Mfumuko wa Bei wa Taifa Washuka hadi Asilimia 3.4

niah

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2015
Messages
6,191
Points
2,000

niah

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2015
6,191 2,000
Halafu bado tunaimbiwa ngonjera na wana Pinga-Pinga Stars, maisha ni magumu. SMH
Umesoma vilivyopungua au?

Akifafanua amesema kuwa baadhi ya bidhaa zilizopungua bei kwa mwezi Septemba ni mafuta ya taa asilimia 1.0, Petroli asilimia 3.3 ,majiko ya gesi asilimia 1.5, dawa za kuulia wadudu nyumbani asilimia 2.2 na mafuta ya nywele asilimia 1.3.

Kati ya hivyo wewe kipi kinakuhusu kama upo kijijini? Wangapi wanatumia mafuta ya nywele, majiko ya gas na dawa za kuulia wadudu majumbani?
 

tinkanyarwele

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2016
Messages
1,486
Points
2,000

tinkanyarwele

JF-Expert Member
Joined Dec 30, 2016
1,486 2,000
Haya mambo mimi huwa naona maruweruwe tu, huwa siyaelewi kabisa, sukari huku 2500, mfuko wa saruji 20000/=Mche wa sabuni 2600/= ...wengine mafuta ya nywele tunayasikia kwenye vyombo vya habri, pakiti ya chumvi 800/= lita ya mafuta ya kupika 5000/= sasa haya mambo yamekaaje wadau maana utaskia mara bei imeshukaaaa. Lakini mimi huu ni mwaka wa nne mfululizo nanunua mfuko wa saruji 20000/ ....Wakati mwingine naamini Tanzania ni ya wachache tu.
 

Chamoto

JF-Expert Member
Joined
Dec 7, 2007
Messages
4,485
Points
2,000

Chamoto

JF-Expert Member
Joined Dec 7, 2007
4,485 2,000
Haya mambo mimi huwa naona maruweruwe tu, huwa siyaelewi kabisa, sukari huku 2500, mfuko wa saruji 20000/=Mche wa sabuni 2600/= ...wengine mafuta ya nywele tunayasikia kwenye vyombo vya habri, pakiti ya chumvi 800/= lita ya mafuta ya kupika 5000/= sasa haya mambo yamekaaje wadau maana utaskia mara bei imeshukaaaa. Lakini mimi huu ni mwaka wa nne mfululizo nanunua mfuko wa saruji 20000/ ....Wakati mwingine naamini Tanzania ni ya wachache tu.
Unafikiri 1.7T kwa mwezi imetoka wapi?
 

Danny Jully

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2013
Messages
3,252
Points
2,000

Danny Jully

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2013
3,252 2,000
Hii ni taarifa muhimu sana, uchumi wa Magufuli has started doing good, then better and finally best!.

P
Mkuu Pascal kilchopungua bei ni bidhaa zisizo za vyakula. Ukiangalia bidhaa za vyakula zimepanda bei sana na ndizo zenye athari ya moja kwa moja kwa mwananchi.
Kwa hiyo mimi mwanachi wa kawaida ukiniambia mfumuko wa bei umeshuka nashindwa hata kushangaa kwa sababu nikishangaa nitakuwa nimeelewa!!
 

NewOrder

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
712
Points
500

NewOrder

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
712 500
Ukiangalia kwa makini taarifa hiyo itaonesha bidhaa muhimu za chakula na vinywaji (ambapo uma mkubwa unatumia) ziliongezeka bei. Kwa makusudi kuna watu wanakwepa kuzungumzia hili na badala yake kuzungumzia kupungua kwa mfumuko wa bei katika bidhaa za petroli (ambayo kimsingi inatokana na bei katika soko la dunia wakati importation ikifanyika), dawa kuulia wadudu na mafuta ya nywele.

Kwa hakika tunapima mfumuko wa bei katika mambo yasiyo na uhitaji mkubwa katika maisha ya umma mkubwa.
 

CONTROLA

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2019
Messages
749
Points
1,000

CONTROLA

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2019
749 1,000
Mi hata sielewi mfumuko wa bei au mshonoko wa bei ndo nini

Maana sijawahi nunua soda 400 tangu nianze skia hayo ma msemo

sijawahi nunua kilo ya mchele 500 wala sukari kilo Buku

Bei za vitu navyonunua ni zile zile ila upande huu ntaskia mfumuko wa bei

sijui mteremko sijui nini..msemege hizo bei n za vitu gani basi
 

Mina cute

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2018
Messages
954
Points
1,000

Mina cute

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2018
954 1,000
Mfumuko wa Bei wa Taifa kwa mwezi septemba, 2019 umepungua hadi asilimia 3.4 kutoka asilimia 3.6 kwa mwaka ulioishia mwezi Agosti, 2019.

Hayo yamesemwa na Kaimu mkurugenzi wa Takwimu za Jamii na Sensa ya Watu kutoka Ofisi ya Taifa ya Takwimu (NBS) Bi. Ruth Minja wakati akitangaza mfumuko wa bei jana Jijini Dodoma.

“Kushuka kwa mfumuko wa bei kunatokana na kupungua kwa bei za bidhaa zisizo za vyakula kwa kipindi cha mwezi Septemba 2019 ikilinganishwa na bei za kipindi cha Septemba,2018”. Alisisitiza Bi. Minja.

Akifafanua amesema kuwa baadhi ya bidhaa zilizopungua bei kwa mwezi Septemba ni mafuta ya taa asilimia 1.0, Petroli asilimia 3.3 ,majiko ya gesi asilimia 1.5, dawa za kuulia wadudu nyumbani asilimia 2.2 na mafuta ya nywele asilimia 1.3.

Aliongeza kuwa mfumuko wa Bei wa bidhaa za Vyakula na Vinywaji Baridi kwa mwaka ulioishia mwezi Septemba, 2019 umeongezeka hadi asilimia 4.0 kutoka asilimia 3.7 kwa mwaka ulioishia mwezi Agosti, 2019.

Akizungumzia nchi za Afrika Mashariki Bi. Minja amesema kuwa mfumuko wa Bei nchini Kenya kwa mwezi Septemba umepungua hadi asilimia 3.83 kutoka 5.00 kwa mwaka ulioishia mwezi Agosti, 2019.
Kwa upande wa nchi ya Uganda, mfumuko wa Bei kwa mwaka unaoishia mwezi Septemba 2019 umepungua hadi asilimia 1.9 kutoka asilimia 2.1 kwa mwaka unaoishia mwezi Agosti, 2019.
Kweli umeshuka, kg moja ya unga wa sembe kutoka efu moja na sasa ni tsh 1400,
 

Mwanzi1

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2016
Messages
5,246
Points
2,000

Mwanzi1

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2016
5,246 2,000
Umesoma vilivyopungua au?

Akifafanua amesema kuwa baadhi ya bidhaa zilizopungua bei kwa mwezi Septemba ni mafuta ya taa asilimia 1.0, Petroli asilimia 3.3 ,majiko ya gesi asilimia 1.5, dawa za kuulia wadudu nyumbani asilimia 2.2 na mafuta ya nywele asilimia 1.3.

Kati ya hivyo wewe kipi kinakuhusu kama upo kijijini? Wangapi wanatumia mafuta ya nywele, majiko ya gas na dawa za kuulia wadudu majumbani?

Hakuna kitu kinapaisha mfumuko wa bei kama mafuta, kuanzia mafuta ya taa, petroli dizeli, mafuta ya kuendesha mashine viwandani mpaka mafuta ya uzalishaji umeme. Hayo yote yanamgusa hata akiyekuwa kijijini ambaye hajawai kukajaga mguu mjini. Ukitaka maisha yawe magumu kweli kweli, ongeza bei ya mafuta.

Cha msingi, ni kuangalia hiyo ripoti kwa kina na kuilinganisha na takwimu za mwaka jana, na pia ni kujua kwanini bei zinashuka. Uzalishaji wa umeme wa kutumia gesi asilia umeongezeka kuliko tulivyokuwa tunaagiza mafuta kutoka nje, ununuzi wa bidhaa kutoka nje kiholela umeshuka, ufanisi wa viwanda vya ndani unaimarika, na hata kupelekwa watu nje Kwa matibabu pia kumepungua. Bila kusahau tumepata uzalishaji wa chakula cha kutosha mpaka tunauza nje ya nchi.
 

niah

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2015
Messages
6,191
Points
2,000

niah

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2015
6,191 2,000
Hakuna kitu kinapaisha mfumuko wa bei kama mafuta, kuanzia mafuta ya taa, petroli dizeli, mafuta ya kuendesha mashine viwandani mpaka mafuta ya uzalishaji umeme. Hayo yote yanamgusa hata akiyekuwa kijijini ambaye hajawai kukajaga mguu mjini. Ukitaka maisha yawe magumu kweli kweli, ongeza bei ya mafuta.

Cha msingi, ni kuangalia hiyo ripoti kwa kina na kuilinganisha na takwimu za mwaka jana, na pia ni kujua kwanini bei zinashuka. Uzalishaji wa umeme wa kutumia gesi asilia umwongezeka kuliko tulivyojuwa tunaagiza mafuta kutoka nje, ununuzi wa bidhaa kutoka nje kiholela umeshuka, ufanisi wa viwanda vya ndani unauimarika, na hata kupelekwa watu nje Kwa matibabu pia pungua. Bila kusahau tumepata uzalishaji wa chakula cha kutosha mpaka tunauza nje ya nchi.
Nashukuru kwa ufafanuzi maana wengine tunaishi porini kusikokuwa na radio wala tv hivyo hatujui kitokeacho makwetu.
 

Forum statistics

Threads 1,343,321
Members 515,007
Posts 32,780,485
Top