Mijitu hii siipendi na inanikeraaa aaarrgghh... | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mijitu hii siipendi na inanikeraaa aaarrgghh...

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Greater thinker, Dec 19, 2011.

  1. Greater thinker

    Greater thinker JF-Expert Member

    #1
    Dec 19, 2011
    Joined: Sep 12, 2011
    Messages: 292
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Unakuta lijitu linaweza kabisa kuongea kiswahili kizuri tu basi ukilikuta linaongea neno moja la pili kiingereza ,huu ni ushamba na ulimbukeni wa lugha za kigeni,hamjui kua mna kinajisi kiswahili?kama unaamua kuongea kingereza ongea kingereza moja kwa moja kana unaongea kiswahili ongea kiswahili moja kwa moja,hasa nyie ma dada fanya (sista do) na masharobaro,huo ni shamba unalikuta jitu limesoma
    s/m tandale + bon'goa nikusweke sec likifika chuo tu linajifanya kuongea kiswahili halijui na mingine imekula daraja la 4 kidato cha nne nae pia hujiona msomi akichanganya kisw+kiing..kiingereza sio kigezo cha usomi kwa kuwa hadi chizi kenya anaongea kiingereza,siwakatazi kuongea kiingereza,ila msiwe mnachanganya na kisw,mnatuharibia lugha yetu aaaarrggh acheeeniii hzoooo yoo...
     
  2. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #2
    Dec 19, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,639
    Likes Received: 216
    Trophy Points: 160
    kana na haya maneno ma dada fanya ndio vitu gani hivyo..
     
  3. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #3
    Dec 19, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 70,384
    Likes Received: 28,169
    Trophy Points: 280
    Kaazi kweli kweli.
     
  4. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #4
    Dec 19, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,799
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    akina bi kiroboto wa jf hao!
     
  5. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #5
    Dec 19, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,248
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Hua inanishanishangaza saana when one condemns others of issues ambazo ni wazi kabisa nae afanya.... Okey yawezekana kweli wakerekwa... But why choose such a name as Great Thinker kama kweli you are that patriotic about your Language?

    Samahani kama nitakua nimkekukwaza mkuu... lakini mara nyingi sio makusudi... Believe me you.... Tubadilike jamani... Kwamba mtu akichanganya lugha wamsoma vibaya au kufikiri kua anajionesha yeye ni bora? jamani where dou you get that idea?... Sio kwamba ni masister do' hapana... It just happens...

    Pole saana Great thinker kwa makwazo ambayo hua tunakupatia..... Ila tu nashauri uzoee maana sidhani kama waweza i-control. Jiion njema.
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Dec 19, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 70,384
    Likes Received: 28,169
    Trophy Points: 280
    Nimeipenda hiyo. Mara kwa mara hapa huwa nasema sisi binadamu ni mahodari sana wa kuona dosari za wengine kuliko zetu sisi wenyewe.

    Wapo ambao hufanyaga makusudi. Wapo ambao hupenda kujionyesha kuwa nao wanajua Kiingereza. Watu wa aina hii huhusisha Kiingereza na ustaarabu flani hivi pamoja na usomi. Wewe hujawahi kukutana na watu wa hivyo?
     
  7. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #7
    Dec 19, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,642
    Likes Received: 565
    Trophy Points: 280
    hiyo ''yoo'' kila mwisho wa post yako ni kiswahili?we mwenyewe unaboa pia
     
  8. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #8
    Dec 19, 2011
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Mpeni nafasi... watakuja watu kumchakachulia thread atajikuta anashirikiana nao kwa kingereza. mbona tumesoma nyingi tu kama hizi? lol
     
  9. Kabakabana

    Kabakabana JF-Expert Member

    #9
    Dec 19, 2011
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 5,560
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mbona povu linakutoka kijana eeh?hebu cool down a bit.
     
  10. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #10
    Dec 19, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,248
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160

    Kweli kabisa sisemi kujitetea.... Kwa hapa jamvini sijatilia maanani, ila uraiani.... Kaaaaz kwel kwel!

    Na labda sababu Great R ka comment, labda sasa itakua more evident kwangu...
     
  11. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #11
    Dec 19, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,134
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    akchwali, nimeku-get.
     
  12. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #12
    Dec 19, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 70,384
    Likes Received: 28,169
    Trophy Points: 280
    Ni janga la taifa! Kuna uwezekano mkubwa kabisa hapo mbeleni Kiswahili kikafutika na lugha mpya ikazaliwa (Kiswanglish).
     
  13. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #13
    Dec 19, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Naona watu mnachanganya ubwabwa na uji. Badala ya kujadili mada mnaanza kumjadili Mwita25.
     
  14. Cathode Rays

    Cathode Rays JF-Expert Member

    #14
    Dec 19, 2011
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 1,719
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    Nilikuwa sijakuelewa vizuri Mwali na post yako hii

    Hata hivyo baada ya kusoma hii hapa chini nijikuta ghafla tu nakuelewa vizuri...i mean, kazi kweeeli kweli,

     
  15. SOBY

    SOBY JF-Expert Member

    #15
    Dec 19, 2011
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,265
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ndiyo maana ya kiswahili.... a mixture of so many languages,

    English,portuguese (e.g nanasi) , Spanish(eg. punyeto), Indian (eg. charahani), Arabic (eg.mahakama).... German (eg.shule).

    Kwa hiyo usimind(oops!).
     
  16. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #16
    Dec 19, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,370
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Exactly ... this should start with Members of the Parliament!! Kwani pale mjengoni huu ugonjwa vipi? Pamepona Janga hili! ... I really doubt!! ... AND Not in the near future! ... Na Taifa hili lina majanga mangapi ya kushughulikia?
     
  17. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #17
    Dec 19, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,292
    Likes Received: 315
    Trophy Points: 180
    ni ipi prime language ya jamii forum? Mtu unjiexpress unavyofeel utaeleweka bana
     
  18. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #18
    Dec 19, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 56,849
    Likes Received: 19,386
    Trophy Points: 280
    Unanipaisha, unajuwa sisi wengine Kiswahili ni lugha mama lakini Kiingereza ndio kilikuwa lugha ya shuleni toka naanza kusoma, Kiswahili lilikuwa somo moja tu na lenyewe lilikuwa halina nguvu sana, ukipasi ukifeli halisaidii. Kwa hiyo kuandika Kiingereza kwangu ni kama "second nature" na ni wepesi sana kwangu kujieleza kimaandisha kwa Kiingereza kuliko Kiswahili.

    Kiswahili cha kuandika nimejifunza zaidi JF na nnaendelea kujifunza.
     
  19. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #19
    Dec 19, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Mbona sijawahi kukuona umeandika hata sentensi moja ya kiingereza tangu niingie JF?
     
  20. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #20
    Dec 19, 2011
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,361
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Tatizo unaloliona ni mtazamo finyu tu wa fikra zako. Aidha kabla hujaanza kuvurumusha mawe kwa sisi tuchanganyao lugha, ungeiliza kwa nini huwa hivyo.
    Kwa kua hujauliza basi nikuache bila jibu. Sasa utabaki unataka kujua kwa vipi nimekwambia una fikra finyu.
    Ni hivi mara kadhaa tunamuona Balozi wa Marekani hapa nchini akiongea kingereza akichanganya na Kiswahili, na si yeye tu, Wazungu wengi wanachanganya kingereza na Kiswahili lakini hawaonekani kioja au kituko! . Wala hamuwaonyeshei kidole! . Vidole ni kwa Mswahili kuchanganya. Maana wazungu mnawaogopa au mnawaheshimu? Nonsense with Senseless !
     
Loading...