Kusaini mkataba wa Afrika Mashariki kunapiku matukio yote ya kumdhalilisha Rais Kikwete, kwani anasaini kujiondolea mamlaka yake mwenyewe. Inasemekana Nyerere alitumia mbinu kumsainisha Karume mikataba ya muungano, kwa kumwachia Karume mkubwa misafara na jina la Urais ili ajione bado ni mtawala, na kwamba, Muungano 'utaishia Chumbe', kwa kile kinachosemekana kwamba Nyerere alikuwa mwerevu kumzidi Karume. Leo miaka hamsini baadaye, Kikwete anasaini mikataba ya kumnyang'anya madaraka yeye mwenyewe, na haoni tatizo, kwa kile kinachoonekana ni mbinu ileile ya zamani ya kumuachia aendelee na misafara na kutandikiwa mazulia mekundu, mpaka pale atakapobaini kwamba amebaki rais jina (hata Tenga ni rais wa TFF) bila madaraka ('power is nothing without control' -- tangazo).