Mangula ahamia rasmi kambi ya Urais ya Lowassa!!

Mangula ahamia rasmi kambi ya Urais ya Lowassa!!

Ritz anakula Deiwaka ya kuiongoza nchi wakati Vasco Da Gama anaimaliza Dunia,,japokuwa hajapewa mamlaka kamili.
 
Kumzuia Lowassa kwa sasa eti asiingie Magogoni ni ndoto za alinacha.
 
Kumzuia Lowassa kwa sasa eti asiingie Magogoni ni ndoto za alinacha.

Lakini kumzuia asiingie kwenye baraza la mawaziri wala kwenye kamati kuu ilikua kazi rahisi sana,pima uzito then urudi tena,kiufupi lowassa is a dead person kisiasa,ni kama nyoka wa kibisa tu,anatisha kwa kuwa ni nyoka lakini hana madhara yeyote labda aanzishe chama chake
 
Kweli kabisaa,,,Lowassa fisadi lakini mchapakazi.
Tanzania ya sasa haiwezi kuongozwa kwa maagizo...tutapata matatizo,watanzania wa leo si wa jana,hawa wanajua sheria na haki zao kiujumla wanajitambua,kiongozi wa aina yalowassa hawezi tena!kwanini nasema hawezi:

Ningali nikimkumbuka kwa jengo la Hoteli ya Chang’ombe Village lililoanguka na kuua mtu mmoja, Lowassa alitembelea eneo hilo na kuamuru mhandishi wa Manispaa ya Temeke na mainjia wake wakamatwe.

Agizo lake lilitekelezwa na wahusika walifikishwa mahakamani, kwa kosa la kuua bila kukusudia. Mwisho wa siku mainjinia wa manispaa hiyo walishinda kesi hiyo na wakaachiliwa huru.

Pia ningali na kumbukumbu ya majengo mawili ya ghorofa yaliyopo Masaki jijini Dar es Salaam ambapo ulizuka utata kuwa wamiliki wa majengo hayo walijenga eneo hilo bila kibali cha Manispaa ya Kinondoni.

Utata ulikuwa kwamba kuna baadhi ya watumishi wa manispaa hiyo waliwapatia kibali cha ujenzi kilichoghushiwa.Hapa lowassa alikurupuka tena kama kawaida yake akaitisha na makamera ya wanahabari ili awahadae wasiofikiri wamuone anachapa kazi!

Mgambo walitekeleza agizo la Lowassa na kuyabomoa majengo hayo ambayo ujenzi wake ulikuwa umekamilika.Hata hivyo wamiliki wa majengo yale walikimbilia Mahakama Kuu Kitengo cha Ardhi na kuifungulia kesi serikali na walishinda, mahakama ikaamuru wenye majengo walipwe mamilioni ya fedha ambazo watanzania tulilazimika kuwachangia kwa uzembe wa mtu mmoja -lowassa.

Watanzania tunahitaji kuwa na viongozi makini wasio na jazba wa aina ya lowassa.
Viongozi wanaochukua uamuzi wakati wana jazba,viongozi wa aina ya lowassa na mzigo kwetu walipa kodi,kwani walioonewa na hukimbilia mahakamani, fedha za walipa kodi ndizo zinazotumika kuwalipa fidia walioonewa kwa sababu serikali haina shamba wala kiwanda,sisi walipa kodi ndio shamba na viwanda vya serikali!
 
Kumzuia Lowassa kwa sasa eti asiingie Magogoni ni ndoto za alinacha.

ni sawa na kuzuia maporomoko ya mto Nile. Vinginevyo mwambieni Slaa ajiandae kuja kunywa juice siku ya kuapishwa EL iwapo ataalikwa. Akionekana kiburi hatoalikwa.
 
Kuijadili CCM katika taasisi ya urais ni sawa na kujadili maiti kuchangia damu kwa mgonjwa anayehitaji msaada wa damu. Hii taasisi haina uwezo wa kutoa tena rais.

I am of the same opinion (japo si ktk lugha kari kiasi hiki). wasawasi wangu ni wadanganyika na uwezo wao wa kulitambua hili ukizingatia mafisadi hawa wamekusanya pesa kwa kazi hiyo.

Hata hivyo bado muda upo kupitia M4C kuwaelimisha watu hasa (wanawake na wazee) ambao wamekuwa wahanga wa umaskini na ujinga uliosababishwa na magamba kwa faida zao.
 
ACHA UJINGA NA USIUPOTOSHE UMMA yaani mtu asitende kazi zake tu, mnaanza kudai yuko kambi hii mara ile.
usimfanye Mang'ula hajui upuuzi wenu na kukiangusha CHAMA,
Kwa nini machochea makambi au mnalipwa?
Huyu Makamu mnajua ni nini kilimkera hadi kutoa Masharti ya kuukubali hicho Cheo
  • Kwa nini alimtaka Kinana arudi
  • Kwa nini alitaka jamaa yako asiwepo katika CC
  • Kwa nini alitaka CC iwe na vijana zaidi? na isiwe kambi yako?
acha kushikiwa akili hapo Lumumba njoo Makao Makuu

hooooofu
 
kama siyo dr. wetu
heri lowassa kuliko membe mara alufu.
Uko right kabisa. Membe na Sita nachelea kusema lolote kini kwa mzee EL kuna positive determinations as he is a hardworker na ana maamuzi, uwajibikaji na kuwajibisha wasiodeliver kwa wakati. Achilia mbali vikashfa may be vya kutengenezwa kusema ukweli Lowassa ni Jembe. Hakalii taarifa mpaka amepata suluhu yake. Najua kuna chuki nyingi za kihisoria na nyinginezo, ila Lowasa ni mtendaji mzuri sana. Mfano jana umesikia riport ilosomwa bungeni kuwa matokeo ya kidato cha nne yalianza kushuka kwa kasi mwama 2008 pindi anajiuzulu lowassa kaingia Dhaifu namba mbili aliyepinda mambo yakawa worse mpaka mwaka jana wanafeli more than 60%,sasa wanakimbilia standadization na kulaumu baraza la mitihani kili uhalisia watoto walifeli na kuna uzembe mkubwa serikalini. Kustadadize is not an issue bali suluhisho la kudumu kwa kuwa na uwajibikaji wa waliochangia hali zote na serikali uchukue jukumu la kurekebisha mambo. Lowasa ana mengi ya kusemewa kwa utendaji wake mzuri, kumbuka mkakati wa kuondoa foleni Dar, maji ya lake victoria kuja shinyanga achilia mbali msuguano na serikali ya Egypt, kuvunja mkataba wa ilokuwa Dawasa na kesi ikapelekwa Marekani ambapo Tanzania ilishinda. Nadhani sina historia nzuri ya membe au sita zaidi ya bungeni tu kwa chuki binafsi.Lowassa is a man of opportunity, na akiwa na uwezo nayo ataifanyia kazi. Richmond kamuulize baba Ritz kwa kuwa ndo aliipigia kampuni chapuo
 
mzungu gani? Mbona unaropoka stori za kijiwe cha gongo. Mtaje jina na lete ushahidi wa mazingira ili tuamini. Ikiwezekana lete ushahidi wa picha wakati akipewa ili ufute utata

Kikwete, Wikileaks na suti za Mwarabu!

Lula wa Ndali Mwananzela

Toleo la 202
7 Sep 2011
KAMA kuna wakati nimefurahia maelezo ya Ikulu, ni yale ya kina yaliyotolewa juzi (Jumatatu) ya kukanusha habari zilizoripotiwa na mtandao wa Wikileaks zilizodai kuwa Rais Kikwete, alipokuwa waziri na mgombea urais wa CCM, alinunuliwa nguo za suti huko London na mfanyabiashara Ali Albwardy wa Falme za Kiarabu.
Maelezo hayo, yenye lugha kali, yalijaribu kuwashawishi Watanzania - lakini naamini yaliandikwa kwa ajili ya watu wa nje zaidi - kuwa taarifa za Wikileak hazikuwa na ukweli wowote.
Taarifa za wikileak zilitegemea nyaraka za siri ambazo Ubalozi wa Marekani nchini ulikuwa unakusanya na kupelekeana na wanadiplomasia wake. Nyaraka hizo za mawasiliano ya kibalozi zinajulikana kama diplomatic cables, kimsingi, ni maelezo ya wazi kabisa na yasiyo na kujificha juu ya maoni ya wanadiplomasia katika balozi kwenda kwenye wizara za mambo ya nchi za nje za nchi zao. Kila taifa lina maelezo yake ya ndani kwa ndani kati ya maafisa wa ubalozi na serikali zao.
Ni nyaraka hizi ndizo zinazofungua mawazo ya balozi mbalimbali kuhusu viongozi na maisha kwenye nchi ziliko balozi hizo. Kutokana na uwazi wake, nyaraka hizo za kidiplomasia kwa kawaida kabisa huwa ni za siri sana.
Kufunuliwa kwa nyaraka hizo kulisababisha maneno makali kutoka nchi mbalimbali; kwani baadhi ya mambo ambayo maafisa wa serikali hiyo walidhania ni siri yaliwekwa hadharani na wakati mwingine bila kuficha vyanzo vya habari.
Kwa mfano, hapa Tanzania kuna mambo yaliyodaiwa na Dk. Hosea wa TAKUKURU kuhusu ugumu wa yeye kupambana na rushwa kubwa. Sehemu nyingine duniani taarifa hizo zilisababisha watu kujiuzulu; kwani mambo yaliyoripotiwa yalikuwa yanatishia kabisa kuaminiwa kwao na serikali zao.
Mapema mwaka huu, Balozi wa Marekani huko Mexico, Bw. Carlos Pascual, alijiuzulu wadhifa wake baada ya Wikileaks kuonesha kuwa alitoa maoni makali juu ya vyombo vya usalama vya Mexico vinavyogombana vyenyewe kwa vyenyewe na hivyo kufanya mapambano dhidi ya vikundi vya wauza madawa ya kulevya kuwa magumu.
Huko Honduras Balozi wa Marekani alitakiwa kuondoka kutokana na yale ambayo alinukuliwa kusema kwenye nyaraka hizo za kidiplomasia.
Kwa ufupi, mtu anayejaribu kupuuzia yale yaliyomo humo anataka watu wachukulie kirahisi rahisi yanayosemwa au kutokujali. Ikumbukwe pia kwamba taarifa hizo za kidiplomasia hazikuwa kwa ajili ya hadharani hivyo, kwa hiyo hakukuwa na sababu yoyote ya wasemaji wanaonukuliwa kusema vitu ambavyo wanajua vingewaletea matatizo.
Na ni wazi kwamba watu hao wakiulizwa, ni vigumu kukubali kuwa walisema hivyo; kwani mazungumzo yao na viongozi wa Marekani yalikuwa yawe ya siri.
Ni kutokana na hilo basi, yanayosemwa na Wikileaks kuhusu Kikwete, japo Ikulu wanataka yapuuziwe, yanahitaji maelezo ya kushawishi akili zaidi kuliko kutuambia tu ni uongo wa kutupwa.
Maelezo yaliyotolewa na Ikulu yetu yamekanusha mambo mawili makubwa; Kwanza, kwamba Rais Kikwete alikubali kufadhiliwa safari na nguo na Bw. Ali Albwardy na pili kwamba kuelekea Uchaguzi Mkuu wa 2005, chama chake kilipokea msaada wa karibu Shilingi bilioni moja kutoka kwa mfanyabiashara huyo.
Kwenye suti, balozi wa Marekani wa wakati huo, Bw. Michael Retzer, anasema wazi kuwa: "Rais Kikwete alipokea zawadi (rushwa) kutoka kwa mmiliki wa mahoteli ya Kempinski" na kuwa katika mazungumzo yake na afisa uhusiano wa hoteli ya Kilimanjaro Kempinski, Bi. Lisa Pile, alimwambia kuwa "hivi karibuni Bw. Ali Albwardy alimgharimia safari Kikwete huko London kufanya manunuzi. Katika safari hiyo Ali Albwardy alimnunulia Kikwete suti tano za Saville Row. Hivi karibuni ametoa mchango wa dola milioni moja kwa CCM".
Haya si madai ya kupuuzia tu kirahisi. Binafsi, ningependa kuingia kwa undani kwa kuangalia madai ya nyaraka hizo na majibu ya serikali yaliyotolewa siku ya Jumatatu.
Hata hivyo, sitafanya hivyo kwa sasa; kwani majibu ya serikali yamenifanya niulize swali ambalo bila ya shaka watu wengine wangependa kupata majibu yake vile vile.
Katika majibu yaliyotolewa na Ikulu ambayo, kama nilivyosema, yalijaa maneno makali ya kuvuta hisia - siyo hoja nzito - tunakutana na mambo ambayo yameacha maswali mengine zaidi.
Kuhusu mchango wa Sh. bilioni moja
Maelezo ya nyaraka za Wikileak yanaonesha kuwa anayedaiwa kutoa fedha hizo ni Bw. Ali Albwardy kwenda kwa CCM. Hapa, naomba niweke maneno yenyewe ya Kiingereza ili nisije kudaiwa kuwa labda ninaikoroga "lugha ya Malkia". Balozi Retzer ananukuliwa kusema "I learned later in the evening from hotel publicity director Lisa Pile (protect) that the hotel owner, UAE citizen Ali Albwardy, had recently flown Kikwete to London for a subsidized shopping expedition.Among other things, on that trip Ali Albwardy bought Kikwete five Saville Row suits. He had also recently made a $1 million cash contribution to the CCM (which is a legal contribution under current Tanzanian law)"
Sasa ni wazi kuwa inaposemwa kuwa "he had also recently" haimaanishi kampuni ya hoteli Kempinski; bali mmiliki wake kama mtu binafsi. Hii ni kweli pia kwa sababu sentensi inayofuatia inatokana na hiyo ya nyuma ambayo inamzungumzia Bw. Ali mwenyewe na siyo hoteli yake.
Jibu la serikali linasema hivi katika mlolongo wa makanusho yake kuwa: "The president was not responsible for raising nor receiving campaign funds for CCM party during 2005 General Elections. He was simply the flag bearer of the party. However, he is privy to information that Kempinski Kilimanjaro Hotel was never asked no contributed a single cent towards CCM campaign. Therefore the allegation that Kempinski Kilimanjaro Hotel contributed one million (USD1,000,000) toward CCM campain are baseless and unfounded".
Sasa mtu yeyote mwenye ujuzi mdogo tu wa lugha ya Kiingereza anaweza kuona kabisa kuwa Ikulu haikujibu hoja ya Bw. Ali Albwardy kuichangia CCM shilingi bilioni moja hizo.
Serikali imekanusha kuwa hoteli haikuchangia - kitu ambacho nyaraka za kidiplomasia hazidai! Je, Ikulu wamefanya hivyo kwa bahati mbaya au ni kujaribu kupotosha kwa makusudi? Je yawezekana ni kweli kuwa Bw. Albwardy aliichangia CCM yeye binafsi? Kwa Ikulu kuchagua kujibu swali lisilo swali, wametoa jibu la swali wasilotaka kuulizwa.
Labda hapa tuulize kitu kingine ambacho wengine tunakikumbuka. Wakati wa kampeni ya mwaka 2005 kulikuwa na taarifa kuwa kampeni ya Kikwete ilipokea kiasi cha dola milioni 2, na ni kiasi ambacho kilikwenda kwa Kikwete.
Lakini Kikwete (wakati huo akiwa Waziri wa Mambo ya Nje) alikanusha vikali taarifa hizo na kutishia kwenda mahakamani kulishitaki jarida la Africa Confidential lililoandika habari hizo. Gazeti lilimuambia aende; kwani lina ushahidi wa kutosha. Kitu ambacho kinaacha swali ni kuwa taarifa za wakati huo zinaonesha fedha hizo zilikuwa kutoka Oman na baadaye Mtikila aliwahi kudai dola milioni 2 nyingine zilikuwa kutoka Iran.
Sasa, hizi taarifa za sasa za kupewa milioni moja toka kwa mtu binafsi zaweza kuwa na ukweli kiasi gani? Kwa nini Rais Kikwete anahusishwa na taarifa hizi za kupokea fedha nyingi kiasi hiki kutoka nje ya nchi? Kwa nini iwe yeye na si kiongozi mwingine?
Suala la kununuliwa suti
Lakini hayo maswali bado hayajanisumbua sana kama majibu ya Ikulu kuhusu gharama za nguo za Kikwete. Taarifa ya Ikulu kwenye kipengele cha 4 tunaambiwa kuwa Rais Kikwete hajawahi kukutana na Albwardy huko London kwa manunuzi yoyote na kuwa "In any case, as Foreign Minister he is (was) given adequate clothing allowance. And now as (the) President his clothing is the responsibility of the state" Tafsiri isiyo rasmi ya maneno hayo ni kuwa alipokuwa Waziri wa Mambo ya Nje alipokea posho ya mavazi na kuwa sasa kama Rais mavazi yake yanagharimiwa na serikali.
Hapa ndipo nimejikuta nikijuliza swali ambalo pia nilijiuliza wakati tulipoambiwa kwamba wabunge wanaposafiri nje ya nchi wanapewa posho ya mavazi! Nimebakia kujiuliza: Hivi hawa wenzetu mishahara yao wanafanyia nini?
Yaani; kama kula wanalishwa na serikali, wanasafirishwa na serikali, wanalindwa na serikali, hadi wanavalishwa na serikali - wao mishahara yao inafanyiwa nini?
Hivi ni Mtanzania gani ambaye anafanya kazi ambaye asingependa kuona anafanyiwa kila kitu; huku mshahara wake anadunduliza tu benki? Kikwete kama Rais tayari anasafiri sana, na kwa miaka mitano iliyopita amesafiri sana na kama toka akiwa Waziri wa Mambo ya Nje amekuwa akipokea posho ya mavazi, hivi hadi hivi sasa tunajua Watanzania wametumia kiasi gani kumvisha Rais wao?
Jibu ambalo tunaweza kupewa ni kuwa "hatutaki Rais wetu aonekane amevaa matambala au nguo zisizoendana na hadhi yake" . Hilo sawa; lakini kwa nini asinunue kwa mshahara wake?
Hili linanileta kwenye swali ambalo Ikulu ninawapa walijibu sasa kwa uwazi tu kama walivyofanya kwenye hili: Rais Kikwete analipwa mshahara wa kiasi gani kwa mwezi na posho gani ambazo anazipata kwa mwezi? Tayari tunajua anapata posho ya mavazi, je anapokea pia posho ya vikao vya baraza la mawaziri?
Vipi kuhusu posho za kusafiri mikoani au kuzungumza kwenye taasisi binafsi? Je anapokea posho kiasi gani kwa siku anapokuwa nje ya nchi?
Kama Watanzania ndio wanagharimia hadi mashati, suruali na viatu vya Kikwete, wanayo haki ya kujua wanalipia kiasi gani.
Lakini zaidi ni kuwa kama Rais Kikwete hatumii mshahara wake kujihudumia yeye mwenyewe wakati umefika kwa Rais Kikwete kuonesha mfano kwa kurudisha kiasi chote ambacho Watanzania wamemlipia kumvalisha katika nguo zake anazopendeza.
Ninaposema "chote" ninamaana ipigwe hesabu ya kiasi chote alichopokea kwa posho ya mavazi na akirudishe kwa Watanzania. Atumie mshahara wake kujinunulia nguo!
Hatujatengeneza ufalme hapa Tanzania! Hata wafalme kama kule Uingereza wanajigharimia vitu vyao vingi wao wenyewe siyo kila kitu kinagharimiwa na Waingereza. Au watu wamesahau jinsi Prince William na mke wake Katie walivyojigharimia wenyewe kupanda ndege hivi majuzi tu tena daraja la tatu la wenzangu na miye?
Pendekezo jingine ni kuwa Ikulu itoe tamko jingine na kukanusha madai kuwa Rais Kikwete anapokea mshahara mnono na posho kubwa kubwa ambazo hazitumii kwa lolote lile kiasi ambacho kinadaiwa kuwa kinakaribia shilingi milioni 20 kwa mwezi!
Kama ni kweli, na hatumii fedha hizi kununulia nguo zake mwenyewe, viatu, saa na mikanda au hata kununulia perfume na tai, kuna jina moja tulikuwa tunalisema enzi zile za Mwalimu.
Jina ambalo leo hii halitajwi tena wala kuzungumzwa hadharani; jina ambalo wakati ule ukilitaja kumuelezea mtu mwingine ilikuwa inatisha na kumfanya mtu huyo aonekane ni tatizo kwa jamii. Jina la wale ambao mirija yao ilikatwa na Azimio la Arusha.
Kama hulijua jina hilo muulize mzee aliyeko karibu ukimpa dalili hizi nilizozitaja humu. Utashangaa wazee wote watajua jina la kumuita mtu huyo!
 
mzungu gani? Mbona unaropoka stori za kijiwe cha gongo. Mtaje jina na lete ushahidi wa mazingira ili tuamini. Ikiwezekana lete ushahidi wa picha wakati akipewa ili ufute utata

Nimekutumia ushahidi mwingine nimekutumia kwa PM
 
tupe chanzo cha taarifa yako ili tuweze kujaji.

Tatizo kubwa ni WIMBI LA WAPENZI WA LOWASSA ni kubwa sana na Sasa Membe, Sitta na wengine wanapigania chaguzi za Jumuiya zirudiwe. Ole wao chaguzi zikirudiwa ndiyo chanzo cha mpasuko. LOWASSA anapendwa na Wana CCM wachini kabisa, Wapiga KURA. Msimchanganye Mangula. Kilango ameshashindwa pamoja na kelele zake. Hizo mbio za sakafuni zitaua Chama.
 
[FONT=times new
roman]Kukiwa kunafikia miezi sita tangu kuchaguliwa kwa Mangulla
kuwa makamu mwenyekiti wa CCM tanzania bara, Simanzi kubwa imeingia kwa
kambi za Urais za Sitta na Membe baada ya Kuvuja kwa habari za kiongozi
huyo (Philips Mangula) kuhamia rasmi kambi ya Urais ya Lowassa.

Huku kukiwa kumebakia wiki mbili tu ili kuisha kwa muda alioutoa Mangula
kwa kujiapiza kuwa ni lazima atafukuza ndani ya miezi sita
makada(Mafisadi) wote ndani ya CCM waliopita kwa rushwa kupata nafasi za
uongozi ndani ya CCM, mpaka sasa hakuna hata kada mmoja aliyefukuzwa
kwa kosa la Rushwa.

Tetesi hizo zilianza baada ya kuwepo habari za Mangula kuonekana katika
vikao vya siri vya kambi ya Lowassa lakini pia mwenendo wake usieleweka
hususani wa kukataa au kuchelewa kuchunguza au kuwaita kuwahoji
watuhumiwa wa Ufisadi ndani ya CCM ambao tuhuma zao ziko mezani kwake.

Msumari wa moto kabisa alioupigilia Mangula ni kitendo chake cha kupinga
kitendo cha baadhi ya viongozi wa juu wa CCM makao makuu kuwahoji
viongozi waandamizi wa UVCCM kwa madai ya rushwa wakati wa Uchaguzi wa
ndani wa jumuiya hiyo mwaka jana.

Mpango wa kuwahoji ulishinikizwa na kuratibiwa na Ridhwani Kikwete kwa
nia ya kutaka kuibeba kambi ya urais ya Membe.

Inasemekana Mangulla alihoji kwa ukali kwanini hakujulishwa na pia
kwanini watu hao waitwe kuhojiwa wakati yeye akiwa hayupo kikazi
ofisini(Mangula alikuwa kwenye Fungate la ndoa). Tetesi zinasema mafaili
yote ya mahojiano hayo kayafungia kabatini na punde huenda yatatupwa.

Habari hizi zimeonekana ni neema na ushindi kwa kambi ya urais ya
Lowassa, kwani kwa sasa kambi hiyo ina karata kubwa karibu zote za
ushindi, ikiwemo Makamu wenyeviti wote wa CCM taifa(Bara na visiwani),
Katibu mkuu wa CCM, Wenyeviti wote wa jumuiya za CCM(wazazi, vijana na
wanawake), Zaidi ya 70% ya wajumbe wa NEC, Zaidi ya asilimia 65% ya
wenyeviti wa CCM wa mikoa, zaidi ya asilimia 60% ya wabunge wote wa
CCM(Akiwemo Spika na manaibu wake wote).
[/FONT]

Mimi leo napita kwa kuchungulia."Ni huyu Edward aliyemzungumzia mzee Nyerere au mwingine?"
 
Watu wanamsahau huyu jamaa Wasira lakini amini huyu atakuwa Mgombea kupitia CCM.
Kura zake huwa hazihesabiki, ziko kama mvua!!!

Nchi hii itabidi ibadilishwe jina iitwe THE REPUBLIC OF GOMBE!!!
 
kukiwa kunafikia miezi sita tangu kuchaguliwa kwa mangulla kuwa makamu mwenyekiti wa ccm tanzania bara, simanzi kubwa imeingia kwa kambi za urais za sitta na membe baada ya kuvuja kwa habari za kiongozi huyo (philips mangula) kuhamia rasmi kambi ya urais ya lowassa.

Huku kukiwa kumebakia wiki mbili tu ili kuisha kwa muda alioutoa mangula kwa kujiapiza kuwa ni lazima atafukuza ndani ya miezi sita makada(mafisadi) wote ndani ya ccm waliopita kwa rushwa kupata nafasi za uongozi ndani ya ccm, mpaka sasa hakuna hata kada mmoja aliyefukuzwa kwa kosa la rushwa.

Tetesi hizo zilianza baada ya kuwepo habari za mangula kuonekana katika vikao vya siri vya kambi ya lowassa lakini pia mwenendo wake usieleweka hususani wa kukataa au kuchelewa kuchunguza au kuwaita kuwahoji watuhumiwa wa ufisadi ndani ya ccm ambao tuhuma zao ziko mezani kwake.

Msumari wa moto kabisa alioupigilia mangula ni kitendo chake cha kupinga kitendo cha baadhi ya viongozi wa juu wa ccm makao makuu kuwahoji viongozi waandamizi wa uvccm kwa madai ya rushwa wakati wa uchaguzi wa ndani wa jumuiya hiyo mwaka jana.

Mpango wa kuwahoji ulishinikizwa na kuratibiwa na ridhwani kikwete kwa nia ya kutaka kuibeba kambi ya urais ya membe.

Inasemekana mangulla alihoji kwa ukali kwanini hakujulishwa na pia kwanini watu hao waitwe kuhojiwa wakati yeye akiwa hayupo kikazi ofisini(mangula alikuwa kwenye fungate la ndoa). Tetesi zinasema mafaili yote ya mahojiano hayo kayafungia kabatini na punde huenda yatatupwa.

Habari hizi zimeonekana ni neema na ushindi kwa kambi ya urais ya lowassa, kwani kwa sasa kambi hiyo ina karata kubwa karibu zote za ushindi, ikiwemo makamu wenyeviti wote wa ccm taifa(bara na visiwani), katibu mkuu wa ccm, wenyeviti wote wa jumuiya za ccm(wazazi, vijana na wanawake), zaidi ya 70% ya wajumbe wa nec, zaidi ya asilimia 65% ya wenyeviti wa ccm wa mikoa, zaidi ya asilimia 60% ya wabunge wote wa ccm(akiwemo spika na manaibu wake wote).

top grade lies
 
kukiwa kunafikia miezi sita tangu kuchaguliwa kwa mangulla kuwa makamu mwenyekiti wa ccm tanzania bara, simanzi kubwa imeingia kwa kambi za urais za sitta na membe baada ya kuvuja kwa habari za kiongozi huyo (philips mangula) kuhamia rasmi kambi ya urais ya lowassa.

Huku kukiwa kumebakia wiki mbili tu ili kuisha kwa muda alioutoa mangula kwa kujiapiza kuwa ni lazima atafukuza ndani ya miezi sita makada(mafisadi) wote ndani ya ccm waliopita kwa rushwa kupata nafasi za uongozi ndani ya ccm, mpaka sasa hakuna hata kada mmoja aliyefukuzwa kwa kosa la rushwa.

Tetesi hizo zilianza baada ya kuwepo habari za mangula kuonekana katika vikao vya siri vya kambi ya lowassa lakini pia mwenendo wake usieleweka hususani wa kukataa au kuchelewa kuchunguza au kuwaita kuwahoji watuhumiwa wa ufisadi ndani ya ccm ambao tuhuma zao ziko mezani kwake.

Msumari wa moto kabisa alioupigilia mangula ni kitendo chake cha kupinga kitendo cha baadhi ya viongozi wa juu wa ccm makao makuu kuwahoji viongozi waandamizi wa uvccm kwa madai ya rushwa wakati wa uchaguzi wa ndani wa jumuiya hiyo mwaka jana.

Mpango wa kuwahoji ulishinikizwa na kuratibiwa na ridhwani kikwete kwa nia ya kutaka kuibeba kambi ya urais ya membe.

Inasemekana mangulla alihoji kwa ukali kwanini hakujulishwa na pia kwanini watu hao waitwe kuhojiwa wakati yeye akiwa hayupo kikazi ofisini(mangula alikuwa kwenye fungate la ndoa). Tetesi zinasema mafaili yote ya mahojiano hayo kayafungia kabatini na punde huenda yatatupwa.

Habari hizi zimeonekana ni neema na ushindi kwa kambi ya urais ya lowassa, kwani kwa sasa kambi hiyo ina karata kubwa karibu zote za ushindi, ikiwemo makamu wenyeviti wote wa ccm taifa(bara na visiwani), katibu mkuu wa ccm, wenyeviti wote wa jumuiya za ccm(wazazi, vijana na wanawake), zaidi ya 70% ya wajumbe wa nec, zaidi ya asilimia 65% ya wenyeviti wa ccm wa mikoa, zaidi ya asilimia 60% ya wabunge wote wa ccm(akiwemo spika na manaibu wake wote).

pouwa m
 
nyie mnahangaika bure - Rais wenu huyu hapa!!!

attachment.php
 
Back
Top Bottom