Mnyika, watchout! Maji Ubungo yatakuondoa...

Mnyika, watchout! Maji Ubungo yatakuondoa...

Yani kati ya wabunge/mawaziri bogus mama Kabaka ni namba mbili baada ya Sofia Simba.
Hana akili ya kumshauri j j Mnyika na hana uwezo wa kumsaidia Mnyika katika kutafutia ufumbuzi kero za jimbo la Ubungo.

Kazi anazofanya Mnyika kwa wapiga kura wake hakuna mbunge anayeweza kumfikia kwa sasa. Ni juzi tu akiwa na waziri wa maji Prof. Maghembe wamezindua mradi mkubwa sana wa maji maeneo ya Ubungo Makuburi/external kwahiyo eneo hilo amemaliza kero ya maji na bado anaendelea na maeneo mengine.

Wafitini na wenye wivu ndio mnaopiga kelele hapa kila mara lakini ukweli ni kwamba Mnyika amefanikiwa kwa sehemu kubwa sana kupunguza tatizo la maji ubungo kuliko wabunge wote waliomtangulia. Na kwakuwa anafanya vizuri sana katika siasa za kitaifa pia, ndo maana wale wanaomuombea mabaya kama Kimbunga na masopakyindi wanakesha kumchawia hapa JF.
Mkuu Mwita Maranya kama Kimbunga hampendi Mnyika kabisa, akiiona hii thread atakesha nayo hata wiki nzima
 
Last edited by a moderator:
Waziri Kabaka , Waziri wa Kazi na Ajira, amemrushia madongo mazito Mbunge John Mnyika kwa kushindwa kwake "kuona ndani" katika kulitatua tatizo hilo. (ref Mwananchi 6/11/2012, pg 8)

Waziri Kabaka amedai kuwa Mnyika amekuwa akitumia muda mwingi katika siasa za Bunge kuliko kutatua matatizo ya wananchi wa Ubungo.

Katika kusaidia kutatua matatizo ya Ubungo Waziri Kabaka ameahidi kumwona waziri mwenziwe wa Maji na ili alitazame tatizo la maji Ubungo na kulitatua.

Anachosema Waziri Kabaka kina mantiki kubwa, Mnyika inabidi ajipange na kuwa na uhusiano mzuri na "magamba" wanaoendesha wizara zinazomgusa kiutendaji jimboni kwake.

Uchaguzi si mbali, na jimbo la Ubungo ndio hilo, wengi wanalikodolea macho.


Mkuu, hao CCM kama ulikua mfuatiliaji mzuri wa kampeni za mwaka 2010, walikuwa wakitamka wazi kuwa hawatatoa ushirikiano kwa wabunge wowote wa upinzani watakapoingia madarakani, hilo pia liliendelea kutamkwa kule Igunga, Arumeru na kwingineko kwenye chaguzi ndogo ndogo.
Mimi binafsi nasisitiza kuwa wa kumnyooshea kidole ni Waziri wa Maji na serikali yake na wala sio Mnyika. Suala la maji halihitaji chama cha siasa ili kuweza kutekelezwa, maana ni jukumu la serikali kuhakikisha wananchi wake wanapata maji salama na safi. Sasa we jiulize, sera za CCM hazina sehemu ya huduma ya maji kwa wananchi? la hasha siamini kama hakuna hiyo sera katika ilani yao...bali wanatumia daraja hilo ili kuiweka kitimoto CDM, Mnyika na upinzani kwa ujumla ikifika 2015.
 
Halafu huyo mbulula Waziri Kabaka naoana anajifanya kiherehere, suala la tatizo la maji Dar es Salaam sio kwa kuwa Mnyika, au mbunge yoyote wa CCM au CDM wamekaa kimya, Hili tatizo ni matokeo ya miundombinu mibovu na utegemezi wa chanzo kimoja tu cha maji kwa wananchi karibia milioni 4. Kuna kipindi nilipata kuongea na mtu wa DAWASCO na nakumbuka aliniambia kuwa kati ya 100% ya maji yanayozalishwa kule Ruvu, ni 40% tu ndio inawafikia wananchi na hiyo 60% iliyobaki huishia kupotea tu. Kwa takwimu hizi usitegemee hata siku moja tatizo hili kuisha leo wala kesho.

Mfumo wa maji uliopo hapa jijini ulijengwa miaka hiyooo enzi za mwalimu, na kwa jimbo kama la Ubungo sehemu kubwa ya mfumo huo iliharibiwa wakati wa ujenzi wa barabara ya Morogoro na ndio maana kuna upande mmoja wa barabara hiyo mara zote umekuwa na shida kubwa ya maji wakati fulani fulani wa majira ya mwaka.
 
unategemea mnyika na mtemvu wakiwasilisha shida zao kwa waziri wa maji nani atasikilizwa haraka acha ulumbukeni gamba wewe


wewe acha kuzubaa ndugu
maendeleo ya jimbo yanachangiwa kwa kias kikubwa na maono ya mbunge,naakuuliza mambo aliyoyafanya slaa na mambo anayofanya zito kwa sasa huko kigoma katika jimbo lake ni makubwa
wao pia ni magamba??
Pro-chademonstration try to thnk...!!
 
Halafu huyo mbulula Waziri Kabaka naoana anajifanya kiherehere, suala la tatizo la maji Dar es Salaam sio kwa kuwa Mnyika, au mbunge yoyote wa CCM au CDM wamekaa kimya, Hili tatizo ni matokeo ya miundombinu mibovu na utegemezi wa chanzo kimoja tu cha maji kwa wananchi karibia milioni 4. Kuna kipindi nilipata kuongea na mtu wa DAWASCO na nakumbuka aliniambia kuwa kati ya 100% ya maji yanayozalishwa kule Ruvu, ni 40% tu ndio inawafikia wananchi na hiyo 60% iliyobaki huishia kupotea tu. Kwa takwimu hizi usitegemee hata siku moja tatizo hili kuisha leo wala kesho.

Mfumo wa maji uliopo hapa jijini ulijengwa miaka hiyooo enzi za mwalimu, na kwa jimbo kama la Ubungo sehemu kubwa ya mfumo huo iliharibiwa wakati wa ujenzi wa barabara ya Morogoro na ndio maana kuna upande mmoja wa barabara hiyo mara zote umekuwa na shida kubwa ya maji wakati fulani fulani wa majira ya mwaka.
Suala la maji Dar ikiwemo Ubungo hata Waziri hawezi kutenda muujiza...Ni suala la miuondombinu na Investments ambazo zinachukua muda mrefu kuona matokea.Tayari washaanza upanuzi lakn sio suala la kulala na kuamka
 
ona sasa
yani mtu mzima na ana ndevu za osama anakuja hapa kwa tambo kuuliza kati ya maji na ajira bora nini??
Amesahau kua maji ni uhai??what the hell is ajira kulinganisha na uhai??
Wangapi hawana ajira lakini wanaishi??
Unauliza kati ya maji na ajira bora nini au unataka kuuliza kati ya mvua na jua bora nini??
Lipi lilikua lengo lako mkuu
breakfast umeipata lakin??karibu kahawa ya pemba hapa uchangamshe akili kidogo...

Tatizo lako haumalizi mada unakurupuka kujibu. Nina wasiwasi hata kama unaelewa maana na umuhimu wa hiyo mikataba niliyoamabatanisha katia madaya ngu. Yapo majimbo hayana kabis amatatizo ya maji. Nenda Moshi kila nyumba hadi migombni ina bomba la maji safi lakini ajira hakuna.
 
Suala la maji Dar ikiwemo Ubungo hata Waziri hawezi kutenda muujiza...Ni suala la miuondombinu na Investments ambazo zinachukua muda mrefu kuona matokea.Tayari washaanza upanuzi lakn sio suala la kulala na kuamka

Kilichotufikisha hapa tulipo ni serikali ya ccm kutowekeza kabisa katika miundombinu ya maji kwa muda mrefu sana. Na hata sasa wanapojaribu kuanza kuwekeza kiwango cha uwekezaji kinachofanywa ni kidogo sana kulinganisha na mahitaji na ukuaji/ongezeko la mahitaji ya maji jijini Dsm.
 
Tatizo lako haumalizi mada unakurupuka kujibu. Nina wasiwasi hata kama unaelewa maana na umuhimu wa hiyo mikataba niliyoamabatanisha katia madaya ngu. Yapo majimbo hayana kabis amatatizo ya maji. Nenda Moshi kila nyumba hadi migombni ina bomba la maji safi lakini ajira hakuna.


SO,WHATS YOUR POINT?
PIPOZ PAWA AU?
:confused2:
:confused2:
 
Kuna yale mabomba ya mchina yalikuwa yanatoa maji kipindi cha uchaguzi sasa hivi yamebaki mapambo
 
thank u
umeelewaka mkuu
nadhani kijana asubiri wakati ufike aende zake kuzimu
rais dhaifu sawa,ushupavu wake yeye uko wapi sasa??
Nashangaa sana povu jiiiingiii
kumbe blaah blaaah..

ww unataka atoe fedha yake mfukoni; unajua amefanya juhudi gani hadi sasa? Kwa nilivyofuatilia suala la maji ubungo nilichogundua tatzo lipo kwa wizara husika
 
Inaonekana wew ni mpiga debe tu, hufuatilii kujua nini kinafanyika kuhusu tatizo hilo. Hata CCM wenyewe wanakiri kuwa kazi inayofanyika katika nyanja hii ni kubwa kulingana na ukubwa wa tatizo lenyewe. Inawezekana vipi Waziri wa Kazi na Ajiara anayeshindwa kupeleka Bungeni KWA KURIDHIWA MKATABA WA ILO KUHUSU AJIRA AWEZE KUFUNGUA MDOMO KUHUSU MASUALA YA MAJI?

Hivi kati ya ukosefu wa Maji na ukosefu Ajira ni lipi tatizo kubwa hap nchini? Yapo majimbo ambayo hayana tatizo la maji lakini wakazi wake hususan vijana hawana ajira kabisa ilihali Waziri kakaa wizarani anashindwa hata kupeleka mikataba ya Ajira bungeni kwa ajili ya kuridhiwa. Hadi sasa Tanzania imeridhia mikataba 35 ya kimataifa inayohusu masuala ya ajira na haki za wafanyakazi http://www.ilo.org/dyn/normlex/en/f?p=1000:11200:3070969978430691::::P11200_INSTRUMENT_SORT:3 na badi haijaridhia mikataba 57 inayohusu Ajiri na haki za wafanyakazi http://www.ilo.org/dyn/normlex/en/f?p=1000:11210:3070969978430691::::P11210_INSTRUMENT_SORT:4
Mkuu nimeweka wazi,Mnyika namkubali sana tu, lakini kushindwa kutatuliwa tatizo la maji jimboni kwake, hilo ni jiwe la shingoni, litamzamisha!
 
Ni ukweli kabisa tatizo la maji jimbo la ubungo ni mwiba kwa mnyika 2015,hadi leo hatujamwona kule mzakuzi tuweze kupitia yale aliyokuwa anatuahidi kwenye mikutano ya kampeni.
 
Tofautisha Chato na Ubungo.
Ubungo iko bongo proper na mbunge wa hapa yuko juu kuliko wa kulee.... nanihiii!
Kwa hiyo kilio cha hapa mujini ni kikubwa na kusikika zaidi, siyo bure kwamba Mama Kabaka kaamua kudondosha madongo hapa mjini na si Moshi wala Singida.

Kweli ww hamnazo,kwhyo unataka kusema aliyeko huko chato hana haki ya kupata maji compare 2 ubungo?.....
 
Naona tunamtetea sana Mnyika kiasi kwamba akiguswa tu na issue za jimbo lake basi tubakuja juu kwamba hiyo ni kazi ya serikali. Sasa kama ni hivyo kwa ninin kwenye kampeni zake za 2010 alijinadi kwamba atahakikia huduma ya maji na barabara zitaboreshwa? Ona sasa huku kwetu Bonyokwa hakuna cha maji wala barara halafu bado mnataka tujisifu eti tuna mbunge machachari? No way. Bila maji na barabara asahau kabisa 2015.
 
Kilichotufikisha hapa tulipo ni serikali ya ccm kutowekeza kabisa katika miundombinu ya maji kwa muda mrefu sana. Na hata sasa wanapojaribu kuanza kuwekeza kiwango cha uwekezaji kinachofanywa ni kidogo sana kulinganisha na mahitaji na ukuaji/ongezeko la mahitaji ya maji jijini Dsm.
Ur soo Genius..Ni kweli hayo umesema..Priority haikuwekwa kwenye maji na hata hizo pesa zinapatikana za wafadhili kwa ajili ya maji nazo zinalambwa na mafisadi...Huduma ya majitaka hiyo ndo worse kabisa kwa jiji la Dar...
 
Yani kati ya wabunge/mawaziri bogus mama Kabaka ni namba mbili baada ya Sofia Simba.
Hana akili ya kumshauri @J J Mnyika na hana uwezo wa kumsaidia Mnyika katika kutafutia ufumbuzi kero za jimbo la Ubungo.

Kazi anazofanya Mnyika kwa wapiga kura wake hakuna mbunge anayeweza kumfikia kwa sasa. Ni juzi tu akiwa na waziri wa maji Prof. Maghembe wamezindua mradi mkubwa sana wa maji maeneo ya Ubungo Makuburi/external kwahiyo eneo hilo amemaliza kero ya maji na bado anaendelea na maeneo mengine.

Wafitini na wenye wivu ndio mnaopiga kelele hapa kila mara lakini ukweli ni kwamba Mnyika amefanikiwa kwa sehemu kubwa sana kupunguza tatizo la maji ubungo kuliko wabunge wote waliomtangulia. Na kwakuwa anafanya vizuri sana katika siasa za kitaifa pia, ndo maana wale wanaomuombea mabaya kama Kimbunga na masopakyindi wanakesha kumchawia hapa JF.
Mkuu ukiwachukia hao mawaziri hilo ni tatizo binafsi kwako.
Kinachoongelewa hapa ni Mnyika kuchongewa kwa wananchi kwa kushindwa kutatua tatizo la maji.
Kama una fununu ya utatuzi huo wewe weka hapa jamvini kumuondoa mheshimiwa mnyika jiwe la shingo.
 
Mkuu ukiwachukia hao mawaziri hilo ni tatizo binafsi kwako.
Kinachoongelewa hapa ni Mnyika kuchongewa kwa wananchi kwa kushindwa kutatua tatizo la maji.
Kama una fununu ya utatuzi huo wewe weka hapa jamvini kumuondoa mheshimiwa mnyika jiwe la shingo.
Na hili ndo jambo la msingi..wananchi wa kawaida hawajui maji huwa yanapatikana vipi na process zake..Kwa vyovyote vile hawajui hata kama waziri na serikali kwa ujumla inachangia wao wasipate maji...Kwa vyovyote lazima mbunge awe muathirika..Ni kweli Mnyika ajipange... Na CCM watatumia mwanya huo kumwangusha japo wanajua ukweli kuwa wao ndo source ya tatizo..
 
the problem is, wasio ishi ubungo ndo wanaleta thread, mbona sisi tunaona huyo kijana ni poa tu.
 
Back
Top Bottom