!....kwanza utalimudu vip?
Nways,majibu ya swali lako sina,ila i felt compelled to expresss my atonishment!
Acheni chuki binafsi,inawezekana akawa kazini mwaka wa 30 so akawa kakusanya hela siku nyingi.pia yawezekana katoka familia bora.
wengine hawajabweteka na ualimu wao wakaanza kujihusisha na biashara mwishoe kafanikiwa wewe wabaki kukinga mshahara mwisho wa mwezi.
na hiyo dollar 8000 kasema ni CIF sio FOB
 
SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2009
Messages
3,437
Likes
508
Points
280
SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2009
3,437 508 280
Kwa mujibu wa TRA ili upate exemption inabidi mshahara wako uwe at least TGS D au equivalent yake na zaidi. Sijui hiyo scale yako kama ni equivalent na TGS Dau zaidi kama ungesema ni sh ngp ningekwambia kama unapata exemption au la. Hata hvyo ukienda TRA watakujibu on the spot
TGTS E ni zaidi ipo juu ya TGS D jamani mbona inajieleza kabisa? Wakati TGS D ni 446,100/=, TGTS E ni 618,300/=. Back to the topic Mkuu Ngoswe nakumbuka kama ulisema unafundisha Songea TTC hivi!!!! kama nakumbuka vizuri. If yes Mwajiri wako hawezi kuwa DED bali Katibu Mkuu wa Wizara ya Elimu. Kuhusu Exemption nenda TRA utapata habari hizo zote na kama sikosei inatakiwa ipitishwe na DAS/DC wa Wilaya husika then na RAS/RC wa Mkoa na kwamba haitarajiwi gari hilo liwe kwa jaili ya biashara na huruhusiwi kuuza kwa mtu mwingine kwa kipindi fulani nadhani miaka mitatu
Hope nimejaribu kuchangia Mkuu
 
SAWEBOY

SAWEBOY

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2011
Messages
227
Likes
77
Points
45
SAWEBOY

SAWEBOY

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2011
227 77 45
TGTS E ni zaidi ipo juu ya TGS D jamani mbona inajieleza kabisa? Wakati TGS D ni 446,100/=, TGTS E ni 618,300/=. Back to the topic Mkuu Ngoswe nakumbuka kama ulisema unafundisha Songea TTC hivi!!!! kama nakumbuka vizuri. If yes Mwajiri wako hawezi kuwa DED bali Katibu Mkuu wa Wizara ya Elimu. Kuhusu Exemption nenda TRA utapata habari hizo zote na kama sikosei inatakiwa ipitishwe na DAS/DC wa Wilaya husika then na RAS/RC wa Mkoa na kwamba haitarajiwi gari hilo liwe kwa jaili ya biashara na huruhusiwi kuuza kwa mtu mwingine kwa kipindi fulani nadhani miaka mitatu
Hope nimejaribu kuchangia Mkuu
Kaka nakushukuru sana kwa michango yako hapo juu.ASANTE SANA MKUU! Nimekupata vema na hivi sasa naelekea TRA wanipe hizo taratibu au maelezo ya kina zaidi. Kwa kweli unatusaidia sana kutupatia taarifa zenye mashiko ambazo ni msaada mkubwa kwetu!

Mungu akubariki na pia kazi njema kaka!
 
NYENJENKURU

NYENJENKURU

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
1,014
Likes
17
Points
135
NYENJENKURU

NYENJENKURU

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
1,014 17 135
[h=2]Re: Msaada wa haraka......mwongozo wenu wakuu,[/h]
quote_icon.png
By Madcheda
viewpost-right.png

Khaaaa we ni fisadi dagaa hakiamungu,me mwenyewe tgs e ila sina gari la $8500,mana hii ni mikato ya prado na nn,kazi kweli kweli



Mhhh,kwakweli no hard feelings,lkn jamaa anatisha,mwalimu ana afford gari with an FOB cost of $8,500!!!!....kwanza utalimudu vip?
Nways,majibu ya swali lako sina,ila i felt compelled to expresss my atonishment!
Mwenzenu yawezekana yupo Mtimbira AU Ulanga analima sana mpunga.Kwa hesabu ya haraka sana ni gunia 290 za mpunga tu.Gunia moja la mpuga ni sh 50,000 la debe kumi.Tembea unone,kuna watu wanapata mpaka magunia 1000 tena wanataumia kilimo cha jembe la kukokotwa na ng'ombe.
 
M

Mtized one

Member
Joined
Jul 27, 2011
Messages
47
Likes
0
Points
0
M

Mtized one

Member
Joined Jul 27, 2011
47 0 0
Tatizo kuna watu wana cjuihata niwekeje.....we mtu kununua gari mnapooonda baada ya kumpa big up kwa hatua aliyopiga ckuhizi gari sio anasa ni basic need......so wewe/nyie co kwamba hamtaki kumiliki bali mnakua wavivu kugungua opportunities za kuwaongezea kipato ili kuafford needs zenu.
Msivunje watu moyo bana nyie wa wapiii? Kama huna msaada colazima kuchangia next time..we kausha tu.
 
rosemarie

rosemarie

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2011
Messages
6,825
Likes
1,244
Points
280
Age
42
rosemarie

rosemarie

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2011
6,825 1,244 280
mkuu hakuna haja ya kujipa mastrees yasiyo na sababu,usinunue gari ya hela nyingi kiasi hicho,kuna magari mazuri ya bei rahisi ya kukusaidia maisha yako
kama ni kweli badilishsa mawazo,ila kama unatania ni poa tu
 

Forum statistics

Threads 1,238,846
Members 476,196
Posts 29,333,843