Matumizi ya Mlango wa Nyuma: Hebu tulijadili! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Matumizi ya Mlango wa Nyuma: Hebu tulijadili!

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by ndyoko, Dec 5, 2011.

  1. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #1
    Dec 5, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,952
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Katika nyumba nyingi sana-hebu chunguza au jaribu kukumbuka-kuna hii tabia ya wakazi wa kwenye nyumba hizo kutumia mlango wa nyuma/jikoni wa nyumba wanapoingia ndani badala ule wa mbele ambao ukiutumia unakufikisha moja kwa mija sebuleni.

    Nimekuwa nikijiuliza sana kuhusu hii tabia ktk nyumba nyingi sana lakini bado sijajua haswa sababu ya watu kufanya hivi. Ktk nyumba nyingine utakuta huo mlango wa mbele umefungwa kabisa na pengine unafunguliwa wakati wa kufanya usafi mkubwa wa ndani tu. Kifupi mlango wa mbele unaweza usifunguliwa kabisa ktk mwaka mzima.

    Hebu tulijadili hili waungwana!
     
  2. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #2
    Dec 5, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,134
    Likes Received: 247
    Trophy Points: 160
    Unalako jambo weye!
     
  3. MkimbizwaMbio

    MkimbizwaMbio JF-Expert Member

    #3
    Dec 5, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Milango ya nyuma inapendwa sana mkuu. sio kwa nyumba tu....
     
  4. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #4
    Dec 5, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,221
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Sababu moja wapo ni kwamba mtu akipitia mlango wa nyuma lazima aliyepo nyumbani atajua kwasababu inabidi azunguke.Hata kama kuna mbwa ambae yuko bize huko nyuma atabweka.Wakati kutumia wa mbele ni rahisi mtu kuingia bila mtu mwingine kujua.

    Pili uchafu.Ukipita mlango wa nyuma unaweza kuvua viatu vyako mlangoni bila wasiwasi (ustaarabu ) badala ya kuviacha vimezagaa mbele ya nyumba, sehemu ambayo pia ni rahisi kuibiwa. Badala ya kuvua na kubebana navyo.

    Mazoea ya familia.
    Unakuta kila mtu anapenda akifika tu asalimiane na aliowakuta nyumbani, na mara nyingi wengi hua huko nyuma ambapo ndio kuna jiko na baraza ambayo wanaweza wakakaa na kula/kufua/kucheza n.k

    Zaidi ya hapo sijui.. . . nikikumbuka ntarudi.
     
  5. Njaa

    Njaa JF-Expert Member

    #5
    Dec 5, 2011
    Joined: Dec 6, 2009
    Messages: 958
    Likes Received: 210
    Trophy Points: 60
    Mlango wa nyuma ni mdogo kuliko ule wa mbele, kwa kuwa watu wengi wanapenda msuguano na mbanano wanatumia mlango wa nyuma. Pia kwa kuwa mlango wa nyuma huanzia jikoni badala ya sebuleni, hivyo joto lake ni kubwa zaidi, watu wengi wanapenda joto hasa sehemu za baridi. Zaidi ya hapo ni addictions tu....
     
  6. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #6
    Dec 5, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,235
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    Hii post imeifanya thread hii nzima iwe ya jukwaa pendwa la Kimbweka.
     
  7. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #7
    Dec 5, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,952
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Aisee, mbona unabadili 'context' nzima ya hii kamba kamanda?
     
  8. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #8
    Dec 5, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,952
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Ktk hili Nimejifunza kweli kweli!
     
  9. Adrian Stepp

    Adrian Stepp Verified User

    #9
    Dec 5, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 2,094
    Likes Received: 398
    Trophy Points: 180
    Hii thread ni nzuri lakini itaondoka na mtu kwa Ban!
     
  10. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #10
    Dec 5, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,952
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    we mtoto wa kike una mambo kweli weye!
     
  11. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #11
    Dec 5, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,639
    Likes Received: 216
    Trophy Points: 160
    ule ni mlango kwa ajili ya emegerncy only..kama moto au unamkimbia mtu anaekudai au kusave wakti umefumaniwa..
     
  12. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #12
    Dec 5, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,138
    Likes Received: 468
    Trophy Points: 180
    hii thread ni nzuri ila muda sio mrefu itahamia kwa akina Kibweka
     
  13. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #13
    Dec 5, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,952
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    ni kweli kaka, ila jinsi inavyotafsiriwa haikuwa kabisa lengo langu. Sidhani kama nastahili kubeba lawana kwa atayekula ban
     
  14. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #14
    Dec 5, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,221
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Afadhali maana nilivyoona imehamishiwa kule nilianza kujishtukia. Omba hizo comment zinazoipotosha mada yako ziondolewe maana wachangiaji wengine watadandia hapo tu bila kuangalia mada wenyewe.
     
  15. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #15
    Dec 5, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,138
    Likes Received: 468
    Trophy Points: 180
    Kuna watu wanapenda sana kupotosha maana iliyokusudiwa
    na nafikiri hapa lililokusudiwa ni mlango wa nyuma wa nyumba na sio hiyo maana inakopekwa kwenye jukwaa la akina Kibweka
     
  16. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #16
    Dec 5, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,952
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    na hilo ni tatizo kubwa kwa baadhi ya watu humu ndani
     
  17. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #17
    Dec 5, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,584
    Likes Received: 784
    Trophy Points: 280
    Dah! Hata Saint Ivuga aliwahi kutumia mlango wa nyuma...
    Si mnakumbuka?
     
  18. driller

    driller JF-Expert Member

    #18
    Dec 5, 2011
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 1,119
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    hii analysis sio kitoto mkuu..! inamaswali kinyama ila mh..!
     
  19. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #19
    Dec 5, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,138
    Likes Received: 468
    Trophy Points: 180
    Mhhh tatizo lako hilo
    Duh yaani hapa ndo umeona great analysis
     
  20. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #20
    Dec 5, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,944
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Nyuma kutamu bana asikwambie mtu
     
Loading...