Mbunge Abood atunukiwa Shahada ya Udaktari (PhD)

Mbunge Abood atunukiwa Shahada ya Udaktari (PhD)

Kwanini wasifanye mpango wakawatunuku wabunge wote tu kwa ujumla, kwa kutambua mchango wao mkubwa katika kutuletea maendeleo? Ili pia badala tu ya kuitwa waheshimiwa, kila Mbunge sasa awe anaitwa "Mheshimiwa Dokta..."
Au nakosea ndugu zangu?
Nimeandika coment, ndiyo nikaona ulichoandika. Kwa kifupi na mimi nimependekeza hivyo hivyo.
 

Hii iwafungue macho nyie mnaodhani pesa inaweza kuchukua nafasi ya elimu. Pelekeni watoto wenu shule wasome, hawa wote ni matajiri ila hawajaridhika, wanatamani kuonekana nao wamesoma.

Hawa wote wanaonunua hizi PhD za heshima sio kwamba wanataka kingine bali ni ile 'Dr' fulani mwanzo wa majina yao.
​
 
Sijui unafikiri mimi nimeandika nikiwa sina akili au sijui, kama unaweza kukutana na hao ma Dr wa heshima, kutana nao na usianze kwa kumuita Dr fulani halafu mtazame usoni.​
Hawa ni wa kuwadharau tu, Barack Obama ana PhD ya darasani lakini huwezi kumkuta anatumia tittle ya Dr Obama.

Wao utamaduni wao Dr ni wa hospitali au walimu wa vyuo vikuu ndio wanatumia hizo tittle za Dr na Profesa.
 
Sijui unafikiri mimi nimeandika nikiwa sina akili au sijui, kama unaweza kukutana na hao ma Dr wa heshima, kutana nao na usianze kwa kumuita Dr fulani halafu mtazame usoni.​
Hapo unakutana nao ukiwa umeenda kuomba omba au kufanyaje?

Na usipomtaja Dr pumzi yako inakata Watoto hawataenda chooni?
 
Kwa sasa kuna njia kama 3 hivi za kuitwa msomi. Moja ni kukaa darasani miaka mingi, ya pili kutumia muda mwingi kutafuta pesa kwa njia ya biashara au siasa. Ya tatu ni kwa kupitia uongozi uliotukuka au ugunduzi wa kiasayansi wenye faida kwa jamii.

Hii ya kwanza na ya tatu, ndizo zilizozoeleka kwa miaka mingi. Hiyo pili ni mpya, na inaonekana kuprndwa zaidi na wanasiasa wa Tanzania.
 
Babutale eti naye ni Dr. Elimu ya Tanzania imenajisiwa sana. Huwezi kujua yupi Dk. Mwaka na yupi ni Dr. Msukuma
Unachanganya, anaendelea kuitwa Mr Babutale au Mheshimiwa Babu Tale, PhD Honorary causa haikupi hadhi ya kuitwa Dr hapa tuelewane kwanza na ndio target yao kubwa hawa matapeli wa Ccm hadi wanakubali kulipia dollar 5000 wakidhani wananunuwa tittle ya Dr kumbe yule Muhindi ni tapeli kuliko wao.
 
Back
Top Bottom