Matumizi ya "h" yamekithiri


whitehorse

whitehorse

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2009
Messages
2,296
Likes
3,546
Points
280
whitehorse

whitehorse

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2009
2,296 3,546 280
Nimeshuhudia hii "h"ikiongezeka kwa kasi mahali isipohitajika. Kwanza ilianzia kwa wanamuziki wa bongofleva na sasa inaunguruma kote mitaani haswa kwenye kuandika ujumbe wa maneno kwa kutumia simu au barua pepe na huu ndio mwanzo wa kiswahili chetu kuingia gizani. Kwa mfano neno "utamuona mtoto" inaandikwa "hutamuona mtoto" hii ni maana tofauti na kilichokusudiwa "atakuja" "hatakuja" yaani balaa

Sent from my BlackBerry using JamiiForums
 
babe S

babe S

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
3,771
Likes
20,138
Points
280
babe S

babe S

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
3,771 20,138 280
Mh naona huku niliko tuko nyuma sana sijawahi sikia hiyo maneno, au bdo hayajakithiri kuja "hupande" huu
 
Polisi

Polisi

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2010
Messages
2,090
Likes
40
Points
145
Polisi

Polisi

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2010
2,090 40 145
mhaya piga ua binua karagaza hawezi kuacha h
 
Inkoskaz

Inkoskaz

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
6,337
Likes
461
Points
180
Inkoskaz

Inkoskaz

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
6,337 461 180
Waborongaji wa matumizi ya h na a ni sisi wahaya..tukisema hayupo huitamka na kuiandika ayupo
tukimaanisha anakuja huitamka au kuiandika hanakuja
tatizo letu hatutaki kujifunza wala kukubali hilo ndio maana hata kabila letu huandika au kutamka M-aya
 
Inkoskaz

Inkoskaz

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
6,337
Likes
461
Points
180
Inkoskaz

Inkoskaz

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
6,337 461 180
Waborongaji wa matumizi ya h na a ni sisi wahaya..tukisema hayupo huitamka na kuiandika ayupo
tukimaanisha anakuja huitamka au kuiandika hanakuja
tatizo letu hatutaki kujifunza wala kukubali hilo ndio maana hata kabila letu huandika au kutamka M-aya
 
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,589
Likes
2,498
Points
280
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,589 2,498 280
Aisee matumizi ya h na r na l yanakera! Unaweza kukosa mchumba bila kujijua. Ila inaweza kukukosesha kazi. Imagine ni mkataba wa kisheria ama legal document yoyote. Ni kweli tujiangalie.
 
myhem

myhem

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
932
Likes
9
Points
35
myhem

myhem

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
932 9 35
Nilikuwa sijui kuwa wahaya wana matatizo ya aina hiyo.ila ukichunguza vizuri utagundua kuwa wahanga wa wakubwa wa tatizo hilo ni hiki kizazi kilichopitia english media kuanzia chekechea. Wako vizuri kuandika kiingereza lkn ukiona wanavyoandika kiswahili ni aibu tupu.

Nadhani hizi shule za english media hazina walimu wazuri wa somo la kiswahili na wala wanafunzi hawana mwamko wa kukazania lugha yetu
 
Bilionea Asigwa

Bilionea Asigwa

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2011
Messages
15,629
Likes
21,207
Points
280
Bilionea Asigwa

Bilionea Asigwa

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2011
15,629 21,207 280
ni upepo tu huwa unapita mfano kuna kutumia sana "x" badala ya "s" kwa mfano sasa inaandikwa "xaxa"...lakini yalikuwepo yapo na yatakuja cha msingi yoote yatapita.............
 
Inkoskaz

Inkoskaz

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
6,337
Likes
461
Points
180
Inkoskaz

Inkoskaz

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
6,337 461 180
ni upepo tu huwa unapita mfano kuna kutumia sana "x" badala ya "s" kwa mfano sasa inaandikwa "xaxa"...lakini yalikuwepo yapo na yatakuja cha msingi yoote yatapita.............
Hizo ni swaga... Lakini hiyzo misuse za h na a au l na r ni udhaifu kutokana ana lugha ya asili ya mtumiaji ndio mana utakuta kwenye kuandika na kutamka vinafanana lakini xaxa kwenye kutamka ataitamka vizuri tu kama sasa
 
BelindaJacob

BelindaJacob

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2008
Messages
6,099
Likes
582
Points
280
BelindaJacob

BelindaJacob

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2008
6,099 582 280
Kuna mtu kila akitext anaandika ''Nimehamua'' yaani hizo ''h'' kibao na hana uhusiano wowote na lafudhi/matamshi..sijui ni mazoea?!!
 
Inkoskaz

Inkoskaz

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
6,337
Likes
461
Points
180
Inkoskaz

Inkoskaz

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
6,337 461 180
Inanikumbusha nikiwa shuleni mwalimu wangu wa kihaya alikuwa anafundisha somo la Welding..sasa akawa anatusomea kama dictation tunaandika. Alisoma hivi;
"Werding is a process of joining two metars by eating" akimaanisha
"Welding is a process of joining two metals by heating"
mwanafuzi mmoja akaandika kama mwalimu alivyosoma basi wakati mwalimu anakagua madaftari akakosoa kwa kusema...
iri jamaa eti rimeandika HEATING ya kura badala ya EATING ya Moto!
Mwisho wa kunukuu!
 
Jodoki Kalimilo

Jodoki Kalimilo

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2012
Messages
9,783
Likes
3,462
Points
280
Jodoki Kalimilo

Jodoki Kalimilo

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2012
9,783 3,462 280
Aisee matumizi ya h na r na l yanakera! Unaweza kukosa mchumba bila kujijua. Ila inaweza kukukosesha kazi. Imagine ni mkataba wa kisheria ama legal document yoyote. Ni kweli tujiangalie.
Ila hapo kwenye r na l tunahitaji maombezi wengine though hali si mbaya ila kuna ambao ni tatizo kubwa, ila mie ninaahidi kuanzia leo nimeHamua kuacha kuchanganya matumizi ya r na l
 
Inkoskaz

Inkoskaz

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
6,337
Likes
461
Points
180
Inkoskaz

Inkoskaz

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
6,337 461 180
Ila hapo kwenye r na l tunahitaji maombezi wengine though hali si mbaya ila kuna ambao ni tatizo kubwa, ila mie ninaahidi kuanzia leo nimeHamua kuacha kuchanganya matumizi ya r na l
hafadhari yako
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
22,314
Likes
10,258
Points
280
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
22,314 10,258 280
Tumezidi kutumiha "h" ata hambapo apastaili. Tuhache, siho poha kabisa!!
 
chama2chawa

chama2chawa

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
611
Likes
178
Points
60
chama2chawa

chama2chawa

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
611 178 60
Inanikumbusha nikiwa
shuleni mwalimu wangu wa kihaya alikuwa anafundisha somo la
Welding..sasa akawa anatusomea kama dictation tunaandika. Alisoma hivi;
"Werding is a process of joining two metars by eating" akimaanisha
"Welding is a process of joining two metals by heating"
mwanafuzi mmoja akaandika kama mwalimu alivyosoma basi wakati mwalimu
anakagua madaftari akakosoa kwa kusema...
iri jamaa eti rimeandika HEATING ya kura badala ya EATING ya Moto!
Mwisho wa kunukuu!
nimekumbuka jamaa mmoja mkurya alitaka kujua spelling za neno kama ni 'r'au 'l' alimuuliza mwalimu kwamba hapo ni 'eroo' au 'araa',watu hatuna mbavu.
 
RR

RR

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2007
Messages
6,781
Likes
259
Points
180
RR

RR

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2007
6,781 259 180
Matamshi inaeleweka kwamba ni athari za lugha mama!
Ila hadi kuandika?? Yaani hata ubongo na vidole vinaathirika na lugha mama??
Na kuna wengine wako mbali zaidi, wanachanganya 'ra' na 'la'....mtu anauliza hivi Lama amerara (Rama amelala)?

Inanikera sana hayo matamshi
 

Forum statistics

Threads 1,215,361
Members 463,166
Posts 28,544,703