Mikoa wa Katavi na Rukwa ni kiboko

Mikoa wa Katavi na Rukwa ni kiboko

Wanao kanusha habari za uchawi Sumbawanga acha wakanudhe, maana lipo linalowahusu. Juzi tu nadhani kati ya mwezi wa tatu ama wa nne, afisa mtendaji alilazwa nje ya nyumba yake, yeye na familia yake yote, mbaya zaidi wote wako uchi wa mnyama, wameamka asbuhi wako nje uchi Baba, mama na watoto wa kike na kiume, halafu mnakanusha vitu ambavyo vipo. Hii nilisikia mwenyewe jamaa akiripoti kupitia radio free. Miaka nyuma nilisoma habari gazeti la mfanyakazi wakati huo, huko Sumbawanga kijana mmoja aliekua anamfukuza ng'ombe aliekua anakula mazao yaliyopandwa karibu na nyumba yao. Kitendo cha kumchapa fimbo yule ng'ombe, ile fimbo iliwaka moto pale pale. Na yeye akanza kuota mvi siku ile ile, na akawa mzee siku ile ile, mpaka akazeeka kiasi cha kuwa babu hasa siku ile ile. Na hatimae kuumwa na kufari siku ile ile. Na kisa kingine nitakiweka baadae jioni, ni visa vya kweli ambavyo huwezi vipata kwingine Tanzania ispokua Sumbawanga.
Duh! Watu wanaokanusha hawajawahi kukutwa na bwana mchawi!
 
Duuh umenikumbusha mbali sna mkuu,niliwahi kwenda kikazi huko 2008 nikakaa mpaka 2010 nilianzia kuishi Kanoge baadae nikahamia Mnyaki
Hii nchi ni kubwa sana Mkuu,ukisema Kanoge hapa au kule Urwila watu watapaona ni hapo tuu kumbe ni mbali ile mbaya. Kweli tembea uone mengi.

Sent from my Vodafone Smart Tab 3G using JamiiForums mobile app
 
Wanao kanusha habari za uchawi Sumbawanga acha wakanudhe, maana lipo linalowahusu. Juzi tu nadhani kati ya mwezi wa tatu ama wa nne, afisa mtendaji alilazwa nje ya nyumba yake, yeye na familia yake yote, mbaya zaidi wote wako uchi wa mnyama, wameamka asbuhi wako nje uchi Baba, mama na watoto wa kike na kiume, halafu mnakanusha vitu ambavyo vipo. Hii nilisikia mwenyewe jamaa akiripoti kupitia radio free. Miaka nyuma nilisoma habari gazeti la mfanyakazi wakati huo, huko Sumbawanga kijana mmoja aliekua anamfukuza ng'ombe aliekua anakula mazao yaliyopandwa karibu na nyumba yao. Kitendo cha kumchapa fimbo yule ng'ombe, ile fimbo iliwaka moto pale pale. Na yeye akanza kuota mvi siku ile ile, na akawa mzee siku ile ile, mpaka akazeeka kiasi cha kuwa babu hasa siku ile ile. Na hatimae kuumwa na kufari siku ile ile. Na kisa kingine nitakiweka baadae jioni, ni visa vya kweli ambavyo huwezi vipata kwingine Tanzania ispokua Sumbawanga.
Duuh hii hatari sana
 
Nonsense.
Habari za kulazwa watu nje sijazisikia huku zaidi ya kusikia huko pwani. Nimezaliwa huku na kuishi zaidi ya miaka 30 hayo yote mnayosema yanatokea Sumbawanga na Katavi, nasi tunayasikia kuwa yanatokea Bagamoyo na Tanga.
Hakuna mtu anayeweza kuleta ushahidi wa dhahiri zaidi ya stori za vijiweni.
Naomba humu kama kuna mtu anawasilana watangazaji wa Radio free, walioko mwanza, ama ripota wao huko Sumbawanga, aulizie hii, kama nimeweka uongo, hii habari iliripotiwa kati ya mwezi wa nne, na tano mwanzoni, usibishe tu, uchawi hauna kwao sema tu unazidiana uzito, na uwingi wa watu wanaojihusisha na shuhuri hizo. Watengeneze radi washindee kumlaza mtu nje, mbona unachekesha wewe.
 
Haya mambo ni dhahania tupu!!,Hakuna ukweli wowote,mimi nimeolea huko na huwa ninakwenda kila mwaka,wala sijawahi kutana na mambo unayoyasimulia;Kuhusu magonjwa ya ajabu ndugu yangu ni kwamba "Kabla hujafa,hujaumbika",Duniani uwanja wa Shida,kuna magonjwa ya kutisha kuliko hata hayo ambayo wewe unastaajabia na kuona kwamba kweli yanahusiana kwa karibu na ushirikina,sivyo,hamna kitu km hicho.AFRIKA LINI TUTAACHANA NA UPUUZI HUU WA KUUPA HESHIMA YA JUU USHIRIKINA KULIKO MUUMBA WETU???.
 
Huko kunguru hanyakui vifaranga vya kuku ananyakua Ng'ombe tu
Leta ushahidi wa hilo unalolisema,Je ukiwekwa chini ya Ulinzi na kuulizwa mambo yafuatayo utakuwas tayari kutole ufafanuzi???
1.Hivi ilikuwa ni tarehe gani,mwezi gani,mwaka gani na siku gani wakati tukio hilo lilipofanyika??
2.Je,huyo ng'ombe aliyebebwa na Kunguru alikuwa wa nani??
3.Je,tukio hilo lilifanyika eneo gani katika mkoa wa Rukwa/Katavi??
4.Je,huyo ng'ombe aliishia wapi,baada ya kunyakuliwa?
5.Je,kulikuwa na watu wengine walioshuhudia tukio hilo??,Je,unaweza kuwataja baadhi??

Nakwambia,baada ya maswali hayo,utasikia mtu akijikanyaga oohh!!!,si nilisikia!,mara ooh!!,nilisimuliwa tu.Nasisitiza kuwa hayupo mtu JF hapa atakayejibu Maswali haya labda adhamirie kudanganya.
 
Kirudi tena usisahau ktembelea pwan ya ziwa Tanganyika sehemu za kipiri, kirando, visiwa vya manda, wampembe, kala bila kusahau kalambo huko utaona maajabu zaidi na story zaidi kuhusu uchawi, sio imani kule upo live
Sasa mkuu tuseme ndio umepangwa kituo cha kazi huko itakuaje
 
Wanaobisha hawajawahi kufika hata Mpimbwe wala Majimoto.
Majimoto kitu gani watu wamezaliwa usevya wamekulia kibaoni nakusoma huko pia unaongea nini au wewe baba yako alifukuzwa na uchawi ndiyo maana unapakazia wote?
 
Duuh umenikumbusha mbali sna mkuu,niliwahi kwenda kikazi huko 2008 nikakaa mpaka 2010 nilianzia kuishi Kanoge baadae nikahamia Mnyaki
Uliyaona hayo wanayo hadithia hao watu, mie mwenyewe niliwahi ishi mnyaki tena kule wapo wahutu ndiyo walikuwa wengi
 
Hii nchi ni kubwa sana Mkuu,ukisema Kanoge hapa au kule Urwila watu watapaona ni hapo tuu kumbe ni mbali ile mbaya. Kweli tembea uone mengi.

Sent from my Vodafone Smart Tab 3G using JamiiForums mobile app
Mie urwira ndugu yangu alifanya kazi pale karibia miaka 15 na nilikuwa nikimtembelea mara nyingi na kama ni ushirikiana sio kiasi hicho, uchawi upo kila sehemu watu wameolewa na watu wa kanda ya ziwa ukienda kuwasalimia unataharishwa sehemu za kwenda kisa uchawi ndugu wengine hata kuwasogelea wanawazuia nako ni S'wanga???????
 
Haya mambo ni dhahania tupu!!,Hakuna ukweli wowote,mimi nimeolea huko na huwa ninakwenda kila mwaka,wala sijawahi kutana na mambo unayoyasimulia;Kuhusu magonjwa ya ajabu ndugu yangu ni kwamba "Kabla hujafa,hujaumbika",Duniani uwanja wa Shida,kuna magonjwa ya kutisha kuliko hata hayo ambayo wewe unastaajabia na kuona kwamba kweli yanahusiana kwa karibu na ushirikina,sivyo,hamna kitu km hicho.AFRIKA LINI TUTAACHANA NA UPUUZI HUU WA KUUPA HESHIMA YA JUU USHIRIKINA KULIKO MUUMBA WETU???.
Ndiyo hao walizaliwa manelumango akitembea saaana kariakoo na kigamboni
 
mikoa yote iliyoendekeza imani za kishirikina maendeleo ayajawaacha salama
 
Mie urwira ndugu yangu alifanya kazi pale karibia miaka 15 na nilikuwa nikimtembelea mara nyingi na kama ni ushirikiana sio kiasi hicho, uchawi upo kila sehemu watu wameolewa na watu wa kanda ya ziwa ukienda kuwasalimia unataharishwa sehemu za kwenda kisa uchawi ndugu wengine hata kuwasogelea wanawazuia nako ni S'wanga???????
Wewe ulifika pale Urwila stands/town but ukiingia ndani kabisa huko ndiko balaa kuna machifu mpaka wa Kisukuma.

Sent from my Vodafone Smart Tab 3G using JamiiForums mobile app
 
Back
Top Bottom