Mgogoro kati ya Armenia na Azerbaijan

Mgogoro kati ya Armenia na Azerbaijan

Kwa hiyo Iran anasimama dhidi ya shia wenzake!
Iran wana uhusiano mzuri na nchi kikristo armenia,
Halafu kuna uhusianiano sio mkubwa na azebanjain kwasababu Azerbaijan wanapatana na israel na anawapa silaha,
Kwanini?,kwasababu israel anapanga kuitumia Azebenjain dhidi ya iran,
Pia ujue iran ina idadi kubwa ya wa azer,hata imamu. Khamein kama sikosei ni Azer,
So israel alijitahidi kuwa na uhusiano mzuri na azerbanjain ili baadae amtumie kama proxy,
Iran nao wanajitaidi kuwa karibu na armenia ili ikitokea wawatumie wa armenia kama proxy dhidi ya azerbanjain na israel.
Nchini israel,,pale jerusalem kuna eneo kabisa linajulikana la wa armenia.
 
Iran akisimama na Azerbaijan maana yake anaungana mkono na makundi ya Kissuni ya upiganaji yaliyoletwa na Turkey ila yanapigana na vikosi trained na Iran na yako anti-Assad.

Israel hashiriki vita hii ila alitokea kuwa kawauzia Azerbaijan silaha kama ambavyo Russia iliwauzia.
Iran hana tatizo kushirikiana na Wakristo ila huwezi kumuweka pamoja na Wassuni. Pia halazimiki kushiriki vita hii
Azerbanjain ni shia,,lakini wana mafungamano ya damu na Turkey,,kwani wa azer ,uzbeck,kazakhstan etc wanamuingiliano wa damu na waturuki,
Turkey kapeleka wapiganaji wa al nusra,ambao ni suni kutokea Syria kuisaidia azebanjain,,
Russia na iran inasemwa walipeleka armenia wanamgambo wa kishia toka iraq na syria hii haijawa proved,
 
Hapa napingana na wewe, sikweli kuwa Crimea (klimea) ilikuwa sehemu ya Russia eti alafu Russia wakaitoa kwa Ukraine sikweli, baada ya kuvunjika kwa USSR kwanini Russia hakurejesha eneo lake?!

Umefuatilia sababu na jinsi Russia walivyo kivamia, kukimega na kukipora Rasi ya Klimea?!

Eneo la Crimea (Klimea) ni sehemu halali ya Ukraine na inatambuliwa na dunia nzima pamoja na UN mpaka sasa kuwa Klimea ni eneo halali la Ukraine, eneo hili linakaliwa na watu wengi wanaoongea Kirusi, na wakati wa umoja wa USSR warusi wengi walihamia eneo hili pamoja na maeneo mengine mashariki ya Ukraine kama Donetsk. baada ya kuvunjika kwa Soviet wakazi wengi wa kirusi pamoja na wale wanaoongea kirusi walibaki hapo Klimea, sasa Russia kwakutaka kuikomoa Ukraine kwasababu ilianza mchakato wa kujiunga na kambi ya magharibi, waliivamia Klimea kijeshi na kutangaza kuitisha kura ya maoni walioisimamia wao wenyewe Warusi wakadai asilimia 80% ya wakazi wa klimea wamepiga kura kujiunga na Urusi, wakidai wameenda pale Klimea kutetea watu wenye asili ya kirusi ambao hawataki kubaki Ukraine.

Sababu hizi za kipuuzi za urusi ndizo pia zinatumiwa na Armenia kuwa ilivamia eneo la Nagorno karbakh kutetea watu wake wenye asili ya Armenia wanaoishi eneo hilo.

Pia ndio sababu zinazoendelea kutumiwa na waasi wa mashariki mwa Ukraine (Donetsk) wanaotaka kujitenga na kujiunga na urusi kwakigezo cha kuwa wanaongea kirusi. Mzozo kama huo pia uko Latvia.

Klemia haijawahi kuwa eneo la Russia na wala kamwe hakuna nchi inayotambua kuwa Klimea ni eneo la Russia mpaka sasa, hata umoja wa mataifa UN una tambua eneo hilo kuwa ni sehemu ya Ukraine. Hata China mshirika wa Russia haijatangaza kuitambua klemia kama sehemu ya Russia(iko kimyaa mpaka sasa).

*Wewe utakuwa wa kwanza kuitambua klemia kuwa eneo la Russia kimataifa.

Kusema eti ilikuwa sijui eneo la Russia kabla ya USSR inaonyesha hujui historia ya eneo hilo.


Wakati wa vita baridi Marekani na USSR walikuwa na makubaliano Treaty ambayo yalitaka nchi hizo kutokuweka makombora ya kinyuklia karibu na mipaka yao! Referred mzozo wa Cuba na Marekani.

Baada ya kuanguka kwa USSR mkataba ile ulishakufa Kitambo! Na huu ndio ukweli, kumbuka Hata sasa Russia amebuni kombora jipya la kinyuklia la Masada marefu lenye design ya vanguard, kinyume na makubaliano ya vita baridi ya kutokuongeza zana za kinyuklia au mashindano ya silaha!

Kuanguka kwa USSR na kuzeeka kwa mikataba ile ya vita baridi yale mataifa mengi ya ulaya mashariki yalijiunga na NATO.

Nataka nikukumbushe tu kuwa mshirika wa upande Fulani ni haki ya taifa lolote, Russia hana haki kuwachagulia majirani zake marafiki, nadhani unasahau hili, kila taifa lina haki ya kuchagua kuwa upande gani,

Kitendo cha Russia kuzivamia klemia, kusaidia waasi wa Donetsk, Georgia(Ossetia), na kuzitisha Latvia ni ubeberu mbaya kabisa, mfano tusemaje na Tanzania tuivamie Kenya kwasababu ina base ya Jeshi la marekani na Uingereza pale?! Russia ina haki ya kuzichagulia hizo nchi rafiki na kuzitisha?! Huu ni ubeberu tu!

Ukraine sio full member wa NATO Bali ilikuwa kwenye mchakato ndipo Russia ikaivamia klemia na mashariki yake.
Crimea ilikua Russia territory,,kuna rais wa urusi aliwapa ukraine crimea kimakosa,sababu kubwa huyo rais alikuwa ni ukranian
 
Hii mada ni ngumu sana kwa sie waislam na wale anti america, make urusi ambaye tunampenda yuko upande wa Orthodox wenzeke, Israel tusiyempenda ndo anasaidia ndugu zetu katika imani. Sijui tucomentije Sasa!

[emoji2][emoji2][emoji2][emoji2][emoji2][emoji2][emoji2][emoji2]
 
Crimea ilikua Russia territory,,kuna rais wa urusi aliwapa ukraine crimea kimakosa,sababu kubwa huyo rais alikuwa ni ukranian
Bora useme wewe Kruschev aliwapa Crimea kinyume na katiba ya USSR wala hakukuwa na makubaliano. Ilikuwa ni ghafla tu
 
Russia alikuwa mvamizi tu wa eneo la watu ndio maana hata dunia nzima imegoma kuitambua klemia kuwa sehemu ya Russia,

Russia alifanya annexation kutoka kwa nani?! Kama walivyofanya uvamizi Greek and Roma hata huyo Catherine the Great alikuwa mvamizi tu na mkoloni wa eneo la Ukraine!


Klemia ni eneo la Ukraine iko wazi na sio Mimi naye sema hilo dunia nzima inatambua kuwa Klimea ni sehemu ya Ukraine hata UN inatambua hilo!

Ni wewe tu na Russia ndio mnaolazimisha iwe sehemu ya Russia! Na nakuambia hivi ili Russia. ipate amani lazima irudishe klemia kwa Ukraine kama Armenia atakavyorudisha nagorno karbakh kwa Azerbaijan! No way out! Vinginevyo itajikuta iko isolated and under sanctioned

Dunia nzima inatambua klemia ni sehemu ya Ukraine!
Taratibu tutaelewana, kutoka kudai haikuwa eneo lake mpaka kudai alikuwa mvamizi
IMG_20201010_230350.jpg
 
Hapa nakubaliana na wewe kwasababu Azerbaijan wanatetea eneo lao LA Nagorno karbakh walilochukuliwa na Armenia, kwahiyo suluhu ni kurudisha eneo la watu ulilopokonya!


Hapa hujasema inajitenga vipi, nilikuuliza inajitengaje wakati ina mkataba wa kijeshi (ulinzi) na Urusi?! na Russia ina vikosi vyake Armenia?! Bado hujanijibu how?!


Turkey ni mwanachama wa NATO wanamkataba nao, na Marekani ina kambi mbili za jeshi nchini Uturuki, kama unafuatilia vizuri siasa za Uturuki utagundua kuwa Uturuki hajahatarisha hats kidogo maslahi ya marekani zaidi ya kutaka kurejesha dola lake la zamani la Ottoman hii ndio ndoto ya Tayep Erdogan, kwavipi hajamgeuka marekani?! Turkey ni mwislam lakini hujasikia akijaribu kumtisha Israel kumfutilia mbali kama Iran, Turkey kaungana na marekani kumsambaratisha na kumdhoofisha Syria adui wa Israel, kwa kusupport waasi wa Free Syrian army, Uturuki bado ana mvimbia Russia kuhusu armeni, akisupport Azerbaijan, Russia ambaye ni adui wa Marekani. Kwahiyo sioni wapi Uturuki kahatarisha maslahi ya marekani waziwazi zaidi ya kupingana na Russia Kyle Syria na sasa Azerbaijan na Armenia.

Mataifa mengi yanafatilia hapa, lakini sidhani kama ni mzozo mkubwa kama ule wa Syria au North Korea! Pili sidhani kama India ina athari sana kama ufaransa au Iran.
Hivi kurudi upya kwa himaya ya ottoman sio hatari kwa masilahi ya marekani?
Unasema Uturuki sio tishio kwa Israel wakati ni mfadhiri mkubwa wa kifedha kwa kundi la hamasi ambaye ni adui mkubwa wa Israel.
Uhusiano kati ya Israel na Uturuki ulishaharibika kitambo hasa baada ya Trump kuitambu Jerusalem kuwa mji mkuu wa Israel.
Hao wakurdi wanao shambuliwa na Uturuki wanapata uungaji mkono kutoka Israel.
Mkuu nimegundua licha ya kwamba ww uko vizuri kwa kiasi fulani kwenye haya mambo ya siasa za kimataifa ,lakini ww ni mbishi hata kwenye mambo ambayo yako wazi kabisa.
Hivi mkuu unapo bisha ya kwamba Uturuki haijaikengeuka Marekani unakuwa unamaanisha nn?
Hivi uhusiano wa Uturuki na marekani miaka ya 2000 na uhusiano wao walionao kwa sasa unafanana?
Kwa sasa Uturuki sio nchi tena ya kupokea amri kutoka USA kama zamani.
Kati ya nchi iliyo felisha vikwazo vya Marekani dhidi ya Iran ni Uturuki,inanunua gesi na mafuta na bidhaa nyingine za viwandani kwa mabilion ya $ Kutoka Iran licha ya vitisho kutoka Marekani.
Uturuki kwa sasa kila kukicha inajiondoa polepole kutoka kwenye makucha ya Marekani unadhani Marekani analipenda hilo?
 
Russia alikuwa mvamizi tu wa eneo la watu ndio maana hata dunia nzima imegoma kuitambua klemia kuwa sehemu ya Russia,

Russia alifanya annexation kutoka kwa nani?! Kama walivyofanya uvamizi Greek and Roma hata huyo Catherine the Great alikuwa mvamizi tu na mkoloni wa eneo la Ukraine!


Klemia ni eneo la Ukraine iko wazi na sio Mimi naye sema hilo dunia nzima inatambua kuwa Klimea ni sehemu ya Ukraine hata UN inatambua hilo!

Ni wewe tu na Russia ndio mnaolazimisha iwe sehemu ya Russia! Na nakuambia hivi ili Russia. ipate amani lazima irudishe klemia kwa Ukraine kama Armenia atakavyorudisha nagorno karbakh kwa Azerbaijan! No way out! Vinginevyo itajikuta iko isolated and under sanctioned

Dunia nzima inatambua klemia ni sehemu ya Ukraine!
Mkuu acha ubishi Cremea ilikuwa sehemu ya Russia sema aliye kuwa kiongozi wa Usovieti aliiunganisha na Ukraine ili kulahisisha huduma za kijamii kwa watu wa eneo hilo na ndio maana jamaa anatumia mfano wa kisiwa cha mafia na Zanzibar.
Kumbuka kipindi cha usovieti Ukraine ilikuwa ni jimbo moja wapo la Usoviet wakati huo Cremea ilikuwa upande wa jimbo la Rassia ya sasa lakini kutokana jimbo kuwa kubwa sana na crimea iko karibu sana na jimbo la Ukraine wakaona ni vyema kuliweka upande wa Ukraine ili kurahishisha huduma za kijamii kwa watu wa eneo hilo.
Bisha ubishavyo Cremea ni eneo la Russia.
 
Mkuu, naona umeandika kiufuasi wa urusi sana, lakini ukweli ni kwamba baada ya kuanguka kwa Soviet (USSR), mataifa ya mashariki ya ulaya yaliyokuwa wanachama wa soviet chini ya urusi yalikuwa fukara sana, mengi yalitamani na bado yanatamani kujiunga na kambi ya magharibi ili kupata hafueni ya kiuchumi, labda kama hujui jinsi majeshi ya Russia yalivyojiondoa haraka ujerumani mashariki baada ya wananchi wakule kuanza kuwapiga kwa mawe urusi,

Baada ya kuanguka kwa USSR hakuna nchi ya ulaya mashariki iliyokuwa inawataka warusi, warusi walionekana kama mabeberu na wakoloni, mataifa kama Poland (haikuwa USSR) ,Estonia, Latvia, Romania, Slovakia, Ukraine, Bulgaria, Yugoslavia, Georgia, nk yalianza kutaka uhusiano na magharibi kwasababu ya misaada ya kiuchumi, wakati huo Russia ilikuwa mufilisi na kumbuka madeni yote ya USSR yalibebeshwa Russia pekeyake kuyalipa! Na kama unakumbuka chanzo cha kuanguka na kusambaratika kwa USSR ni umaskini na madeni, ilifikia mahali urusi ilishindwa tena kui manage kiuchumi USSR, na kuiacha ianguke!

Sasa basi iweje urusi izuie mataifa huru ya ulaya mashariki kuchagua mustakabali wao?!

Kwanini Russia itumie jeshi kuumiza mataifa yanayojiamulia upande wanaoutaka?!

Jibu ni kwamba Russia pia ni beberu kama Marekani na western Europe countries!

Maana kiuhalisia ni kwamba wananchi wengi wa nchi za ulaya mashariki hawaitaki Russia maana haiwezi kuwasaidia kiuchumi, ndio maana wanakimbila magharibi angalia Yugoslavia ilivyosambaratika member wote wako magharibi Slovenia, Kosovo, Croatia, Bosnia Herzegovina, Macedonia hata Serbia itself, angalia Romania tayari ni mshirika wa NATO, sijasema kuhusu kina Estonia, Latvia, Georgia ambao Russia inajaribu kuwahujumu na Ukraine,

Ukweli ni kwamba wananchi wa nchi za former Soviet, hawaitaki Russia maana haina msaada kiuchumi, ndio maana wengi wanaandamana kupinga viongozi wenye milengo ya Russia angalia Belarus kwasasa, na nini kinatokea Kyrgyzstan,

Kuhusu klemia si kweli, huwezi kutoa ardhi yako kama zawadi kwa rafiki yako mkuu, klemia ni sehemu halali ya Ukraine tuwe serious kidogo! Ndio maana imesababisha iwekewe vikwazo na magharibi, Russia inatabia ya kunyakua ardhi ya mataifa madogo angalia kinachotokea Georgia wale waasi wa Ossetia wanataka kujiunga na Russia unalijua hilo?! Wale waasi wa Donetsk Ukraine mashariki wanaoongea kirusi walitishia kujiunga na Russia, bado kunamzozo Latvia kati ya wanaozungumza kirusi na wa Latvian halisi, achilia mbali mzozo wa Chechnya! Tabia ya Russia ni divided and isolated! (Wagawanye uwatenge).

Kwangu Russia ni Beberu tu kama Marekani na washirika wake hakuna tofauti kabisa!

Kuna kiongozi mmoja aliwahi kusema:

" The west wing and Right wing belongs to Same Bird"
Dah!..una hoja nzuri sana, huo msemo hapo mwisho nimeupenda.
 
Hii mada ni ngumu sana kwa sie waislam na wale anti america, make urusi ambaye tunampenda yuko upande wa Orthodox wenzeke, Israel tusiyempenda ndo anasaidia ndugu zetu katika imani. Sijui tucomentije Sasa!
Teh teh 🤣🤣🤣 we jamaa bhana...
 

Naandika kukuelimisha maana unadanganya watu eti sijui klemia ni kama kisiwa cha mafia kuipa Zanzibar!

Inaonyesha hujui historia ya mzozo huo, badala yake unapotosha! Na uongo ukisemwa sana unaonekana kama ukweli.
Duh! Mkuu huamini kabisa Crimea ilikuwa chini ya Urusi sema iliwekwa chini ya himaya ya Ukraine mwaka 1954 ili tu kurahisisha shughuli za kiutawala?...
 
Kwa hii ramani ninachoona ni matayarisho ya kuizingira Iran pande zote.Time will tell.
Mkuu Iran hata azungukwe na nini ni vigumu kuishambulia kwa sababu majibu yake ni hatari sana na anaogopeka, tuchukulie ule mfano wa male M.East na Asia hakuna aliekubali eti Ardhi yake itumike na mmarkani kuishambulia Iran wakati ule Iran ilivyopiga kwa missiles zile kambi za Marekani, pia Iran ina uwezo wa kurusha Missiles 1200 kwa wakati mmoja, hio alisema yule Kamanda wao wakati akiwaonya watakaotumia ardhi yao kuwaruhusu Marekani
 
Kati ya nchi ambayo siasa zake za mambo ya nje hua ni complex na hua sizielewi ni Uturuki. Yuko Ulaya ila anazinguana na ulaya wenzake, yuko Nato ila anazinguana na Nato wenzake, yuko middle east(waislam wengi) ila nao kuna anao zinguana nao. Hili taifa linaendeshaje siasa zake?
 
Crimea ilikua Russia territory,,kuna rais wa urusi aliwapa ukraine crimea kimakosa,sababu kubwa huyo rais alikuwa ni ukranian
Sio kweli hapa napingana Na we we mzee baba, Russia aliiteka Ukraine miaka ya 1700, alikuwa mkoloni kama vile uingereza alivyokuwa mkolono Wa Hong Kong Kyle China tangu miaka ya 1700.

Mpaka Uingereza alivyoirudisha Hong Kong kwa China mwaka 1997.
Sasa tuseme Hong Kong ni sehemu ya uingereza na akiitaka anaweza kuichukua kwakuwa tu aliitawala toka miaka ya 1700?

Jamaa nimemuelewa sana ndio maana kawauliza swali jepesi sana naona mnakimbia kulijibu, kwamba kama Ukraine ni sehemu ya Russia kwanini Urusi ipige kura ya kujitenga? Kulikuwa Na haja gani ya kura ile ya kujitenga Na Ukraine wakati ni sehemu take halali?

Kwanini Umoja Wa Mataifa mpaka Leo hauitambui Crimea kuwa sehemu ya Russia wala hakuna nchi inayotambua hilo?

Ina maana umoja Wa mataifa hawajui kuwa kihistoria Crimea ni sehemu ya Russia? Ni nyie tu ndio mnaojua hilo?

Russia aliivamia Crimea kama mkoloni miaka ya 1700 mpaka alipoirudisha tena kwa Ukraine mwaka 1954 . sio kweli kwamba kiasili Crimea ni eneo la urusi, Hutu Russia alikuwa mkoloni tu kama uingereza olivyovamia Hong Kong au Oman ilivyovamia Zanzibar.
 
Duh! Mkuu huamini kabisa Crimea ilikuwa chini ya Urusi sema iliwekwa chini ya himaya ya Ukraine mwaka 1954 ili tu kurahisisha shughuli za kiutawala?...


Kama umemsoma jamaa vizuri Russia alikuwa mkoloni Wa Crimea, kama Ugiriki na Roma. Mfano mzuri ni uingereza alivyoitawala Hong Kong Na kuirudisha kwa China sasa tuseme hong Kong ni sehemu ya uingereza?

Mbona hamtaki kumjibu jamaa kwamba kama Crimea ni sehemu ya Russia kwanini walipiga kura ya kujitenga na Ukraine? Kura ya nini kama sehemu ni yako?

Kwanini Jumuya ya kimataifa haiitambui Crimea kama sehemu ya Russia? Kwanini umoja Wa mataifa hauitambui Crimea kama sehemu ya Russia? Ina maana umoja Wa mataifa hawajui kuwa Crimea ni sehemu halali ya Russia?
 
Taratibu tutaelewana, kutoka kudai haikuwa eneo lake mpaka kudai alikuwa mvamiziView attachment 1596517
Kwahiyo kuvamia eneo la mtu ni lako?!

Mimi sina mahaba Niue na urusi, wrote urusi na marekani ni mabeberu tu, na hutaweza kunibadirisha msimamo wangu kwa hoja dhaifu sana,

Nimekuuliza swali dogo tu, lakini una puyanga, rahisi sana unadai klimea ni eneo la Russia ina maana United Nations hawajui hilo isipokuwa wewe na Wikipedia tu? Kama sivyo kwanini UN hawatambui kuwa ni eneo halali la Russia?! Ukijibu hapa nitakuelewa!
 
Taratibu tutaelewana, kutoka kudai haikuwa eneo lake mpaka kudai alikuwa mvamiziView attachment 1596517
Kwahiyo kuvamia eneo la mtu ni lako?!

Mimi sina mahaba Niue na urusi, wrote urusi na marekani ni mabeberu tu, na hutaweza kunibadirisha msimamo wangu kwa hoja dhaifu sana,

Nimekuuliza swali dogo tu, lakini una puyanga, rahisi sana unadai klimea ni eneo la Russia ina maana United Nations hawajui hilo isipokuwa wewe na Wikipedia tu? Kama sivyo kwanini UN hawatambui kuwa ni eneo halali la Russia?! Ukijibu hapa nitakuelewa!
 
Mkuu acha ubishi Cremea ilikuwa sehemu ya Russia sema aliye kuwa kiongozi wa Usovieti aliiunganisha na Ukraine ili kulahisisha huduma za kijamii kwa watu wa eneo hilo na ndio maana jamaa anatumia mfano wa kisiwa cha mafia na Zanzibar.
Kumbuka kipindi cha usovieti Ukraine ilikuwa ni jimbo moja wapo la Usoviet wakati huo Cremea ilikuwa upande wa jimbo la Rassia ya sasa lakini kutokana jimbo kuwa kubwa sana na crimea iko karibu sana na jimbo la Ukraine wakaona ni vyema kuliweka upande wa Ukraine ili kurahishisha huduma za kijamii kwa watu wa eneo hilo.
Bisha ubishavyo Cremea ni eneo la Russia.

Nadhani unaweza kujibu kwa uelewa wako, ndivyo unavyoelewa wewe, sasa usilazimishe nami nifikiri kwa kiwango cha uelewa wako mkuu, na kudai ni "ubishi" ingekuwa wote tunauelewa mmoja hata Maendeleo yangechelewa kufika.

Hoja yako unasema ni eneo la Russia sababu mwaka 1954 walilikabidhi kwa Ukraine kutokana na urahisi Wa utawala, hutaki kuona kuwa Russia walilivamia (occupied) wakalimega (segregated) na kulitenga (annexed)) na Ukraine baada ya kulivamia eneo hilo! Upeo huo hujafikiria bali umeanzia hapo kwenye sababu ya kulikabidhi kwa Ukraine! Kwahiyo ndugu South Africa kuivamia Namibia na kuja kuipa Uhuru 1990 inahalalisha kuwa eneo la south Africa?! Uingereza kuitawala Zanzibar na kuipa Uhuru 1963 kisha ikirudi na kuivamia ni halali? Klimea ilitawaliwa na nchi nyingi kuanzia Roma, ugiriki, Ufaransa enzi za Napoleon, Uturuki enzi za Ottoman, ujerumani enzi za Adolf Hitler, ikaja kukombolewa na Russia aliyekuwa mvamizi wake toka miaka ya 1700 kisha Mwaka huo 1954 ilirudishwa kwa Ukraine kama eneo lake halali.

Na ndio maana dunia nzima inatambua Klimea ni eneo la Ukraine halali, mpaka Leo hii hakuna nchi iliyotangaza kutambua unyakuzi huo Wa Russia klimea, hata Umoja Wa Mataifa umekataa kutambua hilo, Ramani zote Mpya zinazotoka sasa bado zinaonyesha kuwa klimea ni eneo la Ukraine.

Nimewauliza ina maana UN na wanadiplomasia wote hawajui kuwa klimea lilikuwa eneo la Russia isipokuwa nyie humu Jamiiforum?!

Tuache ushabiki na mapenzi binafsi tusome historia, mvamizi hawezi kuwa mmiliki kamwe.
 
Back
Top Bottom