Mbona tunauwa lugha yetu? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbona tunauwa lugha yetu?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by kazuramimba, Aug 17, 2011.

  1. k

    kazuramimba Senior Member

    #1
    Aug 17, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 107
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kiukweli haya maneno yana nichanganya tuna ambiwa kuwa kwa mjina ya kiafrica **** AU **** ndio neno sahihi lakini ukitamka mbele za watu unaambia umetukana.Pia kuna neno kama KUTOMBA ni lafudhi za kiafrika lakini leo hii yanaonekana ni tusi nashindwa elewa neno kama TIGO Nalo siku hizi halitamkwi hadharani kwa kweli tuna uwa lugha yetu.
     
  2. Rungu

    Rungu JF-Expert Member

    #2
    Aug 18, 2011
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 3,541
    Likes Received: 747
    Trophy Points: 280
    Duhu!!
     
  3. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #3
    Aug 18, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 18,045
    Likes Received: 2,223
    Trophy Points: 280
    Kwanini unataka kutamka mbele za watu..
    .....
     
  4. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #4
    Aug 18, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,316
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    pombe si chai...
    tunaua au tunauwa?
     
  5. Quinty

    Quinty JF-Expert Member

    #5
    Aug 18, 2011
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 463
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hilo swali zuri sana. Kama inamlazimu kutamka aweza sema "ashakum si matusi...." akatamka maneno yake...!
     
  6. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #6
    Aug 18, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,742
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Ongeza masaburi.
     
  7. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #7
    Aug 18, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Kiswahili ni Lugha ya watu wastaarabu na ni lugha yenye heshima yake. Na ndio maana mara zote huwa tunatumia tamathali za semi, mafumbo (Figures of speech) na tasifida pale tunapotaka kutamka maneno kama hayo, ambayo mbele ya jamii yetu na haswa mbele za watu. Hii ni sawa na kuvisha nguo maneno makali yatumikayo kwa lengo la kulinda maadili ya jamii.

    Kwa mfano:

    Anakwenda haja kubwa badala ya ana-kunya.

    Uume, Jongoo (Jongoo wake hapandi mtungi) au Jogoo (Jogoo wake hawiki).
    Pia huwa tunatumia maneno kama vile: Unyumba, kufanya mapenzi na kwa wale ambao hawajafikia umri fulani, huwa tunawaaambia ni kufanya matusi.
     
  8. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #8
    Aug 18, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,133
    Likes Received: 1,454
    Trophy Points: 280
    x-paster, thanks. nilidhani ni tafsida na sio tasifida?
    mtoa mada, katika lugha yoyote ile,kuna maneno ya kutumia na watu mbalimbali. ni kama kidhungu, kuna sex,making love na f*%king. kidhungu nadhani inaitwa 'dirty language'. na kwa heshima yake, utupu wa mwanamke unaitwa 'uke'
     
  9. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #9
    Aug 18, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 29,561
    Likes Received: 10,039
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    hiki ni Kisukuma?
     
  10. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #10
    Aug 18, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Wataalam wa lugha ya Kiswahili wanasisitiza neno TASIFIDA au USAFIDI likimaanisha neno ili la Kiingereza euphemism. Na si TAFSIDA.
     
  11. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #11
    Aug 18, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,133
    Likes Received: 1,454
    Trophy Points: 280
    oh,asante kwa kunijuza. kwa kweli nikiri kuwa kiswahili changu chembamba sana, nimekuwa mtumwa wa lugha.
     
  12. Rungu

    Rungu JF-Expert Member

    #12
    Aug 18, 2011
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 3,541
    Likes Received: 747
    Trophy Points: 280
    Uko sawa. Hilo neno pia Malaria Sugu anapenda sana kulitumia!
     
Loading...