Mjadala wa katiba Zanzibar, Muungano haramu wanadai Startv Live


bushman

bushman

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
2,342
Likes
88
Points
145
bushman

bushman

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
2,342 88 145
Mjadala wa muungano ni mkali kweli,wazanzibar wanasema muungano huu ni haramu kwa sababu mikataba haionekani na wala serikali ya Zanzibar haina mikataba zaidi ya picha ya kuchanganya udongo kati ya Nyerere na arume!
 
Najijua

Najijua

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2010
Messages
1,032
Likes
15
Points
135
Najijua

Najijua

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2010
1,032 15 135
wadau wazanzibari wanauchambua muungano,walio wengi wanaonekana kuupinga muungano wako tayari kujitoa,wao wanaitambua Tanganyika ambayo sisi ni uhaini kuitaja
Hivi tunawabembeleza nini?
 
Naibili

Naibili

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2011
Messages
1,678
Likes
31
Points
145
Naibili

Naibili

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2011
1,678 31 145
Mdahalo unaorushwa moja kwa moja na star tv kutoka zanzibar wenye mada isemayo " mustakabali wa muungano katika katiba mpya" wazanzibari kwa kauli mmoja wanasema hawautaki muungano! Nawasilisha
 
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
10,499
Likes
1,361
Points
280
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
10,499 1,361 280
wadau wazanzibari wanauchambua muungano,walio wengi wanaonekana kuupinga muungano wako tayari kujitoa,wao wanaitambua Tanganyika ambayo sisi ni uhaini kuitaja
Hivi tunawabembeleza nini?
huku tayari watu wa megawati wamefanya mambo yao tangu saa 3 na robo.

ila naunga mkono hoja...hakuna haja ya Tanganyika kuendelea kuwa koloni la mamwinyi wa Zanzibar.

waacheni waendelee na mambo yao ya OIC na Kadhia.
 
Said Bagaile

Said Bagaile

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2011
Messages
686
Likes
3
Points
0
Said Bagaile

Said Bagaile

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2011
686 3 0
huku tayari watu wa megawati wamefanya mambo yao tangu saa 3 na robo.

ila naunga mkono hoja...hakuna haja ya Tanganyika kuendelea kuwa koloni la mamwinyi wa Zanzibar.

waacheni waendelee na mambo yao ya OIC na Kadhia.
Hata huku kwetu mzee wa Megawat alishamaliza kazi yake, tunaishi kama tupo kwenye Old stone age! Ila la kuukataa Muungano hata mimi nipo pamoja nao. Sijaona faida ya Muungano. Kwanini tusipige kura tuone kama kuna Mtanganyika nje ya viongozi wa ccm ambaye anauhitaji Muungano?
 
Leonard Robert

Leonard Robert

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2011
Messages
9,378
Likes
2,697
Points
280
Age
29
Leonard Robert

Leonard Robert

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2011
9,378 2,697 280
Tumeshasema sana,hawa jamaa tuachane nao mbona tunabembeleza mambo ya ajabu.wanavolalama utafikiri wanalisha Tanzania nzima.tuwapige chini tuendelee na Tanganyika yetu.
 
Naibili

Naibili

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2011
Messages
1,678
Likes
31
Points
145
Naibili

Naibili

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2011
1,678 31 145
kila kitu wanataka nusu kwa nusu, wanataka hata nafasi za viongozi wanaoiongoza tanzania wawe nusu kwa nusu hivi hapo kuna kutendeana haki kweli!! hapaa tunahitaji tanganyika yetu labda baadhi ya mikosi itapungua kwenye nchi yetu.
 
only83

only83

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
5,338
Likes
520
Points
280
only83

only83

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
5,338 520 280
Mjadala wa muungano ni mkali kweli,wazanzibar wanasema muungano huu ni haramu kwa sababu mikataba haionekani na wala serikali ya Zanzibar haina mikataba zaidi ya picha ya kuchanganya udongo kati ya Nyerere na arume!
Ki ukweli huu Muungano utakuwa chanzo cha kuvunjika kwa amani badala ya kujenga amani....kuna tatizo la msingi katika muungano huu,na unapigiwa kelele sana na hata wanazuoni kama Tundu Lisu,Dr Sengondo Mvungi,Mabere Marando nk...lakini kwasababu serikali ya CCM ni kiziwi hawataki kusikia,nadhani wanataka mpaka watu wapigane ndio wasikie....
 
F

FJM

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
8,088
Likes
93
Points
145
F

FJM

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
8,088 93 145
Kama watoa mada wa Zanzibar wanasema kwa kauli moja kuwa hawataki muungano, wale wabunge watatu waliomshambulia Mh. Tindu Lissu hadi kufikia hatua ya kumdhalilisha yeye (Lissu) binafsi walitumwa na nani? Walikuwa wanawakilisha mawazo ya nani?
 
M

MAKAH

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2010
Messages
1,595
Likes
6
Points
0
M

MAKAH

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2010
1,595 6 0
Kila kitu kina wakati wake. wakati ule bara na visiwani watu waliukubali muungano na kuukaribisha. si kweli kuwa wawakilishi wa wananchi pande zote hawakupewa fursa ya kuujadili muungano. nakumbuka sana mchango wa Mama wa taifa la Tanganyika marehemu Bibi Titi Mohamed akionya katika bunge la Tanganyika wakati wa mjadala kabla ya kuridhia muungano. Titi alionya kuwa muungano unaotaka kufanywa usichukuliwe kuwa sasa Zanzibar inamezwa na Tanganyika - ikiwa hivyo hautadumu. na ndio hata matumizi ya hati za kusafiria zikaendelea kwa kipindi. Status ya Zanzibar katika muungano ndo changamoto kubwa kuliko status ya Tanganyika katika muungano. Na hii inaweza sababisha upande mmoja ukafunga masikio kama ule wa Egypt na wenzake (United Arab Republic) ambao ulivunjuka na Egypt ikabakia na jina la "UAR".
Baada ya muda wote wa kuwa na huu muungano na kizazi hiki kutoziona sababu za kuwepo kwa muungano kama kizazi cha wakati ule kilivyoziona basi aidha itafutwe aina itakayofaa au meli ifike gatini na kuwaacha abiria wajiendee wanakotaka bila uhasama ila katika mwito ule ule wa UNDUGU kati ya bara na visiwani - mwito uliochukua nafasi kubwa kuzileta nchi hizi pamoja.
 
bushman

bushman

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
2,342
Likes
88
Points
145
bushman

bushman

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
2,342 88 145
jamaaa,wanadai kama tunataka kujadili katiba mpya na wao,tuitafute kwanza tanganyika bara,wao zanzibar wanayo tayari,lakini wamesema mkataba wa mungano ni haramu kwa sababu haupo ni sawa kuhararisha nguruwe kwa waislam,wanadai patachimbika!
 
A

Albimany

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
282
Likes
40
Points
45
Age
39
A

Albimany

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
282 40 45
Kama watoa mada wa Zanzibar wanasema kwa kauli moja kuwa hawataki muungano, wale wabunge watatu waliomshambulia Mh. Tindu Lissu hadi kufikia hatua ya kumdhalilisha yeye (Lissu) binafsi walitumwa na nani? Walikuwa wanawakilisha mawazo ya nani?
aki muu

Lusu hakupinwga kwa kua hautaki muungano bali alipingwa kwa kutaka wabunge wa zanzibar wasihudhurie vikao vinavyo husu mambo ya bara,na kuchukua posho za vikao ambavyo wao wahatachangia.
Swali linakuja: Niyepi mambo yalioorodheshwa kua si ya muungano,katika katiba iitwayo ya Jamuhuri ya muungano?
Tatizo hapa ni katiba ya Tanganyika iliorekebishwa kwa malengo ya kuwasahaulisha watu kua zilizoungana ni nchi mbili,nakama katiba Tanganyika haikuvaa koti la muungano basi hoja ya Lisu ingalikua na mashiko.

 
chitambikwa

chitambikwa

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
3,938
Likes
18
Points
135
chitambikwa

chitambikwa

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
3,938 18 135
Mh.A.Tundu Lissu was right
 
B

Buto

JF-Expert Member
Joined
Sep 23, 2011
Messages
251
Likes
0
Points
33
B

Buto

JF-Expert Member
Joined Sep 23, 2011
251 0 33
Sijaona umuhimu wa kuendelea kuwabembeleza watu wa Zanzibar kuendelea na muungano. Kwa kuwa wanahisi wananyonywa basi tutengane tubaki na Tanganyika yetu
 
T

Taso

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2010
Messages
1,854
Likes
738
Points
280
T

Taso

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2010
1,854 738 280
Mjadala wa muungano ni mkali kweli,wazanzibar wanasema muungano huu ni haramu kwa sababu mikataba haionekani na wala serikali ya Zanzibar haina mikataba zaidi ya picha ya kuchanganya udongo kati ya Nyerere na arume!
Naunga mkono hoja kwa dhati kuu.

... Kwa kuwa wanahisi wananyonywa basi tutengane tubaki na Tanganyika yetu
Sio Wazanzibari tu wanahisi wananyonywa, hata mimi Mtanzania bara najua ninanyonywa.

Kwanza, la kwanza kubwa kuliko, kisheria Mtanzania bara haruhusiwi kumiliki ardhi Zanzibar.

Zanzibar wamejaza bunge la Tanzania wakati wako milioni moja tu, hivyo eneo dogo sana linakuwa na Mbunge. Ni upendeleo unaodhoofisha demokrasia kwa sababa kura ya Mzanzibar ina nguvu zaidi ya kwangu Mtanzania Bara.

Wazanzibar hawana taasisi za elimu ya juu, wote waliosoma Tanzania wamesomea Bara.


Wabunge wa Zanzibar wanaamua mambo ya Tanzania Bara ambayo hayawahusu, yasiyo ya Muungano, ndani ya Bunge.

Tanzania Bara inagharamia huduma za Zanzibar bure, kama vile umeme. Waziri Shamhuna ametangaza kwa kujipiga kifua kwamba hawatalipa.

Wazanzibari wanapata nafasi za uongozi kiurahisi na kiupendeleo kwa sababu wana "quota" yao kwenye serikali ya Muungano, kwa hiyo kwa sababu wako wachache ni rahisi zaidi kuwa Mzanzibar kuwa balozi, waziri, mbunge, jaji kutoka Zanzibar hata kama elimu, uzoefu, uadilifu, ustahili, upeo ni mdogo.

Wazanzibar, japo wanatukana muungano na kutokuwa na shukrani, wananufaika na ukazi wa bara, yeyote anaepata nafasi, pamoja na viongozi wao wote wakistaafu, wanaenda kuishi Dar.

Wazanzibar wanachoma maduka ya Watanzania Bara Unguja na Pemba wakati wao wamejazana wakifanya biashara Bara.

Tanganyika ndio tunaoumia, tudai kuwatosa hawa wa Zanzibar, ni mzigo mkubwa, mkubwa mno.
 
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2010
Messages
20,213
Likes
14,058
Points
280
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2010
20,213 14,058 280
jamaaa,wanadai kama tunataka kujadili katiba mpya na wao,tuitafute kwanza tanganyika bara,wao zanzibar wanayo tayari,lakini wamesema mkataba wa mungano ni haramu kwa sababu haupo ni sawa kuhararisha nguruwe kwa waislam,wanadai patachimbika!
kimsingi nguruwe si haramu, sitaki kubishana na yeyote, kasomeni muktadha na aya inayotafsiriwa kuharamisha nguruwe.
 
T

Topical

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2010
Messages
5,175
Likes
11
Points
0
T

Topical

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2010
5,175 11 0
Muungano hautavunjika kwasababu ya wazanzibar wakuu..

Muungano utavunjika siku wakigundua mafuta...

Na atakayevunja muungano ni west power (americans) ili mfarakane..waibe mafuta..

Zanzibar watapewa military support hamtawezi kupambana nao...

Neema yetu ndio mwisho wa umoja ..watch out...
 
K

Kicheruka

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2009
Messages
791
Likes
3
Points
35
K

Kicheruka

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2009
791 3 35
Muungano ni CCM kwa maslahi yao wanayoyajua hata mimi ni mtanganyika na sioni faida za muungano kama wazanzibar wanavyodai
 
R

RMA

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2010
Messages
409
Likes
0
Points
0
R

RMA

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2010
409 0 0
Raha sana! Tukiachana nao, yaani muungano ukivunjika itakuwa ni pigo kwa ccm kwa kuwa wakati wa uchaguzi kura nyingi feki za urais hutokea Zanzibar!
 
M

Mdondoaji

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2009
Messages
5,106
Likes
49
Points
145
M

Mdondoaji

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2009
5,106 49 145
Muungano hautavunjika kwasababu ya wazanzibar wakuu..

Muungano utavunjika siku wakigundua mafuta...

Na atakayevunja muungano ni west power (americans) ili mfarakane..waibe mafuta..

Zanzibar watapewa military support hamtawezi kupambana nao...

Neema yetu ndio mwisho wa umoja ..watch out...
Kuna thread nilitaka kuianzisha kuwa Zanzibar ni kama Qatar na influence of western powers moderators wamechakachua kwasababu wanazojua wao. Inasemekana Qatar ilikuwa part of the United Arab Emirates. kutokana na utajiri wa mafuta na gesi wakashinikizwa na western powers kujitenga in 1971. Zanzibar pindi ikithibitishwa kuna mafuta basi Zanzibar ndio bye bye. Isitoshe kuna tetesi Zanzibar iko katika bonde la ufa na kama mafuta na gesi ipo wakianza uzalishaji sehemu za arabia uzalishaji utapungua.
 

Forum statistics

Threads 1,213,864
Members 462,337
Posts 28,493,226