Matiti kuuma


Sabry001

Sabry001

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2011
Messages
1,064
Likes
15
Points
135
Sabry001

Sabry001

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2011
1,064 15 135
Leo ktk sehemu yangu ya kazi kuna bint alikuwa analalamika kuwa matiti yake yanauma hasa ktk ncha...mwenzangu akasema lazma itakuwa mimba, mwingne jipu. Lakini nimebaki na maswali je kuwa na mimba yaweza fanya nipples kuuma? Msaada jamani.
 
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2010
Messages
10,754
Likes
2,741
Points
280
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2010
10,754 2,741 280
Leo ktk sehemu yangu ya kazi kuna bint alikuwa analalamika kuwa matiti yake yanauma hasa ktk ncha...mwenzangu akasema lazma itakuwa mimba, mwingne jipu. Lakini nimebaki na maswali je kuwa na mimba yaweza fanya nipples kuuma? Msaada jamani.
Yawezekana anaanza kupata kansa ya titi akajiangalie afya!!Pili yawezekana hit,Tatu yawezekana yamenyonywa sana jana yake kwawakati huo hakustukia game!Nne yawezekana anmtega mtu pa kazini kwenu,Tano yote yanawezekana!!
 
Sabry001

Sabry001

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2011
Messages
1,064
Likes
15
Points
135
Sabry001

Sabry001

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2011
1,064 15 135
Duh! Haya ngoja nsikie toka kwa wengne.
 
Preta

Preta

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
24,203
Likes
3,356
Points
280
Preta

Preta

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
24,203 3,356 280
inawezekana ana mimba, au anakaribia au yupo kwenye MP.......
 
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
12,827
Likes
2,114
Points
280
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
12,827 2,114 280
amshauri jamaa ake asiwe anayang'ata ng'ata
 
Mshume Kiyate

Mshume Kiyate

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2011
Messages
6,773
Likes
33
Points
135
Mshume Kiyate

Mshume Kiyate

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2011
6,773 33 135
Kwa kweli sisi wengine sio mafundi ngoja tujifunze kutoka kwa mabingwa
 
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
27,735
Likes
2,005
Points
280
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
27,735 2,005 280
Bora iwe MP manake km ni mimba tayari keshakosa shule..!
mkuu umeshammimba nini ndio ujiandae kulea kama unahitaji jinsi ya kuanza maisha wanajamvi tutakusaidia ufanye nini..
 
Leonard Robert

Leonard Robert

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2011
Messages
9,478
Likes
2,859
Points
280
Age
29
Leonard Robert

Leonard Robert

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2011
9,478 2,859 280
Leo ktk sehemu yangu ya kazi kuna bint alikuwa analalamika kuwa matiti yake yanauma hasa ktk ncha...mwenzangu akasema lazma itakuwa mimba, mwingne jipu. Lakini nimebaki na maswali je kuwa na mimba yaweza fanya nipples kuuma? Msaada jamani.
tuwekee PICHA tutoe ushauri,maana tunataka tuone izo ncha za matit zikoje.
 
Riwa

Riwa

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2007
Messages
2,599
Likes
247
Points
160
Riwa

Riwa

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2007
2,599 247 160
Yawezekana anaanza kupata kansa ya titi akajiangalie afya!!Pili yawezekana hit,Tatu yawezekana yamenyonywa sana jana yake kwawakati huo hakustukia game!Nne yawezekana anmtega mtu pa kazini kwenu,Tano yote yanawezekana!!
KakaKiiza utau watu kwa 'presha' weye...kansa ya titi ni zaidi ya UKIMWI! Ni kansa mbaya sana sijawahi kuona kwa wanawake, na inaua sana! Haifai kutania...


Kuuma kwa titi wakati wa mimba changa huwa kunaendana na kuvimba kwa titi zima na kuwa gumu gumu hivi (engorged), na inakuwaga kwa sababu titi linajiandaa kutoa maziwa na hivyi breast tissue na msukumo wa damau kwenye titi unaongezeka, na hii huwa kwa matiti yote mawili (yeye anaumwa matiti yote mawili?). Jipu pia hufuatana na kuvimba kwa sehemu kubwa ya titi pia, lakini pale kwenye kichwa cha jipu penyewe panakuwa pako soft hivi, pekundu, na panang'aa fulani hivi, na maumivu yake yanakuwa ya kupwita (throbbing pain), vile vile jipu mara nyingi huwa kwa titi moja tu.

Kansa huanza na mabadiliko ya nipple yenyewe kabla ya mauvivu, na ndio maana mara nyingi huwa inagundulika baadaye kwa sababu maumivu ya kansa huwa yanakuja late baada ya dalili nyingine, na yanafuatana na discharge kama akiminya nipple/titi kama anakamua maziwa hivi yanatoka maji maji au damu (ikiwa damu kimbia haraka hospital kwani kwa kiasi kikubwa ni kansa). Lakini pia nipple inaweza kuwa imebonyea kwa ndani (retracted), kuwa ngumu, appearance ya kama ganda la chungwa (peau d'orange), na mara nyingi inakuwa kwenye titi/nipple moja, sio zote mbili kwa wakati mmoja.

Huwa anafanya 'breast self examination (BSE)'? kama hapana mwambi aende kwa daktari au nesi amfundishe kujiexamine matiti mwenyewe nyumbani, kani anahitaji uangalizi mpaka hiyo hali kuisha au kuhakikisha sio tatizo kubwa kama kansa.
 
Sabry001

Sabry001

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2011
Messages
1,064
Likes
15
Points
135
Sabry001

Sabry001

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2011
1,064 15 135
KakaKiiza utau watu kwa 'presha' weye...kansa ya titi ni zaidi ya UKIMWI! Ni kansa mbaya sana sijawahi kuona kwa wanawake, na inaua sana! Haifai kutania...


Kuuma kwa titi wakati wa mimba changa huwa kunaendana na kuvimba kwa titi zima na kuwa gumu gumu hivi (engorged), na inakuwaga kwa sababu titi linajiandaa kutoa maziwa na hivyi breast tissue na msukumo wa damau kwenye titi unaongezeka, na hii huwa kwa matiti yote mawili (yeye anaumwa matiti yote mawili?). Jipu pia hufuatana na kuvimba kwa sehemu kubwa ya titi pia, lakini pale kwenye kichwa cha jipu penyewe panakuwa pako soft hivi, pekundu, na panang'aa fulani hivi, na maumivu yake yanakuwa ya kupwita (throbbing pain), vile vile jipu mara nyingi huwa kwa titi moja tu.

Kansa huanza na mabadiliko ya nipple yenyewe kabla ya mauvivu, na ndio maana mara nyingi huwa inagundulika baadaye kwa sababu maumivu ya kansa huwa yanakuja late baada ya dalili nyingine, na yanafuatana na discharge kama akiminya nipple/titi kama anakamua maziwa hivi yanatoka maji maji au damu (ikiwa damu kimbia haraka hospital kwani kwa kiasi kikubwa ni kansa). Lakini pia nipple inaweza kuwa imebonyea kwa ndani (retracted), kuwa ngumu, appearance ya kama ganda la chungwa (peau d'orange), na mara nyingi inakuwa kwenye titi/nipple moja, sio zote mbili kwa wakati mmoja.

Huwa anafanya 'breast self examination (BSE)'? kama hapana mwambi aende kwa daktari au nesi amfundishe kujiexamine matiti mwenyewe nyumbani, kani anahitaji uangalizi mpaka hiyo hali kuisha au kuhakikisha sio tatizo kubwa kama kansa.
thanx doc kwa maelezo yako. Anaumwa yote mawili kwenye nipples.
 
Riwa

Riwa

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2007
Messages
2,599
Likes
247
Points
160
Riwa

Riwa

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2007
2,599 247 160
thanx doc kwa maelezo yako. Anaumwa yote mawili kwenye nipples.
Kama yanauma yote mawili kwa wakati mmoja..yameanza pamoja...unlikely kuwa jipu au kansa! Uwezekano wa mimba?! Wakati mwingine inaweza kuwa mabadiliko tu ya kawaida ya mzunguko wa mwezi wa mwanamke, au mabadiliko tu ya kihormone mwilini!
 
Sabry001

Sabry001

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2011
Messages
1,064
Likes
15
Points
135
Sabry001

Sabry001

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2011
1,064 15 135
Na km ni mimba je ikiwa na umri gani ndo yanaanza kuuma?
 
Riwa

Riwa

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2007
Messages
2,599
Likes
247
Points
160
Riwa

Riwa

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2007
2,599 247 160
Yanaanza mapema...ndani ya miezi mi2 hadi mi3 ya mwanzo, kwa sababu ni yale mabadailiko ya kihormone ndio yanauandaa mwili kubeba mimba na kutunza mtoto, na madadiliko yale ya hormone huwa yanaanza mwanzoni sana mwa mimba!
 
Sabry001

Sabry001

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2011
Messages
1,064
Likes
15
Points
135
Sabry001

Sabry001

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2011
1,064 15 135
Yanaanza mapema...ndani ya miezi mi2 hadi mi3 ya mwanzo, kwa sababu ni yale mabadailiko ya kihormone ndio yanauandaa mwili kubeba mimba na kutunza mtoto, na madadiliko yale ya hormone huwa yanaanza mwanzoni sana mwa mimba!
ok! Asante Dokta!
 
feis buku

feis buku

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2011
Messages
2,370
Likes
8
Points
0
Age
29
feis buku

feis buku

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2011
2,370 8 0
leo ktk sehemu yangu ya kazi kuna bint alikuwa analalamika kuwa matiti yake yanauma hasa ktk ncha...mwenzangu akasema lazma itakuwa mimba, mwingne jipu. Lakini nimebaki na maswali je kuwa na mimba yaweza fanya nipples kuuma? Msaada jamani.
ayo matiti yanakuuma ww yanamuuma mwenzio!! Au kakuomba umuombee msaada??acha ushankupe!!
 
Apollo

Apollo

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2011
Messages
4,892
Likes
1,524
Points
280
Age
28
Apollo

Apollo

JF-Expert Member
Joined May 26, 2011
4,892 1,524 280
Yanauma kwa sababu yanahitaji kupapaswa.
 

Forum statistics

Threads 1,249,425
Members 480,661
Posts 29,698,024