Mpenzi/Mke akisema "naondoka" mwanamme afanye nini?

  • Thread starter Mzee Mwanakijiji
  • Start date

Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
Imefika mahali mwanamke anasema "I'm leaving you" au "Naondoka" na anaweza hata kuanza kufunga virago na hata kukata tiketi. Je ina maana gani? Je mwanamme afanye nini? Je anatingisha kiberiti tu au ni hasira? Au mwanamme amwambie tu "nenda kwani nani kakukataza?". Hivi dada zetu wanaposema hivi huwa wanamaanisha kweli? Je mwanamme akionekana hajali kama ataondoka au la ni sahihi au ndio kutegeana...?
 
feis buku

feis buku

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2011
Messages
2,370
Likes
8
Points
0
Age
29
feis buku

feis buku

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2011
2,370 8 0
mi nikisema naondoka nakuaga nazuga tu nikuone mshipa wako!
 
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2011
Messages
2,763
Likes
17
Points
135
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2011
2,763 17 135
yaani mwanamke akisema anaondoka na anaanza kufungasha yaani namshaidia hata kufungasha vitu na nauli nampa maana atakuwa amenipunguzia mzigo.. wengi hujaribu kutumia njia hiyo kama kupima imani ya mwenzake ikoje kwake lakini hawaelewi wanatengeneza ufa na mwanaume anakuwa na imani kwamba iko siku mwanamke ataondoka hivyo anakuwa na utayari wa mapokeo
 
bulldoza

bulldoza

Senior Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
133
Likes
0
Points
0
bulldoza

bulldoza

Senior Member
Joined Sep 28, 2011
133 0 0
Sasa kama kakata tkt huyo anamaanisha kuwa umemchosha pengine ameshauri mpaka basi unatakiwa ubembeleze mtu mzima
 
Blaki Womani

Blaki Womani

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
9,826
Likes
6,628
Points
280
Blaki Womani

Blaki Womani

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
9,826 6,628 280
wapo wa aina 2 kuna wanaotingisha kibiriti kwa kujua kwamba ataombwa msamaha na ndio walio wengi............wapo ambao kweli ana maanisha kutoknaa na kero anazokuwa amezipata kwa muda mrefu amevumilia lakini hakuna mabadiliko mwisho wa siku anaamua kuondoka................hapo inabidi wote kuangalia nini chanzo cha mke kutaka kuondoka
 
Cantalisia

Cantalisia

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2011
Messages
5,229
Likes
16
Points
135
Cantalisia

Cantalisia

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2011
5,229 16 135
Mara nyingi huwa haimanishi kuondoka kweli inakuwa ni kupima upepo kama jamaa anaona umuhimu wa uwepo wako pale au laa, au anakupenda bado au hata ukiondoka poa tu!ila anakuwa bado anakupenda na hamaanishi kuondoka!
 
Chatumkali

Chatumkali

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2011
Messages
2,044
Likes
92
Points
145
Chatumkali

Chatumkali

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2011
2,044 92 145
Mwache aende,,kama anazuga atabaki lakini kama anamaanisha kweli ataondoka!ANGALIZO:kumnyenyekea na kumbembeleza mwanamke kuna kiwango na mipaka yake.
 
Gagurito

Gagurito

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
5,609
Likes
26
Points
135
Gagurito

Gagurito

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
5,609 26 135
Ambebee mizigo kumpeleka stand/Bus terminal!
 
WA-UKENYENGE

WA-UKENYENGE

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2011
Messages
2,908
Likes
264
Points
180
WA-UKENYENGE

WA-UKENYENGE

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2011
2,908 264 180
Nimejifunza kitu hapa! Ngoja niendelee kurudi kila mara kwenye hii thread. Thanx MMJJ.
 
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2011
Messages
2,763
Likes
17
Points
135
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2011
2,763 17 135
Mara nyingi huwa haimanishi kuondoka kweli inakuwa ni kupima upepo kama jamaa anaona umuhimu wa uwepo wako pale au laa, au anakupenda bado au hata ukiondoka poa tu!ila anakuwa bado anakupenda na hamaanishi kuondoka!
sasa jamaa akikuruhusu na ukaona hakuzuii wala kujali utachukua hatua gani??? huoni kama unajiweka kwenye nafasi ya kutokuaminika??
 
D

Derimto

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
1,306
Likes
7
Points
135
D

Derimto

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
1,306 7 135
Inategemea kama amekuta una kila kitu lakini kama mlianza wote alifu na mna watoto na kinachosababisha yeye kutamani kuondoka na matatizo ya kawaida basi wewe ukishaona dalili hizo unapaki wa kwanza unawahi mlangoni unamwachia watoto then unamwambia na wewe unakwenda kwenu unamuachia vitu vyote kama ana akili timamu atacheka na kujirudisha ndani polepole.
 
Mayasa

Mayasa

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2010
Messages
587
Likes
2
Points
35
Mayasa

Mayasa

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2010
587 2 35
Anakuwa ana maanisha kakuchoka! Wengine humaanisha..
 
MAMMAMIA

MAMMAMIA

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
3,822
Likes
33
Points
0
MAMMAMIA

MAMMAMIA

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
3,822 33 0
Sisemi kwa wanaume kwani ni mara chache mwanamume husema "Naondoka" hasa katika tamaduni zetu. Lakini wapo wale wanaoishi katika nyumba ya mke, wanaweza kusema hivyo. Au wale ambao kwa kuwa hawataki mwanamke au watoto wao wataabike, wanaweza kusema "Naondoka" na wakaondoka.
Lakini hapa hasa kauli hiyo hutolewa na wanawake, na mwanamke haamki na kusema naondoka bila sababu yoyote. Kwa kawaida, huwa wamechoshwa na visa vya mume; wachache husema hivyo ikiwa wamepata wanayemhisi bora kuliko walionao. Kwa upande wangu kama mwanamume, kwanza nimejifunza kuheshimu NO/HAPANA ya mwanamke. Mwanamke akiniambia HAPANA, ninaheshimu neno lake.

Mwanamke ananiambia naondoka, ikiwa nimemkosea nitamwomba samahani kwa kosa langu na kuhakikisha ninajirekebisha, lakini katu sitomzuwia kuchukua maamuzi yake. Na ikiwa sioni kama nimemkosea, nitakachokahikisha ni kuwa hasau chochote chake ndani ili asije akajidai kurudi eti "nilisahau upawa wangu". Anaondoka na kuchuka mpaka sindano yake; kubwa nitakalohakikisha ni kumsindikiza mpaka pale nilipokwenda kumchukua. Ikiwa ni kwa wazazi/jamaa zake, nitahakikisha ninawakabidhi mikononi.
 
Cantalisia

Cantalisia

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2011
Messages
5,229
Likes
16
Points
135
Cantalisia

Cantalisia

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2011
5,229 16 135
sasa jamaa akikuruhusu na ukaona hakuzuii wala kujali utachukua hatua gani??? huoni kama unajiweka kwenye nafasi ya kutokuaminika??
Najijua huwa sikurupuki kufanya jambo kama hili,inamaana nikifika hapo nimeshatumia njia zote na kufail na najua nikifika hapo lzm kwa mwanaume makini na anayenipenda kiukweli atashituka na kamwe hataniruhusu kuondoka badala yake atanitaka tuyaongee na kufikia muafaka!ila kama hajafanya hivyo ameniruhusu niondoke naondoka hata kama nampenda nikajifikrie upya kuhusu hiyo relation!
 
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2011
Messages
2,763
Likes
17
Points
135
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2011
2,763 17 135
Najijua huwa sikurupuki kufanya jambo kama hili,inamaana nikifika hapo nimeshatumia njia zote na kufail na najua nikifika hapo lzm kwa mwanaume makini na anayenipenda kiukweli atashituka na kamwe hataniruhusu kuondoka badala yake atanitaka tuyaongee na kufikia muafaka!ila kama hajafanya hivyo ameniruhusu niondoke naondoka hata kama nampenda nikajifikrie upya kuhusu hiyo relation!
je kutumia kitisho ndo unaamini ni njia sahihi ya wewe kukuita na kukaa chini kuongea tatizo??? ina maana wewe huwezi kumwambia mwanaume ukae nae kwa ajili ya kuongea tatizo???
 
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2011
Messages
2,763
Likes
17
Points
135
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2011
2,763 17 135
Sisemi kwa wanaume kwani ni mara chache mwanamume husema "Naondoka" hasa katika tamaduni zetu. Lakini wapo wale wanaoishi katika nyumba ya mke, wanaweza kusema hivyo. Au wale ambao kwa kuwa hawataki mwanamke au watoto wao wataabike, wanaweza kusema "Naondoka" na wakaondoka.
Lakini hapa hasa kauli hiyo hutolewa na wanawake, na mwanamke haamki na kusema naondoka bila sababu yoyote. Kwa kawaida, huwa wamechoshwa na visa vya mume; wachache husema hivyo ikiwa wamepata wanayemhisi bora kuliko waliyenao. Kwa upande wangu kama mwanamume, kwanza nimejifunza kuheshimu NO/HAPANA ya mwanamke. Mwanamke akiniambia HAPANA, ninaheshimu neno lake.

Mwanamke ananiambia naondoka, ikiwa nimemkosea nitamwomba samahani kwa kosa langu na kuhakikisha ninajirekebisha, lakini katu sitomzuwia kuchukua maamuzi yake. Na ikiwa sioni kama nimemkosea, nitakachokahikisha ni kuwa hasau chochote chake ndani ili asije akajidai kurudi eti "nilisahau upawa wangu". Anaondoka na kuchuka mpaka sindano yake; kubwa nitakalohakikisha ni kumsindikiza mpaka pale nilipokwenda kumchukua. Ikiwa ni kwa wazazi/jamaa zake, nitahakikisha ninawakabidhi mikononi.
ina maana hadi atishie kuondoka ndo utambue kosa lako na kuomba msamaha???
 
katelero

katelero

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2010
Messages
529
Likes
4
Points
0
katelero

katelero

JF-Expert Member
Joined May 31, 2010
529 4 0
kama umeomba uongee nae, na hataki muongee nae unafanyaje sasa si bora kumtisha kidogo ili ujue anakuthamini kiasi gani
 

Forum statistics

Threads 1,236,055
Members 474,965
Posts 29,245,178