Mnyika, watchout! Maji Ubungo yatakuondoa...

Mnyika, watchout! Maji Ubungo yatakuondoa...

Unapoangalia Geography ya Ubungo na makazi ya watu, kwa kweli hata serikali iwe ya Kichina siyo rahisi kumpatia kila mtu maji labda kuwe na kituo maalum cha kutoa maji ambapo mwenye shida ataenda kuchota nakupeleka nyumbani kwake. Jamani ile milima ya Kimara, mbezi, bonyoko, malamba mawili, msakuzi na kwingineko maji yatapandishwa na nini? Ujenzi wenyewe hauna Plan ili serikali iweze kusambaza maji kirahisi. Kila mtu kajenga alipotaka na anataka maji ya bomba yamfikie. Hii katika hali halisi isiyo ya Kisiasa naona haiwezekani? Mimi naona serikali inajitahidi kupeleka penye Plani kama Ubungo NHC, Mabibo, Sinza, Mlimani City na Maeneo ya chuo. Ila huko kwingine mlimani mtafute njia mbadala serikali iwasadie wataalaam.

hujaambiwa mbezi,kimara wala malamba mwaili ni ubungo na pale ofisi za maji zipo ubungo maji iweje watu wakose maji??,kama walivyochangia wenzangu tatizo ni uoga na ukimya wetu wa tanzania ndo kinachotumaliza nauli zinapanda watu kimya ukirudi usiku mbezi ukipanda gari ubungo unaambiwa mbezi 500 na abiria tupo kimya ukisema uanzishe move ya kusema 500 sio nauli halalai iliyowekwa na sumatra abiria wenzako wanakushambulia wanakwambia eti ungetaka singepanda ungesubiria la 400,alfu kesho kutwa yake sumatra wakipandisha tunakuja kulalamika tena.,kwa style hii tutaendelea kuonewa mpk tunakufa.
 
Jimbo la mnyoka hili naona linamzeesha na maji bado tatizo sugu.anabuluzwa na akina Lema ambao wao majimbo yao yana maji kabla ya uhuru.
 
mbona unajihami kama umetukanwa wewe? hata kama wewe ndo wale wauza maji wanaonufaika na huu ukame, au kama wewe ndo wale dawasco wanaoenda ofisini kuhesabu siku za mshahara bila kujali wamefanya lipi siku hiyo, nikupe taarifa hii sasa: dawasco tumewafuata mara kibao eti bomba limepasuka.

bomba gani halitengezwi wiki mbili?

wewe unaguswa na maandamano ninayopendekeza kudai maji kwenye mabomba. hutaki maandamano kudai maji? wewe una maslahi gani katika huu ukame?

Tatizo la maji linajulikana lakini huwezi kusema mitanzania ni mioga wakati unalalamikia kwenye keyboard na Id ya kuchonga. Yaani hapo ni sawa na kula kinyesi chako mwenyewe
 
Tatizo la maji linajulikana lakini huwezi kusema mitanzania ni mioga wakati unalalamikia kwenye keyboard na Id ya kuchonga. Yaani hapo ni sawa na kula kinyesi chako mwenyewe

kwa hiyo wewe ulitaka nikae tu kimya nitonye asijue ubungo hakuna maji kwa zaidi ya siku 20. au? wewe ndo wale wanauza maji ndoo sh. 700? au? kwa nini malalamiko ya maji ubungo we unaona hayastahili? kwa hiyo unataka nifanyeje sasa. kama dawasco wameshaambiwa kila siku.... kwa hiyo unatakaje sasa.
 
kwa hiyo wewe ulitaka nikae tu kimya nitonye asijue ubungo hakuna maji kwa zaidi ya siku 20. au? wewe ndo wale wanauza maji ndoo sh. 700? au? kwa nini malalamiko ya maji ubungo we unaona hayastahili? kwa hiyo unataka nifanyeje sasa. kama dawasco wameshaambiwa kila siku.... kwa hiyo unatakaje sasa.

Sasa kama dawasco wameshaambiwa neno mitanzania linatokea wapi? basi sema sisi mitanzania na wewe ukiwemo maana sijaona ujasiri wako wakudai haki yako zaidi ya kulalamikia kwenye keyboard
 
Unapoangalia Geography ya Ubungo na makazi ya watu, kwa kweli hata serikali iwe ya Kichina siyo rahisi kumpatia kila mtu maji labda kuwe na kituo maalum cha kutoa maji ambapo mwenye shida ataenda kuchota nakupeleka nyumbani kwake. Jamani ile milima ya Kimara, mbezi, bonyoko, malamba mawili, msakuzi na kwingineko maji yatapandishwa na nini? Ujenzi wenyewe hauna Plan ili serikali iweze kusambaza maji kirahisi. Kila mtu kajenga alipotaka na anataka maji ya bomba yamfikie. Hii katika hali halisi isiyo ya Kisiasa naona haiwezekani? Mimi naona serikali inajitahidi kupeleka penye Plani kama Ubungo NHC, Mabibo, Sinza, Mlimani City na Maeneo ya chuo. Ila huko kwingine mlimani mtafute njia mbadala serikali iwasadie wataalaam.


mkuu wangu hata chekechea ukimfundisha kupandisha maji kwenye kilima yanapanda. maji yanapanda milima kwa gravity kulingana na kimo cha pale yanatoka. hilo we unajua. lakini pia kuna valvu za njia moja kama zile za upepo kwenye tairi ya gari. maji yakipita valvu kurudi nyuma valvu inajifunga hayarudi. kwa njia hiyo maji ukitaka kuyapandisha kilimanjaro yanaenda tu.

tatizo letu tuna shirika linaongwa na mibwege, na waathirika wenyewe ndo hao waoga kama mbwa koko. hapa inatakiwa tujikusanye tu watu wa ubungo hadi pale ubungo hii mijitu inaitwa dawasco inafungiwa maofisini mpaka kieleweke..... huu ukimya hautusaidii
 
hili jimbo la ubungo mwaka kesh hata tukiweka jiwe lishindane na mnyika hakika litashinda kwa jinsi watu wanavyomlaani. hadi namwonea huruma.
 
mkuu wangu hata chekechea ukimfundisha kupandisha maji kwenye kilima yanapanda. maji yanapanda milima kwa gravity kulingana na kimo cha pale yanatoka. hilo we unajua. lakini pia kuna valvu za njia moja kama zile za upepo kwenye tairi ya gari. maji yakipita valvu kurudi nyuma valvu inajifunga hayarudi. kwa njia hiyo maji ukitaka kuyapandisha kilimanjaro yanaenda tu.

tatizo letu tuna shirika linaongwa na mibwege, na waathirika wenyewe ndo hao waoga kama mbwa koko. hapa inatakiwa tujikusanye tu watu wa ubungo hadi pale ubungo hii mijitu inaitwa dawasco inafungiwa maofisini mpaka kieleweke..... huu ukimya hautusaidii

Mimi na wewe tunapishana unapowasema wenzako ni mbwa koko kukosa ujasiri wakati umejificha nyuma ya keybord
 
Sasa kama dawasco wameshaambiwa neno mitanzania linatokea wapi? basi sema sisi mitanzania na wewe ukiwemo maana sijaona ujasiri wako wakudai haki yako zaidi ya kulalamikia kwenye keyboard

we nitonye mbona sikuelewi? we ulitaka nikalalamikie wapi.... kama ni dawasco tayari tumeshalalamiko huko. bungeni tayari tumeshalalamika kupitia mwakilishi wetu na bado maji wanapendelewa watu wa temeke na masaki. we mimi nishakuelewa sasa. watu wa ubungo huwapendi; zaidi sana utakuwa muuza maji ndoo sh 700 kwa hiyo una maslahi katika huu ukame.
 
we nitonye mbona sikuelewi? we ulitaka nikalalamikie wapi.... kama ni dawasco tayari tumeshalalamiko huko. bungeni tayari tumeshalalamika kupitia mwakilishi wetu na bado maji wanapendelewa watu wa temeke na masaki. we mimi nishakuelewa sasa. watu wa ubungo huwapendi; zaidi sana utakuwa muuza maji ndoo sh 700 kwa hiyo una maslahi katika huu ukame.

Wala mimi sifanyi biashara hiyo sipendi lugha unayoitumia wakati hujaanza wewe kulalamikia suala la maji.
 
Wala mimi sifanyi biashara hiyo sipendi lugha unayoitumia wakati hujaanza wewe kulalamikia suala la maji.

nani hapa kaanza kulalamikia ukame wa maji ubungo kama siyo mimi? au wewe ndo tzbiz? usihamishe mada bwana. tuzungumze habari za ubwege wa dawasco na uwoga wa mitanzania; haya hutaki niseme mitanzania--ngoja niipake huo wanja hiyo mitanzania yako mioga basi--haya ni watanzania, siyo mitanzania. umefurahi sasa? maji yako wapi sasa....
 
nani hapa kaanza kulalamikia ukame wa maji ubungo kama siyo mimi? au wewe ndo tzbiz? usihamishe mada bwana. tuzungumze habari za ubwege wa dawasco na uwoga wa mitanzania; haya hutaki niseme mitanzania--ngoja niipake huo wanja hiyo mitanzania yako mioga basi--haya ni watanzania, siyo mitanzania. umefurahi sasa? maji yako wapi sasa....

Endelea kuhamasisha maana nimeishaigundua akili yako ilivyo
 
Endelea kuhamasisha maana nimeishaigundua akili yako ilivyo

ha ha ha ha...eti niendelee kuhamasisha. em tukutane mlimani city bas tukapange vizuri mkakati wa kuwashughulikia hawa dawasco. au we ndo wale wakazi wa masaki wasiojua ukame wa maji?
 
unashangaa hiyo, je ukiambiwa kuwa kuna watu waliwahi kuiba mabilioni ya shilingi za EPA na serikali ikawa inawabembeleza ili warudishe pesa hiyo na mpaka leo hii hakuna hata mtu mmoja aliyekamatwa, na wananchi wako kimya, waziri mkuu mwenyewe alituambia mafisadi wana nguvu wanaweza kuyumbisha nchi.

Nikiwaambia watu nashangaa sana Tanzania haipo kwenye maajabu saba ya dunia anaona sio mzalendo haya sasa
 
hujaambiwa mbezi,kimara wala malamba mwaili ni ubungo na pale ofisi za maji zipo ubungo maji iweje watu wakose maji??,kama walivyochangia wenzangu tatizo ni uoga na ukimya wetu wa tanzania ndo kinachotumaliza nauli zinapanda watu kimya ukirudi usiku mbezi ukipanda gari ubungo unaambiwa mbezi 500 na abiria tupo kimya ukisema uanzishe move ya kusema 500 sio nauli halalai iliyowekwa na sumatra abiria wenzako wanakushambulia wanakwambia eti ungetaka singepanda ungesubiria la 400,alfu kesho kutwa yake sumatra wakipandisha tunakuja kulalamika tena.,kwa style hii tutaendelea kuonewa mpk tunakufa.

Nani aanzishe move?
 
Back
Top Bottom