.................."no what? changamoto mojawapo kubwa kwenye ndoa ni mawasiliano, wanandoa wengi hawana guts za kuambiana ukweli au kuwekana chini kujadili mambo yanayowahusu, matokeo yake mmoja akizidiwa nguvu anaanza tu kujifeel inferior, helpless as a result and create a kind of depression! hali hiyo inakuwa ni ugonjwa mbaya kwenye mapenzi, na pindi akipata mtu anaemjali, anamsikiliza na kumshauri, anajenga tabia ya kumuamini na hata ck ya kuanza katabia ka kucheat ataona kama anamtendea ukarimu mtu wake wa karibu! (hii inawakumba zaidi wanawake)" .............mwisho wa kunukuu.
Kusema kweli communication breakdown haiwezi kusababishwa na mtu mmoja, I will stand for this until the end. Wanawake wana-tendency ya kutaka kuwafanya wanaume ni malaika. Kuwa wanaume watajua yaliyo moyoni mwao then watafanya kama wao wapendavyo.
Tatizo na changamoto kubwa ni kuwa matatizo ya mwanamke yanabadirika kila siku. Mahitaji nayo yanabadirika. Lakini vile vile hata mitazamo inabadirika - ndo maana matatizo ya mawasiliano huanzia ndani ya ndoa.
Communication breakdown ikianza wakati wa uchumba, no chance. Kinachotokea ni kuwa, kwa sababu wanawake wengi wako desperate kuolewa; communication breakdown ikitokea wakati wa uchumba, mwanamke huwa flexible na huchukua view ya mchumba wake (wa kiume) kama authoritative.
Akishaolewa, mwanamke huanza kujiona ni equal partner - hiii ni tatizo la kwanza linalosababisha comm breakdown. Inapotokea argument she no longer give in easily. Sasa hapa mwanaume mara moja ataona mabadiriko. Atajaribu kutumia kila awezalo kurudisha situation kwenye pre-marriege bila mafanikio.
Hapo ndo mwanamke huanza kulalamika ananyanyaswa, sijui nini!! Mambo yale yale alokuwa anavumilia siku za uchumba, kwenye ndoa anaona ananyanyasika - kumbe precedence kaiweka mwenyewe! Mwanaume atamuona kabadirika, naye atamuona mwanaume wake hamjali - hatimaye atakimbilia kwenye cheating.
Akishakimbilia kwenye cheating anahamisha emotional attachment kutoka kwa mme. Mme naye atazidi kuwa more hostile ........... and the vicious circle goies on and on!!!