Msaada wa China: Haya ni baadhi tu ya masharti

Msaada wa China: Haya ni baadhi tu ya masharti

Mkuu mbona siyo salama kitambo sana,sisi ambao hatuna pakukimbilia ndiyo maana tunakomaa na mapinduzi,usiondoke

mkuu tubaki tu tuwaondoe hawa wakoloni weusi.

Kamakweli masharti ndio hayo, bola nibadili uraia tu bongo simahala salama kimaisha.
 
Kama mambo yenyewe ndo hayo 2mekwisha mbona ni hatari?miaka 50
Wanaongoza wao?
 
masikini nchi imeuzwa mchana kweupe hii mikataba haina tofauti na ile iliyosainiwa na yule chifu mangungo wa msovero enzi za ukoloni
 
Hapa naona ule mkataba wa kumwokoa Riz na madawa ndo matokeo yake sasas tunaanza kuyaona. kwa hiyo mkuu usishangae.

Hivi kwanini hawa viongozi wetu hawana huruma na nchi yao? kama hayo ndiyo kweli yaliyomo humo basi ni ukweli ulio wazi

kwamba hao ndio wanongóa ndugu zetu meno na kucha bila ganzi.
 
sasa nimeelewa kwa nini nguvu kubwa sana inatumika kuhakikisha kuwa gesi haitumiki Mtwara. kwa hapa wanamtwara inabidi wawe makini maana naona wameliwa
 
Godbless taarifa yako ni ya uwongo na uzushi. Nasema hivyo kwasababu zifuatazo:

Kwenye mradi huo Serikali ya Tanzania haichukui mkopo wowote kwa ajili ya ujenzi wa bandari ya Bagamoyo..... Laiti ingekuwa inachukua mkopo mkataba husika ungesainiwa baina ya Serikali na Benki ya Exim ya China au benki nyingine yoyote au serikali ya china. Mkataba uliosainiwa ni baina ya Serikali na Kampuni itakayowekeza kwenye ujenzi wa bandari na eneo huru la viwanda. Kampuni hiyo CMHI ni moja ya makampuni makubwa duniani yanayowekeza kwenye bandari. kampuni hii inamiliki bandari 5 kati ya bandari kubwa 10 duniani.

Hoja ya pili ya kwamba makampuni ya China ndio yatajenga, haikutajwa kwenye mkataba wowote.....Godbless unabashiri tu. Hata hivyo, mwekezaji huyo anao uhuru wa kuchagua kampuni yoyote ile duniani kujenga bandari hiyo. Vigezo vitakuwa ni uwezo, ujuzi, uzoefu wa kujenga bandari na sio swala la uzalendo. Ni vigezo vya aina hiyo vinatumiwa na makampuni mengi nchini kama vile NSSF,PSPF, UTT na Tanroads kuchagua wakandarasi.....na mara nyingi wameishia kuchagua wakandarasi wenye uwezo na sio uzalendo. Tunachotakiwa ni kuwajengea uwezo wakandarasi wetu waweze kushindana na wenzao wa China. Wapo wakandarasi wazawa ambao wameanza ku teamup na wageni ili kupata uzoefu. Hiyo ndio njia bora ya kusonga mbele.

Tatu, madai ya kutakiwa kuendesha bandari kwa miaka 50 sio kweli. Kama Serikali imechukua mkopo kama Godbless anavyodai, iweje wachina waendeshe bandari? Si mtu ukichukua mkopo wajibu wako ni kulipa mkopo kwa aliyekukopesha? Wajibu huo wa kuendesha bandari unatokea wapi? Hapa ndio hoja ya godbless ya kwanza inagongana na hoja ya tatu. Ukweli ni kwamba kilichosainiwa juzi ni Framework Agreement inayotoa mwongozo na kuelezea wajibu wa kila upande katika mazungumzo ya kufikia mkataba wa kuanza kutekeleza mradi wenyewe. (Framework agreement lays down terms and conditions for future contracts). Hivyo hawajafikia mahala pa ku determine uwekezaji huo unafanyikaje, mgawanyo wa hisa ukoje, gharama ya mradi ni zipi? Zinalipwaje? zinarejeshwaje? In the process patakuwa na mikataba mingi tu baina ya mwekezaji na mamlaka ya bandari, Mamlaka ya EPZA, Tanesco, Tanroads, Railways etc

Nne, hoja ya kwamba kusiwepo bandari nyingine yoyote ni uwongo na uzushi mtupu. Nasema hivyo kwasababu tayati kwa umbali huo zipo bandari zinazo function-Tanga, Dar es salaam na Zanzibar. Mkataba huo hauwezi kuweka kipengele cha aina hiyo kwasababu kikiwepo maana yake hata Zanzibar ambapo kuna independent jurisdiction katika masuala ya bandari nao wasijenge au kuendeleza bandari.

Hoja ya tano, juu ya upanuzi wa gati 13 na 14 ya bandari ya dar es salaam imenisaidia kufahamu msingi wa thread hii ya Godbless. Huyu bwana inaonekana ni wale majeruhi wa lile dili la ujenzi wa gati 13 na 14 ambalo walitaka kazi ya usd 100 million ifanywe kwa usd 200 million. Waziri mzalendo Omar Nundi alistukia dili hilo, akalisimamisha.......wale wote walioahidiwa mgawo na waliokula mgawo wa awali mpaka leo hawaamini deal lao limekufa na wanajaribu kupinga kila mradi ambao utafanya deal lao liwe irrelevant.

Mikataba iliyosainiwa wala haina hila zozote.....ni mikataba straight. Kama haujasoma sema ufafanuliwe badala ya ku speculate

Mkuu hongera, naona unaifahamu mikataba hiyo kwa ufasaha sana! Mwenzetu hadi umeisifia kuwa iko straight!!

Kwa nini usituwekee na sisi tupate kuisifia kuwa iko straight!?
 
Uzuri wa China ni kwamba haji na bla bla za Alqaeda, ugaidi, vyandarua, mazoezi ya wanamaji kukabiliana na pirates, sijui adjustment program, domokrasi nk. Anapokuja anakwambia nataka sewe, nitakujengea reli. Nipe gesi, nitakupatia barabara za kilomita 1500 na nitakujengea ukumbi wa mikutano bure au kwa mkopo usio na riba.
hapo kwenye blue,,,hehehhee
sasa inakuaje hapo?ujengewe ukumbi halafu UTOE NINI?
 
Ndugu zangu wana Jf na dhani itakuwa na maana sana kama tuta waza kuchambua faida na hasara za wawekezaji kabla ya mikataba kusainiwa badala ya kulaumu wakati mika taba imesha sainiwa laba mimi naomba niulize swali moja je HAPA TANZANIA TUNA GREAT THINKERS? NA KAMA WAPO JE TUNA TAMBUA MCHANGO WAO?
 
Kwani wakijenga wachina wenyewe ina tatizo gani? jamaa wanaweza

Hayo ya kusiwe na bandari kaskazini na kusini ni yako wewe mleta mada.
 
Huyu mtu mbona anjikomba hata kwenye maslahi ya taifa. Hapa hakuna CHADEMA wala CCM, tunazungmzia Tanzania bwana Lukosi...

si kweli
huzungumzii Tanzania,unazungumzia China na mikataba yake Tanzania,tumechoka na yale mashimo tuliyoachiwa na watu toka Ulaya kule shinyanga,arusha na sehemu nyingine zenye mashimo yaliyotokana na uchimbaji wa madini
sasa tunabadili uelekeo,kipi bola,kuachiwa mashimo na watu wa ulaya? ama kuachiwa bandari yenye masharti yaliyotajwa hapo juu?
 
Tatizo Watanzania tuna waamini wana siasa wana akili nyingi za kufikiri kuliko wanachi wanao waongoza Ngojeni Engineer Magazini atakapo kuwa raisi Wanchi
 
Mkuu hongera, naona unaifahamu mikataba hiyo kwa ufasaha sana! Mwenzetu hadi umeisifia kuwa iko straight!!

Kwa nini usituwekee na sisi tupate kuisifia kuwa iko straight!?

mkuu nakuunga mkono hoja yako,ccm kawaida yao ukianza kuwabana kama hivi lazima wakuite chadema .
2015 watajua mbivu au mbichi!
 
Basi tujengee wewe hiyo bandari bila masharti

Duh! Siasa za kinafiki na kujipendekeza huwa zina dhalilisha sana utu wa mtu. Lukosi, ingekuwa vyema sana ukabakia kimya na kuwapa sapoti MAGAMBA kwa njia nyingine lakini sio hii ya kwenye mitandao. Unaji weka UCHI kisiasa Lukosi. Hiki unacho kisapoti, ni sawa na kile cha Waziri wa Maji kukubali kuzindua mpango wa ujenzi wa Visima vya Maji kule Shinyanga, kwa msaada wa serikali ya Misri.

Yaani na u-Profesa wake alishindwa kugundua kwamba, ile ni mbinu ya Serikali ya Misri kutuondoa kwenye wazo la kutumia na kuendeleza matumizi ya Ziwa Victoria.

Kwa maana nyingine ni kwamba, masharti ya ujenzi wa Bandari Bagamoyo kama kweli ndiyo hayo, sioni unacho kiona kwamba ni manufaa ya UWEKEZAJI. Miaka 50 bandari za Dar, Tanga na Mtwara ziwe zimedumaa!!!!?? Hili halikubaliki kabisa. Ni la kulipiga vita kwa nguvu zote.

Kwamba hata mipango ya kuendeleza bandari ya Mwambani Tanga ndiyo imekufa kabisa. Kama ndivyo, nadhani nchi kama Uganda, Rwanda na Burundi zina haja ya kuangalia upya njia nyingine ya kusafirisha mizigo yao. Maana undelezaji wa bandari ya Mwambani Tanga, lengo lake lilikuwa ni kurahisisha usafirishaji wa mizigo kwa nchi tajwa.

Looh! Naihurumia Tanganyika yangu jamani.
 
Back
Top Bottom