Misaada: To hell with it!!

Misaada: To hell with it!!

Can't do to "can do" mkuu "can do" haiji tu kwa kuongea kama wafanyavyo watu wetu huku.. Hiyo can do inaendana na mikakati ya maana iliyoshirikisha vichwa vinavyojua nini cha kufanya na si akili za kisiasa zinazowaza kutawala..

Sawa, lakini mambo yote huanzia akilini kwanza...
 
Kumekuwepo na taarifa kuwa eti tumenyimwa misaada na nchi za jumuiya ya Ulaya, Marekani, na sehemu zingine.

Sababu kuu inayotajwa ni kuzorota kwa hali ya haki za binadamu nchini chini ya huu utawala wa Rais John Pombe Joseph ‘Jiwe’ Magufuli [huyu ngosha ana majina mengi kweli...mara Tingatinga...sijui Sizonje....but I digress].

Nachotaka kuzungumzia hapa si hayo madai ya kuzorota kwa hali ya haki za binadamu. Hiyo ni hoja ya siku ingine.

Hapa nataka kuzungumzia huu upumbavu wa misaada.

Kwa tunaofahamiana humu tokea 2004/2005/ 2006/ na 2007, watakuwa wanakumbuka msimamo wangu kuhusu hii misaada ya maendeleo ambayo taifa letu limekuwa likipewa tokea nianze kupata/ kupatwa na fahamu.

Kwa maneno mengine, ni muda mrefu mno sasa tumekuwa tukipewa hii misaada ya maendeleo.

Kilicho cha ajabu kwangu ni: mbona bado tu hatuendelei? Hiyo si inaitwa misaada ya maendeleo? Miongo na miongo tunapokea hiyo misaada lakini ukiangalia maendeleo yenyewe hakuna.

Mbaya zaidi, tuna idadi kubwa tu ya watu [kwa makadirio yangu] ambao wanaipenda sana hii misaada ya maendeleo. Yaani wanapenda sana sisi kupewa hii misaada na hizo nchi.

Sasa ngoja nirudie ambacho nimekuwa nikikisema miaka yote hii ya uwepo wangu hapa JF na huko kwingineko.

Siipendi hii misaada. Siitaki kabisa. Naamini imetulemaza sana hadi kufikia hatua ya kudhani bila kupewa hiyo misaada basi hatutoweza kuendelea.

Naamini kabisa tunaweza kuendelea kiuchumi bila hata hiyo misaada isiyo na msaada wowote. Ni kiasi cha kuamua tu na kubadili mindset yetu kutoka kwenye ‘can’t do’ kwenda kwenye ‘can do’.

Tuna hali ya kujiona hatuwezi kufanya mambo flani flani bila ya kusaidiwa na flani. Mara zote huwa najiuliza, hivi hao wanaotupa hiyo misaada, wao nani aliwasaidia?

Na sizungumzii misaada ya hapa na pale wakati wa majanga ya kiasili, vita, au mazingira fanani. Kwa kawaida binadamu huwa tunapitia changamoto na hatuna budi kusaidiana saidiana pale inapobidi.

Hapa nazungumzia hii misaada isiyoisha ambayo huitwa misaada ya maendeleo.

Siitaki. Siipendi. Naichukia kwa hisia kali sana. Na nasema watunyime tu hiyo misaada ili tuamke toka kwenye huu utegemezi wa kipumbavu tulionao.

Bila hiyo misaada yao tutaangamia au?

Gonga ‘Like’ kama unakubaliana nami.
Hilo swali lako ungempelekea kichaa huko mitaa ya luthuli.
 
Kabla ya kuanza kujitegemea kwanza tuondoe maadui na wasaliti ambao ni Watanzania wenzetu, ikiwezekana Kashogi murderers waletwe kusaidia kazi.
 
Mbona unabeba mabox huko kwao mkuu? Rudi Tanganyika tujenge nchi pamoja kikiwaka kituwakie wote na kikitema kitutemee wote
 
Kumekuwepo na taarifa kuwa eti tumenyimwa misaada na nchi za jumuiya ya Ulaya, Marekani, na sehemu zingine.

Sababu kuu inayotajwa ni kuzorota kwa hali ya haki za binadamu nchini chini ya huu utawala wa Rais John Pombe Joseph ‘Jiwe’ Magufuli [huyu ngosha ana majina mengi kweli...mara Tingatinga...sijui Sizonje....but I digress].

Nachotaka kuzungumzia hapa si hayo madai ya kuzorota kwa hali ya haki za binadamu. Hiyo ni hoja ya siku ingine.

Hapa nataka kuzungumzia huu upumbavu wa misaada.

Kwa tunaofahamiana humu tokea 2004/2005/ 2006/ na 2007, watakuwa wanakumbuka msimamo wangu kuhusu hii misaada ya maendeleo ambayo taifa letu limekuwa likipewa tokea nianze kupata/ kupatwa na fahamu.

Kwa maneno mengine, ni muda mrefu mno sasa tumekuwa tukipewa hii misaada ya maendeleo.

Kilicho cha ajabu kwangu ni: mbona bado tu hatuendelei? Hiyo si inaitwa misaada ya maendeleo? Miongo na miongo tunapokea hiyo misaada lakini ukiangalia maendeleo yenyewe hakuna.

Mbaya zaidi, tuna idadi kubwa tu ya watu [kwa makadirio yangu] ambao wanaipenda sana hii misaada ya maendeleo. Yaani wanapenda sana sisi kupewa hii misaada na hizo nchi.

Sasa ngoja nirudie ambacho nimekuwa nikikisema miaka yote hii ya uwepo wangu hapa JF na huko kwingineko.

Siipendi hii misaada. Siitaki kabisa. Naamini imetulemaza sana hadi kufikia hatua ya kudhani bila kupewa hiyo misaada basi hatutoweza kuendelea.

Naamini kabisa tunaweza kuendelea kiuchumi bila hata hiyo misaada isiyo na msaada wowote. Ni kiasi cha kuamua tu na kubadili mindset yetu kutoka kwenye ‘can’t do’ kwenda kwenye ‘can do’.

Tuna hali ya kujiona hatuwezi kufanya mambo flani flani bila ya kusaidiwa na flani. Mara zote huwa najiuliza, hivi hao wanaotupa hiyo misaada, wao nani aliwasaidia?

Na sizungumzii misaada ya hapa na pale wakati wa majanga ya kiasili, vita, au mazingira fanani. Kwa kawaida binadamu huwa tunapitia changamoto na hatuna budi kusaidiana saidiana pale inapobidi.

Hapa nazungumzia hii misaada isiyoisha ambayo huitwa misaada ya maendeleo.

Siitaki. Siipendi. Naichukia kwa hisia kali sana. Na nasema watunyime tu hiyo misaada ili tuamke toka kwenye huu utegemezi wa kipumbavu tulionao.

Bila hiyo misaada yao tutaangamia au?

Gonga ‘Like’ kama unakubaliana nami.
Kwanza nakataa kusema hatuendelei, hapo u kipofu kweli wewe..! Sitaki kusema tumeendelea kwasababu ya misaada au la..! Hoja yangu ya msingi ni suala la umhimu wa hii misaada katika kuchagia maendeleo..!

Wewe kwako neno MAENDELEO inawezekana unalichukulia kama VITU (materialism) tu.

Ila kimsingi maendeleo ni pamoja na kuheshimu haki za binadamu, utawala bora, demikrasia, uhuru wa kuongea na kujieleza bila kusahau ustawi wa jamii za wanyonge/makundi maalum kama walemavu, wamama na watoto.

Sasa hoja yako inaweza kuwa ya msingi ila sasa ina maana hatuwezi kukataa misaada bila kuvunja haki za binadamu, bila kuvuruga demokrasia, bila kuathiri uhuru wa watu kuongea, kuna mambo mengine tunajitakia ila ukumbuke jumuiya ya kimataifa haishii kukunyima misaada wanaweza kwenda mbali na kukuwekea vikwazo vya kiuchumi na pengine kama ni utawala wa mtu mmoja dhalimu kuondolewa kwa mizengwe yeyote.

Mimi si muumini wa misaada ila sasa hawa mabeberu si kwamba wanatuonea tu ila ipo hoja ya msingi hasa juu ya masuala ya kijamii serikali ijitafakari. Uwezi kushindana na dunia kwa kuitangazia ubabe kikubwa turudi katika matumizi ya akili na kistratejia namna ya kukwepa misaada maana kimsingi hawaji kutubembeleza ili tupate misaada ni ujinga wetu na ufisadi na kukosa utu ndiyo matokeo yake.
 
Watu wanakupa msaada we unaenda kujenga daraja la Salenda halafu unaanza kumlalamikia aliyekupa msaada kuwa hauendelei!!

Una point pia. Wanasema "necessity is the mother of invention" Labda wakitunyima msaada akili itatukaa sawa tutaanza kuumiza akili. Ujerumani wakati wa WWII coca cola walifunga kiwanda chao na hawakutoa malighafi za kuzalisha soda. Wa Nazi wakawaambia wanasayansi wao waumize kichwa waje na kinywaji, wakaja na fanta!.
 
Kumekuwepo na taarifa kuwa eti tumenyimwa misaada na nchi za jumuiya ya Ulaya, Marekani, na sehemu zingine.

Sababu kuu inayotajwa ni kuzorota kwa hali ya haki za binadamu nchini chini ya huu utawala wa Rais John Pombe Joseph ‘Jiwe’ Magufuli [huyu ngosha ana majina mengi kweli...mara Tingatinga...sijui Sizonje....but I digress].

Nachotaka kuzungumzia hapa si hayo madai ya kuzorota kwa hali ya haki za binadamu. Hiyo ni hoja ya siku ingine.

Hapa nataka kuzungumzia huu upumbavu wa misaada.

Kwa tunaofahamiana humu tokea 2004/2005/ 2006/ na 2007, watakuwa wanakumbuka msimamo wangu kuhusu hii misaada ya maendeleo ambayo taifa letu limekuwa likipewa tokea nianze kupata/ kupatwa na fahamu.

Kwa maneno mengine, ni muda mrefu mno sasa tumekuwa tukipewa hii misaada ya maendeleo.

Kilicho cha ajabu kwangu ni: mbona bado tu hatuendelei? Hiyo si inaitwa misaada ya maendeleo? Miongo na miongo tunapokea hiyo misaada lakini ukiangalia maendeleo yenyewe hakuna.

Mbaya zaidi, tuna idadi kubwa tu ya watu [kwa makadirio yangu] ambao wanaipenda sana hii misaada ya maendeleo. Yaani wanapenda sana sisi kupewa hii misaada na hizo nchi.

Sasa ngoja nirudie ambacho nimekuwa nikikisema miaka yote hii ya uwepo wangu hapa JF na huko kwingineko.

Siipendi hii misaada. Siitaki kabisa. Naamini imetulemaza sana hadi kufikia hatua ya kudhani bila kupewa hiyo misaada basi hatutoweza kuendelea.

Naamini kabisa tunaweza kuendelea kiuchumi bila hata hiyo misaada isiyo na msaada wowote. Ni kiasi cha kuamua tu na kubadili mindset yetu kutoka kwenye ‘can’t do’ kwenda kwenye ‘can do’.

Tuna hali ya kujiona hatuwezi kufanya mambo flani flani bila ya kusaidiwa na flani. Mara zote huwa najiuliza, hivi hao wanaotupa hiyo misaada, wao nani aliwasaidia?

Na sizungumzii misaada ya hapa na pale wakati wa majanga ya kiasili, vita, au mazingira fanani. Kwa kawaida binadamu huwa tunapitia changamoto na hatuna budi kusaidiana saidiana pale inapobidi.

Hapa nazungumzia hii misaada isiyoisha ambayo huitwa misaada ya maendeleo.

Siitaki. Siipendi. Naichukia kwa hisia kali sana. Na nasema watunyime tu hiyo misaada ili tuamke toka kwenye huu utegemezi wa kipumbavu tulionao.

Bila hiyo misaada yao tutaangamia au?

Gonga ‘Like’ kama unakubaliana nami.
Sote tunapenda sana kujitegemea, lakini wanaotuongoza hawana mipango wala dhamira ya kutufanya tufike huko. Wamejenga chuki kwa individuals wanapambana kuhakikisha tunajitegemea kama vile wafanya biashara. Wanaotuongoza wana embrace umasikini kama vile ni sifa na wanachukia sana utajiri na matajiri. Ndio maana wanakazana kuhakikisha matajiri na wanasiasa wanakuwa masikini kwa kuwa harass, kuwafilisi na ikishindikana kabisa kuwateka. Hivi utategemea maendeleo gani kwa kuongozwa na viongozi wenye mentality za kimasikini??? Vipi tunaweza kujitegemea??
 
Mbona unabeba mabox huko kwao mkuu? Rudi Tanganyika tujenge nchi pamoja kikiwaka kituwakie wote na kikitema kitutemee wote

Mimi naishi hapo

9BAD36A1-106E-4B17-A63B-CCCDEF4A31DE.jpeg
 
Mleta mada naunga mkono hoja.

Ikiwezekana wakate misaada yooote ili tupate akili za kujikwamua tulipo kwama
Akili utatoa wapi kama ili ujenge tu darasa unahtaji msaada World Bank, kweli tukae chini tuaze upya(alaumiwe wa awamu 3
 
Ndo maana nasema kwamba ‘tunaweza’.

Tatizo tu ndo sijui ni nini hasa...hatujiamini? Hatuna ubunifu? Hatuna akili?

What is lacking in us?

What is lacking is creativity and value creation, tunachotakiwa kufanya nchi za kiafrika kama nilivyosema hapo juu tunatakiwa ku-create value kwa kutengeneza vitu na kubadilisha kabisa mifumo ya elimu tunayofundisha watu wetu. Badala ya kusomesha watoto wetu mambo magumu ya kukariri formula za ajabu ni wakati wa kuanza kufundisha watu wetu vitu rahisi tunavyovitumia kila siku. Kwa mfano tuanze kufundisha kijiko kinatengenezwaje, sahani na vikombe vinatengenezwaje, ndala itatengenezwaje n.k, kwa kuyajua hayo tutakuwa na watu wengi wenye uelewa wa kuteneneza vitu tuuziane wenyewe kwa wenyewe bila kwenda China. Kwa kufanya hivyo watu wengi watafungua biashara ya uzalishaji na elimu na ujuzi vitapanuka. Kwa kupanuka kwa biashara ya uzalishaji serikali itakuwa na broad tax base and ultimately there will be need of seeking loan from abroad. Mambo haya yanahitaji uongozi visionary.

Kwa hiyo waafrika bila kufanya uzalishaji tutabaki nyuma miaka nenda miaka rudi, hakuna muujiza wealth comes through value creation.
 
What is lacking is creativity and value creation, tunachotakiwa kufanya nchi za kiafrika kama nilivyosema hapo juu tunatakiwa ku-create value kwa kutengeneza vitu na kubadilisha kabisa mifumo ya elimu tunayofundisha watu wetu. Badala ya kusomesha watoto wetu mambo magumu ya kukariri formula za ajabu ni wakati wa kuanza kufundisha watu wetu vitu rahisi tunavyovitumia kila siku. Kwa mfano tuanze kufundisha kijiko kinatengenezwaje, sahani na vikombe vinatengenezwaje, ndala itatengenezwaje n.k, kwa kuyajua hayo tutakuwa na watu wengi wenye uelewa wa kuteneneza vitu tuuziane wenyewe kwa wenyewe bila kwenda China. Kwa kufanya hivyo watu wengi watafungua biashara ya uzalishaji na elimu na ujuzi vitapanuka. Kwa kupanuka kwa biashara ya uzalishaji serikali itakuwa na broad tax base and ultimately there will be need of seeking loan from abroad. Mambo haya yanahitaji uongozi visionary.

Kwa hiyo waafrika bila kufanya uzalishaji tutabaki nyuma miaka nenda miaka rudi, hakuna muujiza wealth comes through value creation.

A+
 
To some extent you are right, lakini kumbuka ili uondokane na utegemezi lazima uwe una-create value within your country uweze kuwauzia hata watu wengine nje ya nchi na u-broaden tax base by increasing a number of rich people who can create employment. Sasa ukiwa na serikali inayowachukia matajiri jua hata kama unataka kujitegemea haiwezekani maana you are stepping backward instead of moving forward. In fact we on the verge of collapsing..
Mimi sikubaliani nawewe unaposema Serikali inawachukia matajiri, nadhani inachukia namna walivyoupata na kuundesha utajiri wao. Huwezi kuwa tajiri kwa kutegemea Serikali ndo utajiri kwa njia za ulaghai
 
Kumekuwepo na taarifa kuwa eti tumenyimwa misaada na nchi za jumuiya ya Ulaya, Marekani, na sehemu zingine.

Sababu kuu inayotajwa ni kuzorota kwa hali ya haki za binadamu nchini chini ya huu utawala wa Rais John Pombe Joseph ‘Jiwe’ Magufuli [huyu ngosha ana majina mengi kweli...mara Tingatinga...sijui Sizonje....but I digress].

Nachotaka kuzungumzia hapa si hayo madai ya kuzorota kwa hali ya haki za binadamu. Hiyo ni hoja ya siku ingine.

Hapa nataka kuzungumzia huu upumbavu wa misaada.

Kwa tunaofahamiana humu tokea 2004/2005/ 2006/ na 2007, watakuwa wanakumbuka msimamo wangu kuhusu hii misaada ya maendeleo ambayo taifa letu limekuwa likipewa tokea nianze kupata/ kupatwa na fahamu.

Kwa maneno mengine, ni muda mrefu mno sasa tumekuwa tukipewa hii misaada ya maendeleo.

Kilicho cha ajabu kwangu ni: mbona bado tu hatuendelei? Hiyo si inaitwa misaada ya maendeleo? Miongo na miongo tunapokea hiyo misaada lakini ukiangalia maendeleo yenyewe hakuna.

Mbaya zaidi, tuna idadi kubwa tu ya watu [kwa makadirio yangu] ambao wanaipenda sana hii misaada ya maendeleo. Yaani wanapenda sana sisi kupewa hii misaada na hizo nchi.

Sasa ngoja nirudie ambacho nimekuwa nikikisema miaka yote hii ya uwepo wangu hapa JF na huko kwingineko.

Siipendi hii misaada. Siitaki kabisa. Naamini imetulemaza sana hadi kufikia hatua ya kudhani bila kupewa hiyo misaada basi hatutoweza kuendelea.

Naamini kabisa tunaweza kuendelea kiuchumi bila hata hiyo misaada isiyo na msaada wowote. Ni kiasi cha kuamua tu na kubadili mindset yetu kutoka kwenye ‘can’t do’ kwenda kwenye ‘can do’.

Tuna hali ya kujiona hatuwezi kufanya mambo flani flani bila ya kusaidiwa na flani. Mara zote huwa najiuliza, hivi hao wanaotupa hiyo misaada, wao nani aliwasaidia?

Na sizungumzii misaada ya hapa na pale wakati wa majanga ya kiasili, vita, au mazingira fanani. Kwa kawaida binadamu huwa tunapitia changamoto na hatuna budi kusaidiana saidiana pale inapobidi.

Hapa nazungumzia hii misaada isiyoisha ambayo huitwa misaada ya maendeleo.

Siitaki. Siipendi. Naichukia kwa hisia kali sana. Na nasema watunyime tu hiyo misaada ili tuamke toka kwenye huu utegemezi wa kipumbavu tulionao.

Bila hiyo misaada yao tutaangamia au?

Gonga ‘Like’ kama unakubaliana nami.
Bandiko lako lina nia nzuri sana, lakini haliwezekani kamwe kwa tanzania kwani serikali zote awamu ya 1-5 hawataki kuona tanzania inajitegemea maana wanaamini hilo likiwezekana na wao hawatakuwa madarakani. Halaf nchi kujitegemea ni mchakato pevu na wa miaka mingi sana na consistency inahitajika na akili kubwa pia zinahitajika. Sasa ccm kila wakileta rais mpya anakuja na yake, nchi haina mipango bali kuna mipango ya marais wa ccm, hivi hapo kuna kujitegemea kutatoka wapi?? Hiyo china ambayo ccm hupenda kujinasibu nayo kwa zaidi ya miaka 50 kumekuwa na strict consistency kwenye ujenzi wa uchumi wao.
 
Back
Top Bottom