Mikoa Mipya kuanza hivi karibuni


tatanyengo

tatanyengo

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2011
Messages
1,138
Likes
3
Points
135
tatanyengo

tatanyengo

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2011
1,138 3 135
Kwa mujibu wa taarifa ya TBC Taifa, Rais Kikwete alisaini hati maalumu ya kuanza kwa mikoa na wilaya mpya tarahe 5/9/2011 na tangazo rasmi litaandikwa kwenye gazeti la serikali tarehe 10/9/2011. Wananchi watapaswa kutoa maoni yao kwa siku 30 kama wanaihitaji au la.Naomba kuwasilisha.
 
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2010
Messages
6,947
Likes
13
Points
0
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2010
6,947 13 0
Ni mizigo zaidi hiyo kwa mlipakodi aliyekamulika hadi damu kwa ufisadi reja reja kila mahali.

Uzoefu umeonyesha, kutokaana na mikoa ambayo haina wakuu wa mikoa hadi hivi sasa, kwamba wakuu wa mikoa na wilaya hawana tija yoyote kwa mlipakodi zaidi ya CCM kuzalisha ajira zaidi kwa maswahiba walioaachwa kwenye baridi baada ya uchakachuaji 2010.

Mheshimiwa rais, haatuhitaji mizigo zaidi kwa makali haaya ya maisha.
 
D

Dopas

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2010
Messages
1,151
Likes
18
Points
135
D

Dopas

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2010
1,151 18 135
Kwa ufanisi ni sawa. Lakini itakuwaje wakati hii iliyopo inashindikana kuhudumiwa vizuri? Kwa sasa kugawa mikoa sio kipaumbele.
 
Arafat

Arafat

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2009
Messages
2,582
Likes
48
Points
0
Arafat

Arafat

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2009
2,582 48 0
Kwa mujibu wa taarifa ya TBC Taifa, Rais Kikwete alisaini hati maalumu ya kuanza kwa mikoa na wilaya mpya tarahe 5/9/2011 na tangazo rasmi litaandikwa kwenye gazeti la serikali tarehe 10/9/2011. Wananchi watapaswa kutoa maoni yao kwa siku 30 kama wanaihitaji au la.Naomba kuwasilisha.

Kama wanahitaji au la!

Kwa hiyo kuna kimoja kilifanyika kabla kingine au hadaa za uchaguzi kama kawaida ya watawala wetu!?
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,025
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,025 280
Huu ni mojawapo ya mambo ambayo hayaingii akilini.. hivi ni lini ardhi ya Tanzania iliongezeka? wanachofanya ni kuigawa ardhi ile ile ndogo kwenye mikoa kuficha kushindwa kwao kuendeleeza mikoa iliyopo as if kwa kuongeza mikoa zaidi ndivyo watabadilisha mikoa iliyopo! It makes absolutely no sense.
 
I

IPECACUANHA

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2011
Messages
2,409
Likes
641
Points
280
I

IPECACUANHA

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2011
2,409 641 280
Huu ni mojawapo ya mambo ambayo hayaingii akilini.. hivi ni lini ardhi ya Tanzania iliongezeka? wanachofanya ni kuigawa ardhi ile ile ndogo kwenye mikoa kuficha kushindwa kwao kuendeleeza mikoa iliyopo as if kwa kuongeza mikoa zaidi ndivyo watabadilisha mikoa iliyopo! It makes absolutely no sense.
I belive from practical experience that Regional Commisioners are celebrative Redundunt figures. See what has happened from election in October last year, where more that eight regions are running without sitting regional commisioners. To add more regions I found that absolutely absurd.
 
Lizzy

Lizzy

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2009
Messages
22,243
Likes
297
Points
180
Lizzy

Lizzy

JF-Expert Member
Joined May 25, 2009
22,243 297 180
Ujinga tu..
Wanaacha kuhangaika na mambo ya maana wanataka kugawa ardhi na kuongeza mikoa ambayo itawacost wananchi zaidi ya kuwasaidia!
 
M

MkamaP

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2007
Messages
7,373
Likes
1,524
Points
280
M

MkamaP

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2007
7,373 1,524 280
Huu ni mojawapo ya mambo ambayo hayaingii akilini.. hivi ni lini ardhi ya Tanzania iliongezeka? wanachofanya ni kuigawa ardhi ile ile ndogo kwenye mikoa kuficha kushindwa kwao kuendeleeza mikoa iliyopo as if kwa kuongeza mikoa zaidi ndivyo watabadilisha mikoa iliyopo! It makes absolutely no sense.
Maana ya mikoa/wilaya adhima yake nikuwasogezea wananchi huduma karibu na wala si kuteua mkuu wa mkoa nk. Enzi zile kwanini mtu anayetaka passport aliyoko mpakani mwa ngara aende DSM arudi ndo aende rwanda?

Ama mwalimu kule kwa gegemkeni kwanini asafiri km 700 kwenda mkoani kuonana na mkurungezi wake wa elimu? tatizo watu wanaupotosha ukweli na hali halisi.
Harafu unapofanya mikoa mingi ama wilaya mingi ndo maendeleo yanasambaa kote kwa uwiano, kwanini uwe na magorofa yaliyoenda juu pale dsm wakati ukikatiza dakika 15 tu unakutana na nyumba za msonge za kufa mtu? kwangu mimi kuwa na wilaya mingi naa mikoa mingi ndo njia sahihi ya ku decentralize maendeleo.

Harafu mkitoka hapo mtakuja kuhoji kwanini watu wanakimbilia mjini
 
Nailyne

Nailyne

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2010
Messages
350
Likes
2
Points
0
Nailyne

Nailyne

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2010
350 2 0
Maana ya mikoa/wilaya adhima yake nikuwasogezea wananchi huduma karibu na wala si kuteua mkuu wa mkoa nk. Enzi zile kwanini mtu anayetaka passport aliyoko mpakani mwa ngara aende DSM arudi ndo aende rwanda?

Ama mwalimu kule kwa gegemkeni kwanini asafiri km 700 kwenda mkoani kuonana na mkurungezi wake wa elimu? tatizo watu wanaupotosha ukweli na hali halisi.
Harafu unapofanya mikoa mingi ama wilaya mingi ndo maendeleo yanasambaa kote kwa uwiano, kwanini uwe na magorofa yaliyoenda juu pale dsm wakati ukikatiza dakika 15 tu unakutana na nyumba za msonge za kufa mtu? kwangu mimi kuwa na wilaya mingi naa mikoa mingi ndo njia sahihi ya ku decentralize maendeleo.

Harafu mkitoka hapo mtakuja kuhoji kwanini watu wanakimbilia mjini
sasa badala ya kutumia fedha kuanzisha ofisi mpya za wakuu wa mikoa na wakuu wa wilaya na kuajiri utitiririr wa watumishi, hizo pesa kwa nini zisiende kujenga shule,hospitals, barabara kwenye hayo maeneo ambayo hajafikiwa na hizo huduma??? watendaji wa serikali na wanaomshauri rais ifike wakati waangalie maamuzi yenye manufaa kwa taifa , haya mambo ya kuangalia ulaji kuna siku tutaambiwa rais atia saini kigoma kuwa nchi inayojitegemea!
 
SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2009
Messages
3,434
Likes
507
Points
280
SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2009
3,434 507 280
Kwa mujibu wa taarifa ya TBC Taifa, Rais Kikwete alisaini hati maalumu ya kuanza kwa mikoa na wilaya mpya tarahe 5/9/2011 na tangazo rasmi litaandikwa kwenye gazeti la serikali tarehe 10/9/2011. Wananchi watapaswa kutoa maoni yao kwa siku 30 kama wanaihitaji au la.Naomba kuwasilisha.
Hivi wangapi wana access ni hili gazeti? Kwanza hata kwenye tovuti ya Utumishi halionekani
 
bibikuku

bibikuku

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2011
Messages
828
Likes
10
Points
35
Age
28
bibikuku

bibikuku

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2011
828 10 35
08 Septemba, 2011
TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

MIKOA MIPYA KUTANGAZWA KESHO - PINDA
WAZIRIMKUU Mizengo Pinda amesema Serikali itatoa tangazo rasmi la Serikali(Government Notice) kuhusu uanzishaji wa mikoa mipya na wilaya mpya ambalolinatarajiwa kuchapishwa kesho (Ijumaa, Septemba 9, 2011).

Ametoakauli hiyo jana jioni (Jumatano, Septemba 7, 2011) wakati akizungumza naviongozi wa mkoa wa Rukwa na wa wilaya ya Mpanda mara baada ya kuwasili katikakiwanja kidogo cha ndege cha Sitalike katika Hifadhi ya Wanyama ya Katavi nakupokea taarifa ya Mkoa na Wilaya.

“MheshimiwaRais Jakaya Kikwete alisaini tangazo lile tarehe 5 Septemba, na litatolewarasmi Ijumaa wiki hii ikiwa ni hatua ya kwanza ya kuonyesha nia ya MheshimiwaRais kuanzisha mikoa mipya na wilaya mpya,” alisema.

“Tangazohili likishatoka litakuwa likionyesha makao makuu ya mikoa mipya na makao makuuya wilaya yawe wapi. Hivyo wananchi watapata fursa ya kutoa maoni yao kwa mudawa siku 30... wanaruhusiwa kusema kama wanataka mikoa na wilaya vianzishwe aula!”

Alisemawananchi wanapaswa kuzingatia kwamba taarifa zao ni lazima ziwasilishwe makaomakuu ya Wizara ya Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI) katika mudawa siku 30 kuanzia siku ambayo Rais Kikwete alisaini tamko hilo.

WaziriMkuu alisema hatua hiyo inafuatia kukamilika kwa zoezi la kuweka mipaka mipyakutoka kwenye wilaya na mikoa ya zamani na kisha kuchora ramani za kuoneshamikoa mipya na wilaya mpya.

WaziriMkuu Pinda amewasili wilayani hapa kwa ajili ya ziara rasmi ambapo anatarajiwakuzindua matawi mawili ya Chuo Kikuu Huria na tawi la Benki ya CRDB. Kesho(Ijumaa, Septemba 9, 2011) anatarajiwa kuzindua tawi la Chuo Kikuu Huria laSumbawanga huko mjini Sumbawanga.

Keshokutwa, (Jumamosi, Septemba 10, 2011) Waziri Mkuu atakwenda wilayani Mpandaambako pia atazindua tawi la Chuo Kikuu Huria Mpanda. Mchana huo huo, atazinduatawi la Benki ya CRDB Mpanda. Anatarajiwakurejea jijini Dar es Salaam Jumapili ijayo, (Septemba 11, 2011)

.(mwisho)

IMETOLEWA NA:OFISI YA WAZIRI MKUU,ALHAMISI, SEPT. 08, 2011.
 
J

juu kwa juu

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2011
Messages
260
Likes
0
Points
33
J

juu kwa juu

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2011
260 0 33
kwa maendeleo ya sasa bila wakuu wa wilaya na mikoa hakuna maendeleo, kwa vile mpaka sasa ndio figures pekee zinazoweza kuwakemea wakurugenzi na wakuu wengine wa idara wasifanyae wanachotaka. kama hoja ni kufuta veo hivyo basi wafutwe hata viongozi wa vyama vya siasa wa wilaya na mkoa kwa vile walio taifani wanatosha. kuna mihimli ya dola,mahakama na bunge. katika ngazi za wialya DC ndio mhimili wa dola na Rc the same. kwa hiyo nafasi hizo napendekeza ziboreshwe kwa kupewa madaraka zaidi ili kuharakisha maendeleo.
 
MwanaFalsafa1

MwanaFalsafa1

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
5,566
Likes
29
Points
135
MwanaFalsafa1

MwanaFalsafa1

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
5,566 29 135
Sijalewa. Mikoa mipya inaanzishwa kisha ndiyo iangaliwe kama ina hitajika????????????
 
Gagurito

Gagurito

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
5,609
Likes
26
Points
135
Gagurito

Gagurito

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
5,609 26 135
mikoa ya NJORUMA, KATAVI, GEITA, SIMEU etc kweli viongozi wa Bongo kwa kutaka umaarufu wa kisiasa duh!
 
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
2,263
Likes
270
Points
180
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
2,263 270 180
sasa badala ya kutumia fedha kuanzisha ofisi mpya za wakuu wa mikoa na wakuu wa wilaya na kuajiri utitiririr wa watumishi, hizo pesa kwa nini zisiende kujenga shule,hospitals, barabara kwenye hayo maeneo ambayo hajafikiwa na hizo huduma??? watendaji wa serikali na wanaomshauri rais ifike wakati waangalie maamuzi yenye manufaa kwa taifa , haya mambo ya kuangalia ulaji kuna siku tutaambiwa rais atia saini kigoma kuwa nchi inayojitegemea!
Ningeshangilia kama ingetokea hapo kwenye red pakawa hivyo maana nimechoka kuishi katika li-nchi ambalo kila siku mabalaa yanaibuka...mara mafuta, oooh, ...sukari,...oooh, kagoda..., ohhh mgao wa umeme na taktk nyingi.....ikitokea nitahamia Jamhuri ya Kigoma haraka mno...
 
Bambo

Bambo

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2009
Messages
238
Likes
12
Points
35
Bambo

Bambo

JF-Expert Member
Joined May 18, 2009
238 12 35
sina tatizo sana na mikoa mipya..bali napinga kwa nguvu zote jinsi ya kupata viongozi wa mikoa/wilaya hizo.kama mtindo ni kuteuliwa hapo siungi mkono na ni ufujaji wa mali ya umma kwani ni ulaji usio na maswali..ningependa viongozi hao nao wachaguliwe kwa kura na wananchi wa mikoa hiyo husika along side the presidential vote, ili wawajibike kwa wananchi na ikibidi wawe wazawa wa mikoa/wilaya hiyohiyo!!!kwa mfumo wa sasa mh..tutaendelea kuwapata akina monica mbega huko Ruvuma(zamani) wakati ni wabunge wa sehemu nyingine na wanatumia perks za mkoa mwingine kufuatilia maendeleo ya majimbo yao..
pili hivi hilo gazeti la serikali linaonekana wapi??dunia ya leo si yawatu wachache kujifungia na kagazeti kao halafu kanatoa maamuzi ya kitaifa!!
 
Duble Chris

Duble Chris

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2011
Messages
3,487
Likes
8
Points
135
Duble Chris

Duble Chris

JF-Expert Member
Joined May 28, 2011
3,487 8 135
safi sana JK hapa wazo la kuongeza ajira kwa WTZ 1,000,000limetimia ASANTE BABA
 
tunalazimika

tunalazimika

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2010
Messages
1,100
Likes
4
Points
135
tunalazimika

tunalazimika

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2010
1,100 4 135
akili za mwanakijiji huwa hazina macho kwa mazur yanayofanywa na serikali na mabaya yanayofanywa na chadema_ni kwa mising hiyo mijadala mbalimbali ambayo hutumia muda mwing kuiandaa huwa haina mashiko kwsbb pamoja na ukweli uliomo katika mada hizo kinachomharibia ni kwamba yeye kama muelimishaji hatakiwi kuonyesha muelekeo wake hadharani _na hik ndicho kifo cha jf, kwsbb mambo yote ni udini tu na chadema
 
afrodenzi

afrodenzi

Platinum Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
18,164
Likes
2,463
Points
280
afrodenzi

afrodenzi

Platinum Member
Joined Nov 1, 2010
18,164 2,463 280
mikoa yote mipya imefaidika au kujiendeleza kiasi gani?
Je kuanzisha hii mikoa kuna faida gani kwa mwananchi wa kimo cha chini?
 

Forum statistics

Threads 1,236,641
Members 475,218
Posts 29,265,066