Marafiki mnaishije? Mwenzenu pesa haikai kabisa

Marafiki mnaishije? Mwenzenu pesa haikai kabisa

Wapo watu wanapata laki 300, na maisha yanaenda sawa sawa
 
Ishi kutokana na uwezo wako.....

Badala ya kutumia 5000-10, 000 kwa chakula cha mchana na asbh mwambie mkeo wakutengenezee bites na uwe unabeba (hii ni rahisi zaidi kama una gari)

Kama mkeo ana kipato changeni fedha ya dharura iwejeni na itumike kwenye dharura tu.....kama hakuna ikawekeze

Tafuteni mradi hata wa kuuza ubuyu...hakikisha maji umeme na king'amuzi na mshahara wa hg unalipwa na faida ya biashara.

Acheni kuchangi vitu visivyo na msingi harusi vichenpati komunio

Kama mnapata masanga acheni...mara moja baada ya muezi 3 sio mbaya
 
Ndio maisha, mwenye pato la 30,000 /m anaishi vzr kuliko mwenye 700000/m. Shilingi ni jinsi koo ilivyopanuka. Km koo ni pana nayo inayo inyolika ni nyingi na km koo ni ndogo italika kidogo.
 
mke wangu ni mwalimu wa msingi.. naongelea matumizi ya mwezi mnayapunguza vipi kwa mnaoishi kwa bajeti ndogo
nunua vitu kwa bei ya jumla, mfano sukari kg kadhaa, mafuta, mchele, unga, na viungo mwende masokoni muachane na magenge, utajikuta unasave pesa kwa kiasi kikubwa..
 
Laki saba kwa mwezi ni nyingi sana broo,50,000 bili ya maji
50,000 bili ya umeme
Ela ya kuacha home daily 10,000 *30=300,000
Maesabu ya haraka haraka izo ni laki nne zinatosha kabisa,ukizingatia pia msosi wa mchana we na wife hampiga apo home,
50000 maji? anashamba la mboga mboga au bwawa la samaki?
 
50000 maji? anashamba la mboga mboga au bwawa la samaki?
Then watu huwa hatupigagi mahesabu ya michango ya sherehe na ela za vikao vya jioni..coz unaweza kuta unatumia 20,000 hadi 50,000 kwa siku kwenye vikao vya jioni au gambe...
 
Piga chini michepuko, save hlf tumia kilichobaki after saving.
 
Ningumu kutegemea one source of income kukidhi mahitaji yako yote.

Nilivyomwelewa hajalalamikia kipato eti Ni kidogo, ila anamatumizi makubwa, anaomba msaada bajeti, aweze kujiwekea akiba kutoka kwenye kiasi anachokipata.
 
Tafuta notebook uwe unaandika kila pesa unayotumia mwisho wa mwezi unaipitia hesabu,fanya miezi mitatu utajua pesa yako inaishia wapi na utajitune.
 
Jaribu kuwa unanunua vitu kwa jumla, kama mchele 50KG, Sukari, Unga na mafuta ya kupikia, something to last for a month. Kwenye kitewo same case, agizia ndoo za samaki kilwa masoko au mwanza. Yaani vitu unavyoweza nunua kwa wingi just do so.
Fanya jaribu la mwezi la kuspend hela ONLY ON BASIC NEEDS. Then utaelewa wapi hio hela inapelea
 
nunua maharage na unga kilo 30 kwa 30 alafu piga kimya labda na luku basi biga ukimya nyama mara moja moja! uone kama huta jenga!
 
Ingawa sijajua nyumba yako ikoje, lakini naweza kushauri machache kwa ujumla.

UMEME....watu wengi huwa tuna matumizi yasiyo ya lazima haswa kwenye umeme...tumia taa zinazotumia umeme kidogo (energy server)....hakikisha sehemu zisizohitaji taa zinazimwa na uwe mkali kusimamia....tafuta vifaa vya umeme mbadala kama solar heater n.k.....kama mnatumia jiko la umeme tafuta jiko la gesi + Jiko banifu (yatumiayo kuni au pumba kidogo) na hilo la umeme litumike kwa dharura tu....muwe na utaratibu maalum wa kunyoosha nguo, yaani sio kila anayekurupuka huko basi awashe pasi tu.

MAJI....Hakikisha huna bomba linayovuja na uwe unarekebisha mapema kukiwa na tatizo...sio maji yote ni ya kumwaga baada ya kutumika mara moja..kwa mfano maji mnayosuuzia nguo mnaweza kuhifadhi na kuyatumia tena kwa usafi n.k.

CHAKULA...Weka na simamia ratiba ya chakula kwa wiki au mwezi...pia wewe sio lazima kula chakula cha kulipia kazini,waweza kubeba chakula kutoka nyumbani.

Kwa kumalizia...hakikisha Mama(Mkeo) anapata ushauri wa namna ya kubana matumizi.
 
Kuna mliotoa ushauri juu ya utoaji wa fungu la kumi.
Mimi ni mkristo na hili somo la utoaji zaka nimelipata mara nyingi tu..hivyo nalielewa vizuri kimaandiko..ningependa kupata ushuhuda zaidi kupitia nyie wachache ambao kweli mmekuwa waaminifu kwenye kutoa zako..impacts ya hii kitu ni nini kabla na sasa mlipoanza utoaji..mimi kwa upande wangu nakiri sio mwaminifu kwenye hilo..ni mara chache sana nimetoa zaka na zinahesabika.
Naomba shuhuda zitazotujenga kweli kweli pia kwa faida ya wengine
 
Haya chukua karatasi na kamu uandike (joke) kila mwezi emea kila kitu cha ndani iwe luku gas lipia maji then zilizobaki tunza pia kama una Gari jua kwa wiki unaweka petrol kiasi gani pia mboga za wiki nzima ni sh ngapi pia gari kuosha sh ngapi pia kunyoa nywele salon sh ngapi piga mahesabu mwezi unatumia sh ngapi na kwa wiki sh ngap piga hesabu ukipata jibu njoo uludishe mlejesho sawa eee.
 
Back
Top Bottom