Marafiki mnaishije? Mwenzenu pesa haikai kabisa

Marafiki mnaishije? Mwenzenu pesa haikai kabisa

shaurimbaya

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2013
Posts
1,915
Reaction score
2,339
Heshima kwenu wadau..

Naombeni mnishauri jinsi ya kukabiliana na gharama za maisha.. Maana naona siendelei kabisa..

Ni kijana naishi na mke na mtoto mmoja.. Plus mdogo wangu na house girl.

Yaani nikitoa zile fixed cost zote kama kodi.. Kwa wastani kwa mwezi natumia laki 7 hadi milioni.. Hapo ni chakula nyumban na changu ofisin, maji, umeme, kingamuzi, matumiz madogo madogo ya nyumbani na dharura.

Kila nikijitahidi kupunguza matumizi hayabadiliki. Yaani hela haishikiki kabisa..

Wenzangu mnatumia mbinu gani kuishi kwa bajeti nafuu?
 
ongeza sources of income, kwa sababu inavyoonekana una familia kubwa inayokupelekea kufanya matumizi makubwa.

Mwambie pia kila mtu uliyenajye ambaye anauwezo wa kuzalisha(Kiuchumi) na azalishe ili kufidia gap ya ukali wa maisha.
 
Tumia kidogo kuliko unachokipata.Au ongeza unachopata zaidi.Ongeza vyanzo vya hela mkuu maisha ni magum kila mahali.Buni njia mpya ya kuongeza kipato fungua hata genge la nyanya.
 
punguza wategemezi wako japo ni ngumu kufanya ila jitahidi.... kuna ile ndugu wanakuviza mwisho wa mwezi salamu nyingi nyingi na vibomu vya elfu kumi mara elfu20 lakini ukija kupiga hesabu unaweza kuta umetoa hadi laki mbili kwa watu.. mkeo, mdogo wako ikiwezekana watafute jambo la kufanya kupunguza we kutumika mno........ tengeneza msingi na kutengeneza msingi wa kitega uchumi lazima mjibane vilivyo la sivyo utaishia kulalama tu kila siku
 
punguza wategemezi wako japo ni ngumu kufanya ila jitahidi.... kuna ile ndugu wanakuviza mwisho wa mwezi salamu nyingi nyingi na vibomu vya elfu kumi mara elfu20 lakini ukija kupiga hesabu unaweza kuta umetoa hadi laki mbili kwa watu.. mkeo, mdogo wako ikiwezekana watafute jambo la kufanya kupunguza we kutumika mno........ tengeneza msingi na kutengeneza msingi wa kitega uchumi lazima mjibane vilivyo la sivyo utaishia kulalama tu kila siku

mke wangu ni mwalimu wa msingi.. naongelea matumizi ya mwezi mnayapunguza vipi kwa mnaoishi kwa bajeti ndogo
 
mke wangu ni mwalimu wa msingi.. naongelea matumizi ya mwezi mnayapunguza vipi kwa mnaoishi kwa bajeti ndogo
okey kama ni mwalimu .. punguza vitu visivyo vya ulazima... punguza watu amabo wanakuomba hela ndogo ndogo...... beba chakula kutoka home na usinunue ofisini .... jitahidi kila ukiingiza hela yako ya mshahara save 1/3 hii pesa haiguswi hata iweje...... ukiweza kusave moja ya tatu ya mshahara mwisho wa siku utajikuta unahela ya wewe kufungua hata mradi mwingine
 
mke wangu ni mwalimu wa msingi.. naongelea matumizi ya mwezi mnayapunguza vipi kwa mnaoishi kwa bajeti ndogo
...kwa familia hiyo hayo ni matumizi ya wastani kabisa!....ongeza tu vyanzo vya kipato,mana kujibana sana nako Mungu hapendi ujue!
 
sasa mimi hapo siwezi kukushauri vzr maana hiyo hela ni mshahara wangu kabisa,

ila kwa kujitahid sio lazima ule nyama kila siku, kumbuka hata maharage ni sawa na nyama.

Tafakari hapo na uchukue hatua fasta maana uncle Magu anazidi kupata nyanja za kubana matumizi.

chaoooo
 
Kwa mahesabu ya haraka haraka nyumbani unaacha elfu10 kwa siku... wewe unatumia elfu5 kwa siku, zilizobaki ni matumizi mengine... kwa familia uliyokuwa nayo, huwezi kupunguza matumizi zaidi ya hapo... ila unaweza kujiwekea utaratibu wa kila mwezi utunze kiasi gani... pole sana...
 
okey kama ni mwalimu .. punguza vitu visivyo vya ulazima... punguza watu amabo wanakuomba hela ndogo ndogo...... beba chakula kutoka home na usinunue ofisini .... jitahidi kila ukiingiza hela yako ya mshahara save 1/3 hii pesa haiguswi hata iweje...... ukiweza kusave moja ya tatu ya mshahara mwisho wa siku utajikuta unahela ya wewe kufungua hata mradi mwingine
1/3 ya Gross au Take home...?
 
okey kama ni mwalimu .. punguza vitu visivyo vya ulazima... punguza watu amabo wanakuomba hela ndogo ndogo...... beba chakula kutoka home na usinunue ofisini .... jitahidi kila ukiingiza hela yako ya mshahara save 1/3 hii pesa haiguswi hata iweje...... ukiweza kusave moja ya tatu ya mshahara mwisho wa siku utajikuta unahela ya wewe kufungua hata mradi mwingine
must be good in financial inteligency.
 
Laki saba kwa mwezi ni nyingi sana broo,50,000 bili ya maji
50,000 bili ya umeme
Ela ya kuacha home daily 10,000 *30=300,000
Maesabu ya haraka haraka izo ni laki nne zinatosha kabisa,ukizingatia pia msosi wa mchana we na wife hampiga apo home,
 
Back
Top Bottom