Mbowe atuhumiwa kuhamisha mabilioni

Mbowe atuhumiwa kuhamisha mabilioni

BREAKING NEWS: Shamba la Waziri Mkuu Mstaafu Frederick Sumaye lililopo Bunju nje kidogo ya jiji la Dar es Salaam limevamiwa na vijana wasiojulikana na kugawana eneo lote.
Taarifa kutoka Bunju zinasema vijana hao walianza zoezi hilo jana majira ya asubuhi ambapo kila mmoja alisimama kwenye eneo analotaka na kukatiwa ambapo wengine walianza maandalizi ya ujenzi.
Vijana hao walisikika wakisema wamechoka kuangalia maeneo makubwa wanayomiliki viongozi yakikaa bila kuendelezwa wakati wao hawana aridhi.
 
BREAKING NEWS: Shamba la Waziri Mkuu Mstaafu Frederick Sumaye lililopo Bunju nje kidogo ya jiji la Dar es Salaam limevamiwa na vijana wasiojulikana na kugawana eneo lote.
Taarifa kutoka Bunju zinasema vijana hao walianza zoezi hilo jana majira ya asubuhi ambapo kila mmoja alisimama kwenye eneo analotaka na kukatiwa ambapo wengine walianza maandalizi ya ujenzi.
Vijana hao walisikika wakisema wamechoka kuangalia maeneo makubwa wanayomiliki viongozi yakikaa bila kuendelezwa wakati wao hawana aridhi.
 
Magazeti ya leo yameandika jamaa wapiga dili wanafanya miamala ya kufa mtu kupitia hongkong na dubai. Kweli kura ni mali.
View attachment 300421
View attachment 300420
BREAKING NEWS: Shamba la Waziri Mkuu Mstaafu Frederick Sumaye lililopo Bunju nje kidogo ya jiji la Dar es Salaam limevamiwa na vijana wasiojulikana na kugawana eneo lote.
Taarifa kutoka Bunju zinasema vijana hao walianza zoezi hilo jana majira ya asubuhi ambapo kila mmoja alisimama kwenye eneo analotaka na kukatiwa ambapo wengine walianza maandalizi ya ujenzi.
Vijana hao walisikika wakisema wamechoka kuangalia maeneo makubwa wanayomiliki viongozi yakikaa bila kuendelezwa wakati wao hawana aridhi.
 
hila gazeti la raia mtanzania nigazeti la propaganda,haliandikagi habari icyo fungamana na upande wowote,lita sababisha uvunjifu wa amani tanzania

Amani haitavunjika kwa kuwa mafisadi wataswekwa lupango
 
Ingelikuwa Mbowe ndiye anagombea Urais CHADEMA, hapo propaganda zenu ningezifakaari.

Lakini kwa upande wangu hatua tuliyofikia na basi la mabadiliko dereva anaikanyagia sana ipo speed 185, wallah hunibadilishi hata msemeje.

Mbona mpo kimya kuhusu pesa za ESCROW zilizochotwa Stanbic????????

BREAKING NEWS: Shamba la Waziri Mkuu Mstaafu Frederick Sumaye lililopo Bunju nje kidogo ya jiji la Dar es Salaam limevamiwa na vijana wasiojulikana na kugawana eneo lote.
Taarifa kutoka Bunju zinasema vijana hao walianza zoezi hilo jana majira ya asubuhi ambapo kila mmoja alisimama kwenye eneo analotaka na kukatiwa ambapo wengine walianza maandalizi ya ujenzi.
Vijana hao walisikika wakisema wamechoka kuangalia maeneo makubwa wanayomiliki viongozi yakikaa bila kuendelezwa wakati wao hawana aridhi.
 
Hustler mtoto wa mjini DJ huyoo katika ubora wake! Siasa inalipa haki ya nani. Halafu iko mijitu inaambiwa ikae kituoni ilinde kura ile mkong'oto na kutupwa jela mambo yabumburuke wajanja akina Mbowe wakati huo wametulia zao Dubai wanatanua. Shit!

Tena mijinga kwelikweli, alafu mishipa ya kichwa imewasimama utadhani wanakwenda kuishi ikulu na Lowasa, na safari hii wakiweka ujinga wao wa kukatalia vituoni watavunjwa viuno.
 
BREAKING NEWS: Shamba la Waziri Mkuu Mstaafu Frederick Sumaye lililopo Bunju nje kidogo ya jiji la Dar es Salaam limevamiwa na vijana wasiojulikana na kugawana eneo lote.
Taarifa kutoka Bunju zinasema vijana hao walianza zoezi hilo jana majira ya asubuhi ambapo kila mmoja alisimama kwenye eneo analotaka na kukatiwa ambapo wengine walianza maandalizi ya ujenzi.
Vijana hao walisikika wakisema wamechoka kuangalia maeneo makubwa wanayomiliki viongozi yakikaa bila kuendelezwa wakati wao hawana aridhi.

Asante mkuu kwa taarifa.

Wanajisumbua tu hao, lile eneo mimi nalifahamu lipo maeneo ya Kinondo Bunju A.

Kuna mwaka mimi mwenyewe nilikuwa mmoja wa watu ambao tulivamia lile shamba na kujikatia viwanja, lakini walikuka Polisi toka Wazo na kamanda Rwambo wa Oysterday na kusitisha zoezi letu. Lile shamba huwezi kulichukua kwa mpango huo kwani lina hati ya ardhi.
 
kama chadema hakuna hasara kwenye chama chetu nafikiri zitakuwa hela zake so keep guite gamba kaulize escrow,Richmond,epa,chavda,melemeta
 
baada ya uchaguzi,mbowe ndo atakua tajiri namba moja tanzania,akifuatiwa na mbatia......

Cyo kila kitu ni uwongo, Mbowe twamjua fisadi na mpigaji maatufu!! Nchi ikikabidhiwa kwao ni sawa na kumwachia fisi alinde mbuzi!! Tutahenya km ikitokea!! Mungu tuangalie watoto wako!!
 


Wasifu wa Afisa wa Benki Junaid Ali, Bonyeza Hapa

  • Atumia makampuni ya Dubai na Hong Kong
  • Kahongwa na Lowassa?
WAKATI Mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), Freeman Mbowe, akituhumiwa kuhongwa ili kumpitisha Edward Lowassa kuwa mgombea urais wa chama hicho, imefahamika kwamba amefanya uhamisho wa mabilioni ya fedha kwenye akaunti yake hivi karibuni.


Mbowe, ambaye uamuzi wake wa kumpitisha Lowassa kuwania urais pasipo kushindanishwa na mtu ndani ya chama chake na ndani ya muda mfupi unadaiwa kukigawa chama hicho, amefanya uhamisho huo wa fedha kwa kumtumia mtu anayeitwa Junaid Ali, ambaye ni Meneja wa Mahusiano ya Wateja wa Benki ya Noor iliyopo Falme za Kiarabu.


Mwanasiasa huyo ambaye pia ni Mbunge wa Jimbo la Hai anayemaliza muda wake, ana makampuni mengi hapa nchini lakini amefanya uhamisho huo wa fedha kwa kutumia kampuni isiyofahamika sana ijulikanayo kwa jina la Aretra World Wide Limited.


Kwa kumtumia Ali, Mbowe aliagiza fedha hizo zipelekwe katika akaunti tatu tofauti ambazo zote ziko nje ya Tanzania.
Kampuni hizo na kiasi cha fedha kilichopelekwa ni Puku Hong Kong Limited iliyotumiwa dola 230,555 (shilingi milioni 461), TanChin Trading Co. Limited iliyotumiwa dola 302,614 (shilingi milioni 605) na Hong Kong Da Web International Tradings Limited iliyotumiwa dola 489,860 (shilingi milioni 980). Jumla ya fedha zote zilizohamishwa ni zaidi ya shilingi bilioni mbili.


Makampuni yote yaliyotumiwa fedha yana ofisi zake nchini Hong Kong na yote yamefunguliwa akaunti katika benki maarufu ya HSBC.


Uchunguzi uliofanywa na gazeti hili umebaini kwamba Junaid Ali ambaye amepewa maelekezo ya kufanya malipo hayo ni mtaalamu wa masuala ya kufungua makampuni yanayojulikana kama offshore ambayo mara nyingi hutumiwa na wafanyabiashara kufanya malipo pasipo kujulikana na watu.


Makampuni ya namna hii hufunguliwa katika nchi zenye usiri mkubwa kwa watu wanaohifadhi fedha na ndiyo maana wakati wa sakata la ununuzi wa rada, Andrew Chenge na aliyekuwa Gavana wa Benki Kuu (BoT), Dk. Idris Rashid, walitumiana fedha kupitia akaunti zao zilizo katika nchi zinazoongoza kwa kuwa na makampuni mengi ya namna hii.
Akimwandikia Junaid, Mbowe alisema; “ Tafadhali, nakuomba na kwa haraka, ufanye uhamishaji wa fedha kutoka katika benki yako na kwenda kwenye akaunti zifuatazo; Puku, TanChin na Hong Kong Da Web,” aliandika Mbowe.


Katika barua hiyo ambayo gazeti hili imefanikiwa kuona nakala yake, Mbowe ameitambulisha kampuni yake kwa anuani ya S.LP 293816, iliyopo katika jengo la World Trade Centre, Mtaa wa Sheikh Zayed, Dubai.


Uhamisho huo mkubwa wa fedha umefanyika katika kipindi ambacho wagombea ubunge wa chama hicho wamelalamika kwamba wamekosa msaada wa chama chao kifedha; huku kukiwa na tuhuma kwamba huenda viongozi wa juu wa Chadema; hasa Mbowe, walihongwa fedha ili kumruhusu Lowassa awanie urais.


Tayari, mmoja wa washauri wa siasa wa Chadema kutoka Marekani, Joe Costello, amewaandikia waraka viongozi wa juu wa Chadema, akisema kwamba asilimia 30 ya wana Chadema wamechukizwa na uamuzi wa Lowassa kuchaguliwa kuwa mgombea katika mazingira yanayozua maswali na hawamtaki.


Kwa kuwa kampuni hiyo ya Mbowe ni offshore, gazeti hili limeshindwa kufahamu ni kiasi gani cha fedha Mbowe amehifadhi au ameweka kwenye akaunti hiyo na chanzo cha mapato hayo ni kipi kwa vile biashara zake nyingi anafanya hapa nchini, ingawa ameanza kujitanua kimataifa.


Hata hivyo, uchunguzi wa gazeti hili umebaini kwamba Mbowe alitakiwa kupokea kiasi cha dola 330,000 (shilingi milioni 660) –takribani sawa na fedha aliyoihamishia TanChin Hong Hong, kutoka kwa wafadhili wa chama hicho waliopo nchini Japan.


Kwa mujibu wa mawasiliano baina ya viongozi wa juu wa Chadema na wafadhili hao wa kijapani kupitia kwa mtu anayefahamika kwa jina la Naomi pamoja na Mchungaji Mariko Morikubo, Chadema ilikuwa ichangiwe fedha za kijapani (Yen), milioni 40 ambazo ni sawa na dola 330,000 kabla ya mwisho wa Julai mwaka huu.


Mawasiliano ya awali baina ya wafadhili hao ambao ni makanisa ya Kikristo yaliyoko nchini Japan, yalianzishwa na aliyekuwa Katibu Mkuu wa chama hicho, Dk. Wilbrod Slaa, ambaye aliomba msaada wa magari pamoja na fedha kwa ajili ya kusaidia Chadema kwenye uchaguzi huo.


Ndani ya Chadema, ni viongozi wakuu watatu ndiyo wanaonekana kushiriki katika mazungumzo hayo; Mbowe, Slaa na Reginald Munisi ambaye ni Mkurugenzi wa Uchaguzi wa chama hicho.


Barua pepe za awali kutoka kwa Slaa kwenda kwa akina Naomi wa Japan zinaonekana kuanza kuandikwa mwanzoni mwa mwaka huu, lakini Mbowe aliingilia kati ulipofika wakati wa kupokea malipo.


Akiandika kupitia barua pepe ya Jumatatu, Aprili 20, 2015, Mariko aliwataka viongozi wa Chadema kumpa taarifa muhimu kuhusu namna atakavyofanya malipo, namba ya akaunti ya Chadema pamoja na mambo mengine.


“ Salamu kutoka Japan. Takaboshi (wafadhili hao wa Chadema) wanakutana kesho jijini Tokyo, Japan. Wanajadiliana kuhusu suala la kuwatumia fedha. Tafadhali naomba namba ya akaunti yenu ya benki ya chama ili wafahamu namna ya kuwatumia,” ilisema barua pepe (email hiyo).


Barua pepe hiyo iliandikwa saa 3:32 asubuhi na ilipofika saa 9:29, Munisi aliijibu lakini badala ya kuwapa akaunti ya Chadema kama wafadhili hao walivyotaka, yeye aliwapa nambari ya akaunti binafsi ya Mbowe.


“ Mpendwa Mariko, nakushukuru sana kwa ufuatiliaji wako. Namba ya akaunti ni 02J1039056202. Jina la mwenye akaunti ni Freeman Mbowe. Au mnaweza kufanya hivyo kwa kutumia akaunti dada ya benki ya Citibank ya Marekani iliyopo jijini New York. Namba ya akaunti hiyo ya fedha za kigeni (dola ya Marekani) ni 36072436,” ilisema sehemu ya barua pepe hiyo ya Munisi ambaye wiki iliyopita alifanya mkutano na waandishi wa habari kulalamika kuhusu masuala ya Daftari la Kudumu la Wapiga Kura.


Baada ya kuona Wajapani wanachelewa kutuma fedha, Mbowe alifunga safari yeye mwenyewe kwenda nchini humo kuonana na wafadhili hao kama ambavyo barua pepe aliyowaandikia inavyosema.
“Nimewasili salama hapa Guangzhou, China. Nawashukuru kwa mawasiliano yenu na Dk. Slaa na utayari wenu wa kuniona Tokyo. Sitakuja peke yangu bali nitafuatana na mtu ambaye, kwa bahati mbaya, hatashiriki kwenye mazungumzo yetu. Mungu awabariki sana,” aliandika Mbowe.


Gazeti hili linaendelea na uchunguzi wake kuhusu ni nani hasa alifuatana na Mbowe kwenye safari yake hiyo.
Juhudi za kumpata Mbowe kutoa maelezo kuhusu suala hili ziligonga mwamba kwa vile simu yake ilikuwa ikiita bila majibu na wasaidizi wake waliopokea walisema alikuwa kwenye mikutano ya kampeni za Lowassa.

SOURCE: The Times of Tanzania.
 
Sasa si muende mahakamani kufungua kesi dhidi ya Mbowe kuwa anafanya miamala kinyume na sheria!! Nchi ya propaganda na walalamikaji.

Viko vyombo vinavyoshughulikia mambo ya jinai, maana hiyo sasa ni kutakatisha pesa. Kama wameanza kupiga dili kabla ya kuingia nyumba nyeupe; wakiingia si watauza na nyumba yenyewe au wakaihamishia kilimanjaro!
 
Raia mwema sio gazeti la CCM

Tatizo la wana ukawa ni kwamba, kwa kiwango kikubwa ni mburula na mazuzu kwelikweli, kwani wameshindwa kubaini mbuni za Mbowe na wenzake, haya magazeti wanayosema ni ya ccm yalitoa taarifa za Dr.Slaa kuwa kaachana na chadema, pia waliyabeza sana, yakatoa taarifa ya Prof. Lipumba pia walipiga kelele sana kuhusu hayo magazeti.

Kilichotokea ndicho walichokuwa wanakibeza, na wakati huo Mbowe ana wadanganya kwenye mkutano mkuu kuwa Dr.Slaa kapewa likizo na wajumbe wote wakapiga makofi pwa pwa pwa, na mkutano ulikuwa LIVE. Bado hawakustuka hadi Dr.Slaa alipojitokeza kuzungumza, na kwa kuwa mburula kudanganywa ni rahisi sana, wakapewa msemo kuwa Dr.Slaa kahongwa na ccm, na wao bila kutafakari wakaanza kuimba wimbo huo, pia hata kwa Prof.Lipumba. sasa haya magazeti yanazungumza habari ya mbowe kuhamisha pesa, tena wameanza kuyabeza, kimsingi wana vichwa vya samaki, ila mm pia naamini kilichoandikwa kwenye magazeti haya, na hbri ya Mbowe kuwauza na kuhamisha pesa yatajulikana baada ya kushindwa uchaguzi huu na ndipo watamjua Mbowe na wenzake na kuwakumbuka Dr.Slaa na Prof.Lipumba
 
Acha ahamishe nyinyi magamba mlizoweka uswisi mtahamisha lini? Si bola mbowe hata kama kapewa hizo hera lakini ni kwa ajili ya ukombozi wa pili dhidi ya mkoloni mweusi.. Songa mbele kamanda wa anga.
 
Cha kushangaza hao hao wanaodai mafuguli atashinda kwa kishindo, wanahangaika sana kutunga uongo kila kukicha !! To me, mmeshaona hali mbaya sasa mnatapatapa kujiokoa....sorry too late !!

Mlisema EL mgonjwa, ona sasa wanaorudisha namba wengine kabisa......jamaa anadunda na hata hawajibu sasa mnajiona malofa !!
 
Kashajua magufuri anayachukua; tutafuata pesa zetu popote;

uchumi wamekimbi; home shopping centre wamekimbi , na mbowe kakimbia

hali mbaya ukawa
 
Tutamchagua Lowassa Tu maana hamna jinsi sasa tumechoka.
 
Back
Top Bottom