Msaada: Mkanganyiko kwenye mkataba wangu wa ajira

Msaada: Mkanganyiko kwenye mkataba wangu wa ajira

niko na mkataba hapa, bado sijaanza...nasubiria mashauri yenu huwez amini! Nisaidie hesabu mkuu...nasubiria: kwa huo mshahara wa 400,000: PPF ni tsh ngapi watakata exacly? pia PAYE. thanks.

Hata kujibu sijui nianzie wapi!

Maana kwa huu mshahara lara 1 huwezi kumpata!
 
Last edited by a moderator:
Nisaidie hesabu mkuu...nasubiria: kwa huo mshahara wa 400,000: PPF ni tsh ngapi watakata exacly? pia PAYE. thanks.

hii mifuko (nssf, ppf, gepf etc.) employer anatakiwa kupeleka 20%, mnachanga, that is employer anatoa 10% na employee (wewe hapo) unatoa 10%, alafu kuna PAYE ambayo ndio withholdng tax ya mshahara wako ambao unakatwa toka kwnye mshahara wako baada yakutoa ile 10% ya PPF

kwa hyo kwa 400,000/= 10% ni 40,000/= itapelekwa PPF, sasa in calculations za PAYE, unachukua 400,000 - 40,000= 360,000/= .

Kwa rules za tax ya mshahara (2015) mtu anaepata 170,000/= and below hakatwi PAYE, ila above that unachukua the amount extra from hiyo 170000 unacalculate 12% yake, in your case, 360,000 - 170,000= 190,000 ambayo 12% yake ni 22,800/=

So PPF ni 40,000 na PAYE ni 22,800 jumla ya makato ni 62,800/= tu, take home 337200...sasa sijui makato mengne unless kama umekopa pia, just make sure usikatwe SDL cz employers wengne wahuni
 
hii mifuko (nssf, ppf, gepf etc.) employer anatakiwa kupeleka 20%, mnachanga, that is employer anatoa 10% na employee (wewe hapo) unatoa 10%, alafu kuna PAYE ambayo ndio withholdng tax ya mshahara wako ambao unakatwa toka kwnye mshahara wako baada yakutoa ile 10% ya PPF

kwa hyo kwa 400,000/= 10% ni 40,000/= itapelekwa PPF, sasa in calculations za PAYE, unachukua 400,000 - 40,000= 360,000/= .

Kwa rules za tax ya mshahara (2015) mtu anaepata 170,000/= and below hakatwi PAYE, ila above that unachukua the amount extra from hiyo 170000 unacalculate 12% yake, in your case, 360,000 - 170,000= 190,000 ambayo 12% yake ni 22,800/=

So PPF ni 40,000 na PAYE ni 22,800 jumla ya makato ni 62,800/= tu, take home 337200...sasa sijui makato mengne unless kama umekopa pia, just make sure usikatwe SDL cz employers wengne wahuni

be blessed
umetufungua wengi
 
Sasa si mnijibu mimi nasubiri majibu????? aslimia ya makato (exact ya amount kwakutokana na huo mshahara) ni tsh ngapi kwa PPF na PAYE???
mkuu mshahara wako ni milioni 2, 10% ndiyo hiyo laki 2 waambie wamekosea mshahara siyo laki 4
 
Usiiingie kichwa kichwa.Unaweza kujikuta unaonoka na Laki Moja kwa Mwezi.
Mikataba ya kina Ramadhani Singano wa Simba hiyo.

Kwanza kama ulikuwa under probation ni kwamba kuna staffs wenzio karibu,waulize wakusaidie kujua kama mkataba huo unafanana na wa kwao.Uandishi wa mkataba wowote hauna Formula maalum,na ndio maana Waajiri wengi wanatumia njia hiyo kuwaingiza wenzao mkenge.

Usisahau kutoa 30% ya mshahara wako wa kwanza Kumpa Mama yako Mzazi.Na 3% ya Mshahara wako wa Mwanzo Kutoa Sadaka kwa yatima na sio kwenye Nyumba za Ibada
Punguza kihere here:yawn:
 
Habari zenu,

Niko kwenye ofisi ya kampuni moja, baada ya probation leo hii najaza mkataba, kuna mambo yamenishtua kidogo hapa hivyo naomba ushauri wako tafadhali.

1. Mshahara ni laki 400,000 Tshs sasa kwenye fomu ya PPF imeandikwa makato ni 10% ambayo ni 200,000...je hii ni sawa? na kama ni sawa laki 2 sio 50% ya huu mshahara?

2. Makato ya mfuko si yanaanza baada ya miezi 3 ya ajira ya mkataba (kwa mujibu wa uzoefu wa ajira yangu iliyopita ingawa ilikuwa ni NSSF)...iweje hii ya PPF makato yaanze mwezi huu huu?

Asanteni.
majibu yenu ndio yatanipa hitimisho la mm kujaza au la.

alafu kama tayari unafile la NSSF, waambie hapo kazini, wapeleke NSSF na sio PPF
 
Habari zenu,

Niko kwenye ofisi ya kampuni moja, baada ya probation leo hii najaza mkataba, kuna mambo yamenishtua kidogo hapa hivyo naomba ushauri wako tafadhali.

1. Mshahara ni laki 400,000 Tshs sasa kwenye fomu ya PPF imeandikwa makato ni 10% ambayo ni 200,000...je hii ni sawa? na kama ni sawa laki 2 sio 50% ya huu mshahara?

2. Makato ya mfuko si yanaanza baada ya miezi 3 ya ajira ya mkataba (kwa mujibu wa uzoefu wa ajira yangu iliyopita ingawa ilikuwa ni NSSF)...iweje hii ya PPF makato yaanze mwezi huu huu?

Asanteni.
majibu yenu ndio yatanipa hitimisho la mm kujaza au la.

kwa mshahara huu utajenga lini? au watoto wataendelea kusoma st.kayumba mpaka lini?
 
Nisaidie hesabu mkuu...nasubiria: kwa huo mshahara wa 400,000: PPF ni tsh ngapi watakata exacly? pia PAYE. thanks.

ImageUploadedByJamiiForums1435769721.648137.jpg
 
kwa mshahara huu utajenga lini? au watoto wataendelea kusoma st.kayumba mpaka lini?

Duh ivi unajua huo mshahara kuna watu mtaani wanauota na wapo wanaolipwa mpaka laki moja tu kwa mwezi muhimu ni mipango tu mkuu maana wapo wanaopokea milioni kadhaa na bado wana daftari la kukopa dukani kwa mangi.
 
Habari zenu,

Niko kwenye ofisi ya kampuni moja, baada ya probation leo hii najaza mkataba, kuna mambo yamenishtua kidogo hapa hivyo naomba ushauri wako tafadhali.

1. Mshahara ni laki 400,000 Tshs sasa kwenye fomu ya PPF imeandikwa makato ni 10% ambayo ni 200,000...je hii ni sawa? na kama ni sawa laki 2 sio 50% ya huu mshahara?

2. Makato ya mfuko si yanaanza baada ya miezi 3 ya ajira ya mkataba (kwa mujibu wa uzoefu wa ajira yangu iliyopita ingawa ilikuwa ni NSSF)...iweje hii ya PPF makato yaanze mwezi huu huu?

Asanteni.
majibu yenu ndio yatanipa hitimisho la mm kujaza au la.
Nimekua Payroll Accountant kwa karibia 5years, na hiki ndicho nachoweza kukusaidia, labda.

Laki 4 ni mshahara mdogo, probably hiyo ni kampuni ya wamiliki wahindi, au management ni ya wahindi. Hawa watu hupenda Sana magumashi kwenye kila malipo yao, na hapo kuna uwezekano kodi pamoja na NSSF vinakwepwa.

Hapo ulipoona kuna 200,000/- pamoja na 10%, he unaweza kuiona na 400,000/- ipo hapo? Kama haipo ina maana hiyo 200,000/- ndio gross/basic yako ili wewe ulipe kodi kidogo na 200,000/- iliyobaki utalipwa kama allowance isiyo na kodi.

Impact (faida) ya huu mchezo faida yake ni kua katika gross ya 400,000/-, wewe utalipa kodi based on 200,000/- tu wakati 200,000/- ingine utaipata nzima nzima. Impact ingine (hasara) ni kua NSSF yako itaenda hela kidogo zaidi kuliko iliyotakiwa.

Narudia tena kua hiyo 200,000/- sio ndio NSSF amount, bali hiyo ni amount to be taxed. So computation na calculation zote za NSSF, PAYE, SDL zitapigwa humo..

AU

Inawezekana hiyo 400,000/- ndio sahihi kabisa Kama ilivyo, ila kwenye makato mwajiri anakatwa 15% na wewe unakatwa 5% ambayo ni 20,000/- wao labda wakakosea wakazidisha sifuri kule mbele bahati mbaya
 
Nisaidie hesabu mkuu...nasubiria: kwa huo mshahara wa 400,000: PPF ni tsh ngapi watakata exacly? pia PAYE. thanks.

10% ya 400,000 mkuu ni 40,000 mwajiri wako anatakiwa aongeze 10% hivyo inakua 80,000 kwa mwezi inayoenda kwenye mfuko wako (PPF) PAYE ingia website ya TRA fungua calculators and tools ingiza kiasi kinacchobaki kwa maana 400,000 - 40,000 = 360,000 hii ndiyo inakatwa kodi then kinachobaki hapo ndo chako (take home) NB usisahau kutoa tumichango twingine kama umekopa i.e HELSB,
 
habari zenu,

niko kwenye ofisi ya kampuni moja, baada ya probation leo hii najaza mkataba, kuna mambo yamenishtua kidogo hapa hivyo naomba ushauri wako tafadhali.

1. Mshahara ni laki 400,000 tshs sasa kwenye fomu ya ppf imeandikwa makato ni 10% ambayo ni 200,000...je hii ni sawa? Na kama ni sawa laki 2 sio 50% ya huu mshahara?

2. Makato ya mfuko si yanaanza baada ya miezi 3 ya ajira ya mkataba (kwa mujibu wa uzoefu wa ajira yangu iliyopita ingawa ilikuwa ni nssf)...iweje hii ya ppf makato yaanze mwezi huu huu?

Asanteni.
Majibu yenu ndio yatanipa hitimisho la mm kujaza au la.
wapo mkataba wako naaza tarehe 1/7/2015. Ppf= 40,000. Paye/tra= 20900.take home 339,100
 
Back
Top Bottom