Msaada: Mkanganyiko kwenye mkataba wangu wa ajira

Msaada: Mkanganyiko kwenye mkataba wangu wa ajira

Unaogopa nini kuwauliza wenyewe waliokupa mshahara? Acha nidhamu ya uoga kwa kudhani kuwa ukiwauliza watakasirika na kukutimua.....
WEWE ni mwanaume usiogope...wakikufukuza hakutaluwa na tofauti maana huo mshahara kama vile bado huna kazi tu....haukuongezei chochote.......
 
Habari zenu,

Niko kwenye ofisi ya kampuni moja, baada ya probation leo hii najaza mkataba, kuna mambo yamenishtua kidogo hapa hivyo naomba ushauri wako tafadhali.

1. Mshahara ni laki 400,000 Tshs sasa kwenye fomu ya PPF imeandikwa makato ni 10% ambayo ni 200,000...je hii ni sawa? na kama ni sawa laki 2 sio 50% ya huu mshahara?

2. Makato ya mfuko si yanaanza baada ya miezi 3 ya ajira ya mkataba (kwa mujibu wa uzoefu wa ajira yangu iliyopita ingawa ilikuwa ni NSSF)...iweje hii ya PPF makato yaanze mwezi huu huu?

Asanteni.
majibu yenu ndio yatanipa hitimisho la mm kujaza au la.

Mkuu una tatizo la kutojua hesabu...hiyo laki 200 000 imetoka wapi kama ni 10% ,,,,,acha vituko
Mshahara wako ni 2M..
 
ppf ni 20% ya mshahara,mwajiri anachangia 10% au 15% au hata 20% akiamua, so wewe utachangia 10%, 5% au 0% kutegemea mchango a mwajiri. kwa net ya 400,000 10% ni 40,000 na mwajiri atachangia 10% ambayo ni 40,000 iwapo umeandikiw 10%. So kila mwezi utawekewa 80,000. na itaanza mara moja bila kuremba

LUSSADAM

Uko sahihi kaisa nimpitia majibu ya wadau kwa huyu ndugu mpaka nikawa nasikitika nikataka kumjibu maana wote walikua kama ni mtihani wamefail
Mkuu hilo hapo ndo jibu la swali lako
 
Back
Top Bottom