Mbatia's Endorsement ni Busu la kifo!!

Mbatia's Endorsement ni Busu la kifo!!

Wakati mfumo wa vyama vingi unaanzishwa hapa Tanzania, mimi nilikuwa kijana na mpenzi wa vyama vingi. NCCR ilijaa sana watu wa system na hata baadhi ya wanamageuzi walishtuka na kukimbia. Kwa uelewa wangu mdogo, hiki siyo chama cha upinzani. Na ndiyo maana hata kwenye utawala wa awamu ya 4, JK aligawa nafasi moja ya ubunge wa kuteuliwa na kumpa mwenyeketi wa hiki chama. Tangu lini Rais akamteua mpinzani kuwa mbunge tena ukizingatia wapo makada kibao wa CCM ambao wamekosa nafasi.
 
mbatia and lipumba - stupid politicians of our times
Unakosea kama unaamini kwamba Mbatia na Lipumba ni wapinzani. Hawa siyo wapinzani. Sasa nakupa jina la mtu mwingine ZZ. Kuwa makini naye. Tena nakupa na swali moja. Unadhani kwa anayoyasema ZZ na kuyaandika, kama ingekuwa ni mtu mwingine tena wa CDM, pangetosha?
 
Maneno ya mfa maji. Politics is a game of chance. Kama kina mbowe walizunguzuka nchi nzima kwa takribani miaka nane kumchafua lowasa na usiku mmoja tu wakamkaribisha kwenye chama na kumzungusha nchi nzima kuwa ni msafi na anafaa basi jua hakuna kinachoshindikana katika siasa.
Ukizungumzia sijui masuala ya kupewa hrla sijui kula, katika africa kila anayeingia kwenye siasa anaingia kwa ajili ya tumbo lake na familia yake. Labda kama we ni mgeni katika siasa za rangi nyeusi.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hello Jf

Napenda kuandika kupitia JF kutuma salamu kwa Mbatia na kundi lake kuwa hii endorsement yao ni kiss of death!

Kuna taarifa kwamba Mbatia na Lipumba waliyakubali mapendekezo yote ya JIWE bila masharti wala marekebisho isipokua kwa maalim Seif peke yake.

Napenda nimkumbushe Mbatia kwamba akionacho sasa si matakwa ya akina Mbowe au yeyote mwana mageuzi isipokua ni nguvu ya wakati!

Wakati una nguvu kuliko vifaru vya jeshi na zana zote za vita!! Huu wakati ni muafaka kwa wana mageuzi kuvuna walichopanda na si kukimbia chombo na kujitosa kwa CCM!!

CCM kiuhalisia haipo tena isipokua inaning'inia kwenye kamba nyepesi iitwayo DOLA.

Kukimbilia CCM kwa majira haya ni kama kukimbilia kifo!!

Hii task aliyopewa Mbatia kamwe asifikiri atashinda na NCCR kuibuka tena kamwe asifikiri hivyo.

Hii endorsement kwake is a kiss of death na itampoteza mazima.

Sent using Jamii Forums mobile app
where is Mrema ?
 
Mpinzani anatakiwa alete matokeo chanya yapi? Chama tawala ndio kinapimwa na wananchi ndani ya miaka tano je kuna good results? Kama hamna ndio wataaamua kukiondoa. Sasa nyie mnataka nini? Subirini wananchi waamue

Unajua unachoongea au unaleta ubishi wa mshipa? Uchaguzi wowote kinachosindanishwa ni ilani ya uchaguzi na sera za chama husika, ila chama tawala kinapimwa kwa mambo yote mawili, walichotekeleza muhula unaoisha, na kipi ni kipya wataleta tena. Bali chama kinachotaka kushika dola wao watatoa mapungufu ya chama tawala, na kuahidi kuwa wataleta kipi tofauti na chama kilichopo madarakani. Huenda una uelewa finyu kiasi kwamba kwakuwa ulikuwa unamuona rais huyu akihubiri kile anachotaka tu wananchi wasikie, basi unaamini hicho tu ndio mahitaji ya wananchi. Subiri wakati wa kampeni ndio ujue wananchi wanataka nini. Halafu baada ya kampeni, uchaguzi uwe chini ya tume huru kisha uje ulete mrejesho.
 
Maneno ya mfa maji. Politics is a game of chance. Kama kina mbowe walizunguzuka nchi nzima kwa takribani miaka nane kumchafua lowasa na usiku mmoja tu wakamkaribisha kwenye chama na kumzungusha nchi nzima kuwa ni msafi na anafaa basi jua hakuna kinachoshindikana katika siasa.
Ukizungumzia sijui masuala ya kupewa hrla sijui kula, katika africa kila anayeingia kwenye siasa anaingia kwa ajili ya tumbo lake na familia yake. Labda kama we ni mgeni katika siasa za rangi nyeusi.

Sent using Jamii Forums mobile app

Hoja yako ni nini hapa dogo?
 
Shida ni pale yanapotolewa maelezo kuwa hata sasa tume iko huru, tena kwa kurejea maandiko. Wasiwasi wangu mkubwa ni kuwa kelele zikizidi unaweza kuchezwa mchezo kama ule wa katiba mpya.

Acha uchezwe huo mchezo, ila hatuwezi kusitisha madai halali kwa hofu yoyote ile.
 
Mimi nitaamini vipi unayosema? Wale makala wake walitakiwa watuonyeshe hiyo dhuluma.maana wanakuwa na form za majumuisho anzia kituo mpaka ngazi ya taifa.kama kuna defects wanatakiwa wathibitishe.
Mkuu seif alionyesha fomu zako zote kwenye live TZ tena zikiwa na sign za mawakala then muda mfupi baadae CCM wakafuta uchaguzi maana walikuwa hawana namna ya kuchakachua zile fomu.

CHADEMA pia walifanya press both 2010 na 2015 na walionyesha matokeo tata mfano ule mfanano wa kura za shinyanga, kura za urais kuwa nyingi mara mbili zaidi ya ubunge kule Tunduma na Bumbuli kwa case chache tu ila sasa bila mahakama wangezipeleka wapi mkuu??

Sasa sijafahamu fomu zipi unahitaji zaidi ya zile walizopresent hapo ukiachilia mbali Exit poll center ya Ukawa iliovamiwa na polisi ilihali Tallying center ya CCM ilikua pale mlimani City ila haikuvamiwa wala hawakumkamata January kwa kumtangaza magufuli mshindi kabla ya NEC ila Seif alivyofanya hivyo akafutiwa matokeo.

Mkuu haya yote huyaoni
 
Mkuu seif alionyesha fomu zako zote kwenye live TZ tena zikiwa na sign za mawakala then muda mfupi baadae CCM wakafuta uchaguzi maana walikuwa hawana namna ya kuchakachua zile fomu.

CHADEMA pia walifanya press both 2010 na 2015 na walionyesha matokeo tata mfano ule mfanano wa kura za shinyanga, kura za urais kuwa nyingi mara mbili zaidi ya ubunge kule Tunduma na Bumbuli kwa case chache tu ila sasa bila mahakama wangezipeleka wapi mkuu??

Sasa sijafahamu fomu zipi unahitaji zaidi ya zile walizopresent hapo ukiachilia mbali Exit poll center ya Ukawa iliovamiwa na polisi ilihali Tallying center ya CCM ilikua pale mlimani City ila haikuvamiwa wala hawakumkamata January kwa kumtangaza magufuli mshindi kabla ya NEC ila Seif alivyofanya hivyo akafutiwa matokeo.

Mkuu haya yote huyaoni
Mambo ya kusadikika tu, yaani kama CCM ipate wabunge wengi bungeni alafu kura za uraisi ziwe chache?
 
Mambo ya kusadikika tu, yaani kama CCM ipate wabunge wengi bungeni alafu kura za uraisi ziwe chache?
Hii ndio shida hivi ilikuwaje Hillary Clinton alikuwa na wabunge/senator wachache ila bado akamzidi kura trump??

Zanzibar ina majimbo 50 ila wapiga kura wake wote hawazidi kura za Dar pekee sasa utasema CUF ni chama kikubwa kuliko chadema kisa kina wabunge 25 wenye kura chini ya laki 2 kwa ujumla wao ambazo ni jumla ya kura za mdee na sugu??
 
Sisi tusiofungamana na upande wowote ngoja tusubili mtanange, lakini kwa CCM hii ambayo imeonyesha uchapakazi uliotukuka hata kama muwe na tume kama ya kenya (IEBC) kushinda ni ngumu kwa wapinzani.
Hata wakiwachukua American Marines kusimamia uchaguzi na masanduku ya kura. CCM itashinda tu kwa almost 80 per cent
 
Hata sasa hivi hii tume ipo huru.Sababu inatakiwa ifanye kazi kwa mujibu wa katiba ya JMT. Ibara ya 74(7) inasema wazi kuwa tume ya uchaguzi ni chombo huru ambacho kinatakiwa kifanye kazi kwa mujibu wa sheria. Hapa Tanzania uchaguzi unapofanyika kila chama huwa na wakala kuanzia kituo cha kupiga kura,jimboni hadi ngazi ya taifa. Hii ni kwa mujibu wa sheria. Na hata kura zikijumlishwa kuna form anasaini na kubaki na copy. Hivyo by any means necessary muwe na tume kama Iebc au hata hii iliyopo, mtapigwa tu.
Kumbuka hata kama kukiwa na ushahidi bado matokeo yakitangazwa na mwenyekiti wa tume (agent wa mgombea mmojawapo) hayahojiwi mahakamani
 
Hata sasa hivi hii tume ipo huru.Sababu inatakiwa ifanye kazi kwa mujibu wa katiba ya JMT. Ibara ya 74(7) inasema wazi kuwa tume ya uchaguzi ni chombo huru ambacho kinatakiwa kifanye kazi kwa mujibu wa sheria. Hapa Tanzania uchaguzi unapofanyika kila chama huwa na wakala kuanzia kituo cha kupiga kura,jimboni hadi ngazi ya taifa. Hii ni kwa mujibu wa sheria. Na hata kura zikijumlishwa kuna form anasaini na kubaki na copy. Hivyo by any means necessary muwe na tume kama Iebc au hata hii iliyopo, mtapigwa tu.
Kumbuka hata kama kukiwa na ushahidi bado matokeo yakitangazwa na mwenyekiti wa tume (agent wa mgombea mmojawapo) hayahojiwi mahakamani
 
Hata sasa hivi hii tume ipo huru.Sababu inatakiwa ifanye kazi kwa mujibu wa katiba ya JMT. Ibara ya 74(7) inasema wazi kuwa tume ya uchaguzi ni chombo huru ambacho kinatakiwa kifanye kazi kwa mujibu wa sheria. Hapa Tanzania uchaguzi unapofanyika kila chama huwa na wakala kuanzia kituo cha kupiga kura,jimboni hadi ngazi ya taifa. Hii ni kwa mujibu wa sheria. Na hata kura zikijumlishwa kuna form anasaini na kubaki na copy. Hivyo by any means necessary muwe na tume kama Iebc au hata hii iliyopo, mtapigwa tu.

Sasa kwanini tume ya Jaji warioba ilipendekeza utaratibu tofauti wa kuunda tume ya uchaguzi iliyo huru kama tume iliyopo iko huru.Hivi Rais anapowaambia wakurugenzi atawashangaa wanapomtangaza mgombea wa chama cha upinzani wakati wameteuliwa na yeye na wanalipwa na anawalipa mshahara yeye, hapo kuna tume huru ipi sasa. Hoja zingine bora ukae kimya tu. Wananchi tunataka tume huru itakayomtangaza aliyepata kura nyingi kwa wananchi siyo anatakiwa kutangazwa na mkurugenzi ili kulinda Kibarua chake cha ukurugenzi.
 
Ndio anawapukutisha hivyo mdogo mdogo

Nccr inarudi katika viwango vyake vya 1995!
Bahahahaha! I've never seen a true opposition leaders wakienda Ikulu eti kuonana na Rais.

Yani maccm huwa mna laana
 
Back
Top Bottom