Mmemsikia Mrisho Mpoto anavyomwambia mjomba wake achutame?

Mmemsikia Mrisho Mpoto anavyomwambia mjomba wake achutame?

Kanyala

Member
Joined
Aug 11, 2012
Posts
41
Reaction score
17
Mpoto ni kati ya watu muhimu sana nchini hasa kwa nasaha zake za msingi sana kwa mjomba wake ambao tunamjua, lakini baya zaidi nyimbo zake za kujenga na kuonya uozo wa jamaa zetu hazipewagi nafasi za kutosha sana katia radio na tv zetu ile zile nyimbo za kijinga ndo sana tu tena zinazofundisha ujinga kwa mfano nyimbo inasema NATAKA KULEWA NIKIFANYAJE SIJUI NIMWAGE LAZI, AU NANI KAMWAGA POMBE YANGU, Na nyingine nyingi unazozijua ambazo hazina tija kwa mstakabali wa taifa.

Embu sikiliza wimbo kama chocheeni kuni ili moto ukolee, nikipata nauli na zingine nyingi jinsi ambavyo zimebeba falsafa kubwa mno kiasi unahitaji uwe na upeo.

Sasa katika nyimbo waite Mrisho anamwambia mjomba achutame maana muungwana akivuliwa nguo huchutama hii inamaana mjomba wake kavuliwa nguo kitambo na hajistukii kabaki anauza dushelele tu sijui mjomba wa wapi huyo ningemjua mimi.

Kwa wale ambao hawajasikiliza wimbo huu nawasihi muusikilize unaitwa WAITE
 
Ninyi ndio mliosoma wakati fasihi english literature na ushahiri vikiwa vimefutwa vimekwisha futwa. Nadhani kama vipo sio vile vitabu vilivyojaa mafumbo, ngano pamoja na tamathali mbalimbali. Kuna kitabu unasoma mwanzo mwisho huelewi mwandishi alikuwa analenga nini na inampa mwanya mchambuzi kutafuta maana mwenyewe. Inawezekana ikawa hata sio ile maana aliomaanisha mwandishi lkn kwa uchambuzi unaweza kuakisi hali iliopo ikiwa ni kuelimisha kuburudisha au kuonya. Kamwe mwandishi wa fasihi hatakiwi kueleza maana ya tugo yake huiachia jamii iangaike kutafuta maana na yeye anaendelea kubaki kama philosopher
 
baada ya kumshauri sana mjomba wake na kisha mjomba kutotaka kusikia na baadae jamaa akatuomba nauli ili aende.....lakini kaamua kuturudishia nauli zetu baada ya kugundua kuwa uncle wake ni kiziwi hasikii
 
huna mpya wewe

Muache amkumbuke mjomba mpoto wengi wanamkubali.Sikiliza pale anapomwambia mjomba awape taarifa askari kwamba atakwenda kumsalimia maana hawakawii kuua raia wema halafu wanawasingizia walitaka kuwazuru askari!,msikilizi,''ntakuja lkn toa taarifa mlangoni maana wanapenda sifa kweli hao hawakawii utawasikia,ririkuwa rinapambana na polisi tukarishinda''.da hata mama yangu na miaka yake 65 analimsikiliza akasema huyu mtu mjanja sana
 
Mpoto anaimba ila hamaanishi au haishi ndani ya kile anachoimba....!
 
mRiSho MPoto Mushenzi tu kwa sababu alikuwa anajfanya harakati kumbe njaa kali wamemhnga mipunga sahzi katulia kimya haongei tena kaz kumsifia kiwete baba riz hana swaga mpopo ktambo nlikuwa namkubali ila kwa xaxa cmukubli kamwe tena asije kugmbea ubunge songi uku 2tamuoa
 
mRiSho MPoto Mushenzi tu kwa sababu alikuwa anajfanya harakati kumbe njaa kali wamemhnga mipunga sahzi katulia kimya haongei tena kaz kumsifia kiwete baba riz hana swaga mpopo ktambo nlikuwa namkubali ila kwa xaxa cmukubli kamwe tena asije kugmbea ubunge songi uku 2tamuoa

mmmhhh
kuna nyimbo yyt anamaifia unisaidie mkuu?
 
Ni kweli ana umuhimu maana alionyesha umuhimu wake kwa kusemaa mlima Kilimanjaro upo Kenyaa ni muhimu kweli jamaa
 
Ninyi ndio mliosoma wakati fasihi english literature na ushahiri vikiwa vimefutwa vimekwisha futwa. Nadhani kama vipo sio vile vitabu vilivyojaa mafumbo, ngano pamoja na tamathali mbalimbali. Kuna kitabu unasoma mwanzo mwisho huelewi mwandishi alikuwa analenga nini na inampa mwanya mchambuzi kutafuta maana mwenyewe. Inawezekana ikawa hata sio ile maana aliomaanisha mwandishi lkn kwa uchambuzi unaweza kuakisi hali iliopo ikiwa ni kuelimisha kuburudisha au kuonya. Kamwe mwandishi wa fasihi hatakiwi kueleza maana ya tugo yake huiachia jamii iangaike kutafuta maana na yeye anaendelea kubaki kama philosopher

KUSADIKIKA by Shabaan Robert........NImekuja kukielewa uzeeni🙂
 
Back
Top Bottom