Msaada: Mkanganyiko kwenye mkataba wangu wa ajira

Msaada: Mkanganyiko kwenye mkataba wangu wa ajira

Michael Ngusa

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2014
Posts
1,637
Reaction score
463
Habari zenu,

Niko kwenye ofisi ya kampuni moja, baada ya probation leo hii najaza mkataba, kuna mambo yamenishtua kidogo hapa hivyo naomba ushauri wako tafadhali.

1. Mshahara ni laki 400,000 Tshs sasa kwenye fomu ya PPF imeandikwa makato ni 10% ambayo ni 200,000...je hii ni sawa? na kama ni sawa laki 2 sio 50% ya huu mshahara?

2. Makato ya mfuko si yanaanza baada ya miezi 3 ya ajira ya mkataba (kwa mujibu wa uzoefu wa ajira yangu iliyopita ingawa ilikuwa ni NSSF)...iweje hii ya PPF makato yaanze mwezi huu huu?

Asanteni.
majibu yenu ndio yatanipa hitimisho la mm kujaza au la.
 
Ina maana wameandika makato ni 10% na mbele yake wakaandika 200,000? Kama ni hivyo nenda kawaulize kama wameweka sawa au la.

Pili, makato ya kupeleka mifuko ya hifadhi yanaanza siku ya kwanza kuingia kazini. Hakuna cha miezi mitatu.
 
kuna typing error,,,, na makato hupelekwa as soon as contribution from both side is made.....
 
jamani...calculations za haraka tu fanya 10% ya mshahara huo...si ungewauliza mbona hii sio 10%...kumbuka kuna makato ya PAYE..omba wakueleweshe hiyo 200,000/= wameifikiaje?
 
Kwa Tanganyika kila kitu kinawezekana,hapo umezidishiwa zero makusudikale uzubae watu wapige mpunga hapo,kinukishe
 
Hata hivyo wanatumia ubabe tu maana mifuko hii ni hiari ya mtumishi kujiunga au la na wanapaswa kukuelimisha kwanza kisha ukikolea wanakupa fomu ya mkataba unajaza. Ndio utaratibu, lakini unakuta makato yameanza huna habari ukihoji ndio wanakurupuka kukulimisha.
 
Sasa si mnijibu mimi nasubiri majibu????? aslimia ya makato (exact ya amount kwakutokana na huo mshahara) ni tsh ngapi kwa PPF na PAYE???
 
Usiiingie kichwa kichwa.Unaweza kujikuta unaonoka na Laki Moja kwa Mwezi.
Mikataba ya kina Ramadhani Singano wa Simba hiyo.

Kwanza kama ulikuwa under probation ni kwamba kuna staffs wenzio karibu,waulize wakusaidie kujua kama mkataba huo unafanana na wa kwao.Uandishi wa mkataba wowote hauna Formula maalum,na ndio maana Waajiri wengi wanatumia njia hiyo kuwaingiza wenzao mkenge.

Usisahau kutoa 30% ya mshahara wako wa kwanza Kumpa Mama yako Mzazi.Na 3% ya Mshahara wako wa Mwanzo Kutoa Sadaka kwa yatima na sio kwenye Nyumba za Ibada
 
Ina maana wameandika makato ni 10% na mbele yake wakaandika 200,000? Kama ni hivyo nenda kawaulize kama wameweka sawa au la.

Pili, makato ya kupeleka mifuko ya hifadhi yanaanza siku ya kwanza kuingia kazini. Hakuna cha miezi mitatu.


Nisaidie hesabu mkuu...nasubiria: kwa huo mshahara wa 400,000: PPF ni tsh ngapi watakata exacly? pia PAYE. thanks.
 
kuna typing error,,,, na makato hupelekwa as soon as contribution from both side is made.....


Nisaidie hesabu mkuu...nasubiria: kwa huo mshahara wa 400,000: PPF ni tsh ngapi watakata exacly? pia PAYE. thanks.
 
Usiiingie kichwa kichwa.Unaweza kujikuta unaonoka na Laki Moja kwa Mwezi.
Mikataba ya kina Ramadhani Singano wa Simba hiyo.

Kwanza kama ulikuwa under probation ni kwamba kuna staffs wenzio karibu,waulize wakusaidie kujua kama mkataba huo unafanana na wa kwao.Uandishi wa mkataba wowote hauna Formula maalum,na ndio maana Waajiri wengi wanatumia njia hiyo kuwaingiza wenzao mkenge.

Usisahau kutoa 30% ya mshahara wako wa kwanza Kumpa Mama yako Mzazi.Na 3% ya Mshahara wako wa Mwanzo Kutoa Sadaka kwa yatima na sio kwenye Nyumba za Ibada


Mkuu mbona unaichanganyia mada...soma nilichoomba kusaidiwa, sio ushauri wa namna ya kutumia mshahara wangu aisee
 
Hakuna urazima kujaza mkataba lkn kama vip waulize ili ujue kabla ukapiga kaz kumbe kunawatu wanataka mpunga wako. Elewa kwanza usije kujaza mkataba kama wachezaji soccer wa Bongo Tz.
 
mpka sasa umeshajaza au?

niko na mkataba hapa, bado sijaanza...nasubiria mashauri yenu huwez amini! Nisaidie hesabu mkuu...nasubiria: kwa huo mshahara wa 400,000: PPF ni tsh ngapi watakata exacly? pia PAYE. thanks.
 
jamani...calculations za haraka tu fanya 10% ya mshahara huo...si ungewauliza mbona hii sio 10%...kumbuka kuna makato ya PAYE..omba wakueleweshe hiyo 200,000/= wameifikiaje?

Nisaidie hesabu mkuu...nasubiria: kwa huo mshahara wa 400,000: PPF ni tsh ngapi watakata exacly? pia PAYE. thanks.
 
Tangia lini 10pecent ya laki4 ikawa laki2??ni hesabu za wapi hizo?kuna mawili hapo either typing error or unataka kupigwa hapo,Acha woga waulize mbona mmekosea?then wasikilize wanasemaje woga ni dhambi mbaya kuliko uzinzi all the best
 
Kwa Tanganyika kila kitu kinawezekana,hapo umezidishiwa zero makusudikale uzubae watu wapige mpunga hapo,kinukishe


Nisaidie hesabu mkuu...nasubiria: kwa huo mshahara wa 400,000: PPF ni tsh ngapi watakata exacly? pia PAYE. thanks.
 
hapa PPF wanakata 10% (40000), na mwajiri wako anachangia 10% (40000)
 
Usiiingie kichwa kichwa.Unaweza kujikuta unaonoka na Laki Moja kwa Mwezi.
Mikataba ya kina Ramadhani Singano wa Simba hiyo.

Kwanza kama ulikuwa under probation ni kwamba kuna staffs wenzio karibu,waulize wakusaidie kujua kama mkataba huo unafanana na wa kwao.Uandishi wa mkataba wowote hauna Formula maalum,na ndio maana Waajiri wengi wanatumia njia hiyo kuwaingiza wenzao mkenge.

Usisahau kutoa 30% ya mshahara wako wa kwanza Kumpa Mama yako Mzazi.Na 3% ya Mshahara wako wa Mwanzo Kutoa Sadaka kwa yatima na sio kwenye Nyumba za Ibada

Ebu rudi kwenye mada mkuu
 
ppf ni 20% ya mshahara,mwajiri anachangia 10% au 15% au hata 20% akiamua, so wewe utachangia 10%, 5% au 0% kutegemea mchango a mwajiri. kwa net ya 400,000 10% ni 40,000 na mwajiri atachangia 10% ambayo ni 40,000 iwapo umeandikiw 10%. So kila mwezi utawekewa 80,000. na itaanza mara moja bila kuremba
 
Back
Top Bottom