Mbowe tena, DC ampiga marufuku kulima shamba lake

Mbowe tena, DC ampiga marufuku kulima shamba lake

Dah... Kwa sababu ya kumzuia Mbowe kuharibu mazingira? Acha utani bana[emoji15] [emoji15]
Kipindi cha nyuma hali ya hewa ilikua tofauti na n sasa. Zamani mvua z uhakika saivi hakuna au zinakuwepo.

Shamba la urithi hilo.. hali ilikuaje miaka yote . 2017 ndo mnagundua!!!!Tendeni wema kwenye nafasi mlizo pewa ..... Maisha ni mafupi.......
 
Mkuu wa Wilaya ya Hai amepiga marufuku kuendeleza kilimo kwenye Shamba la Mbowe ambalo ni shamba la urithi, sababu kubwa
shamba hilo liko kwenye chanzo za mtu weruweru

Source: Mtanzania
Sheria inasema mita 60, shamba la Mbowe lote lipo ndani ya mita 60 kutoka chanzo cha maji?
 
Kawaida miradi ya ujenzi kabla ya site clean-up huwa michoro ya mradi unaotaka kujengwa (proposed) inakuwa imebandikwa. Nauliza, kuna anayejua ni mradi gani NHC wanataka kujenga pale Makungaya/Mkwepu - Billicanas!?
 
Chadema mlihitaji serikali inayofuata sheria.Sheria zipo wazi chanzo cha maji,dhahabu,almasi,mafuta na gesi ni mali ya serikali.
Ukiwa na ardhi halafu ikabainika ni chanzo cha maji,kuna mafuta,gesi,dhahabu au almsi basi eneo hilo otomatikale linarudi serikalini!!!
Lakini ardhi hiyo hiyo ikiwa na mirungi au bangi ambavyo vina soko zuri kwa majirani zetu hiyo ni yako!
 
Nchi inakwenda kugawanyika.............tena mgawanyiko wa chuki Kali, ngoja tuone mwisho wake.
Brain retard..

Hakuna mgawanyiko wala chuki, kama shamba lipo kwenye chanzo cha maji lisilimwe kwa mujibu wa sheria.

Btw shamba lilikua la mbowe na familia yake, sioni point ya mwananchi wa kawaida kua na chuki na serikali.
 
mbna sasa mashamba yote yapo hivyo tutalima wap?[
Naomba kujuzwa sheria ikishatungwa inaoperate na backward au forward tu. manake kama labda kabla ya ukoloni mababu waliishi eneo fulani inakuwaje sheria itungwe waliopo leo waondoke bila fidia?
 
Sirikali hii imejaa chino TU kwa wapinzani

Ova
 
Lakini ardhi hiyo hiyo ikiwa na mirungi au bangi ambavyo vina soko zuri kwa majirani zetu hiyo ni yako!
wewe sasa unatanua magoli.sie tunaongelea rasilimali za Taifa wewe unaleta mambo ya bangi hapa
 
Pole mashamba yote ya Machame yapi na vijito vingi vya Maji labda muaamvie wamachame wahame kwao muwapatie maeneo mengine.Labda Maeneo kama Chato ili Yale mashamba yao wayaachie Serikali ya CCM
Hivi mnaelewa maana ya chanzo cha mto?

Inawezekana kweli mashamba mengi ya machame yapo kwenye vijito, ila hili lipo kwenye chanzo cha hivyo vijito vyote.

Vamos Dc!
 
Ngoja atusadie kuisoma namba maana yeye alikuwa haisomi kabisaaaa!
 
Toka mwaka 1990 chanzo kilikua nini? Ha ha ha yan ukiwa ccm huwezi kuwa timamu
 
Wamemkosa majukwaani wamemfuata nyumba, eee mola tujaalie ile ndoto itimie tumechoka sasa hamna namna.
 
Hapo Ndg Serikali hukomeshi upinzani, UNAZIDI KUUA UCHUMI WA NCHI.Hata kule mnakoona mnawakomesha kwenye biashara, MNADIDIMIZI BURE KIASI CHA UCHUMI WA NCHI kwa kukomeshana kipuuzi. Lakini kama analima kinyume na masharti fulani halali, DC au Mamlaka husika za maji, ardhi au kilimo zitekeleze wajibu wake.
 
Back
Top Bottom