Miundombinu ya BRT: usipoziba ufa utaujenga ukuta


Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
107,650
Likes
132,559
Points
280
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
107,650 132,559 280
niliahidi kuleta hii mada kuhusiana na hii miundombinu ya barabara ya Strabag/BRT
Ni wazi serikali inapata mapato kwenye hii barabara ambayo ni wazi kuwa iko bado kwenye kipindi cha uangalizi...! Yani mjengaji bado anaifanyia uangalizi kulingana na mkataba lakini hili halizuii serikali kufanya ukarabati udiotokana na mkataba wa ujenzi (naweza kukosolewa kwenye hili
Kwasasa hali si mbaya bado...uharibifu uliopo Kwasasa ni kwenye nguzo za usalama na vizuizi kwa waenda kwa miguu, alama na viashiria vingi vya barabarani, taa za kuongozea magari na taa za usiku
msimamizi anayeiwakilisha serikali kwenye hili ni nani? TANROADS? hawayaoni haya matatizo madogo dogo ya ukarabati?
Tunavyoendelea kulivalia macho ya mbao hili litakuja litugharimu mamilioni ya pesa
-vizuizi vingi zaidi vitagongwa bila kubadilishwa
-Taa nyingi zitaungua bila kubadilishwa huku nyingine zikigongwa
-milango ile ya vioo inaweza kugongwa na kupasuka bila kubadilishwa
-mashimo madogo hayatazibwa na yataongezeka mpaka kuwa makubwa kabisa
Barabara itazeeka kabla ya wakati wake! Kama serikali inaona ni gharama kuisimamia hii barabara basi iikatie bima kubwa
Mradi wa mabilioni unapopewa matunzo duni inasikitisha mno
 
J

jigwam

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2014
Messages
247
Likes
127
Points
60
J

jigwam

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2014
247 127 60
kweli mdau,na jangwani darajani pia kumeanza kuwa na mashimo.Na mifuniko ya chemba za katikati ya barabara imeanza kudidimia chini hii ni hatari.Hasa kipande cha kisutu mpaka makutano ya mtaa wa samora.Wafanyie kazi mapema kabla maafa hayajatokea
 
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
107,650
Likes
132,559
Points
280
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
107,650 132,559 280
kweli mdau,na jangwani darajani pia kumeanza kuwa na mashimo.Na mifuniko ya chemba za katikati ya barabara imeanza kudidimia chini hii ni hatari.Hasa kipande cha kisutu mpaka makutano ya mtaa wa samora.Wafanyie kazi mapema kabla maafa hayajatokea
Maeneo yenye shida ni mengi na yanazidi kuongezeka
 
marxlups

marxlups

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
10,676
Likes
5,080
Points
280
marxlups

marxlups

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
10,676 5,080 280
niliahidi kuleta hii mada kuhusiana na hii miundombinu ya barabara ya Strabag/BRT
Ni wazi serikali inapata mapato kwenye hii barabara ambayo ni wazi kuwa iko bado kwenye kipindi cha uangalizi...! Yani mjengaji bado anaifanyia uangalizi kulingana na mkataba lakini hili halizuii serikali kufanya ukarabati udiotokana na mkataba wa ujenzi (naweza kukosolewa kwenye hili
Kwasasa hali si mbaya bado...uharibifu uliopo Kwasasa ni kwenye nguzo za usalama na vizuizi kwa waenda kwa miguu, alama na viashiria vingi vya barabarani, taa za kuongozea magari na taa za usiku
msimamizi anayeiwakilisha serikali kwenye hili ni nani? TANROADS? hawayaoni haya matatizo madogo dogo ya ukarabati?
Tunavyoendelea kulivalia macho ya mbao hili litakuja litugharimu mamilioni ya pesa
-vizuizi vingi zaidi vitagongwa bila kubadilishwa
-Taa nyingi zitaungua bila kubadilishwa huku nyingine zikigongwa
-milango ile ya vioo inaweza kugongwa na kupasuka bila kubadilishwa
-mashimo madogo hayatazibwa na yataongezeka mpaka kuwa makubwa kabisa
Barabara itazeeka kabla ya wakati wake! Kama serikali inaona ni gharama kuisimamia hii barabara basi iikatie bima kubwa
Mradi wa mabilioni unapopewa matunzo duni inasikitisha mno
Hizi dosari ndogo ndogo ni very cheap kuzirekebisha lakini watendaji hawapendi kuzifanyia kazi kwakuwa 10% yake ni almost negligible kwahiyo watasubiri iongezeke ndipo wainuke
 
Blank page

Blank page

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2015
Messages
4,126
Likes
2,246
Points
280
Blank page

Blank page

JF-Expert Member
Joined May 28, 2015
4,126 2,246 280
kweli ase wawe makini au wafanye ukarabati kwa sehemu zilizoharibika,kwani kaz ya wale security pia si ni kuangalia miondombinu ya vituo na sehemu walipo.mfano BRT ubungo to kimara vituo ving nguzo zake zimeharibiwa wala hazirekebishwi.
 
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
107,650
Likes
132,559
Points
280
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
107,650 132,559 280
Hizi dosari ndogo ndogo ni very cheap kuzirekebisha lakini watendaji hawapendi kuzifanyia kazi kwakuwa 10% yake ni almost negligible kwahiyo watasubiri iongezeke ndipo wainuke
Nchi ya watu wadogo, taifa la kitu kidogo....huu mfumo hautaondoka kwa kutumbua na kubadili teuzi bali katiba pendekezwa
 
gabs2014

gabs2014

Member
Joined
Jan 27, 2014
Messages
93
Likes
45
Points
25
gabs2014

gabs2014

Member
Joined Jan 27, 2014
93 45 25
Kuna shimo pale kituo cha kisutu, linazidi kujichimba kadri gari zinavyopita, na muda wote pana kuwa na maji hata sijui yanatoka wapi
 
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
107,650
Likes
132,559
Points
280
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
107,650 132,559 280
Mshana, siku nyingine tulete mada ya planning ya miundo mbinu kuendana na ukuaji wa miji.
Mwaka jana tulikuwa na moja ila ni sahihi kuna uhitaji mkubwa kwenye hili
 
gabs2014

gabs2014

Member
Joined
Jan 27, 2014
Messages
93
Likes
45
Points
25
gabs2014

gabs2014

Member
Joined Jan 27, 2014
93 45 25
Mwaka jana tulikuwa na moja ila ni sahihi kuna uhitaji mkubwa kwenye hili
Maana, naona planning ya miundombinu ni kama ya muda mfupi,isiyozingatia ukuaji wa miji. Mfano kipande cha barababa toka ubungo mpaka mlandizi kilijengwa kwa njia mbili kuishia kimara, na kadhia iliyojitokeza wote tuliona ile misururu ya foleni. Na leo tunaona BRT imeishia kimara, wakati dsm imeshaungana na kibaha kimakaazi.

Unaona hiyo changamoto?
 
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
107,650
Likes
132,559
Points
280
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
107,650 132,559 280
Maana, naona planning ya miundombinu ni kama ya muda mfupi,isiyozingatia ukuaji wa miji. Mfano kipande cha barababa toka ubungo mpaka mlandizi kilijengwa kwa njia mbili kuishia kimara, na kadhia iliyojitokeza wote tuliona ile misururu ya foleni. Na leo tunaona BRT imeishia kimara, wakati dsm imeshaungana na kibaha kimakaazi.

Unaona hiyo changamoto?
Hebu ngoja hili nalo tulitengenezee mjadala
 
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2016
Messages
22,255
Likes
48,302
Points
280
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2016
22,255 48,302 280
Kuna shimo liko pale kisutu,tokea mwezi wa nane awajatengeneza huo mfuniko wa Chamber.
 
The Monk

The Monk

Platinum Member
Joined
Oct 12, 2012
Messages
12,651
Likes
18,934
Points
280
The Monk

The Monk

Platinum Member
Joined Oct 12, 2012
12,651 18,934 280
mshana jr utaishia kuitwa mchochezi tu. Vituo vingi unaenda kukata ticketi au ku reongeza salio kwenye kadi unaambiwa hakifanyi kadi nenda kituo kinachofuata. Najiuliza mradi mkubwa kama huu mbona hauna usimamizi makini?

Tungeokoa pesa nyingi sana kwa kushughulikia hizi dosari ndogo ulizoziainisha hapa, lakini hakuna mtu anaehangaika nalo japo kuna mtu analipwa mshahara na marupurupu kusimamia hivyo vitu.
 
adna yuzo

adna yuzo

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2014
Messages
1,037
Likes
562
Points
280
adna yuzo

adna yuzo

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2014
1,037 562 280
tupo katika upembuzi yakinifu na usanifu wa kina
 
M

mwirumuja

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2016
Messages
213
Likes
254
Points
60
M

mwirumuja

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2016
213 254 60
Utasikia wanakwambia "tupo katika mpango mkakati."
 
stephot

stephot

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2012
Messages
7,253
Likes
5,309
Points
280
stephot

stephot

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2012
7,253 5,309 280
Jamani hawa DART hawana wakaguzi wa kufuatilia hizo dosari za miundombinu yao?
 

Forum statistics

Threads 1,275,103
Members 490,908
Posts 30,532,754