Mbunge wa CHADEMA (Msigwa) atalipoteza jimbo kwa mwendo huu


Alexism

Alexism

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2011
Messages
2,505
Likes
1,068
Points
280
Alexism

Alexism

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2011
2,505 1,068 280
Katika sehem ambayo inanipa mashaka sana kwa kuwepo na kuendelea kuwepo uongozi wa CHADEMA ni manispaa ya Iringa.
Pamoja na kufanyika uchaguzi mdogo wa madiwani kata ya Kitanzini na Gangilonga CDM hawakupata ushindi ingawa alikuja Mbowe na Joseph Sugu na wakati wa uchaguzi Msigwa alikuwepo lakini bado CDM ilitoka kapa.
Mtazamo wangu ni kwamba CDM inaweza kupoteza jimbo by 2015 kama hali itabaki hivi.
 
I

ipogolo

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2011
Messages
5,462
Likes
4,825
Points
280
I

ipogolo

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2011
5,462 4,825 280
Katika sehem ambayo inanipa mashaka sana kwa kuwepo na kuendelea kuwepo uongozi wa CHADEMA ni manispaa ya Iringa.
Pamoja na kufanyika uchaguzi mdogo wa madiwani kata ya Kitanzini na Gangilonga CDM hawakupata ushindi ingawa alikuja Mbowe na Joseph Sugu na wakati wa uchaguzi Msigwa alikuwepo lakini bado CDM ilitoka kapa.
Mtazamo wangu ni kwamba CDM inaweza kupoteza jimbo by 2015 kama hali itabaki hivi.
Msigwa hana uwezo wa kuvuta hisia za vijana ,katika uchaguzi wa 2010 mchungaji alipita kutokana na vita ya wenyewe ndani ya CCm baada ya Mwakalebela kuenguliwa. Lakini Bi Chiku Abwao akijipanga uzuri jimbo litabaki ndani ya CDM kama Msigwa asipoleta makundi. Kauli za msigwa mara nyingi zinajikanganya sana.
 
MALI YA BABA

MALI YA BABA

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2011
Messages
460
Likes
32
Points
45
MALI YA BABA

MALI YA BABA

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2011
460 32 45
Huyu jamaa kazi yake kuuza sura tu mjini atawapa chadema wakati mgumu sana hapo badae!
 
J

jigoku

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2011
Messages
2,397
Likes
127
Points
160
J

jigoku

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2011
2,397 127 160
Anastahili kushauriwa na aenende katika mstari wa wenzake,lakini pia kuna haja ya kuangalia tatizo ni nini kisha kujipanga namna ya kuli-address tatizo.tukikubali kuliachia hilo jimbo ina maana tunakubali tuendelee na Magamba ya sisiemu
 
P

potokaz

Senior Member
Joined
Jul 19, 2011
Messages
168
Likes
22
Points
35
P

potokaz

Senior Member
Joined Jul 19, 2011
168 22 35
But kaz yake nzuri bungeni tunaweza kuipima then ndo ........................, naona ni mwenye ujasiri sana na mpambanaji mzuri
 
B

Bishweko

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2011
Messages
509
Likes
87
Points
45
Age
38
B

Bishweko

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2011
509 87 45
Unachosema au ulichoandika una uhakika nacho au unakurupuka tu,umetumwa na magamba fikra finyu hizo za MAGAMBA wewe K.I.L.A.ZA nenda shule kwanza uje uweke upupu hapa.
 
Nico1

Nico1

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
760
Likes
150
Points
60
Nico1

Nico1

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
760 150 60
kati ya watu wanaonivutia ktk uchangiaji wa hoja ubengeni huyu msigwa huwa namkubali sijui tatizo liko wapi.
 
REBEL

REBEL

Senior Member
Joined
Dec 15, 2010
Messages
165
Likes
11
Points
35
REBEL

REBEL

Senior Member
Joined Dec 15, 2010
165 11 35
gangilonga ni maeneo ya watajiri(mafisadi)wengi wao ni magamba hawana shida hao!kitanzini siwezi kujua sababu ya chadema kushindwa.
 
C

Calist

Senior Member
Joined
Dec 17, 2010
Messages
130
Likes
0
Points
0
C

Calist

Senior Member
Joined Dec 17, 2010
130 0 0
propaganda hizo, msingwa nilimwona njombe akimnadi mgombea wa udiwani, yuko vizuri tu.
 
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2010
Messages
3,104
Likes
59
Points
145
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2010
3,104 59 145
Jamani uchaguzi ulikuwa kata za gangilonga kama sikosei, huko ndio wenye neema wana kaa wataitisa ccm kweli?
 
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2008
Messages
10,569
Likes
114
Points
160
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2008
10,569 114 160
Hizi propaganda hizi kila siku kila mtu anaibuka na lake.

Msigwa ana miaka minne zaidi ya kukamilisha kazi aliyotumwa na wananchi, sasa chini ya mwaka mmoja tayari mmeshaanza mizengwe.
 
KIMBURU

KIMBURU

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2011
Messages
210
Likes
10
Points
35
KIMBURU

KIMBURU

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2011
210 10 35
Katika sehem ambayo inanipa mashaka sana kwa kuwepo na kuendelea kuwepo uongozi wa CHADEMA ni manispaa ya Iringa.
Pamoja na kufanyika uchaguzi mdogo wa madiwani kata ya Kitanzini na Gangilonga CDM hawakupata ushindi ingawa alikuja Mbowe na Joseph Sugu na wakati wa uchaguzi Msigwa alikuwepo lakini bado CDM ilitoka kapa.
Mtazamo wangu ni kwamba CDM inaweza kupoteza jimbo by 2015 kama hali itabaki hivi.
Tuacheni Iringa na Msigwa wetu, kwa muda mchache toka aiingie bungeni amekwisha tuhakikishia kuwa hatukufanya makosa kumchagua; kafanya mambo mengi ambayo magamba hawakuyafanya. Kwa kifupi sisi ndio tunaomjua mbunge wetu na CDM yetu. Kukosa udiwani isiwe issue, in short tunakijua tunachokifanya na tunampango Msigwa awe mbunge wetu wa maisha ni kifo tu kitatutenga naye. Mwakalebela ni mnafiki tulishamsoma kitambo hata arudi vipi ataambulia manyoya, anaanzisha ligi ya mpira wa miguu kuwarubuni vijana, but mpira tutacheza na zawadi tuachukua, but CHADEMA ndio baba ndio mama.
 
Felixonfellix

Felixonfellix

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2010
Messages
1,670
Likes
0
Points
135
Felixonfellix

Felixonfellix

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2010
1,670 0 135
Ikitolewa tahadhali ni bora kuizingatia pia

Unachosema au ulichoandika una uhakika nacho au unakurupuka tu,umetumwa na magamba fikra finyu hizo za MAGAMBA wewe K.I.L.A.ZA nenda shule kwanza uje uweke upupu hapa.
 
M

MASEBUNA

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2011
Messages
244
Likes
1
Points
33
M

MASEBUNA

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2011
244 1 33
Ni vema ukiwa mmoja wa wadau ukaainisha maeneo yenye upungufu na solution kuliko kulalamika, kwani malalamiko hayasaidi.
 
Mzee wa Rula

Mzee wa Rula

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2010
Messages
8,182
Likes
117
Points
160
Mzee wa Rula

Mzee wa Rula

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2010
8,182 117 160
Tuacheni Iringa na Msigwa wetu, kwa muda mchache toka aiingie bungeni amekwisha tuhakikishia kuwa hatukufanya makosa kumchagua; kafanya mambo mengi ambayo magamba hawakuyafanya. Kwa kifupi sisi ndio tunaomjua mbunge wetu na CDM yetu. Kukosa udiwani isiwe issue, in short tunakijua tunachokifanya na tunampango Msigwa awe mbunge wetu wa maisha ni kifo tu kitatutenga naye. Mwakalebela ni mnafiki tulishamsoma kitambo hata arudi vipi ataambulia manyoya, anaanzisha ligi ya mpira wa miguu kuwarubuni vijana, but mpira tutacheza na zawadi tuachukua, but CHADEMA ndio baba ndio mama.
Aiseee huyu jamaa mimi najua ni mpambanaji sasa nashangaa mnaposema amekalia kuti kavu! Mimi kwa mbali nahisi Mr Two aka Sugu afanye mambo yanayoeleweka vinginevyo watu wa Mbeya wanaweza kumwaga vinginevyo kura zipigwe kishabiki.
 
Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined
Sep 30, 2011
Messages
9,283
Likes
14,510
Points
280
Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined Sep 30, 2011
9,283 14,510 280
Huyu jamaa kazi yake kuuza sura tu mjini atawapa chadema wakati mgumu sana hapo badae!
Mimi kama Kiongozi wa CHADEMA Mkoa wa Iringa nataka kuweka wazi kwamba ni mapema mno kumpima Msigwa utendaji kazi wake kwa kipindi cha miezi kumi na moja tu.

Kwanza yeye alipoingia madarakani alikuta Mbunge aliyemtangulia kachukua mafaili yote ya Ofisi na kuondoka nayo nyumbani kwake.Ikumbukwe kwamba mbunge huyo, Monika Mbega (CCM) alikuwa ni Mbunge wa Iringa mjini tangu mwaka 2000 hadi 2010. Kwa maana nyingine ni kwamba Mbega ameondoka na taarifa rasmi za Ofisi ya mbunge wa Iringa Mjini za kipindi cha miaka 10.

Hivi Msigwa anaweza kujua ni miradi mingapi ilikuwa inasimamiwa na Ofisi ya Mbunge kwa kipindi cha miaka 10 iliyopita bila ya kuwa na kumbukumbu za kiofisi ambazo Monica Mbega ameondoka nazo? Kwa mfano ni vikundi vingapi vya uzalishaji mali vilifadhiliwa na ofisi ya mbunge na vilifadhiliwa kwa kiasi gani cha fedha.

Watoto na watu wengine walio kwenye mazingira magumu wamesaidiwaje na Mbunge aliyepita na wako kwenye hatua ipi. Mbega aliwasiliana na ofisi ngapi kwa niaba ya watu wa Iringa na aliwasiliana na ofisi hizo kwa lengo lipi. Hoja yangu hapa ni kwamba kabla ya kumbebesha mzigo mkubwa Msigwa ni lazima kwanza tumsaidie kupata nyaraka hizo muhimu za kiofisi ili aweze kuchapa kazi kiufanisi.

Ni kweli kwamba Msigwa ni mwenyekiti wa Iringa Mjini, lakini swala la Uchaguzi wa kata hizi za Gangilonga na Kitanzini ambazo tulipoteza tulifanya mkosa ya kiufundi kwenye kuchagua wagombea na jinsi tulivyoendesha kampeni zetu. Hakuna wa kumlaumu katika hili, kwani wote kwa pamoja tuliipoanza kampeni tuliamini kwamba tutashinda lakini hali ya mambo baadaye haikuwa upande wetu.

kushindwa kwetu kulitokana na makosa ya kiufundi ambayo hatudhani kama huko tuendako tutayarudia tena. Kitu pekee ninachokiona ni kwamba watu wengi wanafikiri kwa kupambana na Msigwa itakuwa ni rahisi kwao kuwa wagombea wa CHADEMA kwenye nafasi ya Ubunge hapa Iringa Mjini mwaka 2015.

Ushauri wangu kwao badala ya kuanzisha kampeni za kupakana matope na kujifagilia basi tumsaidie Msigwa ili ikifika mwaka 2015 wana Iringa Mjini waone tofauti kati ya mbunge wa CCM na wa CHADEMA. Tunaye diwani mmoja Bwana Nyalusi yeye naye aonyeshe kwenye kata yake ya Mvinjeni jinsi ya kuendesha utawala bora ili mwaka 2015 tuwe na cha kuwaonyesha wananchi.
 
Mzee wa Rula

Mzee wa Rula

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2010
Messages
8,182
Likes
117
Points
160
Mzee wa Rula

Mzee wa Rula

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2010
8,182 117 160
kati ya watu wanaonivutia ktk uchangiaji wa hoja ubengeni huyu msigwa huwa namkubali sijui tatizo liko wapi.
Labda ni fitna ya kisiasa kuufanya ukweli kuwa uongo na kinyume chake.
 
Leonard Robert

Leonard Robert

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2011
Messages
9,478
Likes
2,859
Points
280
Age
29
Leonard Robert

Leonard Robert

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2011
9,478 2,859 280
Msigwa ni kiongozi jasiri na mwenye hekima sana na mpambanaji...kama anaudhaifu huo basi aufanyie kazi..tofaut na hapo ni mzuri bado.
 
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
12,827
Likes
2,114
Points
280
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
12,827 2,114 280
gangilonga ni maeneo ya watajiri(mafisadi)wengi wao ni magamba hawana shida hao!kitanzini siwezi kujua sababu ya chadema kushindwa.
mkuu kitanzini wamejaa waswahili na wengi wao shule hakuna kidoogo maeneo ya miyomboni sokoni na stendi wanajitambua kifikra na ndo kula nyingi za CDM zilitoka hapo,ila maeneo ya Kitanzini walinunuliwa na el 2000 kila siku nyumba hadi nyumba
 
Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined
Sep 30, 2011
Messages
9,283
Likes
14,510
Points
280
Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined Sep 30, 2011
9,283 14,510 280
. Lakini Bi Chiku Abwao akijipanga uzuri jimbo litabaki ndani ya CDM kama Msigwa asipoleta makundi. Kauli za msigwa mara nyingi zinajikanganya sana.
sijui kwa nini umejiita Ipogolo. Lakini ni nini kimekutuma uanze kuzungumzia uchaguzi ambao uko mbele kwa miaka minne kuanzia sasa. Chiku ana haki ya kugombea kama atakuwa hai na bado mwanachama wa CHADEMA. Kuna kitu kinaitwa SWOT kwenye kila uchambuzi anaoufanya mtu. Yaani Strength, Weakness, Opportunity na Threat. Zitumie hizo ili uweze kutuambia Udhaifu, Uimara, Fursa na Hatari za hao wote wawili kwenye kugombea ubunge mwaka 2015.

kwa nini unaamini kwamba Chiku ndiye "akijipanga" vizuri atakibakiza kiti cha Ubunge mikononi mwa CHADEMA na siyo Msigwa? Hebu tufanye kazi za kuwatumikia wananchi kuliko kushabikia watu.
 

Forum statistics

Threads 1,249,979
Members 481,178
Posts 29,716,561