Mnaoamini hakuna Mungu kwanini mnasikitika watu wakiuana?

Mnaoamini hakuna Mungu kwanini mnasikitika watu wakiuana?

Kwa ivo Mimi kama naona watoto zangu kubakwa ni sawa, na Mimi naruhusiwa kubaka watoto wa wengine?
Sijakuelewa hasa unakusudia nini kuhusiana na jambo lolote ovu linaloweza kukukwaza au kukudhuru au kukusikitisha linavyohusiana na kuamini au kutokuamini uwepo wa Mungu, hata vita vinavyoendelea Iran na Israel ni kwasababu ya kuamini uwepo wa Mungu huyo huyo, na ukiangalia historia duniani wengi wamekufa kwasababu yakuwa na ushindani wa kuamini Miungu.
 
Jibu ni kwamba haitowezekana that's why hizo kanuni zikaundwa ili kuwafanya binaadamu waweze kuwa watulivu na watawala na watu wenye power wapate kunufaika Kwa wepesi na mapato yanayo Toka Kwa wananchi etc
Sasa nini kuliongoza utungwaji wa hizo kanuni? Kwa mfano jambazi akimuua Polisi ni kosa ila Polisi akimuua Jambazi siyo kosa. KWANINI?

Yaani kanuni zinazushwa tu bila ya kuwepo kwa Muongozo mahsusi kuhusu utungwaji wa kanuni husika?
 
Sijakuelewa hasa unakusudia nini ...
Wewe umesema kujua jambo jema inatokana na lile usilolipenda kutendewa usitendee wengine. Ndiyo nikakuuliza jee kutakuwa na ubaya kama naamini mwanangu kubakwa siyo kosa, jee Mimi naruhusiwa kubaka watoto wa wengine?
 
Kigezo cha kuamua hiki ni kibaya au kizuri ni nini. Kwa mfano mtu kumuoa mama yake mzazi ni sawa au si sawa?
Sio sawa, sababu ni za kibaiolojia, google 'inbreeding' na madhara yake.

Katika jamii mambo yalikuwa categorized kuwa mabaya au mazuri kutokana na matokeo yake na experience.

Hata bila mwongozo wa dini au sayansi, jamii ziliweza kujua kipi ni kizuri na kipi ni kibaya kutokana na matokeo ya kitu hicho na experience zao.

Ndugu wakizaa, kuna uwezekano mkubwa wa watoto wao kuwa na matatizo makubwa ya kiafya na wengi wanakufa wakiwa wadogo.

Hivyo hata kabla ya dini, kwenye jamii nyingi duniani ilikuwa ni mwiko kwa ndugu wa damu kaoana, japo hawakuwa wanajua the exact science behind, lakini walikuwa na uwezo wa kuona matokeo na madhara yake.
 
Hiyo kanuni ilianzaje kuwepo. Kilitokea nini hadi binadamu wakawa na kanuni ya kujua jambo jema na baya?

Maana Simba mwituni wanakula wanyama wenzao na inaonekana ni sawa. Sisi binadamu tunachinja maelfu ya wanyama Kila siku kwa ajili ya vitoweo na inaonekana kuwa ni sawa tu.

Sasa hiyo kanuni ya kuona si jambo jema kuua binadamu wenzetu imetokana na nini. Kwa binadamu akimuia mwenzake anakuwa amekiuka kanuni gani ya maisha?
Kimsingi hakuna jema na baya, mtazamo ndo unategemewa, kwasababu maadili ni dhana dhahania.

Binadamu hakupitia mageuzi ya kimaumbile tu, alipitia mageuzi ya kijamii pia yaliyomuwezesha kuishi kijumuiya kwa lengo la kupata tija zaidi.

Kwahiyo maadili, ni kanuni zinazofanya jamii isitoweke. Mema ni yale yanayostawisha jamii, na mabaya ni yale yanayoumiza.
 
You are right
 

Attachments

  • FB_IMG_1750067391386.jpg
    FB_IMG_1750067391386.jpg
    96.1 KB · Views: 6
Sasa nini kuliongoza utungwaji wa hizo kanuni? Kwa mfano jambazi akimuua Polisi ni kosa ila Polisi akimuua Jambazi siyo kosa. KWANINI?

Yaani kanuni zinazushwa tu bila ya kuwepo kwa Muongozo mahsusi kuhusu utungwaji wa kanuni husika?

Sio sawa, sababu ni za kibaiolojia, google 'inbreeding' na madhara yake.

Katika jamii mambo yalikuwa categorized kuwa mabaya au mazuri kutokana na matokeo yake na experience.

Hata bila mwongozo wa dini au sayansi, jamii ziliweza kujua kipi ni kizuri na kipi ni kibaya kutokana na matokeo ya kitu hicho na experience zao.

Ndugu wakizaa, kuna uwezekano mkubwa wa watoto wao kuwa na matatizo makubwa ya kiafya na wengi wanakufa wakiwa wadogo.

Hivyo hata kabla ya dini, kwenye jamii nyingi duniani ilikuwa ni mwiko kwa ndugu wa damu kaoana, japo hawakuwa wanajua the exact science behind, lakini walikuwa na uwezo wa kuona matokeo na madhara yake.
Allen Kilewella jibu la swali lako hili hapa ,

Kwa kuongezea tu ni kwamba Kuna kanuni ambazo zipo kiasili na Kuna kanuni zinao tungwa ktk Jamii kwaajili ya kuu- favor mfumo Fulani


Mfano mtu akiwa jambazi Jamii yetu iliunda kanuni na kukubaliana kuwa ujambazi ni jambo baya , Na Jamii yetu ika form mfumo wa uwepo wa police kwaajili ya kukubaliana na matendo maovu ya uvunjifu wa Sheria ambazo ni kanuni tulizo ziunda na tuka kubaliana kabisa kwamba uwepo wa police upo kwaajili ya kulinda hizo kanuni so inapotokea jambazi akauwawa it's not a case cause jamii ilishakubaliana kuwa mtu akiwa jambazi tayari anakuwa ni muasi katikà jamiii husika
 
Kimsingi hakuna jema na baya, mtazamo ndo unategemewa, kwasababu maadili ni dhana dhahania.

Binadamu hakupitia mageuzi ya kimaumbile tu, alipitia mageuzi ya kijamii pia yaliyomuwezesha kuishi kijumuiya kwa lengo la kupata tija zaidi.

Kwahiyo maadili, ni kanuni zinazofanya jamii isitoweke. Mema ni yale yanayostawisha jamii, na mabaya ni yale yanayoumiza.
Naam that's why katika siasa wanatumia hiyo mechanism kwaajili ya kujilinda na kulinda maslahi yao na kuendelea kuyapata maslahi yao ,


Katika jamii kuua kuteka kubaka kufisadi kuvunja Sheria na mambo yenye mfanano na hayo ni Vitu vibaya tena sana lakini ktk league ya siasa hayo mambo hayana ubaya kabisa ni halali Kwa victims na ni haramu Kwa victims pia

Ubaya wa hayo mambo na uhalali wake it depends na upande ambao victims watakao kuwa wame uegemea


Ndio maana Israel kuwaua maadui zake kwaajili ya kulinda maslahi yao Kwa upande wao ni sahihi na maadui wa Israel kuwaua wa Israel kwaajili ya kulinda maslahi yao pia wapo sahihi hiyo ndio nature ilivyo ,

Sisi huwa tuna lalamika tu but we can't fight with nature,


Mandela aliwahi kusema ubaya na uzuri wake che Guevara inategemea na upande ambao atakao kuwa ameuegemea

Mfano ulio hai ni Kwa Tundu lissu Kwa wafuasi wa chama chake Tundu lissu ni shujaa

Lakini Kwa wafuasi wa chama tawala na wafuasi wao Tundu lissu ni Threat cause wanaona anataka kuwa pokonya mkate ,
 
Naam that's why katika siasa wanatumia hiyo mechanism kwaajili ya kujilinda na kulinda maslahi yao na kuendelea kuyapata maslahi yao ,


Katika jamii kuua kuteka kubaka kufisadi kuvunja Sheria na mambo yenye mfanano na hayo ni Vitu vibaya tena sana lakini ktk league ya siasa hayo mambo hayana ubaya kabisa ni halali Kwa victims na ni haramu Kwa victims pia

Ubaya wa hayo mambo na uhalali wake it depends na upande ambao victims watakao kuwa wame uegemea


Ndio maana Israel kuwaua maadui zake kwaajili ya kulinda maslahi yao Kwa upande wao ni sahihi na maadui wa Israel kuwaua wa Israel kwaajili ya kulinda maslahi yao pia wapo sahihi hiyo ndio nature ilivyo ,

Sisi huwa tuna lalamika tu but we can't fight with nature,


Mandela aliwahi kusema ubaya na uzuri wake che Guevara inategemea na upande ambao atakao kuwa ameuegemea

Mfano ulio hai ni Kwa Tundu lissu Kwa wafuasi wa chama chake Tundu lissu ni shujaa

Lakini Kwa wafuasi wa chama tawala na wafuasi wao Tundu lissu ni Threat cause wanaona anataka kuwa pokonya mkate ,
Kwa maelezo yako haya ni kumbe duniani hakuna jambo jema ama baya ila inategemea upande uliopo wakati unapotenda jambo husika?
 
Huo ubinadamu ni mfanano. Yaani Kila mtu ana huo ubinadamu? Jee wale wanaotengeza hizo zana za maangamizi za kivita wana huo ubinadamu ama hawana?
Kila mtu anao huo ubinadamu ila ni kwa namna gani umeweza kumuathiri mtu na mtu hutegemea zaidi namna ambavyo amekua trained na mazingira ambayo yeye amekulia.

Kuna watu kuua katika muktadha fulani fulani huwa wanaona ni jambo lisilo na shida yoyote kwa maana ndivyo ambavyo wameaminishwa iwe kiimani au kimazingira wakati huo huo kuna watu wengine hawawezi kuua katika namna yoyote kati ya hizo.

Kwahiyo kile ambacho huingizwa ndani ya mtu ndicho ambacho huamua aina ya imani yake na humanity ambayo huwa ndani yake.
 
Kwa ivo siyo jambo baya?
Kuwa na ubaya au kutokua na ubaya sio wewe kusema au kufahamu, ni matokeo utakayoyapata, ndio maana zinawekwa sheria ili kukutahadhari kwa faida yako kabla hujapata hayo matokeo maana unaweza usifahamu,
Kwa mfano amri za Mungu zote ukizivunja hata kama sio muumini wa dini utapata madhara, na ili uishi maisha bora hapa duniani bila kujalisha ni mpagani au mlokole lazima uwe mkweli, ukizini utapata ngoma, ukiiba utauliwa, ukilala na mke wa mtu utauliwa, ukiua utafungwa jela e.t.c
 
Kwahiyo kile ambacho huingizwa ndani ya mtu ndicho ambacho huamua aina ya imani yake na humanity ambayo huwa ndani yake.

Sawa kabisa. Binadamu huzaliwa na ubongo ulio wazi kabisa. Na hii inanipeleka kuamini kuwa uwepo wa binadamu hapa duniani hauna kusudio mahsusi.

Kama ni hivyo ikitokea mtu akasema wanaume wote wa Tanzania wauawe, na wanaume wa Tanzania tukashindwa kujitetea, mtu huyo hawezi kulaumiwa Kwa kuwaua wanaume wa Tanzania?
 
Kwa maelezo yako haya ni kumbe duniani hakuna jambo jema ama baya ila inategemea upande uliopo wakati unapotenda jambo husika?
Exactly 💯

Yale anayo yafanya netanyahu na Khomeini laiti kama yange kuwa yanafanywa na Mimi na wewe tungeitwa Magaidi na Dunia ingetutenga ,
 
Mtu kuuliwa haihitaji kuwa muumini wa Mungu ili usikitike au kulia, kutokuamini Mungu na kusikitika mauaji, ubakaji, wizi na matukio mengine kama hayo hakuna uhusiano wowote
 
Back
Top Bottom