Maneno ya Robert Mugabe kuhusu kinachoendelea South Africa

Maneno ya Robert Mugabe kuhusu kinachoendelea South Africa

Viongozi wa Afrika huusifu msimamo wa Mugabe lakini wanaukwepa huo msimamo.
 
Huyu mzee ndy kiongozi aliyebaki ambaye ana msimamo kama baba wa Taifa Mwl Nyerere nampa salute.
 
_79484660_e747-2819-0da7-5950.jpg


​

''Grace Mugabe has since grown into a powerful businesswoman and sees herself as a philanthropist, founding an orphanage on a farm just outside the capital, Harare, with the help of Chinese funding.But a new road sign reading "Dr Grace Mugabe Way" - put up near the dusty piece of land near the Zanu-PF headquarters as delegates gathered for the party congress - shows how her ambitions have broadened in the last year.The 49-year-old is believed to have earned her sociology PhD in two months from the University of Zimbabwe. Her thesis is reportedly about orphanages but has not been filed in the university library.However, the doctorate gives the first lady gravitas - and within weeks of being capped, campaign material with her new title appeared at rallies around the country as she prepared to take over the leadership of the Zanu-PF women's wing after being nominated for the role in August.''


Hizi ni propaganda za wazungu! Nicheke mie khe khe kje khe khe khe khe khe kheeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
 
[FONT=Helmet, Freesans, Helvetica, Arial, sans-serif]
_79495385_b635aa12-9469-4bb9-9c75-6c498d002848.jpg


_79495383_36dae91f-07b1-4038-8818-917fdb9bdb94.jpg


[/FONT]​

  • Began affair with Robert Mugabe, 41 years her senior, whilst working as a typist in state house
  • Mr Mugabe later said his first wife Sally, who was terminally ill at the time, knew and approved of the relationship
  • Married Mr Mugabe, her second husband, in 1996 in an extravagant ceremony. They have three children
  • Nicknamed "Gucci Grace" by her critics who accuse her of lavish spending
  • Along with her husband, is subject to EU and US sanctions, including travel bans
  • Praised by supporters for her charitable work and founding of an orphanage
  • Received a PhD in September 2014, a month after being nominated to takeover the leadership of the Zanu-PF women's league
 
BTW hakanyagi tena Ulaya kwa sababu ni mwizi wa mchana kweupe. Shopping zote za ulaya zimepigwa stop! Chacha mnaomchabikia nendeni mkanywe nae chai.
 
umechanganya mambo hapo. sisi tuliwaondoa wahamiaji haramu tena baada ya kuwapa muda wa kutosha either kuomba uraia, kuomba ukaazi nchini au kuondoka, tena likiratibiwa na serikali.
hayo hayakuwepo south Africa.

Ninyi wooote elezeni Operation ya wahamiaji Haramu mulifanya nini? Mulishuhudia wahamiaji toka Burundi na Rwanda tu wakirudishwa na kuacha mali zao. Tena ikiendeshwa na Serikali.

Sasa eti munalalama kuona watu wa SA wakiwaondoa wahamiaji wa nchi yao!
Kama ulifurahia kuondolewa kwa wahamiaji haramu, ndo hivyo nasi tuvumilie wazuru wanapowaondoa wenzetu huko!
 
umechanganya mambo hapo. sisi tuliwaondoa wahamiaji haramu tena baada ya kuwapa muda wa kutosha either kuomba uraia, kuomba ukaazi nchini au kuondoka, tena likiratibiwa na serikali.
hayo hayakuwepo south Africa.

Tatizo unadhani kuna standards za kuhangaika na wahamiaji haramu. Sisi tulitumia vyombo vya serikali, Ufaransa waliwakusanya na kuwapandisha kwenye ndege kuwarudisha north africa, US imeweka fence ya umeme kuzuiya mexicans, SA wananchi wameamua kukamatana nao mtaani na huwezi kudai ndege kama wale wa ufaransa.

Kwa mtu mwenye uelewa hata siku moja hawezi kuingia nchi ya watu bila kibali! Ukianza kutetea uhamiaji haramu hilo tena ni tatizo kubwa zaidi. Waliopewa uraia TZ siyo wahamiaji haramu ni wakimbizi na hilo lina sheria yake inayolinda refugee status.

Samahani, una elimu gani? Naogopa nisije nikawasiliana na kijana wa form 2 kwa wiki nzima!
 
BTW hakanyagi tena Ulaya kwa sababu ni mwizi wa mchana kweupe. Shopping zote za ulaya zimepigwa stop! Chacha mnaomchabikia nendeni mkanywe nae chai.

Dah! Hili sasa ni tatizo na shiiiida! kwa nini unaamini kukanyaga ulaya ni shemu ya marupurupu ya rais wa nchi ya kiafrika?
 
bora mimi wa form 2 kuliko wewe wa PhD uliyetoka kwenye jamii zilizosoma kwa kukopi kazi za wengine na kujimilikisha. ndo maana hata huelewi hizo nchi ulizozitaja kazi ilikuwa inaratibiwa na serikali. na sijui umetumia kiungo gani kwenye mwili wako kufikiria kuwa wale wanaokatwa mapanga south ni wahamiaji haramu. anyway ndivyo mlivyo.

Tatizo unadhani kuna standards za kuhangaika na wahamiaji haramu. Sisi tulitumia vyombo vya serikali, Ufaransa waliwakusanya na kuwapandisha kwenye ndege kuwarudisha north africa, US imeweka fence ya umeme kuzuiya mexicans, SA wananchi wameamua kukamatana nao mtaani na huwezi kudai ndege kama wale wa ufaransa.

Kwa mtu mwenye uelewa hata siku moja hawezi kuingia nchi ya watu bila kibali! Ukianza kutetea uhamiaji haramu hilo tena ni tatizo kubwa zaidi. Waliopewa uraia TZ siyo wahamiaji haramu ni wakimbizi na hilo lina sheria yake inayolinda refugee status.

Samahani, una elimu gani? Naogopa nisije nikawasiliana na kijana wa form 2 kwa wiki nzima!
 
Tatizo unadhani kuna standards za kuhangaika na wahamiaji haramu. Sisi tulitumia vyombo vya serikali, Ufaransa waliwakusanya na kuwapandisha kwenye ndege kuwarudisha north africa, US imeweka fence ya umeme kuzuiya mexicans, SA wananchi wameamua kukamatana nao mtaani na huwezi kudai ndege kama wale wa ufaransa.

Kwa mtu mwenye uelewa hata siku moja hawezi kuingia nchi ya watu bila kibali! Ukianza kutetea uhamiaji haramu hilo tena ni tatizo kubwa zaidi. Waliopewa uraia TZ siyo wahamiaji haramu ni wakimbizi na hilo lina sheria yake inayolinda refugee status.

Samahani, una elimu gani? Naogopa nisije nikawasiliana na kijana wa form 2 kwa wiki nzima!
Mimi nipo hapa Darban kinachotokea si wahamiaji Haramu kuandamwa kwani hao si shida kwao, wanaopata shida ni wale Wakimbizi ambao wengi wanalipwa na kupewa Huduma na Serikali ya Africa kusini ndiyo maana wanaweza kumiliki maduka na biashara mbalimbali na wana Reseni harali, mhamiaji haramu hawezi kupewa Reseni ya Biashara hao wengi wapo mitaani ni wauza Unga na kazi za Ndani wao huwa ni wajanja kuuawa huuawa kwa bahati mbaya kwani wenyeji wengi ni marafiki zao.
 
Tatazo kubwa la kabila la wazulu huwa hawaendi Shule, hawapendi Elimu na kufanya kazi ni wavivu na walevi sana matokeo yake wamejenga Wivu wa kujinga kwa Wakimbizi ambao wengi ni wahangaikaji wana bidii ya kufanya kazi Ndiyo maana wanapata maendeleo kwa kasi. Walioathilika sana ni Wakimbizi Kuliko wahamiaji haramu ambao wengi wanajua kujificha.wanachi wa hapa kabla ya Tukio hufanya Uchunguzi kwa kipindi kirefu sana na siku wakivamia huvamia wakijua wanachofanya, kwa kweli wale woote waliotenda huo Unyama watapata Dhambi ya milele.
 
Tatizo unadhani kuna standards za kuhangaika na wahamiaji haramu. Sisi tulitumia vyombo vya serikali, Ufaransa waliwakusanya na kuwapandisha kwenye ndege kuwarudisha north africa, US imeweka fence ya umeme kuzuiya mexicans, SA wananchi wameamua kukamatana nao mtaani na huwezi kudai ndege kama wale wa ufaransa.

Kwa mtu mwenye uelewa hata siku moja hawezi kuingia nchi ya watu bila kibali! Ukianza kutetea uhamiaji haramu hilo tena ni tatizo kubwa zaidi. Waliopewa uraia TZ siyo wahamiaji haramu ni wakimbizi na hilo lina sheria yake inayolinda refugee status.

Samahani, una elimu gani? Naogopa nisije nikawasiliana na kijana wa form 2 kwa wiki nzima!
Mimi nipo hapa Darban kinachotokea si wahamiaji Haramu kuandamwa kwani hao si shida kwao, wanaopata shida ni wale Wakimbizi ambao wengi wanalipwa na kupewa Huduma na Serikali ya Africa kusini ndiyo maana wanaweza kumiliki maduka na biashara mbalimbali na wana Reseni harali, mhamiaji haramu hawezi kupewa Reseni ya Biashara hao wengi wapo mitaani ni wauza Unga na kazi za Ndani wao huwa ni wajanja kuuawa huuawa kwa bahati mbaya kwani wenyeji wengi ni marafiki zao.
 
South Africans will kick down a statue of dead white man, but won't even attempt to slap a live one. Yet they can stone to death a black man simply because he's a foreigner."-- Comrade Robert Mugabe."Raia wa Afrika Kusini wanaweza kuiangusha sanamu ya kumbukumbu ya mzungu marehemu nchini humo,lakini hawana uthubutu kumpiga makofi mzungu yeyote aliye hai.Lakini hao hao wako radhi kumuua kwa mawe mtu mweusi mwenzao kwa kwasababu tu siyo raia wa nchi hiyo"-Robert Mugabe

Loading...
Kuna viongozi wengi Africa wanaongea maneno mazuri kusikia lakini hayasaidii chochote,alipaswa kujiuliza kwanini wananchi wake wanakimbia nchi yao na kukubali kuishi maisha ya hatari kama wakimbizi South Afrika.

Mtu anapokata tamaa ya maisha hata akili inakuwa haifanyi kazi vizuri, tunaona matokeo kama haya yanatokea na mengine kama wengi kufa baharini kutaka kwenda ulaya kwasababu wanaenda tafuta maisha baada ya viongozi wao kushindwa kuwapatia maisha mazuri, kwasababu ya kujali maslahi yao badala ya nchi na wananchi wao.

Viongozi wengi wa Africa ni wanafiki hawataki kukubali makosa wanaofanya kisiasa na kiuchumi kujali maslahi ya matumbo yao na kutupia lawama wananchi, ambao nchi nyingi Africa wanaishi wakiwa masikini.

Lazima tuwe wakweli leo hii hapa kwetu Tanzania wananchi wengi hawana ajira halafu tujiwe na wageni toka nchi mbalimbali waje kufanya kazi hatutowafanyia fujo?

Tatizo halipo kwa wananchi, wageni au wazungu, bali lipo kwa viongozi wanajali masilahi yao na wameshindwa wapatia ajira wananchi wao na hayo ndio matokeo yake wanapokata tamaa.
 
Back
Top Bottom