Titicomb
JF-Expert Member
- Jan 27, 2012
- 17,105
- 32,140
Nimekuelewa sana hapo kwenye pricing policy.Moja la tatizo kubwa serikarini ni kukosekana kwa business strategists.
Ndege zimenunuliwa ata kama aikuwa good investment fine zimeshafika uwezi kurudisha kuwaambia jamaa the business dint work can you take your planes back unipe hela yangu hilo halipo.
Kwa watanzania busara ni kuona walau shirika lina fair chance ya kuwa na sustainable business ata isiyo na faida so long as wana break even.
Kwa kutazama tu nje unaona hawa watu wana business model mbovu given there potential customers income na mambo mengine yaliyojitokeza kutokana na malalamiko ya wateja yenye kuashiria management ya juu uelewa wao biashara unatia shaka.
Sasa wao walivyo huwa awakubali mpaka athari ziwe obvious kabisa ndio uamka. That’s Tanzania for you.
Hivi hivi ilikuwa kwa Nehemia the guy was a disaster at NHC by the time wanastuka nyumba za NHC kibao zipo empty leo wacha alizojenga tu na zile alizozikuta zina full occupancy; leo ukienda NHC nyumba za kumwaga wale waliokuwa wana mchochea aongeze rent sijui ziendane na area going rate awapo.
Na madeni aliyokopa sasa yanalipwa na hela za asset alizozikuta kama cash cows badala ya zile investment alizofanya zijilipe zenyewe. Kinachofanya hawa watu wasione tatizo na hasara ipo wapi ni kuto kuelewa hizo hela zinazolipa madeni zilitakiwa kuwa mfukoni mwao.
Same na ATCL kwa sababu zimenunuliwa cash serikari awawezi kuona maumivu ya hasara ya hilo shirika jinsi linavyoendeshwa ovyo; na uhalisia ni kwamba management iliyopo hapo ina under perform sana tu ata kwa jicho la nje.
Unatoza bei kubwa unapata wateja wachache, unashindwa kurudisha hata gharama ya uwekezaji(uendeshaji).