"katika kuzingatia utawala wa sheria, hatuwezi kama serikali kuruhusu watu wamzomee rais mstaafu ama yeyote yule, kama kuna makosa yatashughulikiwa kwa taratibu zinazostahili na kwa hili la Mkapa linashughulikiwa".
Pinda hakusema kwamba BWM ni msafi, ila alisema asizomewe wakati bado hajashitakiwa. Hivyo anatuchagiza kwamba tuendelee kushinikiza BMW apate haki yake...mahakamni.
Kumbekeni pia BMW alikua Bosi wa MPP kwa muda mrefu....
Ila Mhe. MPP anasahau kitu kimoja....kwamba kuzomewa kwa BWM ni matokeo ya hasira za watu dhidi yake...amekataa mwenyewe kukana (au kukubali?) tuhumu zote dhidi yake.
Mapambano yaendelee.....
Former Nigerian President Olusegun Obasanjo has denied any responsibility for the failure of the country's power generation industry.
In a 5,000 word written submission to a parliamentary investigation panel, he said his administration had increased the amount of power generated. He denied any personal responsibility for the corruption the panel said it had found in the industry. The panel said $16bn had been spent without improving power supply. Mr Obasanjo declined the panel's invitation to appear in person.
He said he chose not to attend because the invitation letter was signed by a subordinate to the investigating panel chairman Ndudi Elumelu. Many Nigerians rely on personal petrol-fuelled generators and a huge number live without any power at all. Large industry has been virtually destroyed by the poor power supply. The House of Representatives investigation alleged that Mr Obasanjo's government had paid millions of dollars to 34 "non-existent companies".
The committee visited the sites where power stations were meant to be built. It found no work had been done at some sites after several years.
Denials
Defending his record, Mr Obasanjo said his government had inherited 18 years of neglect in the power generation industry, and had done well to more than double power supply. Gas pipeline vandalism had hampered power generation. One damaged pipeline took two years to repair, he said. To "the uninitiated" it would seem like no work had been done on the power stations, but the reality was that millions of dollars had been "invested", he said. But he said the investigation into the power sector may actually hamper improvement, and jeopardise Nigeria's development. Private partners were being chased away by the probe because they feared being "criminalised".
The former president also said the figure spent on building power stations was much lower than the $16bn the panel claimed. "One year is already lost, we cannot afford to lose another year without dire consequences in the coming years," said Mr Obasanjo.
String of investigations
Referring to a string of investigations into his tenure, he said the legislature should not work against the interests of the Nigerian economy. "Theatrical or circus shows will provide fun and, maybe, hurt some people but the reality will remain," he said. He called for the panel to prosecute anyone who they had concrete evidence of fraud against, but said: "Most of the contractors and suppliers are companies with tremendous reputations and most of their management and staff are men of honour and dignity." He said under his administration, generation had risen from 1,500 MW to 3,500 MW of electricity. But the country still has a long way to go, Mr Obasanjo said. According to him, Nigeria will need to generate 100,000 MW to provide enough for its 140 million population and to support the industry it needs to improve their standard of living.
Unajua hakuna mtu atakuja kumshtaki BWM hata kama atakuwa na hatia.. Nani atasimama amshtaki? Hao wooote wakina Pinda na wengineo ni kizazi cha BWM sasa nani ataweza kumgeuka baba yake?
Walau tumzomee tuu aone aibu .... hakuna cha kufanya
TWE TWE TWE TWE SOME TIMES IS LAFABLENimeileta hii hapa tena kwa kiherehere changu tu ili kuhit back on Fisadi Mkapa
TWE TWE TWE TWE SOME TIMES IS LAFABLE
..nakuamini kwa kubebea bango!! Mkapa atakoma kuringa mwaka huu....LOL
haya ndio yaliyowakuta vijana waliomzomea BWM
sasa utawatumia waanze kujifunza kitachowakuta
Waliomzomea Mkapa wakiona cha moto
Adam Hussein na Heri Shaabani
VIJANA waliokamatwa hivi karibuni kwa madai kuwa walimzomea Rais Mstaafu Benjamin Mkapa kwa kumuita fisadi maeneo ya Masaki jijini Dar es Salaam, wamesema licha ya kuachiwa kwa wenzao watano, bado wanazidi kusumbuliwa wakilalamika kwamba polisi wamevunjiwa kijiwe chao ambacho wamekuwa wakikitumia kutafuta riziki.
Wakizungumza na DarLeo, vijana hao wamesema wametakiwa kuondoka eneo hilo kwa madai kwamba kijiwe chao kiko karibu na nyumba hiyo ya rais mstaafu wa awamu ya Tatu. Wamekiri kwamba ni kweli kuna watu walimzomea lakini sio rahisi kwao kujua ni akina nani hasa.
"Huyu Mzee (Mkapa) nyumba yake iko pale jirani na anapita hapa mara kwa mara. Inawezekana mtu mmoja tu alimuita fisadi kwa sababu penye wengi hasa sehemu kama hii lolote linaweza kusemwa, "akasema kijana mmoja ni dereva wa teksi.
Waliosombwa wamesema kwamba baada ya kukamatwa kwenye msako huo uliofanywa muda mfupi baada ya msafara wa rais huyo mstaafu kupita, walikamatwa, wakapelekwa kituo cha polisi Oysterbay na kupekuliwa kishenzi na maafisa wa polisi.
Wakasema kwamba mbali na hilo pia waliulizwa maswali kibao huku wakipigwa picha na kuchukuliwa alama za vidole maarufu kama finger point.
"Sisi hatukupiga mtu wala kuua lakini tunashangaa tunazidi kunyanyaswa na polisi, kibaya zaidi katika kijiwe chetu hakuna mtu ambaye amemzomea Mkapa.Tunaomba tusiondolewe katika eneo letu kwani tumekaa kwa miaka mingi kabla ya Mkapa kuwepo eneo hilo,"amesema mmoja ambaye hakupenda jina lake litajwe kwa kuhofia mkono wa dola.
Amesema inasikitisha kuona hata wale ambao walikuwa wakisubiri usafiri siku ya tukio wakiwa hawana hili wala lile walichukuliwa na kupelekwa polisi wakati hawana makosa yoyote kwa kuwa Mkapa mwenyewe alikuwa amekwishaondoka.
Katika eneo hilo la kituo cha daladala Masaki, vijana wengi wakiwemo madereva wa teksi, wapiga debe na wengine wanaojishughulisha na biashara nyingine ndogondogo wamesema kwamba wanatumia eneo hilo kupata riziki na kwamba wakiondolewa itakuwa ni sawa na kuwaonea.
"Tukiondoka eneo hili ni sawa na kufukuza zaidi ya watu 300 kwani tunafamilia ambazo zinatutegemea kwa kila kitu.Pia kuna mwanajeshi ambaye amekuwa akija kijiweni na kuanza kutpiga makofi na kudai sisi ni wezi,"amesisitiza kijana mwingine.
Mei 5 mwaka huu vijana watano walikamtwa na kusekwa polisi kwa madai kuwa wamemzomea Mkapa wakisema fisadi huyo! fisadi huyo! .Vijana hao waliokamatwa ni Ayubu Masoud, Kasungi Shukuru, Hassan Ramadhani, Juma Rashid na Peter Stiven.
Baada ua kukamatwa walifunguliwa kesi ambayo ilikuwa na RB namba OB/RB/8201/2008 ikieleza bayana wanatuhumiwa kutumia lugha ya matusi dhidi ya kiongozi mstaafu.
Kamanda wa Polisi Kinondoni Jamal Rwambow alikanusha kukamatwa kwa watu waliomzomea Mkapa akidai kwamba walikamatwa katika msako wa kawaida wa kipolisi.
SOURCE: dARLEO
Hey Mwafrika, itabidi utengeneze bango kubwa saana halafu usimame nalo pale salender bridge huku ukicheza souja boy....au walk it out