Mwamba028
JF-Expert Member
- Nov 15, 2013
- 4,651
- 3,822
TzSiku yangu imeenda ovyo sana. Get well soon TL, we need you.
Members,
It is with a sad and heavy heart that I once again take to Jamiiforums to register my sentiments, lament and wail against the grotesque injustice visited upon not only the fine person of Hon. Tundu Lissu, but also the very soul of our so called "kisiwa cha amani".
Just as the shocking news that Hon. Tundu Lissu was shot by what I can only call cowardly terrorists is still sinking in, just as we wish Hon. Lissu a speedy recovery, we the peace loving people of Tanzania must find common and resolute ground to demand justice for Tundu Lissu in pursuing this matter until the responsible bandits are brought to justice to the full extent of the law.
Those who are morally bankrupt and intellectually challenged to defend properly their positions with arguments will always find reason,in a very loose meaning of the word, to descend to the lowest rungs of human existence, the desire to kill and maim, to silence and cajole, to threaten and terrorize.
The fact that Hon. Tundu Lissu was shot in an apparent assassination attempt must be vehemently condemned with the strongest language by all peace loving Tanzanians. Whatever political difference we harbor, the resolution must be by the political and judicial platforms, the ballot not the bullet.
Hon. Lissu was an outspoken critic of the government, a much needed one in these turbulent times at that. We must examine, as it is standard procedure in criminology, who stands to gain if Hon. Lissu is silenced?
Let it not be lost upon us that an attack of this ugly nature on any Tanzanian constitutes a threat to the life of all Tanzanians, and even worse, an attack of a prominent lawmaker in the capital threaten to descend the political landscape to some mid-nineties Colombia style failed narco state.
Members, simple minds will look at this as an attack on Hon. Lissu, our democracy has been attacked. Our constitutionally guaranteed freedom of speech has been attacked, our pride as a nation of peace has been severely attacked.We can no longer claim to be "an island of peace" with full confidence of unqualified caveats.
We have to do something about this, we must do something.
Lest we become desensitized to violence and fall down the slippery slope of settling difference by killing each other.
Today is a very sad day for Tanzania. A very sad day for peace loving Tanzanians.
May Hon. Tundu Lissu recover and may the spirit of speaking truth to power he embodied never be silenced.
A Luta Continua.
Kiranga,
Surabaya.
AMINA.Nakumbuka ambavyo mwaka 2008 nilipokamatwa ikidaiwa mimi ni GAIDI ulijitoa na kuja kuwa wakili wangu bila kuombwa na hata hukuniomba senti. Wakati huo hukuwa katika "active politics".
Maisha yakaenda mbele, ukawa mwanachama wa JamiiForums kwa jina halisi (verified Tundu Lissu) na kuniambia unataka kuonesha support kwa huduma tunayoitoa.
Disemba 2016 nilipokamatwa kwa madai ya kutotoa 'ushirikiano' kwa vyombo vya dola, hukuniacha ukaja hata bila kuitwa. Ulinisisitiza "Max, tumetoka mbali hata kabla sijaingia kwenye siasa, leo unanikimbia? Sikuachi uumie, nitakutetea bure na hata kufunga safari toka Dodoma kila kesi yako itakapotajwa." Tukacheka na kutiana moyo!
View attachment 583487
Ni wiki mbili zilizopita tulipopiga picha hii, hapa ulikuwa unarekebisha kalenda yako kuhakikisha tarehe ya kesi yangu unakuwepo ili kuhakikisha sizamishwi na walionipania (na nakumbuka ulithubutu kuwaambia usoni mbele zangu).
Habari ya wewe kushambuliwa kwa risasi (ni wazi waliutaka uhai wako) imeniumiza sana, imenitia simanzi kuu na kunifanya nikose la kufanya zaidi ya kupata japo dakika kadhaa kukuombea (the best I could do).
I happen to know you Tundu, nje ya siasa wanazoona walio wengi! Mungu akusaidie upone haraka na kukurejeshea afya yako hata kuyaponya majeraha yako.
Mungu wetu ni mwingi wa huruma; kama amekuepusha na kifo leo - atakuponya!
Get well soon brother...
Maxence Melo umenitoa machozi, ningeweza kupiga picha na kuiweka hapa uone jinsi nilivyotoa machozi lakini ngoja tu niendelea kubaki kwenye kivuli chetu cha nyuma ya pazia.Nakumbuka ambavyo mwaka 2008 nilipokamatwa ikidaiwa mimi ni GAIDI ulijitoa na kuja kuwa wakili wangu bila kuombwa na hata hukuniomba senti. Wakati huo hukuwa katika "active politics".
Maisha yakaenda mbele, ukawa mwanachama wa JamiiForums kwa jina halisi (verified Tundu Lissu) na kuniambia unataka kuonesha support kwa huduma tunayoitoa.
Disemba 2016 nilipokamatwa kwa madai ya kutotoa 'ushirikiano' kwa vyombo vya dola, hukuniacha ukaja hata bila kuitwa. Ulinisisitiza "Max, tumetoka mbali hata kabla sijaingia kwenye siasa, leo unanikimbia? Sikuachi uumie, nitakutetea bure na hata kufunga safari toka Dodoma kila kesi yako itakapotajwa." Tukacheka na kutiana moyo!
View attachment 583487
Ni wiki mbili zilizopita tulipopiga picha hii, hapa ulikuwa unarekebisha kalenda yako kuhakikisha tarehe ya kesi yangu unakuwepo ili kuhakikisha sizamishwi na walionipania (na nakumbuka ulithubutu kuwaambia usoni mbele zangu).
Habari ya wewe kushambuliwa kwa risasi (ni wazi waliutaka uhai wako) imeniumiza sana, imenitia simanzi kuu na kunifanya nikose la kufanya zaidi ya kupata japo dakika kadhaa kukuombea (the best I could do).
I happen to know you Tundu, nje ya siasa wanazoona walio wengi! Mungu akusaidie upone haraka na kukurejeshea afya yako hata kuyaponya majeraha yako.
Mungu wetu ni mwingi wa huruma; kama amekuepusha na kifo leo - atakuponya!
Get well soon brother...