Mdahalo kati ya Freeman Mbowe na Hamad Rashid ITV

Mdahalo kati ya Freeman Mbowe na Hamad Rashid ITV

Natabiri yale ambayo CUF watataka kuarchive na hii ni kwa baraka za CCM: Hoja Za HR Zitakuwa hizi:


  1. CHADEMA ni wabinafsi wanaunda uongozi wa serikali peke yao bila kutushirikisha wakati sisi 2005 tuliwashirikisha na Slaa alikuwa Naibu kiongozi, hapa atakataa kukiri kuwa mwaka 2005 walilazimika kufanya hivyo sbb hawakuzidi 12% kama kanuni za bunge zinavyotaka
  2. CHADEMA ni wabaguzi sbb wanataka kutushirikisha sisi bila bila vyama vingine ndo maana na sisi kwa sabb tuna mapenzi na demokrasia ya kweli tukaktaa hadi wote wasirikishwe, japo wataficha kuwa walishawahi kumfukuza Cheyo kwa kukiuka maadili na wapinzani kama Mrema ambaye alishasema yeye anamsuport JK
  3. CHADEMA kukataa matokeo ya urais ni ujinga na haitawasaidia kwani sisi haikuwahi kutusaidia. Japo ataficha kuwa serikali ya mseto ni matokeo ya ungangari walioouonyesha.
  4. Atajaribu kuwaonyesha wananchi kuwa CHADEMA hawana hoja katika kukataa serikali na huwezi kufanya kazi za wananchi kama huitambui serikali.

Hawa CUF si wapinzani ni CCM-B, hapa CDM wamekosea, vyovyote iwavyo CUF have nothing to lose because they have lost alredy. Watakachofanya hapa ni kuwachafulia CHADEMA na sera zao zile za bora wote tukose.
 
Mimi sijaelewa hapa, hawa jamaa wanakuja kusupport hoja moja au wanakuja kupingana kwa hoja?
 
Natabiri yale ambayo CUF watataka kuarchive na hii ni kwa baraka za CCM: Hoja Za HR Zitakuwa hizi:


  1. CHADEMA ni wabinafsi wanaunda uongozi wa serikali peke yao bila kutushirikisha wakati sisi 2005 tuliwashirikisha na Slaa alikuwa Naibu kiongozi, hapa atakataa kukiri kuwa mwaka 2005 walilazimika kufanya hivyo sbb hawakuzidi 12% kama kanuni za bunge zinavyotaka
  2. CHADEMA ni wabaguzi sbb wanataka kutushirikisha sisi bila bila vyama vingine ndo maana na sisi kwa sabb tuna mapenzi na demokrasia ya kweli tukaktaa hadi wote wasirikishwe, japo wataficha kuwa walishawahi kumfukuza Cheyo kwa kukiuka maadili na wapinzani kama Mrema ambaye alishasema yeye anamsuport JK
  3. CHADEMA kukataa matokeo ya urais ni ujinga na haitawasaidia kwani sisi haikuwahi kutusaidia. Japo ataficha kuwa serikali ya mseto ni matokeo ya ungangari walioouonyesha.
  4. Atajaribu kuwaonyesha wananchi kuwa CHADEMA hawana hoja katika kukataa serikali na huwezi kufanya kazi za wananchi kama huitambui serikali.

Hawa CUF si wapinzani ni CCM-B, hapa CDM wamekosea, vyovyote iwavyo CUF have nothing to lose because they have lost alredy. Watakachofanya hapa ni kuwachafulia CHADEMA na sera zao zile za bora wote tukose.

safi kiasi lakini sio sana jipange siku nyingine
 
Natabiri yale ambayo CUF watataka kuarchive na hii ni kwa baraka za CCM: Hoja Za HR Zitakuwa hizi:


  1. CHADEMA ni wabinafsi wanaunda uongozi wa serikali peke yao bila kutushirikisha wakati sisi 2005 tuliwashirikisha na Slaa alikuwa Naibu kiongozi, hapa atakataa kukiri kuwa mwaka 2005 walilazimika kufanya hivyo sbb hawakuzidi 12% kama kanuni za bunge zinavyotaka
  2. CHADEMA ni wabaguzi sbb wanataka kutushirikisha sisi bila bila vyama vingine ndo maana na sisi kwa sabb tuna mapenzi na demokrasia ya kweli tukaktaa hadi wote wasirikishwe, japo wataficha kuwa walishawahi kumfukuza Cheyo kwa kukiuka maadili na wapinzani kama Mrema ambaye alishasema yeye anamsuport JK
  3. CHADEMA kukataa matokeo ya urais ni ujinga na haitawasaidia kwani sisi haikuwahi kutusaidia. Japo ataficha kuwa serikali ya mseto ni matokeo ya ungangari walioouonyesha.
  4. Atajaribu kuwaonyesha wananchi kuwa CHADEMA hawana hoja katika kukataa serikali na huwezi kufanya kazi za wananchi kama huitambui serikali.

Hawa CUF si wapinzani ni CCM-B, hapa CDM wamekosea, vyovyote iwavyo CUF have nothing to lose because they have lost alredy. Watakachofanya hapa ni kuwachafulia CHADEMA na sera zao zile za bora wote tukose.

Wazee wa CDM najua wanaperuzi hapa inabidi wachukue huu ushauri na wajipange jinsi ya kupangua hizi hoja kesho
 
MI nadhani kwa sasa CUF sio chama cha upinzani tena sababu maalim tayari yupo ikulu hata kubali wapinge kitu chochote maana watamharibia,kwanza Cuf wana wabunge wawili tu hao wengine wanawakilisha maslahi ya Zanzibar tu .itafikia mahali tutapiga kura ya kuvunja muungano maana hawa wapemba wanatuletea za kuleta sasa.
 
Hapa upinzani uko hatarini,haileti maana yoyote kuwa na such debate!
 
Mimi nafikiri litakuwa kosa kubwa sana kwa Chadema kufanya mdahalo na CUF ikiwa CUF imeungana na chama tawala. Watajadiliana kipi objective kama sii kunyoosheana vidole na siasa za kulaumiana wakati CUF imeingia muafaka na CCM bila kuwataarifu Chadema. Kwa kitendo hicho pekee CUF walikiuka Upinzani, kuwasaliti Chadema na hivyo kujiondoa Upinzani toka bunge lililopita..

Mimi nachoweza kusema tu ni kwamba Chadema haikutakiwa kuwafuata CUF toka mwanzo ili kuunda kambi ya Upinzani. Siasa zetu ni za kinafiki vile vile kutokana na watu na mazingira tuliyopo hivyo ulazima wa Chadema kukaa kiti kimoja na CUF unatokana na dhana ya Udini na hii inaharibu kabisa mahusiano baina ya vyama hivi kwani CUF hawaoni aibu kuzungumzia maswala ya Uislaam hadharani lakini Chadema siku zote imekuwa ikijificha nyuma ya CUF kuonyesha wao hawana Udini...Chadema hawana sababu ya kuendelea kufanya hivyo isipokuwa kusimama yenyewe kiume na kuonyesha rangi zake.

Binafsi, siwapendi CUF na wala siwaamini kama kweli ni chama kinachowakilisha wananchi, ni chama kinachotumia kero za wananchi hasa waislaam ili kujiweka katika nafasi nzuri ya Upinzani. Na ushahidi wa malalamiko yangu umeonekana mwaka huu wakati Seif Sharrif Hamad alipokubali kuchukua makamu wa rais wa Zanzibar, cheo ambacho hakiwezi kuboresha sera za CUF kwa aina yeyote ile. Wizara walizopewa zote hazina maana hata kidogo na kwa miaka mitano mingine Wazanzibar watatawaliwa na serikali isiyokuwa na Upinzani - viongozi wake walichounda ni nasaba ya Usultan.

Chadema wanachotakiwa kufanya ni kukijenga chama pale kinapopwaya na kwa maelezo haya nadhani wanafahamu fika Ujinga ulokwisha jengwa na wananchi kiasi kwamba kura nyingi walizopoteza zimetokana na tuhuma hizo..Ni muhimu waweke mkazo kuwavuta wananchi (wapigakura) na sio ushirika wa vyama.
- Ni mtazamo wangu
 
I don't support the Mdahalo, let it die in the hell. Hakuna cha maana, kwanza nimechoka kusubiri movement za CDM. Hawa viongozi wako kimyaaa, utadhani hawatumii kauli mbiu ya nguvu ya umma.
 
Kama ni kweli basi mimi nakuwa sana na mashaka kuhusu umakini wa hawa CHADEMA. Hivi huu mdahalo utatusaidia nini hasa. Huyu HR anaotoka chama cha CUF ambacho ni mpumbavu tu ambaye hawezi kuona kuwa agenda yao ya Uislamu imewageuza CCM B atleast kwa wakati huu ambo baadhi ya viongozi ni moja ya agenda yao. Viongozi wa chadema wanatakiwa wawambie Watanzania na hasa wa bara, kwani huko visiwani wao hawana tatizo kwa sasa, ni vipi kura zimechakachuliwa, mikakati ya kudai katiba mpya, tume mpya ni ipi, na mengine yanayo lalamikiwa, sasa hawaoni kuwa wanapoteza muda bure na wanaacha mambo ya msingi yalioyo mbele yao na mnakumbatia ya upuuzi mtupu.

Hivi viongozi wa CDM hawaoni tayari wamesha poteza umakini? wabunge wao walitoka nje ya ukumbi wa bunge kupeleka ujumbe wa msisitizo wa madai yao, baada ya kutoka nje ya ukumbi walifanya nini cha ziada kutilia mkazo ujumbe huo? jibu ni hakuna. Matokeo yake wameicha agenda hiyo hewani?
Ushauri wangu kwa viongozi wa CDM na hapa nikiwalenga wale ambao ni makin,i ni huu, kama nyie sio wa sanii jueni kati yenu kuna watu wanaendeleza maslahi ya mafisadi na chama choa, kama kati yenu kuna ambao mnania ya dhati kabisa kabisa kuikomboa na kuiokoa nchi hii basi fanyeni hivyo kwa umakini mkubwa mkiitegemea nguvu ya umma!
Hata mimi bado najiuliza mdahalo kati Chadema na Cuf?Au mazungumzo!Huo ni mtego kwa wanao ona mbali toka kwa Ccm wakiwatumia Cuf!Ki vipi?Wanataka ionekane kwanza wapinzani wanagombania madaraka,na pili Chadema waonekane waroho wa madaraka hawataki kuungana nawenzao!Baada hapo magazeti yao yataanza,mnaona!Ilikwenda ikarudi.Kwa wale wasiojua siasa za bongo wataamini.CCM ZAIZI YENU SIYO CUF.TAFAKARI!
 
Mimi nafikiri litakuwa kosa kubwa sana kwa Chadema kufanya mdahalo na CUF ikiwa CUF imeungana na chama tawala. Watajadiliana kipi objective kama sii kunyoosheana vidole na siasa za kulaumiana wakati CUF imeingia muafaka na CCM bila kuwataarifu Chadema. Kwa kitendo hicho pekee CUF walikiuka Upinzani, kuwasaliti Chadema na hivyo kujiondoa Upinzani toka bunge lililopita..

Mimi nachoweza kusema tu ni kwamba Chadema haikutakiwa kuwafuata CUF toka mwanzo ili kuunda kambi ya Upinzani. Siasa zetu ni za kinafiki vile vile kutokana na watu na mazingira tuliyopo hivyo ulazima wa Chadema kukaa kiti kimoja na CUF unatokana na dhana ya Udini na hii inaharibu kabisa mahusiano baina ya vyama hivi kwani CUF hawaoni aibu kuzungumzia maswala ya Uislaam hadharani lakini Chadema siku zote imekuwa ikijificha nyuma ya CUF kuonyesha wao hawana Udini...Chadema hawana sababu ya kuendelea kufanya hivyo isipokuwa kusimama yenyewe kiume na kuonyesha rangi zake.

Binafsi, siwapendi CUF na wala siwaamini kama kweli ni chama kinachowakilisha wananchi, ni chama kinachotumia kero za wananchi hasa waislaam ili kujiweka katika nafasi nzuri ya Upinzani. Na ushahidi wa malalamiko yangu umeonekana mwaka huu wakati Seif Sharrif Hamad alipokubali kuchukua makamu wa rais wa Zanzibar, cheo ambacho hakiwezi kuboresha sera za CUF kwa aina yeyote ile. Wizara walizopewa zote hazina maana hata kidogo na kwa miaka mitano mingine Wazanzibar watatawaliwa na serikali isiyokuwa na Upinzani - viongozi wake walichounda ni nasaba ya Usultan.

Chadema wanachotakiwa kufanya ni kukijenga chama pale kinapopwaya na kwa maelezo haya nadhani wanafahamu fika Ujinga ulokwisha jengwa na wananchi kiasi kwamba kura nyingi walizopoteza zimetokana na tuhuma hizo..Ni muhimu waweke mkazo kuwavuta wananchi (wapigakura) na sio ushirika wa vyama.
- Ni mtazamo wangu

Labda utusaidie ni ipi RANGI Halisi ya Chadema?...maana nawe umechukua madai yaliyokuwa yanatumiwa na CCM kuwapaka CUF...ila nyinyi Chadema mkipakwa na rangi waliopakwa CUF "mnaruka"

Wewe ulitaka CUF mwaka huu ZNZ wafanye nini? watu wamefanya kura ya maoni, wewe ulitaka watu wauwane...?
 
Natabiri yale ambayo CUF watataka kuarchive na hii ni kwa baraka za CCM: Hoja Za HR Zitakuwa hizi:


  1. CHADEMA ni wabinafsi wanaunda uongozi wa serikali peke yao bila kutushirikisha wakati sisi 2005 tuliwashirikisha na Slaa alikuwa Naibu kiongozi, hapa atakataa kukiri kuwa mwaka 2005 walilazimika kufanya hivyo sbb hawakuzidi 12% kama kanuni za bunge zinavyotaka
  2. CHADEMA ni wabaguzi sbb wanataka kutushirikisha sisi bila bila vyama vingine ndo maana na sisi kwa sabb tuna mapenzi na demokrasia ya kweli tukaktaa hadi wote wasirikishwe, japo wataficha kuwa walishawahi kumfukuza Cheyo kwa kukiuka maadili na wapinzani kama Mrema ambaye alishasema yeye anamsuport JK
  3. CHADEMA kukataa matokeo ya urais ni ujinga na haitawasaidia kwani sisi haikuwahi kutusaidia. Japo ataficha kuwa serikali ya mseto ni matokeo ya ungangari walioouonyesha.
  4. Atajaribu kuwaonyesha wananchi kuwa CHADEMA hawana hoja katika kukataa serikali na huwezi kufanya kazi za wananchi kama huitambui serikali.
Hawa CUF si wapinzani ni CCM-B, hapa CDM wamekosea, vyovyote iwavyo CUF have nothing to lose because they have lost alredy. Watakachofanya hapa ni kuwachafulia CHADEMA na sera zao zile za bora wote tukose.
Ningekuwa Mbowe ningejibu kama ifuatavyo:
1. Mbona CUF iliingia mwafaka bila kuishirikisha Chadema
2. Kwanini CUF haikushirikisha vyama vingine kama Jahazi Asilia?
3. Mbona CUF ilishawahi kumkataa Salimin na Karume kwa miaka 10.
 
Khs unaoitwa "mdahalo" nafikiri huko nyuma watu wengi wanatatizika na dhana nzima ya neno "Mdahalo" kwa vyovyote iwavyo ni vema tungepata ajenda yake ndio tungeweza washauri wao watakao kuwa ktk "Mazungumzo" inawezekana wahusika wa mdahalo wanayo ajenda walopewa na wamekubali kwenda ktk Vituo husika....
 
Ningekuwa Mbowe ningejibu kama ifuatavyo:
1. Mbona CUF iliingia mwafaka bila kuishirikisha Chadema
2. Kwanini CUF haikushirikisha vyama vingine kama Jahazi Asilia?
3. Mbona CUF ilishawahi kumkataa Salimin na Karume kwa miaka 10.

CUF hawajasema wao "lazima" wawe ktk Baraza Kivuli litakalo undwa na Chadema...Chadema on good faith waliona tuwashirikishe CUF.(on basis walikuwa wakishirikiana huko nyuma)....na CUF wakaona ni vema kuwajumuisha na vyama vingine vya Upinzani...sina hakika kama ilikuwa "Sharti" kushirikisha vyama vingine au "Ushauri"....Kitu ambacho Chadema wamesema wanakwenda kujadiliana ktk Vikao vya "ndani"

bahati mbaya jambo limetoka nje na limekuwa "picked" na Washabiki na Media...na Kila chama au washabiki wanawaona wengine ni "Mapandikizi".....may be Mazungumzo wanaweza kuliweka wazi hilo au wakalinyamazia....

....kwa utaratibu huu CCM itaendelea kuongoza hadi tuache fikra za "kubaguana"....
 
Mimi nafikiri litakuwa kosa kubwa sana kwa Chadema kufanya mdahalo na CUF ikiwa CUF imeungana na chama tawala. Watajadiliana kipi objective kama sii kunyoosheana vidole na siasa za kulaumiana wakati CUF imeingia muafaka na CCM bila kuwataarifu Chadema. Kwa kitendo hicho pekee CUF walikiuka Upinzani, kuwasaliti Chadema na hivyo kujiondoa Upinzani toka bunge lililopita..

Mimi nachoweza kusema tu ni kwamba Chadema haikutakiwa kuwafuata CUF toka mwanzo ili kuunda kambi ya Upinzani. Siasa zetu ni za kinafiki vile vile kutokana na watu na mazingira tuliyopo hivyo ulazima wa Chadema kukaa kiti kimoja na CUF unatokana na dhana ya Udini na hii inaharibu kabisa mahusiano baina ya vyama hivi kwani CUF hawaoni aibu kuzungumzia maswala ya Uislaam hadharani lakini Chadema siku zote imekuwa ikijificha nyuma ya CUF kuonyesha wao hawana Udini...Chadema hawana sababu ya kuendelea kufanya hivyo isipokuwa kusimama yenyewe kiume na kuonyesha rangi zake.

Binafsi, siwapendi CUF na wala siwaamini kama kweli ni chama kinachowakilisha wananchi, ni chama kinachotumia kero za wananchi hasa waislaam ili kujiweka katika nafasi nzuri ya Upinzani. Na ushahidi wa malalamiko yangu umeonekana mwaka huu wakati Seif Sharrif Hamad alipokubali kuchukua makamu wa rais wa Zanzibar, cheo ambacho hakiwezi kuboresha sera za CUF kwa aina yeyote ile. Wizara walizopewa zote hazina maana hata kidogo na kwa miaka mitano mingine Wazanzibar watatawaliwa na serikali isiyokuwa na Upinzani - viongozi wake walichounda ni nasaba ya Usultan.

Chadema wanachotakiwa kufanya ni kukijenga chama pale kinapopwaya na kwa maelezo haya nadhani wanafahamu fika Ujinga ulokwisha jengwa na wananchi kiasi kwamba kura nyingi walizopoteza zimetokana na tuhuma hizo..Ni muhimu waweke mkazo kuwavuta wananchi (wapigakura) na sio ushirika wa vyama.
- Ni mtazamo wangu
Mzee Mkandara, (Sorry kukuita mzee ni kwa sababu ya busara yako nyingi:teeth🙂
Kilichonifurahisha katika post yako hii ni kuona sasa umefungua macho na kuona kitu kilichokuwa kinatuletea utofauti siku kidogo zilizopita. Nacho ni muungano wa vyama hivi viwili. Nakumbuka ulikuwa msitari wa mbele kuhakikisha vinaungana kwa namna yoyote ile, mbali na kilio chetu kwamba si vema waungane. Nakumbuka hata ule mfano wako kwamba CUF ni kama mke wa ndoa wa CCM.
Lakini nimefurahi ku note kuwa sasa na wewe umeliona hilo la ndoa batili ambayo Chadema wanataka kujifunga nayo na CUF. Sioni sababu tena hata kwa nini kuwe na mdahalo. Wakati wa mdahalo nadhani umekwisha na Chadema need to work for wananchi na sio midahalo isiyo na tija hii ya kutupotezea muda.
 
CUF hawajasema wao "lazima" wawe ktk Baraza Kivuli litakalo undwa na Chadema...Chadema on good faith waliona tuwashirikishe CUF.(on basis walikuwa wakishirikiana huko nyuma)....na CUF wakaona ni vema kuwajumuisha na vyama vingine vya Upinzani...sina hakika kama ilikuwa "Sharti" kushirikisha vyama vingine au "Ushauri"....Kitu ambacho Chadema wamesema wanakwenda kujadiliana ktk Vikao vya "ndani"

bahati mbaya jambo limetoka nje na limekuwa "picked" na Washabiki na Media...na Kila chama au washabiki wanawaona wengine ni "Mapandikizi".....may be Mazungumzo wanaweza kuliweka wazi hilo au wakalinyamazia....

....kwa utaratibu huu CCM itaendelea kuongoza hadi tuache fikra za "kubaguana"....
Si kubaguana bana. Hata chadema walikosea kuwakaribisha CUF katika kujenga serikali kivuli kwa kuwa hata CUF ni mapandikizi ya CCM period
 
Kama ni kweli basi mimi nakuwa sana na mashaka kuhusu umakini wa hawa CHADEMA. Hivi huu mdahalo utatusaidia nini hasa. Huyu HR anaotoka chama cha CUF ambacho ni mpumbavu tu ambaye hawezi kuona kuwa agenda yao ya Uislamu imewageuza CCM B atleast kwa wakati huu ambo baadhi ya viongozi ni moja ya agenda yao. Viongozi wa chadema wanatakiwa wawambie Watanzania na hasa wa bara, kwani huko visiwani wao hawana tatizo kwa sasa, ni vipi kura zimechakachuliwa, mikakati ya kudai katiba mpya, tume mpya ni ipi, na mengine yanayo lalamikiwa, sasa hawaoni kuwa wanapoteza muda bure na wanaacha mambo ya msingi yalioyo mbele yao na mnakumbatia ya upuuzi mtupu.

Hivi viongozi wa CDM hawaoni tayari wamesha poteza umakini? wabunge wao walitoka nje ya ukumbi wa bunge kupeleka ujumbe wa msisitizo wa madai yao, baada ya kutoka nje ya ukumbi walifanya nini cha ziada kutilia mkazo ujumbe huo? jibu ni hakuna. Matokeo yake wameicha agenda hiyo hewani?
Ushauri wangu kwa viongozi wa CDM na hapa nikiwalenga wale ambao ni makin,i ni huu, kama nyie sio wa sanii jueni kati yenu kuna watu wanaendeleza maslahi ya mafisadi na chama choa, kama kati yenu kuna ambao mnania ya dhati kabisa kabisa kuikomboa na kuiokoa nchi hii basi fanyeni hivyo kwa umakini mkubwa mkiitegemea nguvu ya umma!
Hata mimi bado najiuliza mdahalo kati Chadema na Cuf?Au mazungumzo!Huo ni mtego kwa wanao ona mbali toka kwa Ccm wakiwatumia Cuf!Ki vipi?Wanataka ionekane kwanza wapinzani wanagombania madaraka,na pili Chadema waonekane waroho wa madaraka hawataki kuungana nawenzao!Baada hapo magazeti yao yataanza,mnaona!Ilikwenda ikarudi.Kwa wale wasiojua siasa za bongo wataamini.CCM ZAIZI YENU SIYO CUF.TAFAKARI!
Kwa maoni yangu huu mdahalo ni mzuri ili kutoa dhana ambayo ilianza kujengeka kwa wananchi kwamba CDM hawapaswi kuunda kambi ya upinzani na propaganda zilizopeperushwa na CUF haswa huyo RM alivyogeuza kibao cha kuwalaumu CDM katika vyombo vyote vya habari zikiwemo TV na Magazeti,nadhani ni vizuri tukajua mbivu na mbichi kwa sababu kwa kweli CUF walionyesha dharau sana kwa CDM kuwa chama kinachounda serikali kivuli itasaidia
La pili ni vizuri CDM wakasimama kma walivyo ili kutoa upinzani wa kweli kuingiza mamuluki kwenye upinzani watapambana na vita kubwa kutoka kwa vyama vyote kwa hiyo wasiogope kusimama wenyewe kwa sababu waungane wasiungane watatibuliwa nyongo tuu na vyama vyote .
 
tunashukuru kwa taarifa mkuu ila CUF ni CCM-B kwa hiyo ni wa kuwa nao makini sana
 
Back
Top Bottom