Mnyika, watchout! Maji Ubungo yatakuondoa...

Mnyika, watchout! Maji Ubungo yatakuondoa...

Katika wabunge vijana wa CHADEMA, Mbunge Mnyika huwa anani-impress sana kwa kutumia akili katika hoja zake nyingi.

Hata hivyo sasa mambo inaelekea yanamwendea vibaya jimboni kwake Ubungo, kwa kushindwa kuutafuna mifupa mikavu uliyowasambaratisha wabunge wengi wa eneo hilo-tatizo la maji na miundo mbinu Ubungo.
​
​
 
Tofautisha Chato na Ubungo.
Ubungo iko bongo proper na mbunge wa hapa yuko juu kuliko wa kulee.... nanihiii!
Kwa hiyo kilio cha hapa mujini ni kikubwa na kusikika zaidi, siyo bure kwamba Mama Kabaka kaamua kudondosha madongo hapa mjini na si Moshi wala Singida.

Kabla hujamlaumu mtu fanya utafiti kwanza acha siasa za maji taka,huyo Kabaka wako kwa nini asiseme kuhusu
mbunge wa Segerea Makongoro,Segerea hakuna siku maji yalishatoka miaka mingi sasa,na watu wanaoishi kwa
mfano maeneo ya Bonyokwa ya Segerea kwa sasa wanategemea kupata maji kutoka upande wa pili yaani Bonyokwa
ya Ubungo ambako ni jimboni kwa Mnyika.Ndiyo maana Anna Makinda anawaambia ni serikali ya kufanya mabo ya
Pwagu na Pwaguzi.
 
Katika wabunge vijana wa CHADEMA, Mbunge Mnyika huwa anani-impress sana kwa kutumia akili katika hoja zake nyingi.

Hata hivyo sasa mambo inaelekea yanamwendea vibaya jimboni kwake Ubungo, kwa kushindwa kuutafuna mifupa mikavu uliyowasambaratisha wabunge wengi wa eneo hilo-tatizo la maji na miundo mbinu Ubungo.

Waziri Kabaka , Waziri wa Kazi na Ajira, amemrushia madongo mazito Mbunge John Mnyika kwa kushindwa kwake "kuona ndani" katika kulitatua tatizo hilo. (ref Mwananchi 6/11/2012, pg 8)

Waziri Kabaka amedai kuwa Mnyika amekuwa akitumia muda mwingi katika siasa za Bunge kuliko kutatua matatizo ya wananchi wa Ubungo.

Katika kusaidia kutatua matatizo ya Ubungo Waziri Kabaka ameahidi kumwona waziri mwenziwe wa Maji na ili alitazame tatizo la maji Ubungo na kulitatua.

Anachosema Waziri Kabaka kina mantiki kubwa, Mnyika inabidi ajipange na kuwa na uhusiano mzuri na "magamba" wanaoendesha wizara zinazomgusa kiutendaji jimboni kwake.

Uchaguzi si mbali, na jimbo la Ubungo ndio hilo, wengi wanalikodolea macho.

Mbona hujaandika kwamba ombi hilo lilitolewa na Mwalimu mkuu wa shule ya sekondari ya Briliant kwenye mahafali ya kidato cha nne.. ambapo Waziri huyo wa kazi na ajira alikuwa ndio mgeni rasmi..? Ungeandika hii nadhani ingesaidia kwanza kuelewa mazingira ya kauli hiyo ya Kabaka na pili kujua ombi limetoka kwa nani..
Vinginevyo hii tutaichukulia kama kauli za kisiasa ambazo zina ajenda zilizojificha..
 
Chato ni mfano tu, majimbo mengi tz yanashabihiana matatizo yao whether yako huko bongo usemapo ama bush,na kama watz wangekuwa wanachagua wawakilish kwa kuangalia utendaji wao na uwezo wa kuwatatulia matatizo yanayowakabil basi ccm ingeshakuwa chama cha upinzani kitambo!

Huyu asikusumbue akili yako jimbo la Segerea lipo Dsm,huyu Kabaka hakuliona kuwa halina maji siku zote?
na ni jirani na Ubungo lakini ni heri Ubungo wanapata maji japo mara tatu kwa wiki na kuna mchakato unaendelea
Segerea hakuna maji na hakuna hata mwenye mpango wa kuondoa tatizo hilo.
 
Mimi Mzigua, Muislam, imani yangu kwa Mnyika itakufa iwapo ataihama Chadema
 
Katika wabunge vijana wa CHADEMA, Mbunge Mnyika huwa anani-impress sana kwa kutumia akili katika hoja zake nyingi.

Hata hivyo sasa mambo inaelekea yanamwendea vibaya jimboni kwake Ubungo, kwa kushindwa kuutafuna mifupa mikavu uliyowasambaratisha wabunge wengi wa eneo hilo-tatizo la maji na miundo mbinu Ubungo.

Waziri Kabaka , Waziri wa Kazi na Ajira, amemrushia madongo mazito Mbunge John Mnyika kwa kushindwa kwake "kuona ndani" katika kulitatua tatizo hilo. (ref Mwananchi 6/11/2012, pg 8)

Waziri Kabaka amedai kuwa Mnyika amekuwa akitumia muda mwingi katika siasa za Bunge kuliko kutatua matatizo ya wananchi wa Ubungo.

Katika kusaidia kutatua matatizo ya Ubungo Waziri Kabaka ameahidi kumwona waziri mwenziwe wa Maji na ili alitazame tatizo la maji Ubungo na kulitatua.

Anachosema Waziri Kabaka kina mantiki kubwa, Mnyika inabidi ajipange na kuwa na uhusiano mzuri na "magamba" wanaoendesha wizara zinazomgusa kiutendaji jimboni kwake.

Uchaguzi si mbali, na jimbo la Ubungo ndio hilo, wengi wanalikodolea macho.
TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI​
MNYIKA AWASILISHA MAREKEBISHO YA MAELEZO NA HOJA BINAFSI YA HATUA ZA HARAKA ZA KUBORESHA UPATIKANAJI WA MAJI SAFI NA UONDOAJI WA MAJI TAKA KATIKA JIMBO LA UBUNGO NA JIJI LA DAR ES SALAAM KWA UJUMLA

Kwa nafasi yangu ya Katibu Msaidizi wa Mbunge wa Jimbo la Ubungo naomba kupitia kwenu wanahabari nitoe taarifa kwa umma kwamba Mbunge John Mnyika leo tarehe 5 Novemba 2012 amewasilisha kwa Katibu wa Bunge marekebisho ya maelezo na hoja binafsi.

Lengo la hoja binafsi aliyoiwasilisha ni kupendekeza bunge lijadili na kupitisha maazimio ya hatua za haraka zaidi za kuboresha upatikanaji wa maji safi na ushughulikiaji wa maji taka katika Jimbo la Ubungo na Jiji la Dar es salaam.Maelezo ya hoja hiyo aliyawasilisha awali tarehe 25 Oktoba 2012 kwa mujibu wa Kanuni za Kudumu za Bunge Toleo la 2007 Kanuni 54 (1), (2) na (3) kwa baada ya Taarifa ya Hoja aliyoiwasilisha tarehe 11 Oktoba 2012 hivyo marekebisho aliyoyawasilisha hivi sasa yamelenga kuboresha hoja hiyo kuwezesha kujadiliwa katika mkutano wa tisa wa Bunge unaoendelea.

Hii ni mara ya tatu kwa Mbunge Mnyika kuchukua hatua za kibunge za kutaka hatua za haraka kuchukuliwa kuhusu matatizo ya maji katika Jimbo la Ubungo na Jiji zima la Dar es salaam, awali aliwasilisha Taarifa ya hoja husika tarehe 4 Aprili 2012 katika mkutano wa saba wa Bunge hata hivyo ratiba ya mkutano huo wa Bunge haikuruhusu hoja hiyo kujadiliwa bungeni.

Mbunge Mnyika aliwasilisha kwa mara nyingine taarifa ya hoja hiyo 7 Juni 2012 kwa ajili ya mkutano wa tisa wa Bunge na kuwasilisha maelezo kama ilivyotakiwa hata hivyo ratiba hiyo ya mkutano wa bunge la bajeti nayo ilifupishwa na hivyo hoja hiyo kukosa nafasi ya kujadiliwa bungeni.Mbunge Mnyika amefikia hatua hiyo ya kuwasilisha hoja binafsi bungeni kwa kuwa pamoja na mafanikio ya kawaida yaliyopatikana kupitia mikutano yake na wananchi katika kata mbalimbali Jimboni na ufuatiliaji Serikalini yapo bado matatizo yanayohitaji bunge kuingilia kati kwa ajili ya Jimbo la Ubungo na Mkoa mzima wa Dar es salaam kwa ujumla.

Katika kufuatilia masuala ya maji Mbunge Mnyika alianza kwa kufanya Kongamano la Maji katika Jimbo la Ubungo mwanzoni mwa mwaka 2011 ili kuwakutanisha wananchi, mamlaka husika na wadau wengine katika kuunganisha nguvu kupata ufumbuzi.

Hatua nyingine zote alizochukua baada ya hapo zilikuwa ni za ufuatiliaji kuwezesha utekelezaji wa haraka. Katika hatua za awali ushirikiano kutoka DAWASA, DAWASCO na Wizara ya Maji ulikuwa mdogo kwa kiwango cha kuamua kuwaunganisha wananchi kupitia ‘maandamano ya maji' kwenda DAWASCO.

Toka wakati huo ushirikiano umeongezeka kwa upande wa DAWASCO ambapo ameshafanya nao ziara ya kikazi ya kata mbalimbali ya kutembelea maeneo yenye matatizo na hatua zimechukuliwa ambazo zimewezesha baadhi ya maeneo kuanza kutoka maji.

Pia, wakati wa hatua hizo aliwaonyesha DAWASCO biashara haramu ya maji iliyokuwa ikiendelea na baadhi ya maeneo wamechukua hatua ikiwemo kwa watendaji wao. Hata hivyo, udhaifu wa kimfumo uliopo ni mkubwa kuliko hatua ambazo zimeweza kuchukuliwa mpaka sasa.

Katika mazingira hayo alianza pia kutaka hatua za DAWASA na tayari nao amefanya nao ziara ya kikazi kwenye vyanzo vya maji pamoja na matenki ya maji, na kutaka hatua za haraka za ushirikiano kati ya DAWASA na DAWASCO.

Kwa maana ya miradi ya muda mrefu ya mwaka 2013/2014 kumetengwa fedha kuanzia mwaka 2012/2013 zaidi ya bilioni 200 kutokana na fedha za MCC na Mkopo wa India kwa ajili ya upanuzi wa vyanzo vya Ruvu Juu na Ruvu Chini, ujenzi wa Bwawa la Kidunda na ujenzi wa mabomba mengine miradi ambayo itagusa wananchi wa Ubungo.

Hata hivyo, hatua hizi za muda mrefu hazileti matumaini bila hatua za haraka ambazo zilipaswa kuchukuliwa katika mwaka wa fedha 2011/2012.
Katika kuwezesha hatua za haraka kwa mwaka wa fedha 2011/2012 alifuatilia ratiba ya mgawo wa maji kuweza kutolewa kwa mbunge na kwa ngazi za kata na mitaa na kufuatiliwa ili mgawo uwezeshe kuheshimiwa bila ya upendeleo wa baadhi ya maeneo au hujuma kwa ajili ya kuwezesha biashara haramu ya maji.

Ofisi ya mbunge wakati wote imetaka kupatiwa taarifa pale mamlaka husika au ngazi tajwa zinaposhindwa kufuatilia ratiba husika ili kuweza kuingilia kati.

Kuanza kuwekwa miundombinu ya maji katika maeneo yaliyorukwa kwenye awamu ya kwanza ya uwekaji wa mabomba, tayari utekelezaji unaanza katika maeneo ya Mbezi na maeneo mengine utafanyika kuanzia mwanzoni mwa mwaka 2013 kwa mujibu wa ahadi zilizotolewa na DAWASCO/DAWASA kwa mbunge.

Katika kutekeleza ahadi ya kuhamasisha ujenzi wa visima kwenye maeneo ambayo hayafikiki kirahisi na mtandao wa maji ya bomba kama suluhisho la muda, huku akifuatilia ufumbuzi wa kudumu katika maeneo hayo, mbunge amefuatilia uchimbaji wa visima uliokuwa umesimama katika maeneo ya Mavurunza/Bonyokwa, Kilungule na King'ongo kwa kwenda maeneo husika, kuziandikia mamlaka zinazohusika na kuhoji kwenye vikao vya manispaa, bungeni na kufanya ziara za ukaguzi wa maendeleo ya miradi.

Na hatimaye mwezi Oktoba 2012 Waziri wa Maji Prof.Jumanne Maghembe amefika jimboni Ubungo na kuzindua visima hivyo katika kata za Saranga na Kimara isipokuwa katika maeneo ya Mbezi Malambamawili ambapo maji ya ardhini yamebainika kuwa na chumvi nyingi na hivyo kuahidi kupatikana kwa ufumbuzi mbadala ikiwemo katika maeneo ya kwa Msuguri na Msingwa.

Aidha, kupitia miradi ya Manispaa ikiwemo mradi unaofadhiliwa na benki ya dunia mbunge amefuatilia uchimbaji katika maeneo ya Mpiji Magohe, Msakuzi, Makoka na Msumi ambao unasuasua kutokana na udhaifu wa kiutendaji.

Mbunge ameunga mkono jitihada zinazofanywa na wadau wengine wa maendeleo Jimboni Ubungo katika masuala ya maji hususani Shirika la Kibelgiji (BTC) katika maeneo ya Kwembe na Kibamba na amewasiliana na DAWASA/DAWASCO kwa ajili ya hatua za kusaidia miradi husika.
Mbunge amefanikiwa kufanya suala la maji kuwa moja ya masuala yanayojadiliwa mara kwa mara kwenye vikao vya Manispaa ya Kinondoni zaidi ya ilivyokuwa kabla.

Aidha alipendeza na hatimaye ukafanyika ufuatiliaji wa miradi iliyo chini ya jamii au mamlaka za ngazi ya chini iliyokwama kwa muda mrefu na hivyo kukosesha wananchi maji katika maeneo mbalimbali ambayo hayapewi huduma ya moja kwa moja na DAWASA/DAWASCO. Kati ya miradi hiyo baadhi imefufuliwa kama wa Msewe Golani na mingi inaendelea kusuasua ikiwemo ya kata ya Goba.

Mbunge amependekeza kwa DAWASA kwamba maeneo ambayo hayakuwa yakihudumiwa na DAWASCO ikiwemo ya kata ya Goba yachukuliwe moja kwa moja na mamlaka husika kwa kuwa kutokana na ongezeko la watu maeneo hayo hayawezi kuhudumiwa kwa ufanisi na kamati za maji kama ilivyokuwa miaka ya zamani.

Mbunge amefuatilia pia masuala ya bei na ubora wa maji na kuitaka bei ya maji inayotozwa kwenye Viosk inaendana na viwango vilivyopangwa na mamlaka husika (EWURA), kufuatia hatua hizo operesheni zimefanyika katika maeneo ambayo yanatoza maji kinyume na bei iliyotangazwa na DAWASCO imeingia mikataba na waendeshaji wa vioski husika kuhusu bei elekezi. Hata hivyo, changamoto imeendelea kuwa ni usimamizi wa utawala wa sheria katika kuhakikisha bei inayotozwa ni ile inayopaswa kutoswa kwa mujibu wa maagizo ya EWURA.

Katika kipindi husika mbunge ametaka pia EWURA itoe bei elekezi kwa upande wa maji katika jiji la Dar es salaam kwa upande wa sekta binafsi ili kudhibiti pia biashara holela ya maji ya kwenye malori.

Katika mwaka wa fedha 2011/2012 EWURA iliahidi kutoa kanuni za kudhibiti biashara husika hatua ambayo mpaka sasa haijachukuliwa, suala ambalo mbunge atalifuatilia katika mwaka wa fedha 2012/2013.
Marekebisho ya Maelezo na Hoja Binafsi hiyo itaibua maazimio na masuala mengi ambayo kwa sasa kwa taratibu za kibunge yanabaki kuwa siri mpaka hoja hiyo itakapojadiliwa bungeni na kuongeza usimamizi wa kibunge kwa Serikali kuchukua hatua za haraka zaidi za kuboresha upatikanaji wa maji safi na ushughulikiaji wa maji taka katika Jimbo la Ubungo na Jiji la Dar es salaam.
Imetolewa tarehe 5 Novemba 2012 na:
Aziz Himbuka
Katibu MsaidiziOfisi ya Mbunge Jimbo la Ubungo
​
 
Kabla hujamlaumu mtu fanya utafiti kwanza acha siasa za maji taka,huyo Kabaka wako kwa nini asiseme kuhusu mbunge wa Segerea Makongoro,Segerea hakuna siku maji yalishatoka miaka mingi sasa,na watu wanaoishi kwa mfano maeneo ya Bonyokwa ya Segerea kwa sasa wanategemea kupata maji kutoka upande wa pili yaani Bonyokwa ya Ubungo ambako ni jimboni kwa Mnyika.Ndiyo maana Anna Makinda anawaambia ni serikali ya kufanya mabo ya Pwagu na Pwaguzi.
Mkuu maji taka nafikiri is your own invention from your infertle imagination.
Kilichoandikwa kipo magazetini, tusiwe wavivu wa kufikiri.
 
Mbona hujaandika kwamba ombi hilo lilitolewa na Mwalimu mkuu wa shule ya sekondari ya Briliant kwenye mahafali ya kidato cha nne.. ambapo Waziri huyo wa kazi na ajira alikuwa ndio mgeni rasmi..? Ungeandika hii nadhani ingesaidia kwanza kuelewa mazingira ya kauli hiyo ya Kabaka na pili kujua ombi limetoka kwa nani..
Vinginevyo hii tutaichukulia kama kauli za kisiasa ambazo zina ajenda zilizojificha..
Mkuu mbona nimeweka reference ya gazeti la Mwananchi la leo 6/11/2012 page 8, ili kila mtu aweze kujiridhisha na habari hiyo.
Katika habari kubwa kama hii ya mwanasiasa mmoja kumrushia madomgo mwanasiasa mwingine , mwalimu na sehemu ni more or less insignificant kuliko ujumbe wenyewe.
 
TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI
​
MNYIKA AWASILISHA MAREKEBISHO YA MAELEZO NA HOJA BINAFSI YA HATUA ZA HARAKA ZA KUBORESHA UPATIKANAJI WA MAJI SAFI NA UONDOAJI WA MAJI TAKA KATIKA JIMBO LA UBUNGO NA JIJI LA DAR ES SALAAM KWA UJUMLAKwa nafasi yangu ya Katibu Msaidizi wa Mbunge wa Jimbo la Ubungo naomba kupitia kwenu wanahabari nitoe taarifa kwa umma kwamba Mbunge John Mnyika leo tarehe 5 Novemba 2012 amewasilisha kwa Katibu wa Bunge marekebisho ya maelezo na hoja binafsi.

Lengo la hoja binafsi aliyoiwasilisha ni kupendekeza bunge lijadili na kupitisha maazimio ya hatua za haraka zaidi za kuboresha upatikanaji wa maji safi na ushughulikiaji wa maji taka katika Jimbo la Ubungo na Jiji la Dar es salaam.Maelezo ya hoja hiyo aliyawasilisha awali tarehe 25 Oktoba 2012 kwa mujibu wa Kanuni za Kudumu za Bunge Toleo la 2007 Kanuni 54 (1), (2) na (3) kwa baada ya Taarifa ya Hoja aliyoiwasilisha tarehe 11 Oktoba 2012 hivyo marekebisho aliyoyawasilisha hivi sasa yamelenga kuboresha hoja hiyo kuwezesha kujadiliwa katika mkutano wa tisa wa Bunge unaoendelea.

Hii ni mara ya tatu kwa Mbunge Mnyika kuchukua hatua za kibunge za kutaka hatua za haraka kuchukuliwa kuhusu matatizo ya maji katika Jimbo la Ubungo na Jiji zima la Dar es salaam, awali aliwasilisha Taarifa ya hoja husika tarehe 4 Aprili 2012 katika mkutano wa saba wa Bunge hata hivyo ratiba ya mkutano huo wa Bunge haikuruhusu hoja hiyo kujadiliwa bungeni.

Mbunge Mnyika aliwasilisha kwa mara nyingine taarifa ya hoja hiyo 7 Juni 2012 kwa ajili ya mkutano wa tisa wa Bunge na kuwasilisha maelezo kama ilivyotakiwa hata hivyo ratiba hiyo ya mkutano wa bunge la bajeti nayo ilifupishwa na hivyo hoja hiyo kukosa nafasi ya kujadiliwa bungeni.Mbunge Mnyika amefikia hatua hiyo ya kuwasilisha hoja binafsi bungeni kwa kuwa pamoja na mafanikio ya kawaida yaliyopatikana kupitia mikutano yake na wananchi katika kata mbalimbali Jimboni na ufuatiliaji Serikalini yapo bado matatizo yanayohitaji bunge kuingilia kati kwa ajili ya Jimbo la Ubungo na Mkoa mzima wa Dar es salaam kwa ujumla.Katika kufuatilia masuala ya maji Mbunge Mnyika alianza kwa kufanya Kongamano la Maji katika Jimbo la Ubungo mwanzoni mwa mwaka 2011 ili kuwakutanisha wananchi, mamlaka husika na wadau wengine katika kuunganisha nguvu kupata ufumbuzi.

Hatua nyingine zote alizochukua baada ya hapo zilikuwa ni za ufuatiliaji kuwezesha utekelezaji wa haraka. Katika hatua za awali ushirikiano kutoka DAWASA, DAWASCO na Wizara ya Maji ulikuwa mdogo kwa kiwango cha kuamua kuwaunganisha wananchi kupitia ‘maandamano ya maji' kwenda DAWASCO.

Toka wakati huo ushirikiano umeongezeka kwa upande wa DAWASCO ambapo ameshafanya nao ziara ya kikazi ya kata mbalimbali ya kutembelea maeneo yenye matatizo na hatua zimechukuliwa ambazo zimewezesha baadhi ya maeneo kuanza kutoka maji.

Pia, wakati wa hatua hizo aliwaonyesha DAWASCO biashara haramu ya maji iliyokuwa ikiendelea na baadhi ya maeneo wamechukua hatua ikiwemo kwa watendaji wao. Hata hivyo, udhaifu wa kimfumo uliopo ni mkubwa kuliko hatua ambazo zimeweza kuchukuliwa mpaka sasa.

Katika mazingira hayo alianza pia kutaka hatua za DAWASA na tayari nao amefanya nao ziara ya kikazi kwenye vyanzo vya maji pamoja na matenki ya maji, na kutaka hatua za haraka za ushirikiano kati ya DAWASA na DAWASCO.

Kwa maana ya miradi ya muda mrefu ya mwaka 2013/2014 kumetengwa fedha kuanzia mwaka 2012/2013 zaidi ya bilioni 200 kutokana na fedha za MCC na Mkopo wa India kwa ajili ya upanuzi wa vyanzo vya Ruvu Juu na Ruvu Chini, ujenzi wa Bwawa la Kidunda na ujenzi wa mabomba mengine miradi ambayo itagusa wananchi wa Ubungo.

Hata hivyo, hatua hizi za muda mrefu hazileti matumaini bila hatua za haraka ambazo zilipaswa kuchukuliwa katika mwaka wa fedha 2011/2012. Katika kuwezesha hatua za haraka kwa mwaka wa fedha 2011/2012 alifuatilia ratiba ya mgawo wa maji kuweza kutolewa kwa mbunge na kwa ngazi za kata na mitaa na kufuatiliwa ili mgawo uwezeshe kuheshimiwa bila ya upendeleo wa baadhi ya maeneo au hujuma kwa ajili ya kuwezesha biashara haramu ya maji.

Ofisi ya mbunge wakati wote imetaka kupatiwa taarifa pale mamlaka husika au ngazi tajwa zinaposhindwa kufuatilia ratiba husika ili kuweza kuingilia kati.

Kuanza kuwekwa miundombinu ya maji katika maeneo yaliyorukwa kwenye awamu ya kwanza ya uwekaji wa mabomba, tayari utekelezaji unaanza katika maeneo ya Mbezi na maeneo mengine utafanyika kuanzia mwanzoni mwa mwaka 2013 kwa mujibu wa ahadi zilizotolewa na DAWASCO/DAWASA kwa mbunge.Katika kutekeleza ahadi ya kuhamasisha ujenzi wa visima kwenye maeneo ambayo hayafikiki kirahisi na mtandao wa maji ya bomba kama suluhisho la muda, huku akifuatilia ufumbuzi wa kudumu katika maeneo hayo, mbunge amefuatilia uchimbaji wa visima uliokuwa umesimama katika maeneo ya Mavurunza/Bonyokwa, Kilungule na King'ongo kwa kwenda maeneo husika, kuziandikia mamlaka zinazohusika na kuhoji kwenye vikao vya manispaa, bungeni na kufanya ziara za ukaguzi wa maendeleo ya miradi. Na hatimaye mwezi Oktoba 2012 Waziri wa Maji Prof.

Jumanne Maghembe amefika jimboni Ubungo na kuzindua visima hivyo katika kata za Saranga na Kimara isipokuwa katika maeneo ya Mbezi Malambamawili ambapo maji ya ardhini yamebainika kuwa na chumvi nyingi na hivyo kuahidi kupatikana kwa ufumbuzi mbadala ikiwemo katika maeneo ya kwa Msuguri na Msingwa.

Aidha, kupitia miradi ya Manispaa ikiwemo mradi unaofadhiliwa na benki ya dunia mbunge amefuatilia uchimbaji katika maeneo ya Mpiji Magohe, Msakuzi, Makoka na Msumi ambao unasuasua kutokana na udhaifu wa kiutendaji. Mbunge ameunga mkono jitihada zinazofanywa na wadau wengine wa maendeleo Jimboni Ubungo katika masuala ya maji hususani Shirika la Kibelgiji (BTC) katika maeneo ya Kwembe na Kibamba na amewasiliana na DAWASA/DAWASCO kwa ajili ya hatua za kusaidia miradi husika.Mbunge amefanikiwa kufanya suala la maji kuwa moja ya masuala yanayojadiliwa mara kwa mara kwenye vikao vya Manispaa ya Kinondoni zaidi ya ilivyokuwa kabla.

Aidha alipendeza na hatimaye ukafanyika ufuatiliaji wa miradi iliyo chini ya jamii au mamlaka za ngazi ya chini iliyokwama kwa muda mrefu na hivyo kukosesha wananchi maji katika maeneo mbalimbali ambayo hayapewi huduma ya moja kwa moja na DAWASA/DAWASCO. Kati ya miradi hiyo baadhi imefufuliwa kama wa Msewe Golani na mingi inaendelea kusuasua ikiwemo ya kata ya Goba. Mbunge amependekeza kwa DAWASA kwamba maeneo ambayo hayakuwa yakihudumiwa na DAWASCO ikiwemo ya kata ya Goba yachukuliwe moja kwa moja na mamlaka husika kwa kuwa kutokana na ongezeko la watu maeneo hayo hayawezi kuhudumiwa kwa ufanisi na kamati za maji kama ilivyokuwa miaka ya zamani.

Mbunge amefuatilia pia masuala ya bei na ubora wa maji na kuitaka bei ya maji inayotozwa kwenye Viosk inaendana na viwango vilivyopangwa na mamlaka husika (EWURA), kufuatia hatua hizo operesheni zimefanyika katika maeneo ambayo yanatoza maji kinyume na bei iliyotangazwa na DAWASCO imeingia mikataba na waendeshaji wa vioski husika kuhusu bei elekezi. Hata hivyo, changamoto imeendelea kuwa ni usimamizi wa utawala wa sheria katika kuhakikisha bei inayotozwa ni ile inayopaswa kutoswa kwa mujibu wa maagizo ya EWURA.

Katika kipindi husika mbunge ametaka pia EWURA itoe bei elekezi kwa upande wa maji katika jiji la Dar es salaam kwa upande wa sekta binafsi ili kudhibiti pia biashara holela ya maji ya kwenye malori.

Katika mwaka wa fedha 2011/2012 EWURA iliahidi kutoa kanuni za kudhibiti biashara husika hatua ambayo mpaka sasa haijachukuliwa, suala ambalo mbunge atalifuatilia katika mwaka wa fedha 2012/2013.Marekebisho ya Maelezo na Hoja Binafsi hiyo itaibua maazimio na masuala mengi ambayo kwa sasa kwa taratibu za kibunge yanabaki kuwa siri mpaka hoja hiyo itakapojadiliwa bungeni na kuongeza usimamizi wa kibunge kwa Serikali kuchukua hatua za haraka zaidi za kuboresha upatikanaji wa maji safi na ushughulikiaji wa maji taka katika Jimbo la Ubungo na Jiji la Dar es salaam.
Imetolewa tarehe 5 Novemba 2012 na:
Aziz Himbuka
Katibu MsaidiziOfisi ya Mbunge Jimbo la Ubungo

​

......

Msaidizi wa Mbunge , nimetafuta kitufe cha senks sikioni, nakupa senksi zangu kwa ufafanuzi.
However I am not pleased na Press Release yako ambayo haiko reader friendly.
(Pesti ya Kopi sasa inasomeka!)
 
Mkuu mbona nimeweka reference ya gazeti la Mwananchi la leo 6/11/2012 page 8, ili kila mtu aweze kujiridhisha na habari hiyo.
Katika habari kubwa kama hii ya mwanasiasa mmoja kumrushia madomgo mwanasiasa mwingine , mwalimu na sehemu ni more or less insignificant kuliko ujumbe wenyewe.....

Mkuu wachache humu ambao wanaweza kuwa na access ya gazeti hilo la Mwananchi na ndio maana nikashangaa wewe kuacha kuandika mazingira ya habari hucika ambayo naamini yangekuwa na impact kubwa kwa anaesoma post yako.
 
Kuna tofauti kubwa kati ya mwanasiasa na kiongozi jamaa anaweza siasa but hawezi kuongoza wenye akili watanielewa wasio na akili watanitukana.....

Hebu tueleweshe tusio na akili mkuu..kivipi sio kiongozi??
 
kwani kabaka ni mbunge wa wapi? amefanya nini kwenye hizi wizara alizopelekwa, mbona kashindwa hata kuleta ajira moja kwa watanzania, wizara yake ya nini wakati kuna kitengo cha ajira, mbona kashindwa hata kulea mwanae?

Mnyika usihofu maji yanatoka mara moja hata mbili kwa wiki hapa ubungo ,sante kwa kufatilia ratiba ya mgao.
Barabara ya kibangu ubungo matunda yanaonekana,kwani uvunjaji wa nyumba kwa waliolipwa umeanza jana.

wapi maji yanatoka DSM kwa mgao kwa kuzingatia mgao kama si ubungo. Binafsi bajeti ya maji imeshuka kutoka Tsh 4000 hadi Tshs 390 kwa siku. Ni baada tu ya Mnyika kuwa Mbunge. Ongeza kasi Mnyika hao wamebanwa bungeni ndo watafuta pa kutokea
 
kwani kabaka ni mbunge wa wapi? amefanya nini kwenye hizi wizara alizopelekwa, mbona kashindwa hata kuleta ajira moja kwa watanzania, wizara yake ya nini wakati kuna kitengo cha ajira, mbona kashindwa hata kulea mwanae?

Mnyika usihofu maji yanatoka mara moja hata mbili kwa wiki hapa ubungo ,sante kwa kufatilia ratiba ya mgao.
Barabara ya kibangu ubungo matunda yanaonekana,kwani uvunjaji wa nyumba kwa waliolipwa umeanza jana.

wapi maji yanatoka DSM kwa mgao kwa kuzingatia mgao kama si ubungo. Binafsi bajeti ya maji imeshuka kutoka Tsh 4000 hadi Tshs 390 kwa siku. Ni baada tu ya Mnyika kuwa Mbunge. Ongeza kasi Mnyika hao wamebanwa bungeni ndo watafuta pa kutokea
Kinachotakiwa ni mikakati endelevu ya kuondoa tatizo la maji .
Kumlaumu Kabaka ni kama kuvunja redio inokutangazia habari za msiba!
 
Mimi naishi jimbo la Ubungo. Napata maji ya dawasco kila siku ya Jumanne, Alhamisi na Jumamosi. Kama watu wanashindwa hata kulinda miundombinu ya maji, wasitegemee Mnyika ndo aifanye hiyo kazi.
 
Kinachotakiwa ni mikakati endelevu ya kuondoa tatizo la maji .
Kumlaumu Kabaka ni kama kuvunja redio inokutangazia habari za msiba!....

Mkakati unatoka wapi kama si ndani ya vikao vya mawaziri, kabaka angekuwa na jimbo tukaona yaliyofanyika kwake. Mnyika kafanya tena kwa uwezo mkubwa kulinga na hali ilivyo.
 
Mkuu labda utafute jambo jingine kuhusu Mnyika lakini sio suala la MAJI au BARABARA.

Huku ubungo wananchi wengi wanamjua na kumkubali sana Mnyika kutokana na namna anavyoshughulikia kwa kasi na umakini mkubwa sana mambo ya maji na barabara.

Matunda na juhudi zake kwenye Maji na barabara kila mtu hapa Ubungo anazitambua na kuzikubali sana.
 
Namna pekee ambayo inaweza kumfanya Mnyika asichaguliwe tena na watu wa Ubungo ni kama tu Mnyika atahama CHADEMA lakini si vinginevyo.
 
Mmeanza tena?

Napenda niwahakikishie kuwa, mbinu na chokochoko mnazozifanya dhidi ya Mh Mbunge wa Ubungo - John John Mnyika - hazitafua dafu.

Kila siku huwa mnakuja na mada za kumshambulia Mnyika; kulaumu kuhusu maji Ubungo. Niseme tu kuwa, tangu nianze kuishi Ubungo (Mwaka wa 9 naenda wa 10 sasa), sijawahi kumwona Mbunge effective na efficient kama Mnyika.

Huyu ni mwakilishi wa wana Ubungo si tu bungeni, bali katika ngazi ya Jimbo. Na niseme wazi, sikuwahi kuona maji ya bomba yakitoka hapa Ubungo, zaidi ya kutegemea maji ya visimani kule kwenye kanisa la KKKT au kisima cha Jumuiya Ubungo NHC ambacho hata hivyo hakikuwa na uwezo wa kukidhi matakwa na mahitaji ya maji Ubungo. Lakini sasa maji yanatoka. Sawa, si kila siku lakini kwa maeneo yetu sisi huwa yanatoka Jumanne, Alhamisi na Jumamosi. Fair enough. Na watu wa Msewe/Kibangu kama wako apa waseme..juzi Jumapili nilipita mitaa ya kwenu; mbona maji yalikuwa yanatoka?

Mnyonge mnyongeni, lakini haki yake mpeni.

Mtasubiri sana 2015 mkidhani kuwa mtakomboa Jimbo...Sahauni.

Kwa maelezo zaidi tembelea JOHN MNYIKA usuuzike na roho yako.....

Yani hata watu waliomo humu JF mnahitaji kuelimishwa juu ya majukumu ya Mbunge? Jukumu la kutoa huduma za jamii kwa wananchi ni la serikali inayokusanya kodi na kutumia si la mbunge, Mbunge anajukumu majukumu yafuatayo:

kuidhinisha fedha kwa ajili ya serikali kutumia , Kuisimamia serikali, Kuwakilisha wananchi, na Kutunga sheria, na John Mnyika ameyatimiza na anayatimiza hayo majukumu kikamilifu.

K
ama serikali ya CCM ni dhaifu katika kutekeleza majukumu yake, hilo haliwezi kuwa tatizo la mnyika, hakuna mbunge anayetekeleza wajibu wake bungeni na nje ya Bunge kama Mnyika, nyio mnaoleta tuhuma kama hizi mnatumiwa tu na Nape Nnauye ambaye analitamani Jimbo la Ubungo ambalo hatakaa alipate.
 
Namna pekee ambayo inaweza kumfanya Mnyika asichaguliwe tena na watu wa Ubungo ni kama tu Mnyika atahama CHADEMA lakini si vinginevyo.....

Ningekuwa sigombei Ubunge 2015 Jimbo la Bahi, Dodoma, nisingehamisha kituo changu cha kupigia kura cha University of Dar es salaam ili nije kumchagua Mnyika tena.

Ni upuuzi kubeza juhudi za Mbunge kama Mnyika.
 
Back
Top Bottom