Mihemuko siyo kigezo cha mtu kufaa kuwa rais

Mihemuko siyo kigezo cha mtu kufaa kuwa rais

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Posts
98,277
Reaction score
144,453
Sijui sababu ni nini hasa. Yawezekana ikawa ni ombwe la kiuongozi. Si mnajua kuwa asili haiachi ombwe liwe hivyo hivyo tu. Ombwe likijitokeza sehemu, kama hakuna kitu cha kuliziba, basi asili itatafuta tu kitu cha kuliziba hilo ombwe.

Haya ngoja nizame sasa kwenye hoja.

Kutokana na kujizoea sifa kupitia mgongo wa rais Magufuli kwa kuwa mmoja wa wakosoaji wake wakuu, kamanda Tundu Lissu eti ndo anapigiwa chapuo na makamanda wenzake awe ndo mgombea urais wa CHADEMA 2020.

Hiyo yote kisa tu eti wenyewe makamanda wanaona kwa vile huyo kamanda wao anamkosoa sana Magufuli, basi kwao hiyo ndo sifa kuu ya uwezo alionao huyo kamanda.

Kiukweli mimi sijaona chochote kile kwa huyo kamanda kinachoonyesha kweli kazi ya kiuongozi anaiweza.

Kuwa tu mkosoaji, tena mwenye mihemuko, si uwezo wa kuongoza.

Kukosoa tu kwa kuhemuka hemuka ni kazi rahisi sana.

Manake wewe unakaa tu kusubiri wenzio wafanye ili nawe ndo upate nafasi ya kusema. Sasa kuna ugumu gani hapo?

Na hivi majuzi yule wanayemwita shangazi, eti naye baadhi ya makamanda washaanza kumpigia chapuo kuwa anafaa kugombea urais kisa tu anamkosoa sana Rais Magufuli huko Twitter!!!

Makamanda tafadhalini sana! Hamjielewi kabisa nyie watu. Punguzeni mihemuko.

Rais Magufuli hamtomshinda 2020 kwa kuweka mtu mwenye mihemuko.

Mkubali mkatae, kazi ya Rais Magufuli inaonekana sasa karibu Tanzania nzima.

Ukizunguka huko mikoani siku hizi unakutana na barabara za lami tena zenye ubora wa juu. Na mataa ya sola yamezipamba hizo barabara na yakiwaka usiku utadhani watu wapo Ulaya!

Mambo kama hayo ndo mtaji wa Magufuli 2020. Nyinyi mtaji wenu ni mihemuko.

Mtagaragazwa vibaya mno!!

Cheki baadhi ya mambo ya Rais Magufuli hayo.....huko ndo vijijini kulivyo siku hizi!
0CCE25FD-D90D-41A9-A6F7-C0DD70B30CEC.jpeg
08879821-61AD-4195-A1F8-27595C6FFE59.jpeg
657F7465-E694-4353-B17B-A6BA5B5772F1.jpeg
 
ndio akili za wajinga zinavyowaza karbu
nani mwenye mihemko kati ya boss wako na lissu. mihemko ni kuongea bila fact bali kwa sifa. sasa tuambie nani mpenda sifa kati ya magu na Lissu. yaan rais mzima anaomba awe anasifiwa
 
Ni kweli kipindi kile tulikosa mkurupukaji katika maamuzi (eti tuliita ukali/mwenye maamuzi magumu, muhemukaji) na tukalia sana. Bahati JK alikuwa anajua hitaji letu(umeliita Ombwe) kwa hila kabisa akatutekelezea hitaji letu.
 
ndio akili za wajinga zinavyowaza karbu
nani mwenye mihemko kati ya boss wako na lissu. mihemko ni kuongea bila fact bali kwa sifa. sasa tuambie nani mpenda sifa kati ya magu na Lissu. yaan rais mzima anaomba awe anasifiwa

Sasa kwa kauli mbovumbovu Lissu ana tofauti gani na Magufuli?

Lissu ni bonge la mropokaji, na hapo hana madaraka.

Akiwa nayo si ndo itakuwa balaa!!
 
Miafrika ndivyo tulivyo,aliyeomba malaika wake kuzima mitandao ndio anaongoza kuwa na mamluki wa kumpigania chapuo kwenye mitandao!!!

Kama mtu hafai wasingehangaika kumzuia uraisi wa TLS wakati ni haki yake,wasingehangahika kumfungulia utitiri wa makesi uchwara,mwisho wa yote wasihengahika kumnyima matibabu ya pesa za kutibiwa kwa halali yake kibunge huku wakitoa mamilioni kwa kina Wastara,Ruge etc,achilia mbali majirisasi ya kummwagia afe
 
ndio akili za wajinga zinavyowaza karbu
nani mwenye mihemko kati ya boss wako na lissu. mihemko ni kuongea bila fact bali kwa sifa. sasa tuambie nani mpenda sifa kati ya magu na Lissu. yaan rais mzima anaomba awe anasifiwa
Wewe,Lisu,Shangazi, Mbowe,sababu mnasubir Rais akitamka neno au maneno ndo mnapata cha kuongea,hamna sera,nguvu zote mnazotumia kukejeli,kutukana,kukosoa mitandaoni mngezitumia kueleza sera zenu lingekuwa jambo jema.

Inawezekana hata sera zenu hamziamini,mnacho amini ni kejeli,matusi,ukosoaji.
 
Sijui sababu ni nini hasa. Yawezekana ikawa ni ombwe la kiuongozi. Si mnajua kuwa asili haiachi ombwe liwe hivyo hivyo tu. Ombwe likijitokeza sehemu, kama hakuna kitu cha kuliziba, basi asili itatafuta tu kitu cha kuliziba hilo ombwe.

Haya ngoja nizame sasa kwenye hoja.

Kutokana na kujizoea sifa kupitia mgongo wa rais Magufuli kwa kuwa mmoja wa wakosoaji wake wakuu, kamanda Tundu Lissu eti ndo anapigiwa chapuo na makamanda wenzake awe ndo mgombea urais wa CHADEMA 2020.

Hiyo yote kisa tu eti wenyewe makamanda wanaona kwa vile huyo kamanda wao anamkosoa sana Magufuli, basi kwao hiyo ndo sifa kuu ya uwezo alionao huyo kamanda.

Kiukweli mimi sijaona chochote kile kwa huyo kamanda kinachoonyesha kweli kazi ya kiuongozi anaiweza.

Kuwa tu mkosoaji, tena mwenye mihemuko, si uwezo wa kuongoza.

Kukosoa tu kwa kuhemuka hemuka ni kazi rahisi sana.

Manake wewe unakaa tu kusubiri wenzio wafanye ili nawe ndo upate nafasi ya kusema. Sasa kuna ugumu gani hapo?

Na hivi majuzi yule wanayemwita shangazi, eti naye baadhi ya makamanda washaanza kumpigia chapuo kuwa anafaa kugombea urais kisa tu anamkosoa sana Rais Magufuli huko Twitter!!!

Makamanda tafadhalini sana! Hamjielewi kabisa nyie watu. Punguzeni mihemuko.

Rais Magufuli hamtomshinda 2020 kwa kuweka mtu mwenye mihemuko.

Mkubali mkatae, kazi ya Rais Magufuli inaonekana sasa karibu Tanzania nzima.

Ukizunguka huko mikoani siku hizi unakutana na barabara za lami tena zenye ubora wa juu. Na mataa ya sola yamezipamba hizo barabara na yakiwaka usiku utadhani watu wapo Ulaya!

Mambo kama hayo ndo mtaji wa Magufuli 2020. Nyinyi mtaji wenu ni mihemuko.

Mtagaragazwa vibaya mno!!

Cheki baadhi ya mambo ya Rais Magufuli hayo.....huko ndo vijijini kulivyo siku hizi!
View attachment 978508View attachment 978509View attachment 978510
Mihemko kama sisiemu to, wametuletea fundibarabara.hakuna anachojua
 
Serikali haijawahi kusimama. Kwa hiyo hata ukiwa na Rais bogus kiasi gani, lazima kutakuwa na vitu anavyoweza kuonesha. Rais anayo dhamana kwa sasa na anakusanya kodi au anaweza kukopa kufanya chochote atakacho katika nchi yetu. Wengine wote hawana.

Sasa hawa wa vyama vya upinzani tunategemea watuoneshe barabara walizojenga kwa kodi zipi? Hata baadhi ya kodi za halmashauri tu serikali kuu imezichukua. Serikali za mitaa Tanzania nzima zinakusanya si zaidi ya bilioni 800 kwa mwaka. Serikali kuu inakusanya kutoka kodi karibu trilioni 17.

Nafikiri kama tunataka kulinganisha, then haiwezi kuwa ujenzi wa miundo mbinu maana hawa wengine hawana dhamana ya kukusanya kodi au kukopa ili kujenga miundombinu.

Tutafute vigezo vingine vya kupima.

Tukitumia kigezo cha miundo mbinu na mengine yanayofanywa kama sehemu ya wajibu wa serikali, then hakuna mtu yoyote nje ya Rais aliyepo madarakani anayeweza kushindana naye. Labda marais waliomtangulia.
 
Back
Top Bottom