Mchele wa Tanzania Wazuiwa Kuingia Kenya

Mchele wa Tanzania Wazuiwa Kuingia Kenya

Uchumi wa Kenya haupo sawa na Tanzania. Kwa takwimu za kiuchumi zinazotambulika kimataifa, uchumi wa Kenya ni mkubwa mara 2 ya uchumi wa Tanzania.
I beg to differ.
Tanzania has a slightly higher GDP(PPP) than Kenya.
Jibu uchumi wa Tanzania umesinyaa kwa asilimia ngapi? Be empirical, you've made a statement, why don't you back it up?
 
Hii mijitu ya kenya tunaibembeleza tu
Ndege yao inakuja mara 49 kwa wiki,kata zote ibaki mara 1 tu
Kenya inaihitaji Tanzania kuliko sie tunavyowahitaji
 
Sisi tulio mpakani ndo tunaumia zaidi,Simenti ya Kenya 14,000/ na Simenti ya Tanzania 22,000/ ya Kenya hairuhusiwi kuingia Tz.
 
Na sisi tukizuia bidhaa zao hao wafanyabiashara wa Kenya watafaidika? Yani wewe badala ya kuilaumu Kenya kwa kuzuia masoko yetu wewe unatake side ya Kenya?

Watanzania wa aina yako wanastahili adhabu kali sana
Ikianza biashara ya kuzuia bidhaa na huduma kutoka nchi moja kwenda nyingine Kenya ndiyo itaumia zaidi. Wana bidhaa nyingi wanazotegemea soko la Tanzania kuliko Tanzania inavyouza kwao.
 
Jerry si alizuia ma karoti juzi kutoka kenya....yaani kichaa jerry anasimama na kusema bidhaa fulani kutoka nchi ya kenya isiingie tz...

Aliyeturoga hayuko hai
 
Uchumi wa Kenya haupo sawa na Tanzania. Kwa takwimu za kiuchumi zinazotambulika kimataifa, uchumi wa Kenya ni mkubwa mara 2 ya uchumi wa Tanzania.
Bams, ni wewe kweli? Leo imekuwaje tena!
Ukizungumzia Kenya kuuza bidhaa zenye thamani kubwa Tanzania, karibu ya mara mbili yake, hapo sikubishii chochote, na ndio maana Kenya hawezi kuwa mshindi akiianzisha hii vita ya uchumi kati yetu. Lakini hilo la ukubwa wa uchumi mara mbli sio kweli.

Sababu ulizoziweka kuwasilisha mjadala wako huu; yaani vifaranga na ng'ombe - ninaweza kukuunga mkono tu kuhusu njia zilizotumika - kuchoma moto na kupiga mnada. Lakini Tanzania ilikuwa katika sheria kuzuia hayo yaliyokuwa yanafanyika.
 
I beg to differ.
Tanzania has a slightly higher GDP(PPP) than Kenya.
Jibu uchumi wa Tanzania umesinyaa kwa asilimia ngapi? Be empirical, you've made a statement, why don't you back it up?
Mkuu, GDP (PPP) ya kenya ngapi na Tanzania ngapi weka na source/link ya info zako
 
Na sisi tukizuia bidhaa zao hao wafanyabiashara wa Kenya watafaidika? Yani wewe badala ya kuilaumu Kenya kwa kuzuia masoko yetu wewe unatake side ya Kenya?

Watanzania wa aina yako wanastahili adhabu kali sana
Wakenya wana matatizo yao,ila na sisi wabongo diplomasia yetu ipo chini sana hasa awamu hii.Hiki sio kitu kizuri ukifikiria nje ya box. Tujitahidi kuweka uhusiano mzuri na majirani na nchi zingine zote.kutaifisha ng'ombe.kuchoma vifaranga na nyingine nyingi sio busara hasa kwa karne hii inayoweka diplomasia mbele.Kama Marekani na Korea kaskazini wanaweka diplomasia sisi vimaskini badala ya kusaidiana sisi tunatunishiana misuli,tunampa nafasi shetani(mabepari)
 
Migogoro hii ya biashara baina ya EAC wanachama haitwakwisha leo au kesho, kila mwanachama hataki kufuata sharia na makubaliano yaliyowekwa na EAC, nchi/wananchi wataagiza sukari nje wanasambaza EAC ukiwauliza wanasema hii kitu inazalishwa nchini kwangu, ukimgusa anazuia bidhaa zako pia, kwa hiyo tunajikuta toka EAC ianze matatizo kila siku na hakuna viwanda katika nchi hizi maana bidhaa zinatoka nje zinaua viwanda vyote katika nchi wanachama. Njia pekee ambayo ya kuondoa tatizo hili ni kuangalia maeneo ya ushirikiano ambayo tunaweza shirikiana bila tatizo, mengine yaliyobaki tunaachana nayo, hili swala la biashara ikiwezekana ni eneo gumu kwa kila nchi kukubali, hivyo walitazame upya, ikibidi bidhaa zote bila kujali zinatoka wapi zipigwe tax tu biashara iishe ukiweka ushuru watu watajipanga tu.
Fact!Big up sana.
 
Naona watu mliolewa paycheck zinazogharamiwa na jasho la walipa kodi mkibwabwaja tu, endeleeni tu fainali uzeeni
 
Eenh, ukimuuliza Bakresa atakueleza vizuri sana kama 'it is newsworthy.'!
Wahenga walisema kipendacho roho hula nyama mbichi, na tena wakasema chongo wengine huita kengeza, kidogo kidogo jiwe anakaziwa nati ilhali wapiga zumari wa jiwe wanakataa kila dalili kuwa mambo hayapo sawa!! wao wanaimba tu mapambio ya kumsifu kiongozi huyu wa malaika! Hivyo usimshangae huyo maana kaapa kuunga mkono yoooote ya jiwe, professionalism kaweka kando yaani hapo haoni hasikii!
 
Chanzo cha haya yote ni nani? Ni Wakenya au sisi Watanzania? Siku za huko nyuma kwa nini hayakutokea?

Ukitaka kutatua tatizo unatakiwa kuangalia chanzo. Na ukitaka kupiga hatua au kuzuia mabaya ni lazima kwanza utazame upande wako, na kutafakari pale ulipokosea kabla ya kuwalaumu wengine.
Chanzo ni kwa nini Kenyatta alimshinda Odinga kinyume na matarajio ya Bwana Mkubwa
Ni siri iliyowazi Mukubwa atafanya lolote kulipa kisasi.Angalia yanayowafika Hanspope,Manji,Mbowe,na hata Lowassa kukataa ombi la kurejea kundini
 
Maugomvu mengine ni ya kizuzu sana. Hapa tulitakiwa tuwe na soko huru la Africa mashariki. Walau tuanze na soko huru la chakula. Sasa wewe unazuia Karoti za Kenya zisije bongo mwenzako anazuia Mchele wa mabilioni.

Tuunde soko huru la mazao ya kilimo na chakula EA. Baadaye tuingie kwenye bidhaa za viwanda etc. Bidhaa zisafiri kwenye mipaka kama tu zinavyosfiri ndani ya nchi.
 
hebu weka hapa hizo takwimu zinazoonyesha kuwa uchumi wa kenya ni mkubwa mara mbili zaid ya Tanzania!!
Hapana uchumi wa tanzania ni mara 7 ya uchumi wa Kenya

Bro angalia thamani ya pesa yako na yao angalia bajeti yako ya mwaka huu na yao ya mwaka huu angalia wao mahitaji yao hasa ni nini na sisi ni nini mbn vitu vipo wazi tu
 
Hii mijitu ya kenya tunaibembeleza tu
Ndege yao inakuja mara 49 kwa wiki,kata zote ibaki mara 1 tu
Kenya inaihitaji Tanzania kuliko sie tunavyowahitaji
Halafu watu hao utawabeba mgongoni ww kwl tunazidi kudidimia kimawazo abiria wanaokua kwenye hizo ndege unakuta wa Kenya kumi wabongo 15 waliobaki ni watu tofauti sasa unakua unamkomesha nani hapo zaidi ya kujikomesha ww tu
 
Tuendelee kuumizana tu.
KILA MBUZI ATAKULA KWA UREFU WA KAMBA YAKE.
 
Ikianza biashara ya kuzuia bidhaa na huduma kutoka nchi moja kwenda nyingine Kenya ndiyo itaumia zaidi. Wana bidhaa nyingi wanazotegemea soko la Tanzania kuliko Tanzania inavyouza kwao.
Biashara haiko ivo kaka tunaumia sote maana raia hatutapata bidhaa kwa muda sahihi na kwa bei sahihi na wao hawatauza kwa muda sahihi so pande zote zitaumia
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom