Mpenzi au mke wako akibakwa...


Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,020
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,020 280
Yaweza kuwa ni mpenzi wako au mke wako au mama wa watoto wako; linatokea tukio ambapo anabakwa (ujambazi, kuvamiwa, kutegeshwa n.k). Na anakuja na machozi na kukulia na kusema tukio hilo na ni kweli vipimo vya hospitali vinaonesha katendewa jambo hilo.

a. Unafanya nini?
b. Unamuamini?
c. Utamsaidia kupita kwenye tukio hilo?
d. Utaendelea kuwa naye.

Je kama wewe ndio mwanamke na tukio hilo limekutokea na unawezekano wa kulificha kwa mwenza wako je utaficha hutamwambia? Ukiamua kumwambia unatarajia nini?
 
Rejao

Rejao

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2010
Messages
9,241
Likes
286
Points
180
Rejao

Rejao

JF-Expert Member
Joined May 4, 2010
9,241 286 180
hapa ndipo mtu anakuwa na wakati mgumu sana,,,
kwa sasa ukisema utafanya hivi au vile kabla huijakutokea, utakuwa unajidanganya!
 
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
27,734
Likes
2,004
Points
280
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
27,734 2,004 280
mmmhh hapa inahitajika busara zaidi na sio kukurupuka maana ishu kama hizi hupelekea watu wengine kujiua au kujiingiza kwenye mambo mabaya(pornography) na kupotea moja kwa mojakwa kile anachodhani kuwa hakutendewa haki na jamii haitomuelewa..
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
45,357
Likes
31,571
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
45,357 31,571 280
hapa ndipo mtu anakuwa na wakati mgumu sana,,,
kwa sasa ukisema utafanya hivi au vile kabla huijakutokea, utakuwa unajidanganya!
si utaenda kufanya vipimo lakini?
 
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,653
Likes
2,709
Points
280
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,653 2,709 280
kubakwa ni kitu ambacho kinaathiri kisaikolojia,sio kwa mhanga pekee,bali pia hata kwa familia na watu wa karibu. mwenza wa mhanga wa kubakwa anahitaji msaada karibu sawa na aliyebakwa. ataadhirika kisaikolojia,lakini cha kwanza atakua kwenye denial phase. hatoamini, halafu hatoamini kama mbakwaji alibakwa bila ridhaa ama kusababisha mwenyewe.
kama mimi ndie mhanga, cha kwanza ni kumtaarifu umpendae (anaweza kuwa sio mwenza,itategemea na mahusiano yetu yakoje kikawaida na wakati wa tukio). they say when u ar not happy u call the person whom u think loves u the most. and when u ar happy u call the person whom u lov the most. so wa kwanza kumuambia na ku-share nae the grief ni yule unaejua anakupenda sana (anaweza kuwa mwenza/mpenzi, mama, dada, rafiki wa karibu wa kike ama wa kiume).
 
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
7,011
Likes
38
Points
145
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
7,011 38 145
Jinsi tunavyochukuliana na wenz\i wetu wakati wa majonzi na majaribu kama haya ndio kipimo kizuri sana cha kuonyesha upendo wetu. Ni rahisi sana, kwa kuwaza haraka haraka, kwa mtu kudhani kuwa unaweza kumsaidia mtu kama huyo katika yote atakayoyahitaji wakati huo. Lakini kutenda hivyo ni vigumu sana.
Kama mimi ndio nipo kwenye nafasi ya mtoa msaada, jambo la kwanza ni kumwonyesha, kwa dhati, kuwa u pamoja naye. lakini msaada mkubwa anaohitaji pamoja na mambo mengine ni ushauri nasaha ili kuitengeneza saikolojia yake iweze kukubaliana na yaliyotokea na aweze kuishi nayo bila kumletea matatizo makubwa. Hii itakuwa ni fursa yangu ya kuonyesha uopendo wangu wkake kwa kumpatia kila aina ya msaada atakaouhitaji kutoka kwangu
 
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2011
Messages
30,997
Likes
6,423
Points
280
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2011
30,997 6,423 280
kumsupport. Hapo unapiga moyo konde, ziweke hsia zako kando. Kuwa nae bega kwa bega hadi awe sawa
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,386
Likes
38,563
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,386 38,563 280
Yaweza kuwa ni mpenzi wako au mke wako au mama wa watoto wako; linatokea tukio ambapo anabakwa (ujambazi, kuvamiwa, kutegeshwa n.k). Na anakuja na machozi na kukulia na kusema tukio hilo na ni kweli vipimo vya hospitali vinaonesha katendewa jambo hilo.

a. Unafanya nini?
b. Unamuamini?
c. Utamsaidia kupita kwenye tukio hilo?
d. Utaendelea kuwa naye.

Je kama wewe ndio mwanamke na tukio hilo limekutokea na unawezekano wa kulificha kwa mwenza wako je utaficha hutamwambia? Ukiamua kumwambia unatarajia nini?
upendo huvumilia. Kwenye furaha na majonzi daima pamoja. Nitampenda zaidi ili afarajike na kusahau maumivu
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
80
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 80 0
Na ukiwa umebakwa kabla ya kuwa na mpenzi wa kudumu, jee umhadithie ukiwa nae pamoja au uuchune tu?
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
80
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 80 0
kubakwa ni kitu ambacho kinaathiri kisaikolojia,sio kwa mhanga pekee,bali pia hata kwa familia na watu wa karibu. mwenza wa mhanga wa kubakwa anahitaji msaada karibu sawa na aliyebakwa. ataadhirika kisaikolojia,lakini cha kwanza atakua kwenye denial phase. hatoamini, halafu hatoamini kama mbakwaji alibakwa bila ridhaa ama kusababisha mwenyewe.
kama mimi ndie mhanga, cha kwanza ni kumtaarifu umpendae (anaweza kuwa sio mwenza,itategemea na mahusiano yetu yakoje kikawaida na wakati wa tukio). they say when u ar not happy u call the person whom u think loves u the most. and when u ar happy u call the person whom u lov the most. so wa kwanza kumuambia na ku-share nae the grief ni yule unaejua anakupenda sana (anaweza kuwa mwenza/mpenzi, mama, dada, rafiki wa karibu wa kike ama wa kiume).
Sio rahisi kujiweka kwenye viatu vya uhanga wa ubakaji. Na inaonyesha kumpigia mtu umpendae ukishabakwa si rahisi na takwimu huonyesha kuwa wanaobakwa hawafanyi hivyo, hata kumwambia mama yako inakuwa tabu licha ya kuwa wengi wanaamini kuwa hakuna awapendae kama mama zao.
 
Dark City

Dark City

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2008
Messages
16,277
Likes
296
Points
180
Dark City

Dark City

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2008
16,277 296 180
Yaweza kuwa ni mpenzi wako au mke wako au mama wa watoto wako; linatokea tukio ambapo anabakwa (ujambazi, kuvamiwa, kutegeshwa n.k). Na anakuja na machozi na kukulia na kusema tukio hilo na ni kweli vipimo vya hospitali vinaonesha katendewa jambo hilo.

a. Unafanya nini?
b. Unamuamini?
c. Utamsaidia kupita kwenye tukio hilo?
d. Utaendelea kuwa naye.

Je kama wewe ndio mwanamke na tukio hilo limekutokea na unawezekano wa kulificha kwa mwenza wako je utaficha hutamwambia? Ukiamua kumwambia unatarajia nini?
Mkuu,

Tunajua kwamba mambo mabaya mengi huweza kututokea wakati wowote ikiwemo hayo unayoeleza au hata kifo...Ila si vizuri kuyafikiria saaana kwana yanaweza kumpa mtu msongo wa mawazo na hata kuathiri maisha yake kabisa endapo atakuwa anayafikiria mara kwa mara. Kwangu mimi binafsi hupenda kuamini kwamba hayatatokea!!

Sasa kama jambo hilo likimtokea mwenzangu....ni jukumu langu kuhakikisha kuwa anamalizana nalo salama na kurudi katika maisha ya kawaida. Ni kipindi ambacho nitaonesha upendo wa hali ya juu na kujitolea kwa lolote kama vile wakati namwona kwa mara ya kwanza. Siwezi kumwonesha hata chembe ya shaka hata kama maelezo yake yana makona kona.

In short...Kama mke wangu anataka kunifool basi anieleze kabakwa hata kama alifanya hivyo kwa hiari. Kwani hawezi kubakwa na mtu yule yule zaisi ya mara moja!!

Babu DC!
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
45,357
Likes
31,571
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
45,357 31,571 280
tatizo siyo kupima...psychological utakuwa affected sana
yap ni kweli...hapa sasa inabidi watafutwe wana saikologi.bila hivyo kuna uwezekano wa kujinyonga
 
S

SURUMA

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2011
Messages
2,909
Likes
138
Points
160
S

SURUMA

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2011
2,909 138 160
Yaweza kuwa ni mpenzi wako au mke wako au mama wa watoto wako; linatokea tukio ambapo anabakwa (ujambazi, kuvamiwa, kutegeshwa n.k). Na anakuja na machozi na kukulia na kusema tukio hilo na ni kweli vipimo vya hospitali vinaonesha katendewa jambo hilo.

a. Unafanya nini?
b. Unamuamini?
c. Utamsaidia kupita kwenye tukio hilo?
d. Utaendelea kuwa naye.

Je kama wewe ndio mwanamke na tukio hilo limekutokea na unawezekano wa kulificha kwa mwenza wako je utaficha hutamwambia? Ukiamua kumwambia unatarajia nini?
Mwana Kijiji hii kusema UTAFANYA NINI kabla haijatokea ni ngumu saaana...NI sawa na kusema SIKU NIKIMFUMANIA JAMAA NA MKE WANGU NITAFANYA kadha wa kadha...SI KWELI KWANI MAAMUZI MENGINE NI SENSITIVE MNO na hutegemea zaidi na muda limetokea, wewe upo katika hali gani muda huo na factors nyingine nyingi ambazo kwa kusema kabala haijatokea tunakuwa tunajifariji (kama si kujidanganya) zaidi.....

Mfano hai ni jamaa aliyembiwa mkewe ana mahusiano na njemba ingine.Mme akasema anaweza kuvumilia kuona TUKIO ili kupata kidhibiti...Mbona alizimia siku anachungulia tundu la ufunguo kupata kidhibiti kwa yaliyokuwa yakisemwa....NI NGUMU Mwana Kijiji ki ukweli
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,020
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,020 280
Hili swali lina implications nyingi sana; vipi kwamba baada ya kubakwa mama anapata ujauzito? - wapo watu mashuhuri ambao walizaliwa kutokana na rape! vipi kama katika kubakwa akapata kilema au kuambukizwa?
 
RR

RR

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2007
Messages
6,797
Likes
267
Points
180
RR

RR

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2007
6,797 267 180
Yaweza kuwa ni mpenzi wako au mke wako au mama wa watoto wako; linatokea tukio ambapo anabakwa (ujambazi, kuvamiwa, kutegeshwa n.k). Na anakuja na machozi na kukulia na kusema tukio hilo na ni kweli vipimo vya hospitali vinaonesha katendewa jambo hilo.

a. Unafanya nini?
b. Unamuamini?
c. Utamsaidia kupita kwenye tukio hilo?
d. Utaendelea kuwa naye.

Je kama wewe ndio mwanamke na tukio hilo limekutokea na unawezekano wa kulificha kwa mwenza wako je utaficha hutamwambia? Ukiamua kumwambia unatarajia nini?
Kwa matukio ya aina hii ni ngumu sana mtu kujiwekea msimamo, kwamba unatafanya nini likitokea tukio...
Unajisikiaje kujenga picha ya mwenzi wako kubakwa? Pia ni sawa pia kumwambia mwanamke aseme atafanyaje akibakwa......
Au mtu uulizwe utafanya nini mwenza wako akifa....

 
Tausi Mzalendo

Tausi Mzalendo

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2010
Messages
1,471
Likes
10
Points
0
Tausi Mzalendo

Tausi Mzalendo

JF-Expert Member
Joined May 23, 2010
1,471 10 0
Hili swali lina implications nyingi sana; vipi kwamba baada ya kubakwa mama anapata ujauzito? - wapo watu mashuhuri ambao walizaliwa kutokana na rape! vipi kama katika kubakwa akapata kilema au kuambukizwa?

No woman i believe will tell her man if she has been raped!! Ukweli usemwe tu hapa. Wanaume hawaangalii tukio hilo kama uhalifu bali kama kitendo cha ngono.Ukimwambia kuwa umebakwa si ajabu ukajikuta unadhalilika mara ya pili kwa maana ya kulaumiwa kuwa umejitakia.
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
80
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 80 0
No woman i believe will tell her man if she has been raped!! Ukweli usemwe tu hapa. Wanaume hawaangalii tukio hilo kama uhalifu bali kama kitendo cha ngono.Ukimwambia kuwa umebakwa si ajabu ukajikuta unadhalilika mara ya pili kwa maana ya kulaumiwa kuwa umejitakia.
Utaulizwa masuala kama why did you open the door na unajua uko peke yako? Why does he even know your address kama hukumpa? Na shutuma nyingi kama inasababishwa na the way you dress up, the way you conduct yourself in front of him

Na hofu ya kusema inazidi hasa ikiwa mbakaji ni mtu unaemjua
 
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
27,734
Likes
2,004
Points
280
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
27,734 2,004 280
Utaulizwa masuala kama why did you open the door na unajua uko peke yako? Why does he even know your address kama hukumpa? Na shutuma nyingi kama inasababishwa na the way you dress up, the way you conduct yourself in front of him

Na hofu ya kusema inazidi hasa ikiwa mbakaji ni mtu unaemjua
hata kama humjui bado inakuwa nakaugumu fulani kuwa atanielewaje..
 

Forum statistics

Threads 1,235,082
Members 474,351
Posts 29,211,571