Mikopo ya bank imekaaje? hii riba ni sawa?

Mikopo ya bank imekaaje? hii riba ni sawa?

john_thesmart

Senior Member
Joined
Jan 20, 2022
Posts
123
Reaction score
362
Ndugu yangu ameomba mkopo bank moja hapa nchi, kwakuwa ni mfanyakazi mshahara unapita bank hiyo na ni kwa muda wa miezi 72. Mkopo anaopewa ni mil 35 na atakatwa zaidi ya laki 7 na nusu kwa mwezi, ukipiga hesabu kwa haraka haraka hadi amalize mkopo atakuwa amelipa zaidi ya milion 54. Je, hii imekaa sawa? riba wanasema ni 16.5%
Kwa maana nyingine ni kama anapewa zaidi ya laki 4 kwa mwezi na analipa zaidi ya laki saba kwa mwezi.
 
ni sawa ajue juu ya time value of money.

anayetaka kutumia pesa ambayo hana lazima damu itoke, either masikioni au kwenye tunduu

haya maisha ni kuchagua upande, uwe mkopaji au mkopeshaji.. ajifunze delay gratification.. la sivyo Bank wana silinda butu itapenya kwenye tundu.
 
ni sawa ajue juu ya time value of money.

anayetaka kutumia pesa ambayo hana lazima damu itoke, either masikioni au kwenye tunduu

haya maisha ni kuchagua upande, uwe mkopaji au mkopeshaji.. ajifunze delay gratification.. la sivyo Bank wana silinda butu itapenya kwenye tundu.
Ila hii ni kutumia advantage shida za watu, inakuwa kama kukomoana
 
ni sawa ajue juu ya time value of money.

anayetaka kutumia pesa ambayo hana lazima damu itoke, either masikioni au kwenye tunduu

haya maisha ni kuchagua upande, uwe mkopaji au mkopeshaji.. ajifunze delay gratification.. la sivyo Bank wana silinda butu itapenya kwenye tundu.
Mtu akiyaelewa haya huwezi kumkuta anakopa hovyo tena kwa hiyo riba ama huo muda.
Kwa bahati mbaya utakuta huyo mkopaji anakopa ili ajenge nyumba ama kununua gari, maamuzi ya kipuuzi kabisa.
 
Ndugu yangu ameomba mkopo bank moja hapa nchi, kwakuwa ni mfanyakazi mshahara unapita bank hiyo na ni kwa muda wa miezi 72. Mkopo anaopewa ni mil 35 na atakatwa zaidi ya laki 7 na nusu kwa mwezi, ukipiga hesabu kwa haraka haraka hadi amalize mkopo atakuwa amelipa zaidi ya milion 54. Je, hii imekaa sawa? riba wanasema ni 16.5%
Kwa maana nyingine ni kama anapewa zaidi ya laki 4 kwa mwezi na analipa zaidi ya laki saba kwa mwezi.
Ni vizuri kama anaenda kufanyia biashara ili azalishe hela ya ziada kuweza kuinua uchumi wake,wengi na hasa watumishi atakimbilia kununua gari au kujengea nyumba ambayo hata haitaisha,na atakaa miaka yote sita akisubiri marejesho yaishe ili akope tena...
 
Ndugu yangu ameomba mkopo bank moja hapa nchi, kwakuwa ni mfanyakazi mshahara unapita bank hiyo na ni kwa muda wa miezi 72. Mkopo anaopewa ni mil 35 na atakatwa zaidi ya laki 7 na nusu kwa mwezi, ukipiga hesabu kwa haraka haraka hadi amalize mkopo atakuwa amelipa zaidi ya milion 54. Je, hii imekaa sawa? riba wanasema ni 16.5%
Kwa maana nyingine ni kama anapewa zaidi ya laki 4 kwa mwezi na analipa zaidi ya laki saba kwa mwezi.
54mil - 35Mil = 19Mil interest
19Mil ÷ 35mil = 54.28%
Miezi 72 = 6 years.

54.28% total interest ya miaka 6 ni nafuu Sana kwake.
 
Majibu sahihi yapo kwa hiyo taasisi iliyomkopesha! Alafu anakopaje hela bila kujua kwanza mchanganuo wa marejesho ya mkopo wake??
 
Kadri unavyokaa na mkopo muda mrefu, ndivyo utakavyokuwa na rejesho kubwa

Mikopo mingi ni kama asilimia 50 ya pesa uliyochukua

Ukikopa milioni 20, jiandae kulipa 42 hivi na ushee

Wakati mikopo ya biashara, ndiyo riba zake huwa nafuu

Mkopo wa milioni 40, unarudisha milioni 45 hivi kwa mwaka mmoja
 
Mkuu unataka ukae na hela za watu miaka 7 urudishe kiasi gani? Ukiona inakua ya juu sana jichange mdogo mdogo hadi ifike 35 utaniambia utatumia muda gani kuraise hiyo pesa.
 
Back
Top Bottom